So, Bwana asifiwe na shangiliwe, so, kwa ajili ya heri ambayo tunayo yakweza kuwa tena hapa ili tuweze kuabudu ili tuweze kusikia neno recevoir, na kulipokea na kupokea pia ahadi, kupokea pia baraka ambazo zilizoahidiwa katika neno, kuwa washirika wa ahadi na baraka ambazo zilizoahidiwa kwa kuwa uwezo wake Mungu umetupa sisi vitu vyote vilivyo pamoja na uzima na utawa, kwa kujua yeye ambaye alituita sisi kwa utukufu wake na wema wake mwenyewe tena kwa maneno haya ametupa sisi ahadi zake kubwa sana na za thamani, ili kwa ahadi hizi tupate kuwa washirika wa tabia ya Mungu. Kwa maana tulipewa ahadi si ya kuweza kusema tu ya kwamba hapa na hapa ndani ya maisha yetu liweza kutimilika, lakini kwa sababu moja, ili tuweze kugeuka kuwa washirika wa tabia ya kiungu Et, possible, na inawezekana tu nous. Kwa maana kupitia neno tunaweza kuzaliwa upya kupitia mbegu sio isiyoharibika ya neno la Mungu na hakuna mtu anayeweza kujipatia hiyo. Inaomba tuweze kuwa tumepewa hiyo na Mungu. Na kama katika siku hizi tunaona ya kwamba Mungu anamaliza kazi yake, ni kusema sasa nasi tunapaswa kuhusika sasa, na wazo hili ya kwamba hizo haki za kiungu nazo pia ziweze kuonekana ndani ya maisha yetu. Tumekwisha kuzungumza kuhusu hayo jana, ya kwamba Mungu kwa mwanzo alikuwa akijifunua kwa kila mtu, kwa yule ambaye alikuwa na mipango naye, alikuwa na lengo naye. Hakukuwa hata mtu mmoja ambaye aliyekuja kwa Mungu na aliyekuwa akisema Mungu sasa ningetaka na mie hiki na nataka nifanye hiki. Hayo nataka nifanye hiki na hiki. Hapana. Kila mtu alikuwa akingoja, mpaka aweze kuitwa, mpaka aweze kuwa amezungumza na mtu huyo, mpaka aweze kuwa amepatia mtu hiyo agizo. Na hapo sasa, pale Mungu sasa anapasha kuanza kutenda, sio kuzungumza tu lakini pia kutenda. Na jana neno hili liliweza kunigusa sana, kama vile inavyosema kuhusu Bwana wetu ya kwamba unafundisha njia ya Mungu kwa uhakika. Na hiyo ukweli wa kiungu inaweza tu kuonekana mahali ambapo Mungu alizungumuza A kweli kweli, na anapotenda na kujifunua yeye mwenyewe na kujionyesha, kama kwa mwanzo wa maisha yetu ya imani. Mazoezi hayo ya kweli, kama haiko pamoja na Mungu, na sasa kwa mwisho itakuwa ni kukata tumaini ambayo tunayongojea kwa maana kanisa la Bwana siyo shirika la watu wa utawa tu. Kanisa la Mungu ni msingi na nguzo ya kweli. Kanisa la Mungu ni nalo linachukua mbegu neno la Mungu ni nguzo na msingi wa kweli tumekusha kusikia kuhusu ndugu Branamu ye jana ya kwamba kuna kanisa nyingi, lakini kuna kanisa moja la Bwana, kanisa ambalo linalobeba jina lake, linalobeba neno lake, ambalo liweza kuwekwa na Mungu peke yake katika ulimwengu huu ili liweze kutimiza hiyo mwito ya juu sana na hiyo lengo ya juu sana. Kwa mwanzo kanisa la agano jipya lilikuwa pale likiwa na mazoezi ya kimaajabu pamoja na Mungu, pa na, tutaweza kupita pembeni, na hiyo kanisa ni hilo hilo kanisa moja mpaka mwisho, na hayo mazoezi mamoja ya kiungu iliweza kuaidiwa kwa kanisa hilo mpaka mwisho Plus trompe, si, une telle sisi, si tuko watu ambao unaweza kudanganywa sana, kama mazoezi kama hayo ya kiungu haiwezi kuwa pia nous, pamoja nasi, nasi angu, ndani yetu na kama haiwezi kuonekana kupitia sisi. Nous, jana tuliweza kusoma kuhusu Musa ya kwamba Bwana alionekana kwake katika kichaka kinachowaka sana. Hiyo ilikuwa ni uhakika. Mungu alikuwa amezungumza na Mu-, Musa akasikia, akatenda. Alikuwa hapo wakati mambo hayo yaliweza kufanyika, naye angeliweza katika maisha yake yote, katika maz, majaribu yote angeliweza kukumbuka hayo mazoezi ya nguvu ambayo aliyokuwa ameona, kwa maana alikuwa ameshikwa na Mungu, alipeitwa naye na alikuwa ametayarishwa ili aweze kutimiza lengo fulani, na hiyo kitu kimoja nasi tunaweza kuisoma pia kuhusu Paulo. Alikuwa kwenye njia ya kwenda Damasko na Bwana akaonekana kwake ndani ya nuru inayong'aa sana, na alipigwa na nuru hiyo, na hapo hapo alianguka kwenye udongo na akasikia sauti ikimwambia kwamba Sauli, Sauli, kwa nini unanitesa? na Bwana alimzungumzia kwa namna hiyo ya... na hivyo ndivyo njia ya Mungu ilianza pamoja na mtu huyo ambaye alikuwa ametumikishwa kwa ajili ya lengo iliyokuwa imeonekana wazi. Wapendwa ndugu na dada, tunajua ya kwamba na sio kwamba kila mmoja wetu angelipashwa kuwa na mazoezi kama hayo yeah, lakini kila mtoto wa Mungu, kuna ahadi zinazogusa sana ambazo hizo muhimu zinapaswa kutimilika ndani ya maisha yetu, na bila hazo, bila ahadi hizo hatuwezi kusimama mbele ya Mungu, hatuwezi hata kusimama mbele ya Mungu Mungu hatuongoze kwa pembeni ya neno lake. Mungu anatuongoza ndani ya neno lake, anataka ili aweke neno lake ndani yetu, ili sasa baadaye kupitia Roho wake aweze kuifanya kuwa hai na kisha baadaye aweze kushifunua kwetu. Ningelitaka sasa kwa mwisho wa hii huduma niweze kuona ya kwamba kanisa iliyoitwa kutoka ililofundishwa na Mungu, ililoungwa ndani ya roho wa Mungu liweze kufikia ukamilifu na kisha baadaye liweze kunyakuliwa. Mtu aliye na kazi katika ufalme wa Mungu Pour lui les choses sont pas. Kwake mambo la haiko mambo ambayo na fasha kabata tu kwa urahisi, yote ambayo inayopitikana katika ufalme wa Mungu haiwezi kabata kwa kwa urahisi, kwa maana yale yanayofanyika katika ufalme wa Mungu inatuhusu, haipitake pembeni na sisi, lakini tunahusika, tunahusika nayo, tunahusika na yote yanayofanyika katika ufalme wa Mungu, na ndio maana ya kwamba kama Mungu anaweza kutupatia neema yake tunataka tuweze kutembea kwenye njia hiyo ya Mungu kama vile tulivyosoma jana, na hiyo kuweza kufu, kufundisha kwa uhakika, kuweza kufundisha njia ya Mungu, njia ya Mungu kwa uhakika. Na hiyo ukweli ya kiungu itakuwa ndani ya wale wote ambao kwa namna ya ukweli walioweza kuwa na mazoezi pamoja na Mungu. Tutaweza kurudia kwenye mambo hayo mbele, tuweze kusoma maandiko ya kwamba pia mazoezi haiko kwa, kwa shurti shur..., ya kwamba ni kipaji ama, ama shurti iliyo ya muhimu kwamba tu tuna ndani ya nafsi yetu lakini tunapaswa kuwa na mazoezi ya Mungu. Tatuwezi kuwa na mazoezi ya Mungu kisha tuweze kukosa nafsi yetu ili tuweze kuguswa na hiyo mazoezi Mungu, hatulinde na mambo hayo, Mungu aweze kutulinda na mambo hayo, lakini hayo yote inapaswa kulindwa mahali pote. Tunapaswa kulindwa na hayo inaomba ili neno alo kama vile mbegu kama vile ahadi iweze kuwekwa iweze kupandwa ndani ya nafsi zetu, na ndio hapo ndipo Roho wa Mungu anakuja juu yetu na inaenda mpaka ndani ya nafsi yetu ili iweze kuleta uzima ndani ya neno. Na hapo sasa tuna nafsi yetu kama vile ahadi kama vile pia mbegu isiyoharibika, na tuweza kusikia ya kwamba ma, e, milioni ya watu kwa namna ya nje wanaweza kushuhudia ya kwamba waliweza kubatizwa Roho Mtakatifu, lakini wote kweli kweli wanatembea katika miongozo yao binafsi, wanatembea kwenye njia yao binafsi. Lakini andiko katika neno la Mungu ya kwamba kama Roho wa kweli amekuja ni kusema sasa, atawaongoza katika kweli yote. Na katika hali hiyo, hali hiyo moja pia inaandikwa ya kwamba neno langu ni kweli, watakase katika kweli yako, kwa maana neno lako ni kweli. vinatembea pamoja, moja inaendea na ingine, haiwezi kutenganishwa moja na ingine. Na ni hivyo ndivyo ilikuwa ya lazima sana katika siku za Musa kuweza kuamini yale ambayo Mungu alikuwa akiagiza, ili waweze kuamini kwa wakati huo na yale ambayo Mungu aliyokuwa amesema, na hiyo ndiyo wangilipashwa kuamini. Ilikuwa hivyo katika wakati wote. Ilikuwa ni lazima kuweza kuamini yale ambayo Mungu, katika wakati ambao umepangwa, yale ambayo alikuwa amesema, yale ambayo amefunua. Kutakuwa watu siku zote ambao wanaoambatanisha maoni yao na mawazo yao binafsi kwenye maandiko bila hata andiko hiyo ambayo wanajilinganishwa nayo bila kugeuka kuwa ufunuo iliyoletwa iliyo ndani uzima iliyo ya uhakika ya Roho wa Mungu. Pia hata mwovu angeweza kuja kwa Bwana Yesu na kumwambia kwamba inaandikwa, lakini, lakini lakini neno hilo neno la, la mwovu hilo. Wakati adui alikuwa amesema, alikuwa ametumikisha maneno mabaya, alikuwa ameitosha katika hali yake na hivyo, ndivyo ilikuwa katika bustani ya Edeni. Alikamata neno ambalo Mungu alikuwa amesema, na alilitafsiri kwa namna yake binafsi, na hivyo ndivyo neno liweza kuharibishwa katika, ikatoshwa katika usafi wake na nuru yake, na watu walibaki wakishikwa katika matafsiri na ndani ya njia yao binafsi na wanataka kuweza kufikia ukovu kwa mambo hayo. Haiwezekane kwa namna hiyo. Mungu, yeye ana njia, na Bwana wetu alisema, mimi ni njia, kweli na uzima, hakuna mtu anayekuja kwa Baba ila kwangu. inamaanisha ya kwamba yote inayotoka kwake inaongoza tena pia kwake. Hiyo ni mzunguko ya kiungu. Neno linatoka kwenye kiti linatufikia, linatimiza mambo ambayo iliweza kutuma ndani yetu. La, la, ikisha kuisha imetimiza mapenzi ya Mungu linarudia kwa Mungu. Na ni sababu ya hiyo ndiyo neno iliweza kutumwa hapa katika Waroma tatu, tunasoma kwa mstari wa tatu. Waroma sura tatu, mstari wa tatu na wa nne: nini basi? Kama wengine hawakuamini, kutoamini kwao kutafanyiza uaminifu wa Mungu kuwa bure? Hapana kabisa, hata kidogo. Lakini Mungu akaye kuwa kweli na kila mtu au awe mwongo kama vile ilivyoandikwa. Jana tuliweza kuzungumza kuhusu ukweli wa Mungu na kwamba Mungu ni kweli na hakuna hata mashaka hayo. Sasa sio mambo ya kuweza kuzungumzia na hayawezi hata kushakiwa. Mungu ni wa kweli, lakini sasa inahusu ya kwamba hiyo tabia ya Mungu, hiyo tabia ya kiungu, hiyo ukweli na pia ndani ya maisha yetu iweze kuja na ikuwe ni kusema, Mungu ni kweli, Mungu ni wa kweli hiyo ikiwa na uhusiano katika yale ambayo Petro aliandika katika Petro wa pili, ili tuwe kuweze kuwa washirika washirika wa tabia ya kiungu tuwe washirika wa tabia ya, ya kiungu, na hakuna namna nyingine ya kuweza kufikia kwenye lengo Mungu aweze kuhesabiwa kama vile wa kweli, na sasa tumesha kuwa wa kweli. Nataka nisome andiko nyingine ili muweze kujua ya kwamba hiyo inaandikwa katika uhusiano yale ambayo tunayosema ndani ya Petro wa pili sura moja mstari wa tatu sehemu ya mwisho ya mstari wa nne. Petro wa pili Pierre, moja mstari wa nne tena, kwa maneno haya ametupa sisi ahadi zilizo kubwa ili tuwe na zatamani sana tupate kuwa tupate kuwa na tabia washirika wa tabia ya kiungu. Na kwa maneno haya Mungu alizungumza na Abrahamu, na kisha tena baadaye Mungu alizungumza na Musa wakati saha ya utimilifu ilipokuwa imefika. Na ni kitu gani kiweza kufanyika? Musa na manabii wote wamegeuka kuwa washirika wa tabia ya kiungu nao wakageuka kuwa uhakika wa kiungu, wakageuka uhakika wa kiungu, kwa maana neno la Mungu likuwa limewaambia pia. Pia kama vile ninavyoandikwa ya kwamba aliwaita miungu, Zaburi 82. Na hakuna muda mrefu tuweza kuzungumzia kuhusu mambo haya. Bwana wetu alikuwa akizungumza kuhusu hayo ndani ya Injili ya Yohana kwenye sura kumi ya kwamba wale ambao neno la Mungu lilikuwa likijia waliitwa miungu na sio tu Mungu, ya kwamba Mungu ni ukweli ama uhakika, na sio tu kwamba Mungu yeye mwenyewe ndio uhakika, lakini pia wale ambao neno la Mungu liweza kujia. Wale walioweza kupokea neno la Mungu na pia walikuwa hapa duniani waligeuka kuwa uhakika wa kiungu, na sababu ya hiyo ndio maana manabii kweli kweli waliweza kuitwa kwamba wao ni miungu. Na mtu fulani angeliweza kose kuangalia mhali ya kidunia hii na kusema ah, huyu namujua na mimi namjua, mimi namjua, lakini hiyo haingeliweza kuwa hata na lengo moja, muhimu moja. Hao watu hao walikuwa wamejuliwa na Mungu na Mungu alikuwa amewambia neno lake okay. Na kwa sababu walikuwa wameitwa, walikuwa wametambuliwa na Mungu au kujuana na Mungu, waliweza kujua pia nao Mungu kwa wakati walipokuwa hai na neno la Mungu liweza kuambiwa kwao mbele, ili waweze kuweza kuliletea wengine pia. Na hapo pia hakuna pia njia ya mtu binafsi hapo. Sasa hakuna njia ya mtu binafsi, kila njia ya mtu binafsi katika ufalme wa Mungu imekwisha kuhukumiwa na kila njia ya mtu binafsi inatupitisha pembeni ya Mungu. Kuzungumza inaomba tu, inawezekana tu kwa yule ambaye Mungu aliweza kuzungumza, aliweza kuzungumzia kutoa ushuhuda. Inawezekana tu kwa yule, kwa mazoezi yake binafsi ambayo aliweza kuwa pamoja na Mungu, anaweza naye kusasa kutoa ushuhuda, na sio tu mambo ambayo wengine waliweza kusema, ambayo wengine waliweza kuishi sasa unaweza kushuhudia na wewe hapana, lakini pia na wewe, ukweli umekwisha kuiishi wewe mwenyewe na Mungu, na hayo mazoezi ya Mungu yako binafsi, ndio natoa ushuhuda yona. Unaweza kusema ya kwamba yale macho yetu yanaweza kuona, yale masikio yetu yanaweza kusikia, yale mikono yetu yanaweza kugusa, yanaweza kugusa kuinayohusu neno la uzima na uzima ilionekana, nasi tuliweza kuiona nasi tunaishuhudia nasi tunawatangazia hiyo uzima wa milele, na sio tu uhakika, lakini uhakika wa kiungu, uhakika za kiungu. Ahadi ziligeuka kuwa uhakika, uzima ilionekana. Ufalme wa Mungu haiko mawazo ya kidhehebu. Ufalme wa Mungu ni katikati yetu, iko pamoja nasi, na ufalme wa Mungu haiko ndani ya mambo ya kula na kunywa, lakini ndani ya salama na furaha na ndani ya Roho Mtakatifu. Usema au katika furaha na salama ya Roho Mtakatifu. Nisema Bwana wote anasema kwamba ufalme wangu sio ulimwengu huu. Wengi wanajenga ufalme yao binafsi ndani ya ufalme wa Mungu, na hiyo pia nayo haina haja ya kuweza kuwa. Bwana anajenga kanisa lake na anatumikisha watu ambao wanaoleta sasa nao neno lake, ili sasa kupitia uhusiano moja na neno lake kupitia Roho waweze kutenda na liweze kuzaa yale ambayo iliweza kutuma na kuweza kutimiza mapenzi yake. Ahadi za Mungu tulizipewa ili tuweze kukimbia uharibifu iliyo katika ulimwengu huu na kugeuka kuwa washirika wa tabia ya kiungu. Na ni wakati gani tunaweza kupata hiyo ushirika? Wakati gani tunaweza kuwa washirika wa tabia ya kiungu? wakati ahadi zilizotolewa zinapogeuka kuwa, zinapotimilika ndani ya maisha yetu, na sio katika akili. Akili sio uhakika. Uhakika inapaswa kuua, inapaswa kuonekana na inakuwa pale mahali ambapo ahadi zinapotimilika. Nani? hapo ndipo tunageuka kuwa watabia, washirika wa tabia ya kiungu. Na katika yote hiyo mafundisho ya kiungu, Bwana anataka sasa aweze kuleta kanisa lake katika hiyo uhakika wa kiungu ambayo iliyo yakini na hapo sasa hatuweza kujifurahisha na mambo mengine, na sio kwa namna hiyo, kwa kuweza kujifurahisha tu na anga njema n, kama vile kama vile tungeleta kuwa kuse na na kipaji fulani, kama tungelikuwa na hiyo hiyo hiyo hiyo karama ya kuweza kutengeneza hiyo anga. Hatuhitaji hiyo, lakini tunahitaji anga ya kiungu, ya kiroho, ya mbingu, ambayo ndani yake na sio tu kwamba sisi tunaweza kujisikia vizuri S , lakini kwamba Mungu yeye mwenyewe anaweza kujisikia kwanza vizuri. Anga hiyo inaweza kupendeza Mungu, ili sasa baadaye un katika anga hiyo inayompendeza, ili aweze kutimiza sasa au kuzalisha yale ambayo inayompendeza anga se bien, sont, ça, ndani yake ambayo watu wote wanaweza kujisikia vizuri. Hiyo anga watu wanaweza kuipata mahali pote hiyo sio mambo ya kusema sema tu au kusihaki, lakini hiyo ni mambo inayoonekana. Na katika kila kanisa watu wanaguswa sana wakati unapokuwa mambo ya yaii inayoonekana au nao naofanyika, na wakati yakose, wakati wakati mamishuma zinapowashwa na wakuwa, wakati wanapoleta mambo fulani pale, watu wasikia vizuri katika hiyo anga. Hapana, lakini hiyo ni anga yao binafsi mpaka kwa kanisa la mwisho na shirika la mwisho, tunataka na tunapashwa tuna na tunataka, ili tuweze kujilinda na tuweze kukatala hizo maanga zote zinazoumbwa na mwanadamu. Mungu anataka hiyo utaratibu wake wa kiungu, utaratibu wa mbinguni wa kiroho na katika hiyo utaratibu wa kiungu anataka ili aweze kuumba anga yake inayompendeza yeye, na ni hapo ndipo ataweza kutimiza yale aliyoamua kufanya au kutenda, na aweze kutimiza mapenzi yake. Jana tuliweza kusoma neno hili la agano la kale, mahali ambapo Bwana aweza kuzungumza na Musa na kumwambia ya kwamba nilisikia kilio cha taifa langu, ndani ya Kutoka sura tatu, ya kwamba niliona mateso yao na tabu yao na yote iliyoweza kuwafikia. Na ndiyo maana Bwana aliweza kuja, ndiyo Bwana aliweza kusema kwamba nimekuja, nimeshuka ili niweze kuwaita kutoka, ili ili niweze niweze kuwatosha kuwatosha, ili niweze kuwatosha. Lakini wapendwa, kanisa la Bwana linapashwa kuongozwa kutoka, lakini halitaweza kutoka kwa ajili ya nguvu <muchin> na uwezo ambao unaweza kutengeneza wewe mwenyewe <muchin> lakini kupitia Roho wangu wa Bwana wa majeshi anasema Isaji..., ni kusema sasa, inahusu yale Roho wa Mungu anatenda na hatukukosa kuisikia na kuiona. Tunaweza kuisikia na tuweza kuiona vizuri. Pamoja na yote inayofanyika na yote inayosemeka, kuna kuwaka kila wakati roho iliyo nyuma yake na kama ni katika hali ya kiroho ya kizehebu ni roho ya, ya kizehebu. Lakini hiyo anga ya utawa ya nje haina haja, haina hata uhusiano na roho wa Mungu, hakuna. Lakini roho Mtakatifu anatuongoza katika neno anatu, anatufunulia neno, na hapo sasa tunaona na tunatambua njia ambayo Mungu anataka kutongoza ndani. Tunajua ya kwamba katika siku za Yesu wengi, ndiyo taifa lote lilikuwa la kidhehebu ama la kidini. Wote walikuwa wakifundisha yale ambayo likuwa amepokea kama vile mafundisho na pia kizazi hata kizazi kingine. Hapo hapo sasa kitu kipya kuanza. Na hiyo kitu kipya kilichoanza ilianza na utimilifu wa maandiko na, na ahadi ziligeuka kuwa uhakika, kama inaandikwa ya kwamba Torati na manabii zilikuja mpaka Yohana. Na tangu wakati huo sasa ufalme wa Mungu unatangazwa. Sasa inamaanisha nini? Luka 16:16. Tangu sasa, tangu wakati huo habari ya wokovu iligeuka kuwa uhakika, ufalme wa Mungu na watu waliweza kushika ufalme wa Mungu kwa, kwa nguvu ilitangazwa na kila mtu ambaye angepaswa kutumikisha nguvu ili aweze kuingia ndani, aliingia ufalme wa Mungu. Hapa sio mambo ya kupigana iliyo yoyote ambayo fulani, ufalme wa Mungu sio kitu ambayo unaweza kutosha katika au mikono yako ya kupigana, lakini unapaswa kutumilisha nguvu ili aweze kuingia kwa nguvu. Like, kama vile inavyoandikwa ndani ya Malaki et dan, et dan na ndani ya Isaia makumi ine, sauti inayolia nyikani ya kwamba tengenezeni njia ya Bwana, na hiyo ligeuka kuwa uhakika wa kiungu, na hiyo lilitimilika. Yohana batizaji aligeuka kuwa uhakika wa kiungu hapa duniani le, na ujumbe ambayo aliyotangaza au aliyoleta, na hiyo neno lianza kutimilika. Yohana alikuwa ni uhakika yeye mwenyewe wa hiyo neno, na kwamba tengeneza njia i, kwa Bwana na sauti inalia, inalia likani, pia katika, katika Malaki moja, tazama nitatuma mjumbe wangu mbele yangu. Mal, Malaki tatu mustari wa kwanza, atatengeneza njia yangu mbele yangu na hivyo ndivyo iliweza kuanza, na sio kwamba gisi mtu alikuwa akitaka yeye mwenyewe, na sio kama vile mtu alikuwa akitaka, lakini kwa sababu Mungu alikuwa ameahidi, na kwa maana alikuwa ameitaka. Mungu alikuwa amezungumza, na yale ambayo Mungu anataka anayahidi, na yale anayosema, kwamba neno lake ndio ndio, kwa kwa uhakika hapa duniani, ikiwa kasa muhali ya ahadi. Lakini sasa ahadi iligeuka kuwa sasa uhakika. Ni kusema ilikuwa katika hali ya ahadi katika Biblia, katika maandiko, na kisha tena baadaye iliweza kutimilika hapa duniani na Mungu akafanya habari ya wokovu. Na hiyo kitu kimoja kiko pamoja na sisi sote, Bwana alitupatia ahadi, lakini wakati gani ahadi zilizopewa kwa mwana wa Mungu ndani ahadi ya hadi yake tofauti zinapaswa kutimilika. Inaomba kwanza ahadi iweze kutimilika, iliyo ya muhimu, ambayo zingine za ahadi zote zinalinganishwa, ambayo zinaungana. Kwa hiyo tulishaka kusema kuhusu maandiko, niweza kuangazia kupitia maandiko, kuna ahadi moja ambayo ikiwa ahadi ya Baba inayosemea kwamba ahadi ya Baba, na hiyo ndiyo ahadi ya kuweza kujazwa na Roho Mtakatifu. Hiyo ni ahadi kwa ajili ya kila mwana wa Mungu, ni ahadi iliyo ya mtu binafsi inayopewa kutoka kwa Baba kwa kila mwana wa Mungu na ahadi hiyo iko kwa upande wetu, ni yetu. Mungu anataka aweze kuitimiza, ili ahadi zingine zote nazo sasa, kwa namna hiyo moja, ziweze kupata utimilifu wake, ziweze kupata nazo utimilifu wake. Kama hiyo haiwezi kufanyika sasa tutakuwa na hitaji ya kuwakati mrefu ili tuweze kufundisha , lakini kila mafundisho itaweza kubaki kuwa ni akili bila bila mazoezi. Hiyo ya kwanza iliyo ya msingi, hiyo ya msingi wa kanisa hiyo, aha, hiyo. Hiyo mazoezi iliyo ahadi kwa ajili ya kanisa iliyo ya kibaajabu na ambayo inapaswa kuwa na matokeo yake hapa duniani kwa maisha yetu, ili iweze kuleta ya matokeo yake ndani maisha yetu. Mnajua jua ya kwamba nyuma ya Pentekoste, nyuma ya kumbinwa kwa roho Mtakatifu, Petro akiwa chini ya uvuvi wa roho Mtakatifu alisema ya kwamba tubuni, na kwamba kila mmoja wenu aweze kubatizwa katika jina la Bwana Yesu Kristo kwa ajili ya msamaha wa dhambi na mtapokea pia karama ya Roho Mtakatifu. Na hakuna mtu aliyekuwa anahitaji na ya kuweza kuomba kwa ajili ya mazoezi hiyo, na hakuna mtu aliyekuwa anahitaji tena ya kungojea, kwa maana kama vile kusulubishwa ufufuko na kupanda mbinguni na ni hivyo hivyo pia kumiminwa kwa tagatifu, Roho Mtakatifu iliweza nayo kufanyika. Roho aliweza kumiminwa, alimwangwa ikiwa kama vile mazoezi iliyokuwa ikiambatanishwa na wokovu kama uhakika wa kiungu iliyo iliyokuwa, na hapo sasa Roho Mtakatifu alikuwa pale, na sasa tunapaswa kuikubali hiyo katika imani ya kwamba roho Mais que il est déjà ya kwamba rome anapashwa tena kumwanga tena leo sasa, kwamba anapashwa kumwanga leo kwa, lakini ishaka isha mwangwa, na ni hiyo ndio inahusika. Kama vile katika agano la kale ahadi zote zilikuwa zimepewa si kama vile zilizokuwa zikihusu masia, na pale pale sasa ahadi hizo zikapata utimilifu wake na zikageuka kuwa uhakika. Nasi pia tunaweza kusema nakuuliza na tunaweza kungojea tena ingine? Hapana, tushakatambua ya kwamba Yesu Kristo masia, ya kwamba ndani ya Yesu Kristo masia, ahadi ma zote za Biblia au maunabii zote za kibiblia zilizokuwa zikijilinganisha kuhusu mokozi, zote zilikuwa zimesemeka, zilipata utimilifu wake ndani yake. Kuzaliwa kwake ndiyo kuzaliwa kwake, kuzaliwa kwake mpaka ukufuka kwake, mpaka kufuka kwake na kupanda kwake mbinguni, neno la Mungu lote liweza kutimilika ndani ya bwana wetu ambaye alikuwa akilinganishwa naye na mwokozi wetu, na haya yanapashwa kutuonyesha ya kwamba ahadi zote za Mungu ni ndiyo na ni amina na hilo neno moja, ndani yake ahadi zilikuwa zikisimama kwa ajili ya Mwokozi, nazo zikatimilika ndani yake. Na ndani ya hilo neno moja, ahadi zote kwa ajili ya waliokombolewa ndani ya imani, nazo na pia zinakuwa ndani, na sio maoni ya mtu binafsi, na ndani ya uuso wa Mungu tunakuja na tunashiweka chini ya ahadi ya andiko, na hapo sasa nazo iza kutimilika kwa ajili yetu sisi wana wa Mungu, kwa maana andiko haliwezi kuharibika, na hizo zingali hivyo hivyo kwa ajili yetu, na haiwezekane ili mungu awezi hata kutoa ahadi moja au kuirudisha. Pia hata wazo hii wa... na, pia, na pia wazo kama hii ni zambi ni dhambi kuwa na wazo ya kusuwaza kwamba Mungu anaweza kutisha hadi yake. Kwa maana Mungu ni mwaminifu. Mungu ni mwaminifu kwa neno lake na kwa taifa lake. Yeye alisem alijua yale aliyosema, Ali, aliyosema mbele hata Ali, aliweza alijua yale aliweza kuwaza na mbele hata kuweza kuisema. Tunataka tuweze kuweka mawazo pembeni ambayo yanaweza kugeuka kuwa kikwazo au kizuizo na tuweze kukaribia Mungu kama vile u... na tusiweze kuonekana mbe... tusiweze kuonekana kama, u... kama, u... kama, u... kama vile wa... tusiweze kuonekana mbele ya Mungu kama vile waombaomba, na sio kama vile wageni, lakini kama vile wana wa Mungu, kama vile wavulana na wasichana wa Mungu, kama vile wana wavulana na wasichana wa Mungu ili tuweze kupokea yale aliyo aliyotuahidi. Hatuna hitaji ya kuweza kushakia. Mungu ni wa kweli, aweze kutambuliwa kama vile ni wa kweli katika yote anayofanya na wa haki katika njia zake zote, hata kosa kutupatia yale ambayo tunayohitaji na yale ambayo Bwana anataka sasa na hiyo kilio sa anataka, hiyo kilio ya uzuni kwa ya nafsi zetu, anataka usikie kilio cha uzuni ili katika m-ili mo, kwa moyo wetu wote tuweze kufika mpaka mwisho, tuweze tunashindwa, tuweze kusema Bwana Mungu tunaamini yale ambayo iliyosema katika neno lako, tunakuja kama vile taifa lako ndani ya uso wako, na tunakushukuru kwa ajili ya kila ahadi ambayo uliyotupatia, nazo ni za kweli kwa ajili yetu, nazo ni urithi wetu. Na unakuja unataka ili katika maisha yetu igeuke kuwa uhakika, unataka tuweze kuwa njia katika kushika yale uliyotupatia, unataka kutupatia kama tungali tunawaza kuhusu yale inayotuzunguka kwenda na kurudia okay. Lakini tunapasha kuacha hiyo mawazo pembeni na tuweze kujiweka waza kusema, Bwana Mungu mwaminifu, tunataka ili uweze kujionyesha na kwamba neno lako liweze kupata utimilifu wake ndani yetu na kupitia sisi na namna gani hayo tafanyika? Kama vile hivyo fanyika katika gano la kale, kama vile hivyo fanyika pamoja na Mwokozi wetu ndani ya gano jipya. Mkombozi wetu, neno la ahadi lilifika kwenye sikio la Maria, likaanguka katika moyo wake na akaliamini na Roho Mtakatifu akakaja juu yake na uwezo na nguvu, au uwezo wa Roho Mtakatifu wa yule aliye juu ukamfunika kwa kivuli chake. Na hapo sasa hakuwa ni hata hitaji ya kuweza kubembeleza au kuomba au kushikaza. Hapana, lakini ilikuwa ni imani katika neno la ahadi, na sio tu kuweza tu kusikia kwa masikio ya kimwili lakini kupokea katika moyo wake kupokea neno la ahadi na kulifanya kuwa hakika. Oh, heri wewe unayeamini, heri yule aliyeamini. Ndio, ndio, kwa maana tazama sasa, tangu sasa vizazi vyote vitaliita mwenye heri hivyo, na ni hivyo ndivyo nahusika imani Sema imani ya ya utoto. Imani ni kuweza kubadilishwa katika moyo wako yale ambayo Mungu aliyosema, kuamini kama vile mtoto. Na hiyo ndiyo inayosemeka kwamba imani ni kuamini mambo ambayo hauwazie, kuonyesha mambo ambayo hauwazie. Katika Waebrania inaandikwa hivyo hiyo ni u, ujasiri, ujasiri wa mambo ambayo unayotarajia haujaona bado, ku, kuonyesha waziwazi kuonyesha wazi-wazi yale ambayo haujaona lakini ambayo Mungu aliahidi. Amina kwa Mungu kusema amina, kwa Mungu kusema ndio kwa moyo wote, kwa neno la Mungu na ahadi mazo Mungu alizotoa. Na katika hiyo msimamo kama hiyo wa moyo wetu ndipo ndimo tunakuja hivyo, ndiovyo tunakuja mbele ya uso wa Mungu, na hatufanye mm, kitu chochote, na hatuwezi kufanya kitu chochote, lakini tuache Mungu aweze kutenda. Tunajiacha katika mikono ya Mungu. Maria aliweza kufanya nini? Nini? hakuna kitu chochote La, la, alisikia neno la ahadi na aliliacha liweze kuingia katika moyo wake, liliweza kuingia mara moja katika nafsi yake. Nani? Kwa sababu hiyo ndiyo baadaye aliweza kusema sasa nafsi yangu usifu Bwana. Luka moja mstari wa kumi na sita. Hakusema kinywa changu haseme, midomo yangu Alisema nafsi yangu le usifu Bwana, na roho yangu ufurahi ndani ya Mungu mwokozi wangu. Kulipitikana nini? La de la, neno la ahadi ilikuwa kama vile mbegu ilikuwa imeanguka ili katika nafsi yake ndani ya nafsi yake, na hapo sasa hiyo iliweza kufanyika pamoja naye. Hakuwa na hitaji ya kuweza kusema oh, Mungu sasa nijaze na Roho Mtakatifu wako, oh, Mungu basi nguvu zako ziweze kuja juu yangu. Hapana, alianza kufurahi na kushangilia Bwana, akasema kwamba nafsi yangu usifu Bwana na roho yangu ifurahi ndani ya Mungu Mwokozi wangu. Na ni hiyo, ni hiyo ndiyo siri. Hiyo ndiyo siri. Huna hitaji ya kuweza kuandika kitabu juu ya mambo hayo, lakini katika imani tu kuweza kuishika kila ahadi ambayo unayopokea katika nafsi yako, ikiwa kama vile uhakika. Hapo sasa, huna hitaji ya kuweza kushikaza, ya kuweza kubembeleza, huna hitaji ya kupiga le, le, le, le, le, le chef, de... au kuweza kutingiza viti au kuweza kupigapiga miguu kwenye udongo, lakini hapo hasa unahitaji sasa kilindi cha nafsi yako kukuja katika mabudu kukuja katika shangwe mbele ya Mungu na mbele ya kiti chake na kuweza kusifu Bwana na kuweza kufurahi ndani ya nafsi yako, kwa maana yale ambayo unamuletea katika shangwe na ndani ya kushangilia ndani ya sifa, na hapo sasa imegeweka kuwa ushuhuda wa imani ambayo iko ndani ya kilindi cha ya nafsi yako kulingana, ndiyo, de, de kulingana na ahadi uliyopokea imani iliyokuja kulingana na ahadi uliyosikia. Kwa maana imani inatokana na yale unayosikia, na mahubiri inatoka katika neno la Mungu, na ndani ya neno la Mungu mnakuwa ahadi zote, na ahadi hizo zote ndiyo na amina, na kama tunaziamini kama vile ninavyoandikwa, na hasa kwa nini tunaweza kujikaza tena au kujikazilia? Kwa nini tena tunaweza kubembeleza? Kwa nini tunaweza kujichokesha? Kweli imani inaambatanishwa na bidii zako au kwa bidii zangu? Au inaomba? Au tuko hapa kwa bidii zetu binafsi? Na kisha sasa pale kama tunakuwa na bidii zetu, nguvu zetu, pale tunakuwa kikwazo au kizuizo kwa Roho wa Mungu kupitia nguvu zetu binafsi. Na kweli inaweza kuwa hivyo, lakini mimi na nauliza swali hiyo. Nauliza swali hiyo kweli kweli. Kweli na bidii zetu iza hitajika? Inawezekana ya kwamba kupitia bidii zetu binafsi tunataka tuweze kusaidia Mungu na tunayo kwa sababu hayo. Na hapo sasa, tunasimama vile kama vile kizuizi kwa Mungu kwa maana sisi wenyewe tunataka tu kuweza kutengeneza kitu fulani, tunataka tuweze kufanya kitu fulani, na Mungu hataki hiyo. Mungu anataka kila mmoja aweze kupokea yale anayompendeza, lakini juu ya njia ya imani na sio yale an, unayofanya au yale ninayofanya mimi, lakini yale ambayo Mungu ndani yako na kupitia sisi anayeweza kufanya. Manabii walikuwa wa nani? Abrahamu alikuwa nani? Isaka na Yakobo. Musa alikuwa nani? Na hao watu wote wa Mungu walikuwa watu kama wewe na mimi, ambao ndani mwao neno ambao neno ambao waliweza kuambiwa neno, walikuwa nini? Walikuwa na nini? kitu gani waongeza kuongeza uh, ili aweze kutimiza, kutimiza ahadi. Kitu gani waweza kufanya ili ahadi iweze kutimilika? Neno lilo kuwa limetamkwa, neno lilikuwa limesemeka, iligeuka kuwa uhakika wa kiungu. Na wakati wakati muda ulipotimilika, na hayo sasa yalitimilika na ni hivyo ndivyo itakavyokuwa pia, mpaka kwa ahadi ya mwisho ya kwamba Mungu katika neno lake alilotoa mpaka kwenye utimilifu na kufanyika kwa ahadi za mwisho, na itakuwa hivyo na kwamba kupitia yote na kwenye njia ya imani na kwamba tunaweza kufikia yote kupitia njia ya imani kufanya yote kwa mazoezi ya imani katika Waroma tatu inamaiunavyosemeka kuhusu taifa la Israeli na hapo pia inasemeka a kwa kwamba hawakufika kwenye lengo kwa maana kwa maana hawakutaka uweze kufikia njia kwa, hawakutaka kuifikia kwa njia ya imani, na waza kwamba tungeliweza kufikia kwenye andiko hiyo pa na sio kwa imani ndio waliweza kufikia, walitaka kufikia kwenye njia hiyo, lakini chemin, kwa njia yao binafsi, kwa njia yao binafsi, na waza ya kwamba ni hapa ndani inapaswa kuwa la katika Waibrania kwa, kwa maana hawakuweza kufika kwenye njia ya imani. Mtu anaweza kupata hiyo andiko, anaweza kunipatia hiyo Hishel? Ndiyo, Hishel ni hiyo, naangalia hapa kwa makini sana, ndiyo hapa. Lakini nataka kusoma hakusema shahiri, ndiyo Waebrania tatu. Waibrania samani, nisema Waibrania wa, wa Roma, lakini Waibrania tatu sura kumi na nane ni nani, nani ambayo aliwapia ya kuwa hawataingia katika raha yake, ila wale wenye kuasi? Kwa maana walikuwa wameasi au hawakutii. Pia tuone ya kwamba tunaona ya kwamba hawakuweza kuingia kwa maana kwa sababu ya kutoamini kwao. Kuna andiko inayotafsiri vizuri pale Israel, kwa maana Waisraeli walitafuta sio kwa imani lakini kwa makazi akose kwenye sura ine mstari wa pili. Maana ni kweli sisi vile vile tumehubiriwa habari njema kama wale, lakini neno lile walilosikia halikuwapatia alikuwapa faida kwa sababu halikuchanganyika na imani ndani yao waliosikia. Hiyo ndiyo ushahidi kuwa nikitafuta Waibrania, hii ni mstari wa pili, kwa maana habari njema hiyo njema habari njema hiyo iliweza kuhubiriwa kwetu pia kwao kama, lakini neno ambayo aliweza kusikia halikuweza kuambatanishwa na imani kwa wale ambao waliweza kulisikia, lakini walitaka kuweza kufanya kitu kingine kama vile inavyoandika katika Waroma tisa, mutara wa makumi tatu na mbili. Eske... na Mungu aliweza kuwauliza baadaye, wakati wakati mlipotoka Misri, niliweza kuwauliza madhabihu na kadhalika na kadhalika. Sasa mnataka kuletea madhabihu hazo kwa nani? Naweza kwamba iko katika wa... katika Isaya sura moja, lakini mu... watu wanataka kufanya kitu fulani kila siku, pahali ya kuweza kuacha Mungu aweze kufanya kitu fulani, lakini tu njia ya imani ni ya kweli, na adui adui mpinzani hawezi kufikia kwenye njia hiyo, hamuwezi kuipita ndani aiko kuanzia kitu fulani lakini tunaamini neno la Bwana ahadi kwa ajili ya wakati huu, na ni kwa sababu hiyo ndipo Mungu anataka kuwa macho juu, anakuwa macho juu ya neno lake ili alitimize. Lakini wapendwa, tunapashwa sisi kama vile kanisa kusimama mbele ya hii kipimo cha wakati huu. Hey, nawaza ni nani atakayefanya hivyo. Na tusiwaze ya kwamba kuna wandugu wanaokuwa okay na uwezo kufanya hivyo. Hapana, hatuna wandugu, hatuna wandugu ambao wako na uwezo wa kuweza kufanya kitu chochote, na ni kwa sababu hiyo tunaweza kuweka uaminifu wetu ndani ya Mungu peke yake kama tungeliweza kuwa na watu ambao tunaweza kutumainia, ambao tunaweza kutarajia au kutazamia, ili maneno ya Mungu yaweze kutimilika. Sasa pale tunaweza kutumainia watu au tunaweza kutumainia, kama tunaweza kutumainia Mungu pale, sasa tunaweza kuwa na mioyo iliyogawanyika, na hapo sasa tunaweza kupita na kuwaza bo Mungu na hapo Mungu sasa, hapana, oh, oh, oh, lakini hapo utakuwa na mipango yetu binafsi, lakini hapana, hapana, Mungu alipanga mpango, na hiyo mpango ni yeye ndiye anayetimiza na anataka, ili yeye anataka sisi kama vile taifa lake tuweze kupandisha kilio cha nafsi zetu, na tuweze kupandisha kilio hicho kwa Mungu Bwana, na tuweze kumwambia Bwana, tumesikia neno lako, tumelipokea kama vile ahadi ndani ya mioyo yetu. Tunakushukuru kwa maana ulituzungumzia, ndiyo, kwa maana haukutudharau ulituona. Haukutusahau na tunakushukuru, kwa maana pamoja nasi utatimiza mipango yako, nia zako. Señor, nous voici. Bwana tu tuone sasa hapa basi, utufanyizie yale unayotaka tufanyizie, yale nayokupendeza kupitia sisi na ndani yetu, kupitia sisi fanya ndani yetu yale nayokupendeza. Na kama vile wakati huo tulikuwa akisema, kama vile Maria alisema ya kwamba mimi ni mjakazi wa Bwana, ifanyike kwangu kama vile ulivyosema. Na hapo akafurahi tuko kwa, uwe, kwa upande wa Mungu wetu, na ifanyike kwetu kama vile alivyosema, na kama vile alivyosema na alisema nini? Alisema yeye anasema lakar... siku zote yale iliyo iliyo katika neno lake, kama vile ahadi na kama ahadi zipewa ya kwamba Mungu angetuma malaika La. Nabi Elia, kama Mungu alisema ya kwamba angepashwa kutuma ma, Nabi Elia ilikuwa anaomba ile ahadi iweze kufika na kwamba mioyo ya wana iweze tena kurudishwa tena upya kwa yale ambayo baba wa wali, baba waliweza kupokea kwa mwanzo. Ni kusema kurudi kwa mwanzo, kurudi kwa mazoezi pamoja na Mungu wakati wa uweka misingi wa kan, kanisa la kanisa la gano jipya katika Matendo ya Mitume sura mbili watu ambao waliokuwa wamepokea neno na kuliamini kama vile ahadi na kulichukua katika mioyo yao, ndani ya nafsi zao, wanapashwa haraka au wachelewe, wanapashwa kufanya mazoezi ya hiyo uhakika wa kiungu, ni kusema utimilifu wa ahadi, wanapashwa kuwa na kuonyesha hayo wanapashwa kuiona, wanapashwa kuiona. Sijui kama hayo, sijui kama nimekwisha kusema mambo hayo kwa wingi. Kila ahadi ya Mungu kupitia utimilifu wake inapaswa kugeuka kuwa uhakika. Na hapo sasa, ilisemeka kuhusu mbegu ya mwanamke ambayo ingepaswa kuvunja kichwa cha nyoka, ilikuwa ni ahadi lakini pamoja na Mungu ahadi imekuwa imekwisha kuwa utimilifu au uhakika. Mbele ya Mungu ahadi imepashwa, inapashwa kuwa uhakika mbele ya Mungu, ijapokuwa tunengati tunaingoja tena, lakini wakati saa inapofika tunaona ahadi ikitimilika. Sisi tuna sehemu kubwa ya mambo ambayo Mungu katika wakati huu wa mwisho, katika wakati wakati huu wa mwisho wa mwisho aliahidi na kutimiza, na ingine yote inayobaki tutaweza kuiona pia, kama tungali hapa duniani, kama tungali hai mpaka kurudi kwake, na tuliobaki tukiwa hai wakati wa kurudi kwake, ili tuweze kubadilishwa na kugeuzwa. Ukisema kwa namna yote, utakuwa waamini walio hai wakati wa kurudi kwa Yesu Kristo, wao watakuwa kama vile washuhuda walio hai, kama vile uhakika wa kiungu La watu ambao watageuka kuwa utimilifu wa ahadi mpaka ndani ya unyakuo, na hayo itakuwa pia asubuhi ya utukufu. Uhakika, makaburi zitafungulika na wale waliolala katika Kristo watafufuka, nasi ambao tuliobaki kuwa hai ndiyo sisi tuliobaki kuwa hai tutabadilishwa na pamoja pamoja nao tutaenda kumulaki Bwana ndani ya mawingu. Hayo kwa Mungu zimekwisha kuwa uhakika, lakini wapendwa, ninatamani ili tuweze kupata neema ya mbele ya Mungu, na kisha tuweze kufanya tofauti katikati ya uhakika mbili: katikati ya yote inayotoka kwa Mungu na itakayokuwa ya milele na iliyo ya haki na iliyo ya kweli hata milele na milele. natufata tofauti katikati ya yale iliyo ya muda mfupi, iliyo ya kupita yote ya mtu, na ndiyo maana inakuwa na mwanzo na itakuwa pia na mwisho kwa namna ya kimtu. Mambo hayo yote ni uhakika. Mungu na shetani, kifo na uzima, mbingu na kuzimu. Unaweza kuendelesha horoza bila hata kuchoka au kusimama. Mambo hayo mawili yote ni mauhakika. Kweli na uongo, kuna horoza, kuna horoza kubwa. Nuru na giza, nuru na giza, usiku na mchana, kuna hayo mawili kuna ha hali hiyo mbili, kuna uhakika mbili, katikati ya hayo mawili, katikati ya hiyo kweli mbili au uhakika mbili, kuna kuna kuna, kuna, tof kuna nafasi kubwa inayotenganisha kama vile kama vile mbingu na dunia, kama mmoja moja ya uhakika. Kama vile lseme, kwa mwanzo naweza kusema hapa, Lucifero aliumbwa alikuwa na mwanzo, lakini Mungu e, e ni wa milele, ni wa milele, na hata milele. Mungu hana mwanzo na Mungu hata kuwa na mwisho pia, na ndiyo maana tuna neema na tuna tuna pashwa, na tuna neema ya kuweza kuangaliza kuangalia hizo mauhakika za kiungu. Kama vile yakini yetu leo tuna hayo mawili, uzima na kifo, lakini Nabii Isaya nabii Isaya alikuisha kusema katika unabii ya kwamba atameza kifo hata milele na milele. Isaya 28 mstari wa 25 mstari wa 8 Isaya 25 mstari wa 8, kifo, nguvu zako ziko wapi? Kuzimu, ushindi wako uko wapi? Hayo yote ni mauhakika za muda mfupi za kupita zizo za, ku, za mwisho, lakini kama tuliweza kufanya mazoezi ya neema ya Mungu ya kwamba hizo mauhakika za milele za kiungu kama vile ndani ya Kristo Yesu zilionekana kwetu kama zinaweza kuja ndani ya maisha yetu, na hapo sasa tumegeuka kuwa kiumbe kipya kupitia yeye sasa. E, yale iliyo ya muda mfupi iliyo ya kupita hatupashi kuweka juu. Mambo iliyo ya muda mfupi ya kupita hatuwezi kuweka juu ya mambo iliyo ya, ya milele nani hivyo, ndivyo yale iliyo na mwanzo itakuwa pia na mwisho. Kulikuwa wakati ambayo hakukuwa hata kifo kifo likuwa bado kwanza kwa, lakini tena baadaye, sasa neno la Mungu likatamka ma kwamba wakati mtakula tukapokula wakati utukapokula kwenye mti huu utakufa. Zambi, kifo, ugonjwa, hizi mashida zote ziliweza kuwa na mwanzo wake hawezi kusahau mambo haya, zako ziko hapa zinaonekana, lakini hayo sio siyo yakini yetu. Hatuangalie mambo yanayopita, tuliweza kutambua ya kwamba Mungu ni wa kweli na kwamba Shetani ni mwongo. Mambo yote iliyo mabaya yote ni uongo, yote ni uhakika ya uongo. Yote ni uongo ambayo inayotoka kwa shetani, lakini nazo ni za kweli, ziko na zingine zote ni mambo ambayo tunapaswa kutambua kama vile za kweli. Lakini kwa upande wa Yesu Kristo, uhakika wa kiungu ambao tunapaswa kutambua kwamba ni yeye, nazo ni kweli, kwa maana Mungu ni wa kweli na Mungu ni wa haki, kama vile tulisoma katika Waroma sura tatu. Alikuwa ni uhakika ya kiungu, alikuwa Mungu aliweza kuonekana katika mwili na sio tu kama vile wazo, lakini kama vile uhakika. Bwana wetu Yesu Kristo alipita, alitembea kwenye dunia hii kama vile uhakika, yeye Mungu wa kweli na uzima wa milele kwa maana Bwana alikuwa ameharibu mamlaka yote ya shetani na nguvu zote za, za giza. Hakuweza ku, kuogopa kushuka huko chini katika hiyo hiyo hiyo nafasi ya chini sana ya, ya, ya kuzimu, na alishuka huko siku ya tatu, akafufuka. Na sio tu kifo chake, lakini pia njia yake kwenda kuzimu, nayo na ilikuwa ni uhakika na ndiyo maana ushindi wake juu ya kuzimu pia nayo ni hakika. Kama hangi likufa uzima kwa ajili yetu hangi kuwa imetayarishwa, lakini kwa maana alikufa na kwamba kifo kupitia uzima ilimezwa, aliwe, iliweza kumezwa na uzima na aliweza kutuletea uzima milele kama vile tulivyokuwa tumeahidiwa. Nasi tunataka mara moja tu tuweze kuweka hizo mawakika wa kiungu kwa nafasi ya kwanza, na tuweze kuangalia mambo yasiyoonekana na kusema Bwana, tusaidie, ijapokuwa hii yote ili tuweze kuangalia kwa yale ambayo isionekana kwa mambo ambayo uliyoahidi na uliyosema kuhusu Abrahamu, inaandikwa ya kwamba bila kulegea katika imani, hakuhesabu hakushakia kwa kutoa kuamini, hata kama hakuweza kuhesabia pia mwili wake kama ilimekwisha kuzeheka hakuweza kudanganywa na hizo mawakika za kupita za uongo, na hizo maalama za kuzeheka zilikuwa pale, zilikuwa zikionekana, ndiyo Waliga kumwambia "Oh, ndio wewe ni mwanaume mzee. Oh, mbona mwili wako umekwisha kuzeeka?" Lakini hayo ilikuwa na uhusiano gani pamoja na ahadi ya Mungu? Mara nyingi hatuwezi kujua, hatuwezi kujua kwamba yasina. Hizo ahadi za Mungu ni za kweli za uhakika, hatuwezi kubakilia pale, hatuwezi kuregea. Hatuwezi kuangalia hizo mauhakika ma, ma, ma za muda mfupi zinazopita, hatuwezi kuziangalia na tigini, pasha kusonga mbele, na tuweze kusonga mbele, tuweze kuangalia ahadi za Mungu, na tuweze tuweze kusema kuangalia Bwana, na tuweze kuona yale aliyofanya na yale atakayofanya atakayofanya, hii sehemu ya mwisho lakini wapenda, tuko kwa sehemu ya mwisho au kwa kipindi cha mwisho, lakini kwa mwanzo wa hii sehemu ya mwisho Mungu aweze kutupatia mazoezi kama vile kwa mwanzo, mazoezi ya kimaajabu. Mungu ni wa kimaajabu, naye anajifunua kama vile tulivyosoma katika maandiko matakatifu, kama vile, ma... matakatifu vile ushuhuda Mungu... kwa namna iliyo ya unyenyekevu lakini ni kwa namna ambayo inayoacha nya, nyayo na nyayo za baraka ya kiungu. Wanaume na wanawake ambao waliosikia neno na waliopokea au kukubali neno na ahadi za Mungu, na ndani ya mioyo yao wanaweza kuanza kushangilia Bwana, wanaweza kufurahi na kuja kwa Mungu katika furaha, na sio kama vile waombaomba ambao wanaweza kutupwa au kataliwa, lakini kama vile wenyeji wa nyumba ya Mungu, kama vile wenye nyumba yake, watu wa nyumba yake, kama vile wavulana na wasichana Mungu waliozaliwa ndani ya nyumba yake. Nasi tu tuko katika ufalme wa Mungu nyumbani, tuko katika ufalme wa Mungu. Tulitosh, tulichukuliwa, tulichukuliwa katika ufalme wa Mungu. Ahadi zote za Mungu ni ndiyo na ni amina hapo ndani ya ufalme wa Mungu, kwa utukufu wa Mungu, kupitia sisi voulon, uh, kitu gani tunataka tuweze kuwacha kikuwa cha kweli? Mimi naweza kusema so yale ambayo Mungu aliyosema, ahadi hizi zilizo katika Biblia, tunazichukua ndani ya mioyo yetu tunaziamini le ndani ya kilindi cha utu wetu, nafsi yetu inu. Na tunasema, Bwana, nafsi yangu exalt, rejou, nafsi yangu inakushangilia na roho yangu inafurahi ndani yako, Mokozi wangu, kwa maana uliona unyenyekevu, unyonge wa taifa lako. pensez-vous que c'était quelqu'un de plus méprisé que ce Munawaza ya kwamba kulikuwa mtu ambaye alikuwa kizarauliwa, ambao wale ambao ahadi iliweza kutimilika ndani yao. Munawaza ya kwamba kulikuwa mtu fulani katika nchi ambaye angeweza kuzarauliwa kuliko wale ambao ahadi iliweza kutimilika ndani mwao. Munawaza ya kwamba kulikuwa mtu fulani aliyeweza kupita kwenye dunia hii, aliyeweza kuteseka yote ambayo Bwana wetu aliweza kuvumilia na kuteswa, alikatiliwa, hakukuwa hata tena na, na, na sura ya mutu alikuwa katika damu yake, lakini japokuwa hiyo yote alikuwa neno liyokuwa limegeuka kuwa mwili. Lakini wapendwa, hukumu ya watu inapitaka siku zote mbali na hukumu ya Mungu. Acha Mungu aweze kuona unyenyekevu wetu na aweze kuonyesha neema yake na neno la ahadi na, kama vile alivyoliweka katika nafsi zetu et, na sasa, kama vile matokeo kama vile matokeo ya kwamba katika kilindi cha utu wetu tuweze de de kupandisha kama kilio cha au -e, sauti ya furaha kuweza kupandisha sauti ya furaha ya shangwe yetu kwa Bwana wetu na tuweze kufurahi na tuweze kupokea ahadi na, kwa sababu tuweze kupokea ahadi na tuweze kupokea neno lake, tuweze kumshangilia na kwamba yeye atazitimiza kwa neema yake. sijawahi ku sijue Mungu pembeni ni ya namna kama hiyo, na tuweze kujua kwamba Mungu ni wa kweli, na kwamba ali, yeye ni wa kweli, na kwamba yeye anashika yale aliyosema, na ataitimiza na ataitimiza kweli kweli kwa taifa lake. Jina lake liweze kusifiwa na kushangiliwa, amina. Tusimame kwa ajili ya ombi. Mungu mwaminifu, na moyo iliyougunjwa na vichwa vilivyougunjwa, tunakuja mbele ya uso wako takatifu tukikushukuru kwa kilindi cha mioyo yetu kwa ajili ya neno lako lenye uwezo kwa ajili ya neno lako Bwana, tunaweza kukuletea nini? Tunataka tu tuweze kuletea tu sifa na kuweka jina lako juu, jina lako takatifu, kwa maana wewe ndiye kweli moja ambayo itakayobaki kuwa ya kweli, nayo itakayosimama simama imara, itakayodumu. Ingine uhakika zote zitapita lakini wewe unabaki, tangu mwanzo unadumu, tangu mwanzo na utadumu mpaka mwisho. Oh, uweze kusifiwa, o oh Mungu mkuu, siku kwa siku, wewe unaotubeba, wewe uliye msaada wetu, nu Bwana hatuwezi kujisaidia sisi wenyewe au kujisaidia chochote si hatuwezi kuchipatia kitu chochote, lakini wewe umegeuka kuwa msaada wetu. Hatuwezi kufanya hata hatua moja, lakini tunajua ya kwamba unatembea pamoja nasi, unatembea mbele yetu na tunakufuata. Unatusaidia hatua kwa hatua, unatupatia yale tunayohitaji, yale yaliyo lazima. Hatujue iliyo njema kwetu, lakini Bwana wewe unaijua na Mungu huyu ni Mungu ambaye aliyetuokoa, na wewe unajua, wewe unayojua pia shauri yote hata inayopigana kifo. Bwana, tunakuja tunakuabudu na moyo iliyogunjwa na vichwa vilivyougunjwa. Tunasimama hapa kama vile taifa lako, kama vile taifa lako, kama kama kama vile vile vile kanisa lako, kama vile taifa lako, kama vile taifa lako, kama vile taifa taifa lako uliyoita katika siku hizi kwa sauti iliyo ya juu, yenye nguvu mwito wa nguvu na tunataka tuweze kusikia yale unayotaka kutuambia, kutwambia, kwa maana ulizungumuza pia katika siku zetu ya kwamba nikusanyishie watu wangu, na kama taifa lako limekusanyika sasa, na wewe unazungumuza kwa taifa lako, kwa maana hakuna mtu anayeita taifa kulikusanya ili tena baadaye sasa aweze kusema kitu chote ki ambacho kiweze kusemeka. Lakini wewe unazungumza kwa taifa lako lalo, kukusanyika chini ya agizo lako, na wewe unawambia taifa lako neno lako, neno lako ambalo hawezi kuharibika, hawezi kuharibika. Lakini tena kuna kushukuru kutoka chini ya mioyo yetu kwa ajili ya neno lako asubuhi hii na kupitia neno lako umetuzungumzia kwa utajiri kubwa, kila neno ni roho na uzima. Haleluya! Oh Bwana, acha tuweze kupokea tu neno lako, na tusiweze kuwa kitu tusiweze tusiweze kuwa na kitu cha kuweza kupingana neno, lakini tusiweze kuwa na ugumu, lakini utupatie neema yako utupatie neema sisi kila mmoja wetu uweze kufungua mioyo yetu, mm, kupitia neno lako Bwana, kwa namna iliyo njema tuweze kuliamini. Uweze kupata nafasi yako, pokea heshima, pokea uaminifu, pokea mabudu na heshima. Haleluya! Kwa jina lako la ajabu na la utukufu la Yesu. Haleluya! Amen.