Bwana sifiyo, nashukuriwe kwa ajili ya heri ambayo tunayo ya kuweza kuwa tena hapa kwa ajili ya kuabudu, kwa ajili ya kusikia neno na kuweza kujengana sisi kwa sisi, na tuweze kuonyana na kufarijiana. Yote ambayo tunayohitaji, Mungu anaweza kutupatia, anataka kutupatia kama tu tunaweza kuamini. Tutaona utukufu wa Mungu, na ni hivyo ndivyo alivyosema, nasi tunaweza kuiamini kwa moyo wetu wote. Sio kitu kingine ila kutokuamini kwetu, kama Mungu hawezi kushionyesha yote. Ambayo Mungu atakayofanya, siku moja alishaka kuifanya ndani ya Kristo inaomba tu hayo yaweze kuonekana na hiyo ndiyo imegeuka kuwa kubwa kwa ajili yetu. Na hivyo hivyo, kama vile Mungu alivyopumzika baada ya uumbaji, na wakati kazi yake yote ilipokuwa imemalizika na yote ilikuwa ikitembea vizuri na mpaka leo, na hivyo hivyo, Bwana alipokwisha kutimiza ukombozi alikaa kwa mkono wa kuume wa uwezo wa Mungu, akakaa. Kazi ilikuwa imemalizika, na yeye sasa, tangu sasa, anangoja ili adui zote wawekwe chini ya miguu yake. Tumeyaimba katika nyimbo hii nzuri ya kwamba kuna mmoja anayetawala wakati yote inapokuwa imeangamia, moja ndiye atakayekuwa hai wakati wote watakaopokuwa wamekufa. Yesu, mshindi, mwenye uwezo, anayeshinda yote, anayetutayarishia urithi mbinguni. Katika kipindi cha mwisho cha nyimbo kinasema ya kwamba tazama, Emanueli yuko mbele ya jeshi lake anayeshika kanisa kwa ajili yake, yeye katikati, kama vile kibambazi na ngao. Basi baki pamoja na sisi mpaka mwisho wa dunia, na ni yule yule jana, leo na hata milele, ndiyo, mpaka katika umilele yote, yeye mwenye uwezo katika vita. Vita ya kiroho haikuanza jana au leo. Lakini ilianza tangu mwanzo. Ilianzia huko juu na ikaendelea hapa chini na itamalizikia huko juu. Wakati kulingana na andiko, kama vile visemeka katika Ufunuo sura 20, kanisa itakuwa imenyakuliwa na vita itakuwa mbinguni, na hapo sasa Mikaeli atashika shetani na kumutupa hapa chini. Itakuwa ni itakuwa ni siku nzuri, mimi siku wake na tabia ya kushangilia lakini siku hiyo nitacheka huko. Naamini ya kwamba huko, siku hiyo neno litatimilika ya kwamba vinywa vitajaa macheko na ulimi utajaa utukufu, wakati adui wa Mungu aliye pia adui wetu atakapokuwa ameangamizwa na mimi nina salamu za kuweza kuleta kutoka huko na huko. Mnajua ya kwamba niliweza kuwa na juma ine za mapumziko. Weekend ya kwanza nilikuwa huko nilifanya kilomita elfu moja na makumi ine. Weekend ya pili nilikuwa hapa na pia teluji iliweza kuangukia nyu, uh, gari langu, na weekend ya tatu nifanya kilomita 1165 na hapo sasa, mnaweza kuwazia pumziko iliweza kuniletea nini katika hii weekend ya tatu. Lakini hiyo yote ilikuwa ni ya lazima. Mnajua vizuri ya kwamba upendo wa Mungu unatusukuma na Paulo anasema: ni mahali gani mtu aliweza kuwa katika hitaji na mimi sikuweza kusikia hiyo hitaji pamoja na yeye? Ni mahali gani mtu angeliweza kuumia na kuwa katika mapungufu na mimi nishindwe kuweza kuhusika na hiyo? Uhusiano yetu pamoja na sisi na pamoja na Mungu inatusikilizisha ya kwamba tuna tuna furaha na maumivu ya kuchangia. Niliweza kusikia si kawaida kama vile hizi chuma zilizopita, kwa kiwango gani ushirika katikati ya waamini inapaswa kugeuka kuwa ya kweli na tena zaidi ya ya moto sana na ya moto sana au ya ya iliyokubwa sana. Lakini tena hiyo inapaswa kubadilika tena zaidi na zaidi na zaidi. Nilipigwa na mambo fulani katika man, maneno yaliyosomewa katika shahiri, na hatutaweza kuyazungumzia yote, kwa maana ningetaka niweze kusoma Zaburi moja mbele ya kuomba, lakini yale nayo nigusa hapa ni kuona uvuvio mbili, uvuvio mbili zinaweza kufatana haraka haraka tena kama hivi. Na sijui kama hizi shahiri kutoka shahidi ya 16 mpaka 23 karibu kuna dakika tano au ine, na huwezi hata kuyawazia nao kuyasema, na hapo hapo Petro, akiwa chini ya uvuvio ya Roho Mtakatifu, akatamka waziwazi ufunuo wa Mungu ya kwamba wewe ni Kristo mwana wa Mungu aliye hai Bwana pale pale akashuhudia yale aliyosema na kusema ya kwamba na kumwambia ya kwamba, sio mwili na damu ambayo iliyo kufunulia mambo haya, lakini baba yangu aliye mbinguni. Na hapo hapo, kwa mafupi tu, kama vile nimekuisha kusema, dakika tatu, nne au tano baadaye, Petro huyo moja akashika Bwana pembeni na kumwambia, inasemeka hapa kwenye mstari wa ishirini na mbili Pe- Matayo kumi na sita mustari wa ishirini na mbili. Petro akamchukua akaanza kumkemea akisema, iwe mbali nawe Bwana, neno hili halita halitatokea juu yako kamwe, kama vile imekwisha kusema. Lakini Bwana pale pale pale akamugeukia na kambia Petro, na Petro nyuma yake, na alikuwa akisema na kusema na Bwana akageuka na hakusema Petro, Petrus, augen, yangu, lakini, lakini nyuma yangu lakini, lakini alisema nyuma yangu shetani, wende nyuma yangu shetani, umegeuka kuwa mtego kwa ajili yangu au kikwazo, kwa maana mawazo yako si Gott, mawazo inayoongoza kwa Mungu, lakini ni mawazo ya wanadamu. Ona nagisi, mambo yanaweza kukaribiana moja na ingine. Nagisi inaweza kukaribiana na kufatana. haraka haraka, yote iliyo na uhusiano fulani pamoja na ufalume wa Mungu ni ufunuo hapa. Kwanza, in kwa kuona kwangu inakuja katika roho, katika maneno kama haya ya kwamba mtego, kikwazo, kikwazo au vikwazo. Na kama kama tunageuza ukarasa moja na tunasoma kwenye sura 18 inasemeka, kwanza kwa mstari wa sita, Matayo 18 mstari wa sita. Lakini kila mtu anaye anayekosesha mmoja wadogo hawa ambao wanaoniamini inafaa afungiwe shingoni mwake, shingoni jiwe kubwa la kusagia Atup, apate ku, kuzama kilindini mwa bahari. Mstari wa saba. Ole wa dunia kwa sababu ya mambo ya kuko, ya kukosesha au vikwazo, kwa maana sharti mambo haya yafike, lakini ole wa mtu yule ambaye anayaleta. Hapa kuna mambo ya zaidi neno kikwazo kikwazo inafanana na matambo shinaosema kwamba ki kupoteza au kukwa, kuangamiza vikwazo ni ku, kupoteza ya kupoteza ma, mauvuvyo ya uongo yale ambayo siyo lingana na mapenzi na neno la Mungu. Ole kwa watu wote ambao wanaojiweka pale kwa kutega mitego au kuleta vikwazo juu ya njia ya taifa la Mungu kwa kuwadanganya, na Biblia inasema ya kwamba wanadanganywa au wanadanganywa na wanadanganywa, na tena wanaendelea kudanganya. Hizo mafundisho ya uongo, hizo ni mavuvio za uongo, hizo ni maroho ambazo zinazoshika watu na zinazozungumza kupitia wao. Lakini hao hivyo, hivyo hivyo, tunatambua na tunatambua namna gani, ni lazima sana ili tuweze kuzungumza siku zote kulingana na Biblia hata kama hayo hailingani na maoni yetu au gisi tunavyowazia iko hivyo hivyo. Kuhusu Petro, Petro alikuwa akiwazia kwamba huyo alikuwa ni masia na kwamba alipashwa kuweka ufalme wake, na alikuwa hitaji ili Bwana abakie adumu siku zote. Lakini Petro hakuweza kuelewa ya kwamba ufalme wa Mungu ulikuwa ni ufalme wa milele na kwamba hatupashwi kuishi milele kama vile tunavyo fanya sasa lakini lakini tutaweza kuzeheka lakini tutazeheka na tutakufa, ili sasa baadaye tuwe aweze kuweka ufalme wake wa milele. Bwana angepasha kuja na kupatia uzima milele kwa wale wote watakaoishi pamoja na yeye milele yote katika ufalme wake. Lakini Petro hakuweza kuona hayo, ilikuwa ingali mbali na yeye. Na hivyo ndivyo aliweza kuwa na mania njema, na hiyo nia njema maoni mazuri ilikuwa ni maoni ya shetani kwa, ikitoka kwa shetani. Na Bwana akamwambia eti, wende nyuma yangu shetani, wende nyuma yangu, wewe ni mtego kwa ajili yangu, au kikwazo, kwa maana mawazo yako si mawazo inayoongoza kwa Mungu, lakini mawazo ya wanadamu. Kwa matamshi mengine yale ninatoka kufanya hapa si inalingana na mapenzi ya Mungu, lakini kuhusu kwa namna ambayo mtu anawazaka. Lakini ilikuwa imemalizika. Bwana aliweka mambo waziwazi wazi na akayaita pia kwa majina zake yale ambayo watu wengi hawaelewake. Na watu wengi ni shahiri ya mwisho ya sura 16 ya Mathayo mstari wa 28 imeandikwa: Mathayo 16 mstari wa 28. Kweli kweli nawaambia ninyi, wengine katikati yao wanaosimama hapa hawataonja kufa hata watakapoona mwana wa mtu akikuja katika ufalme wake. Wangapi wanajua hii inamaanisha nini? Akose hamuelewe, mukumbuke vizuri. Ndiyo, ndiyo. Bwana mama alisema waziwazi wazi ya kwamba wakati Bwana alipojifunua kwa Yohana, kwenye kisanga cha Patimo, alishuka kama vile atakavyokuwa wakati atakapoanza kutawala. Ndiyo maana haya matamshi ya Yohana kupata sehemu katika ufalme nataka kuwasomea kwa ili muweze kujua kwamba inawezekana katika ufunuo sura moja ufunuo sura moja mstari wa tano na <totikana> <totikana> zinazotoka kwa Yesu Kristo mshuhuda aliye mwaminifu mzaliwa wa kwanza wao waliokufa na mkubwa wa wafalme wa dunia. Kwake yeye ambaye alitupenda na kutuosha dhambi zetu kwa damu yake, na kutufanya kuwa ufalme na wa makuhani kwa Mungu na baba yetu, kwa yeye utukufu na uwezo hata milele na milele. Amina. Ni neno hilo, na tafuta lingine la pili. Neno la pili ndio, na nitaka kusoma hasa mstari wa tisa, na nimekwisha kuiona sasa, nataka kuiona hapa hapa, mstari wa tisa, mstari wa tisa, yoan, ufalme u, ufunuo, Ufunuo mmoja mstari wa tisa. Mimi Yohana ndugu yenu, na namwe, na mwenye kushiriki pamoja nanyi katika mateso na ufalme na uvumilivu wa Yesu Kristo. Nilikuwa katika kisanga kinachoitwa Patimo kwa ajili ya neno la Mungu na kwa ushuhuda wa Yesu Kristo. Na hivyo hivyo kama vile Yohana alivyoona Bwana wetu ndani ya utukufu wake wote huko. Uso wake likuwa kingaa kama vile jua. Katika hii matamshi au katika haya mazoezi na ni hivyo ndivyo Bwana atakapo ku, atakavyokuwa ndivyo atakavyokuwa wakati atakapoanza kutawala. Neno hili linaonekana waziwazi, Yohana alikuwa angali hai n, na kweli kama vile wengi waliokuwa wakikaa pale wakati Bwana aliposema, wakati Bwana alipokuja akajionyesha yon, kwa Yohana kwenye kisanga cha Patimo kama vile alivyokuja, na ni hivyo ndivyo atakavyokuja wakati atakapoanza utawala wake. Na kisha kuna neno lingine ambalo liweza kunipiga katika sura 17 Mathayo 17 inasemeka hapa kwenye mstari wa 17 Mathayo 17 mstari wa 17, Yesu akajibu akasema, eh, kizazi kisichoamini na kikaidi nitakaa nanyi hata wakati gani? Nitachukuliana nanyi hata wakati gani? Mumletee, mumlete hapa kwangu, mumlete hapa kwangu. Mnajua habari hii, kulikuwa mtu aliyekuwa ameleta mtoto yake, mvulana wake alikuwa mtoto aliyekuwa na vifafa na wanafunzi wake walishindwa kumponya, na hapo Bwana akakasirika katika roho na si kwa ajili ya ulimwengu usioamini, lakini kwa sababu ya walio wake ambao waliokuwa pamoja naye muda mrefu, lakini walikuwa hawana uwezo ya kuweza kuagiza hiyo pepo kuweza kutoka, na Bwana akahuzunishwa katika maneno haya. Mstari wa kumi na nne inasema, na wakati walipofikia fi, walipofikia makutano mtu mmoja akali ak, alikuja kwake akapiga magoti mbele yake, akasema: Bwana, urehemu mwana wangu, kwa kuwa anakifafa na anateswa sana, kwani mara nyingi anaanguka katika moto na mara nyingi ndani ya maji, na nilimletea u, kwa wanafunzi wako, nao hawakuweza kumponyesha kumi na saba. Yesu akajibu akasema, e kizazi ki, kisichoamini na kaidi, nitakaa nanyi hata wakati gani? Nitachukuliana nanyi hata mpaka wakati gani? Mumlete hapa kwangu. kumi na nane. Yesu akahamakia pepo, akatoka ndani yake, yule kijana akapona tangu saa ile. Baada ya hiyo mstari wa kumi na tisa. Halafu wanafunzi wakafikia Yesu peke yao wakasema kwa nini sisi hatukuweza kumtoa? Mstari wa 20. Akawaambia kwa sababu imani yenu ni ndogo. Kwa maana kweli ninawaambia ninyi mkiwa na imani kama mbegu ya aharadali mtamwambia mlima huu ondoka hapa uende kule, na utaondoka; wala halitakuwa neno mbaya, halitakuwa neno ambalo haliwezekani kwenu. Hili ni neno nalo niweka, linatuweka sisi wote kwa, linatuweka chini na linatusimamisha pia. Wanafunzi walikuwa wametembea muda mrefu pamoja na Bwana, lakini walikuwa wamekwisha kuona utukufu walikuwa pamoja na Yohana na Yakobo juu ya mlima mm, pamoja na Bwana juu ya mlima kubadilishwa, Mathayo 17. La kose hao watatu walikuwa hawako pale, lakini walikuwa na imani, lakini wengine wote walikuwa pamoja na Bwana na wanafunzi, lakini Bwana akasema hapa ya kwamba ni kwa sababu ya kukosa kuamini yenu, kukosa kwenu kwa imani, kwa na imani yenu ndogo, ndio maana mnashindwa kufukuza hii pepo mbaya mara nyingi tunakuwa na kujionya kujihukumu kwa moyo kwa jao na kama bwana anaweza kuja kwetu leo na kutuzungumzia kwa namna ya kusikilikana na kutuona, na kutuona sisi na masumbufu yetu na mapungufu yetu na magonjwa zetu na shida zetu na magonjwa zetu na mashida zote ambayo tunazo kuwa nazo lakini kama angeliweza kutuzungumzia pia kwa sauti kubwa na wazi, kama vile wakati ule, angeliweza kutuambia leo ni kwa sababu ya imani yenu ndogo, na hakuna kitu kingine, na si kitu kingine, na si kitu kingine. Na hiyo imani kidogo inakuwa zai ina, inakaribia sana kutokuamini kuliko kukaribia imani, na hiyo ndio shida kubwa. Na ninaamini ya kwamba Bwana ana, ana tu, kasirikia ama anahuzulishwa kwa ajili yetu, kwa maana sisi tuko wa imani kidogo, kwa maana hatuwezi hatu, tunashindwa kukamata Mungu kupitia neno lake na tunaona kila ahadi mbele yetu kwa imani kwa ujao ukubwa kama vile uhakika, kama vile uhakika ilio sasa. Lakini Bwana anazungumza hapa ya kwamba kama mna imani kama vile mbegu ya haradali Mbegu ya haradali na kuwa mbegu kidogo sana. Ni mbegu iliyo kidogo ya mbegu zote kama vile mishaka isikia. Mimi si mtu wa, wa, kulima lakini mbegu ya haradali ni mbegu kidogo. Na Bwana anasema hapa ya kwamba kama mna imani kama mbegu ya haradali na sasa mzungumuse na hayo yatafanyika. Museme na yatafanyika. Na sisi tuliweza kuwazia sana kuhusu swali hii. Na tuliweza kuonyesha ya kwamba kwa mwisho wa siku Bwana anataka ili ajionyeshe tena na kushitukuza tena mara moja na kushuhudia neno lake. Ndio, atashuka toka mbinguni kwa namna ya kuonekana, atafanya kitana kitu fulani, ataweza kutum, kutum, kukutumikisha wewe na kunitumikisha mimi. Atatumikisha kinywa chako na kinywa changu, atatumikisha miguu yako na miguu yangu, atatumikisha mikono yako na mikono yangu, atatumikisha imani yako na imani yangu. Mungu ana mwili. Bwana alichagulia kanisa alikomboa ili aendeleshe kupitia kanisa hilo kazi yake, na wakati tunaposoma maneno kama haya hapa, inatupita katika maf... mifupa na mafuta ya mifupa, tunaona yale ambayo Bwana aliyoambia Petro, alikuwa amepokea ufunuo wa Mungu kupitia Kristo. Mstari wa 19. Sasa nitakupatia ufunguo wa mbingu. Na sana nauliza sasa, kama Mungu aliweza kutupatia kwa neema hiyo ufunuo moja ya Yesu Kristo, hakutupatia nasi sasa ufunuo au funguo? Hakutupatia nasi funguo za ufalme wa mbingu? Hakutupatia nasi funguo za ufalme wa mbinguni? Hakutupatia mamulaka wa, ya kiungu? Tunaweza kutengana sisi kwa sisi lakini alimwambia kwamba sio mwili na damu iliyokupatia mambo haya, lakini Baba aliye mbinguni. Nasi tunapashwa kutumainia ambayo hiyo ufunu, ufunuo kubwa ambayo Mungu aliyotupatia ya ufunuo wa Yesu Kristo, bila kuwa na ya pili nikusema, bila kuwa na ufunguo ya ufalme wa mbinguni. Kama nina funguo ya gari, ninaweza ku Ninaweza kuitembeza. Kama nina funguo ya chumba naweza kuingia ndani. Kama nina funguo ya ufalme wa Mungu, nina uwezo wa kuingia katika ufalme hiyo, na kama ninatumikia huko ninaweza kuingia ndani, na hiyo ndiyo kiwango ambayo Mungu anapasha kutupatia waziwazi, wazi, na kutuelewesha ya kwamba ufunuo wa kiungu sio mawazo ya kiakili, na ufunuo wa kiungu ni inayo, inaambatanishwa na mamlaka ya kiungu na yote ina uwezo ya kutenda ndani ya ufalme wa Mungu katika jina la Bwana <muchin> na si katika jina zetu binafsi <muchin> au jina yetu wenyewe, lakini iki, ukitenda katika kazi ya Mungu au kwa sababu ya kazi ya jina lake, na si kitu kingine na si kazi yetu binafsi, na pia kujisha posho, kutambua kwamba hayo mambo mawili yanaambatanishwa na hivyo hivyo. Nika nakuambia, nakuambia Petro, si juu ya Petro, na si juu ya Petro, lakini juu ya mwamba. Mwamba hiyo ufunuo ya Yesu Kristo, Yesu ndiye mwamba. Inasema nini kuhusu ufunuo? Sura moja mstari wa kumi, Petro. Wakundi wa kwanza sura kumi mstari wa kwanza mpaka sura tatu na nne, na hiyo mwamba moja hiyo aliyokuwa kifata na kusindikiza taifa la Israeli, hiyo mwamba hiyo, mm, Musa aliyopiga. Hapa mstari 18, mstari 18 ya Mathayo 17: na juu ya, ya mwamba huo nitajenga kanisa langu na malango ya kuzimu haitaiweza. Mstari 19: na nitakupa fungu, wewe funguo za ufalme wa mbinguni na lolote utakalofunga duniani litafungwa mbinguni. Mathayo 16 mstari wa 19. Na unaona mamlaka ya kiungu inambatanishwa na ufunuo wa Yesu Kristo au ufunuo wa kiungu. Na katika hiyo juu ya mwamba huo nitajenga kanisa langu Bwana anasema. Na kila kazi yote ambayo mpashwa kufanyika na watu wa Mungu waliopokea ufunuo wa Yesu Kristo na hiyo ndiyo sisi sote tunapashwa kujiambia. Na tupashwe kubakia tu watu wa kusikia, wa kusikia tu na wa kusikia neno la Mungu, lakini siku zote tunapashwa kuwa watu wa kutenda neno, watu wanaoweka neno katika matendo. Neno waliosikia hayawezi kuwa tofauti. Tunapashwa kuwa na kukutanana na hiyo kazi ya kiungu, na hiyo katika bei yoyote. Mnajua ya kwamba nitaka kusoma Zaburi, na nilikuwa sijui kama neno la namna hii la Matayo ningeweza kusomewa, sikuweza kusoma hapa mbele mbele ya makusanyiko, lakini nitaka kusoma Zaburi sura 12. Ilikuwa ni nini? Na hapa tuko hapa pamoja na hizi nguvu ya hii ngu hii neno la nguvu la Mungu, na Bwana nataka kutuambia leo jioni ya kwamba yale niliyokuwa nikiwazia na kusema wakati huo, na leo ninaisema na naiwaza leo, nasi tunaweza kuitumainia watu ambao waliopokea ufunuo wa kiungu wa Yesu Kristo watakuwa ushuhuda wa ujenzi wa kanisa, wataishi ujenzi wa kanisa na yote ambayo Mungu aliyoahidi kwa kanisa wataipata. Nasi tuna uwezo ya hiyo ya kupata sehemu ndani, kwa maana sisi hatuko nje ya ufalme wa Mungu, lakini tuko katika ufalme wa tuko ndani ya ufalme wa Mungu. Imeandikwa pia ya kwamba ufalme wa kwa na inje, Mungu haikuja kwa namna ya nje, lakini ufalme wa Mungu uko ndani mwenu kwa ndani. Mna wengi wanawaza ya kwamba kama vile wafarisayo walizo walipouliza Bwana. Na alipowaambia hiyo, lakini si mbali na hiyo kulikuwa watu wawili walio kuwa pale. Sasa si wafarisayo peke yake, lakini kulikuwa makutano ndio kuwa ya mchanganyiko. Na Bwana alitaka utuambia leo ajiingize katika mioyo yetu jioni hii kwanza, ufunuo wa Yesu Kristo, ujezi wa kanisa la Bwana, na uwezo wa kiungu na kuingizwa katika mambo ambayo sehemu ya ufalme wa Mungu na inayokuwa katika ufalme wa Mungu, na pia kose katika ufalme ikiwa na uhusiano ya hiyo ya kuweza kuelewa kwa sababu gani Bwana aliyosema ya injili ya ufalme Mathayo sura 24 mstari 14 ila tu hii andiko ya ufalme, ya injili ya ufalme wa Mungu, lakini pale inasemeka kuhusu injili ya ufalme, injili ya ufalme, na hii ndio inahusika ufalme, ufalme wa Mungu, kanisa la Mungu, utimilifu wa ahadi zote zilizo sehemu ya ufalme wa Mungu. Nasi tuko sehemu ya hiyo, asante kwa Mungu, nasi tuna tetea yote ambayo Mungu aliyotwahidi. Na sasa tunapashwa sasa pia kuwa macho, ili tusiweze kuleta vikwazo na tusiweze kuambia Bwana Samani na, na tusiweze kusema mambo na kufundisha mambo ambayo watu wanakwaa juu yake na kuanguka juu yake. Naisema tena John hii ya kwamba niliandika barua ya mzunguko katika hali ambayo Bwana anaweza kuja mwaka huu, na si kusema kwamba anaweza kuwa kuja katika mwezi wa sita au fulani, lakini anapaswa kuja kama vile ninavyojua, nishaka kusikia hapo, kama vile iliyo wazi, kama vile dada aliyeanguka katika mtego wa Shetani na wandugu wanakuwa pale wakicheka. Na tunaona adui na sio kama tunaweza kufanya michezo michezo au ma, alamba fulani na kuleta mambo kama vile kwa kucheka. Na huyo dada mpendwa aliweza kuamini ya kwamba Bwana angepasha kuja katika mwezi wa si, mwezi wa saba ya kwamba angepasha kuja katika mwezi wa saba. Na alisema eti mimi sijakuwa tayari. Ninafanya tu kunajifanyisha nabaki nyuma. Nilikuwa mjanja. Nataka kubaki na wengine watanyakuliwa, siwezi kuvumilia hii. Watu wanatupwa, wanaingizwa katika hii huzuni ya ndani. Na Paulo aliandikia Wagalatia ya kwamba lakini yule anayewapoteza atachukua hukumu yake, iwe yoyote iwe awe yoyote. Wagalatia sura tano mstari wa kumi. Watu wanaopoteza waamini wanaogeuka kuwa kikwazo na mtego, nawaambia leo kulingana na msingi wa neno la Mungu, siku hiyo watalipa ripoti juu ya kila nafsi, na ndiyo maana tunaweka umuhimu nyingi juu ya utangazaji safi ya neno la Mungu, na kama Paulo aliandika kwa wakati huo wa Korinto wa kwanza sura kumi na nne mstari wa ishirini na tisa na hivyo hivyo, kama vile manabii wanaweza kuwa wawili au watatu kusema Wanapa, wanapashwa kunyamaza ili wengine waweze kuleta hukumu au kuweza kuona maoni. Lakini vema mtu analeta kikwazo kwa umoja wa wadogo walio hapa, ni vema aweze kuwekwa jiwe juu ya shingo lake na kutupwa katika bahari ya mahali kwenye koshimu ndefu sana, mtu wa 18 na inaweza kuwa na huzuni kubwa na maumivu nyingi na huruma nyingi Naona wale wote watakao kutoa ripoti kwa ajili ya nafsi zote zilizokuliwa na kuwawa kwa siku hiyo pa, kwa ajili yangu ni vema kuweza kuhesabia mambo hayo bila kuweza kuyaishi. Ni vema kwa mtu huyo kama hangeweza kuzaliwa, kwa maana na, nafsi moja tumeweza kusoma, ni ina faida gani kwa mtu kuka, kupata ulimwengu yote mzima na kupoteza nafsi yake, Matayo sura 16 mstari wa 26. Oh. Mm, kama tunaweza kulinda ulimi wetu ili tuweze kuzungumuza tu wakati Mungu anapozungumuza, na kama tunaweza kuzungumuza kuhusu yale ninayofanya au inayotuhusu sisi. Mara nyingi watu wanazungumuza, na uamini, wanazungumuza kwa namna iliyo ya ki... ya upoteza, na wanazungumuza mambo ambayo Mungu hakuwa anatarisha kuweza kuzungumuza na kuweza kuzungumuza mambo ya kiroho na wanashinda kusema yale kwa, kwa namna ya kimafundisho yale ambayo Mungu aliyosema. Kusiwe mtu anayeweza kuwa na haraka ya kufundisha, inaandikwa katika Yakobo sura 3 mstari wa kwanza. Tunapaswa kwanza kufundishwa na Mungu, na hivyo ndivyo inavyoandikwa ya kwamba wote watafundishwa na Mungu. Ole kwa ulimwengu kwa sababu ya vikwazo, Mathayo 18 mstari wa saba, ya kwamba eri vikwazo vipatikane na unajua kwamba imepaswa kuja hiyo. Yote ni sehemu ya wakati wa mwisho. Bwana anasema muda mfupi, katika sura 24, mstari wa 24, ya kwamba kama ingewezekana ya kwamba wachaguliwa wangeweza kupotezwa. Vikwazo, upotevu na mambo yote yanapaswa kuja, na watu hawakuweza kukwazwa na Bwana, walikwazwa na mazungumzo yake, hawakwenda mbali na kurudia nyuma. Wengi waliweza tena kukwazwa kwa sababu ya mazungumzo ya Bwana katika wakati wetu. Hawakuwa tayari kuweza kunyenyekea chini ya Mungu. Nani anaweza kunyenyekea chini ya Mungu? Ni yule anayenyenyekea kwa neno lake. Ila Mungu peke yake ndiye aliye juu ya neno lake na mambo mengine yote yanakuwa chini ya neno lake. Wewe na mimi na sisi sote tunapaswa sisi sote kuchoweka chini ya neno lake. Na yeye peke yake ndiye aliye juu ya neno lake. Anakuwa macho nalo liweze kutimilika na ili tuweze kuliamini. Wengine wote wako chini ya neno la Mungu, wako chini na hakuna hata mmoja ambaye anayeweza kushiweka juu. Nani, yule, nani yeye, ndiye atakaye, nani yule, nani yule ndiye atakaye simama juu ya Biblia na kushifanya kama vile Mungu na ataweza kus, ku, akakaa ndani ya hekalu. Niweza kusoma katika hii shirika la kimadhehebu, hizi juma za mwisho nyayo za Shetani ni nyayo za Antikristo, na hii ni kitu ambacho watu hawaamini. Alitaka atawale, alitaka apande juu, ataka aweze kuweka ufalme wake huko juu mkaskazini, alitaka pia apate ufalme, ataka atawale, ataka kuweza kuabudiwa. Wakati hayo yote, hizo zote ni nyayo za Lusiferu, na leo tunaweza sisi sote kuweza kuona hiyo kushingiza, na shetani anashingiza tunayo mbele ya macho yetu, na hila kipofu ndiye hayewezi kuyaona, ila kipofu ndiye hayewezi kuona mambo hayo. Lakini kuna mambo mengi, kuna maumivu mengi kwa namna ya walio, kuna maumivu mengi kwa wale walio wapipofu kwa kiroho. Hapa Bwana anataka ili atupatie funzo kwa ajili ya njia yetu. Mstari wa 19: baada ya hiyo wanafunzi wakamkaribia Yesu wakati walipo- alipokuwa wao wao wenyewe. Mathayo 17 mstari wa 19. Ilikuwa ni kitu kizuri, hawakutaka kuuliza wakati makutano kwa pale, lakini walimuuliza wakati walipokuwa pamoja na hao, wao wenyewe. Nasi mstari wa kumi na tisa. Halafu wanafunzi wakafikia Yesu peke yao. Nasi tuko hapa pamoja na Bwana, na hakuna msiamini hapa, hakuna mm, Leo tuko hapa ili tuweze kuzungumzia Bwana yeye mwenyewe, leo tunataka tuweze kumzungumuliza. Sasa kwa nini hatukuweza kufanya hiki na kile? Sasa kwa nini hatukuweza kufukuza hii pepo? Na kwa nini hatukuweza kuponya? Na kwa nini nini kuponya na kusaidia mstari wa ishirini na moja, mstari wa ishirini ya kwamba ni kwa sababu ya kutokuamini kwenu au kwa imani yenu ndogo, kwa maana nawaambia mkiwa na imani kama mbegu ya haradali mutakapo wambia mulima huu, ondoka hapa uende kule na utaondoka, wala halitakuwa neno ambalo haliwezekani kwenu. Tushaka sema sisi sote kwa moyo ulio wazi, Bwana, mambo yote yanawezekana kwako, na tuliweza kuelewa kama vile inavyoandikwa hapo hapo katika Musa ndani ya Mwanzo, hapo mbele katika habari ya Abrahamu, sura 18, mstari wa 14, ya kwamba hakuna kitu kinachoshindikana kwa Mungu. Tunajua, ya kwamba wewe ni mweza yote. Tunajua hivyo tangu miaka mingi iliyopita. Na tunajua kwamba Mungu iko na uwezo ya kufanya mambo yote. Tunajua hivyo pia. Mungu anafungu, anafua wafu, anafanya hivyo. Tunajua hivyo sisi sote. Tunaamini yale ambayo maandiko yanasema. Sasa swali si ya kujua kama Mungu ana uwezo wa kufanya mambo yote. Imeshakamalizika, hakuna swali. Hakuna swali. Lakini sasa ni kwetu sasa kuweza kucheza Kristo ndani mwetu, Mungu ndani ya Kristo. Na alisema kazi ninazozifanya sio mimi ninayezifanya, lakini Baba aliye ndani mwangu ndiye anayefanya kazi zake, kazi zake, kazi, kazi zake. Sasa Kristo ndani yetu, na sio wewe na mimi tuweze kuweka mambo fulani kwa kushoto na kwa kuume, na tuweze kusikia kwamba tuko wenye nguvu, lakini hiyo mbali na sisi. Bwana anasema bila mimi hamwezi chochote, Yohana 15 mstari tano. Lakini kama anafanya makao yake ndani mwetu kupitia imani, hayo yatafanyika. Lakini sasa hiyo imani iliyo hai ndani ya Mungu iko ndani mwako na ndani mwangu, na hapo sasa tunapashwa kushika neno na kuliweka katika matendo kama vile inavyoandikwa wataweka wa mikono juu ya wagonjwa, watafukuza mapepo, maalama na maajabu yatafanyika. Uh, ya wapendwa ndugu na dada, mniamini, hayo ni sehemu ya hiyo, na kama haijaonekana ni kusema inakosekana, na kama hiyo inakosekana ni kusema haijarudishwa na kuwekwa. Na hivyo tunaweza kusikia kwamba Bwana atarudisha mambo yote. Kanisa la Bwana lilikuwa limeandikwa hapa katika kitabu hichi cha Mungu, inaandikwa na, na inasemeka vizuri hapa kwenye mstari wa ishirini. Kwamba kama mkiwa na imani kama vile mbegu ya haradali, na mkiambia mlima huu ondoka hapa, uen, uende kule, na utaondoka. Bwana hapo, nataka kusema ya kwamba mambo yote yanawezekana, na pia hata mulima huu kama mkiagiza, itahama na kwenda na itaondoka mahali mnapoambia muende, muondoka toka hapa, uende huko na mahali inapouonyesha, eti wende toka hapa na wende huko, na hiyo inapaswa kufanyika kama vile tumeviagiza. Bwana alisema kweli, alitaka kuweza, alitaka kuaminisha kitu ambacho kiwezekane? Hapana, alitaka kusema waziwazi wazi kwa wanafunzi ya kwamba kazi ninazozifanya nanyi mtazifanya pia, kwa maana ninaenda kwa Baba, lakini nitafanya pamoja nanyi na ndani yenu lakini nitakuwa pamoja nanyi na ndani yenu mpaka mwisho wa dunia. Ndugu, tunapaswa kushika maneno haya kwa moyo, kwa uhakika, na tuweze kushika kazi na kusema na kuvuka hii kipimo cha kiungu. Hatupashe kujiweka pana kuweza kutazama, wengi wanafanya ma, ma, vipimo vyao, lakini pasha kupatia Mungu kazi au haki yake ya kufanya mambo yote tunasema hapa katika Mathayo sura 17 mstari wa 20 ya kwamba hakuna kitu kitakachoshindwa shin, kufanyika au kisichowezekana kwenu, na hakuna kitakachoshindwa kwa Mungu. Na ndiyo maana kama vile ninavyoambia, ilikuwa imeandikwa ya kwamba ole au wa watu we kizazi kisichoamini na kikaidi nitawavumilia mpaka lini? Mathayo 17 mstari 17 na hiyo ndio Bwana aliyosema kwa wale ambao waliokuwa wakimzunguka na leo, nitawavumilia mpaka wakati gani? Mpaka wakati gani? Mpaka wakati gani, gani Bwana ataendelea kuwa wavumilivu pamoja, ataendelea kuwa mvumilivu pamoja na sisi. Uvumilivu ungeliweza kuwa imemalizika tangu mara nyingi ya kose, karibu miaka 6000 iliyopita pamoja na wan, wanadamu wote wa hapa duniani na tungeliweza kuwa pamoja na hiyo, lakini Mungu katika neema yake, katika u, kweli yake na, na haki yake na utakatifu wake hata tuacha, ataendelea kuwa na uvumilivu pamoja na sisi. Ataendelea kuwa uvumilivu pamoja na sisi, na shaka tuambia, na nataka kutuambia leo, mpaka wakati gani? Nitaendelea kuwavumilia wasioamini wa na watu wakaidi pamoja na hiyo, sisi sote, sisi sote tunaingizwa ndani, tuko waamini na hatuamini wa, na ni hivyo, ni sivyo? Waamini, waamini, wasioamini wa, waamini, wasioamini, hii iko tofauti. Na hiyo tunapashwa kuweka mkono wetu wa kuume kwenye moyo na kusema kweli, hatuamini vizuri kama vile ninavyotaka hasa. Kwa sababu gani? Acha Bwana John hii aweze kuandika toka kilini cha nafsi yetu, na atuambie hata kama ni kwa ukimya wa roho, maneno yote kinywa, neno lote ambayo kinywa changu chaweza kutamka na yale ambayo moyo wangu unaweza kupokea katika imani yote yatatimilika. Mungu anawaza yale anayosema na anasema yale anayowaza na neno la Mungu siku zote linakuwa la kweli. Leo anawambia hiyo kitu moja kwako na kwangu. Mara ngapi ndikulisema ya kwamba kama hizi za kusindikisha, za kusindikisha kusindikiza, hizi za kusindikiza mafundisho ya kibiblia hazitufati, ni kusema hatuchakuwa waamini wa Biblia, kama alama hizi hazitufate. Hii ni mawazo sasa ya makini sana na haya ni maneno ya makini sana kwa wakati huu. Nasi hatuna sehemu nyingine ile kuweza kusimama. Na iko hivyo hivyo pamoja na neno la Mungu. Tuna tunatambua, tunakubali mapungufu yetu na udhaifu wetu na tunatambua ya kwamba Mungu ni mwaminifu na anataka ili aweze kumaliza upungufu yetu, lakini sio tu kwamba anaweza lakini atafanya hivyo. Hakuna kitu kisichowezekana kwake na hakuna kitu kisicho kinaweza kubaki bila kuwezekana kwetu pia mambo yote yanawezekana kwa yule ambaye anayamini Marko, tisa, mstari wa ishirini na tatu. Acha Bwana atuongoze katika maombi, miombi nayo jaa imani, ufunuo wa Yesu Kristo, ujenzi wa kanisa, mamlaka ya kiungu, kupata sehemu katika yale iliyo sehemu katika ufalme wa Mungu na ahadi zote ambazo Bwana alizotupatia nazo ni sehemu ya hiyo, ndiyo nayo ni sehemu ya hiyo, nayo yanatimilika kwa neema. Hiyo ndiyo ombi letu kwetu sisi sote, amina. Bwana Mungu wangu, ninajiunga tena nyingine mara moja katika maombi ya ndugu yangu, Bwana, na tunafanya hivyo sote. tunafanya hivyo sisi sote. Bwana, mwaminifu tulivunja sheria ya upendo wa Mungu ambayo sheria zote zinafungwa ndani. Ulisema ninawapatia amri mpya, nasi tulifanya nini? Tulipita pembeni kama vile haukutuzungumzia na tulisahau neno lako na amri yako, tuliamini kwa kichwa na hatukupokea kwa moyo, na ndiyo maana hatuna uwezo ya kufanya yale uliyoagiza. Acha neno lako igeuka kuwa ufunuo wa kiungu ndani ya mioyo yetu. Sasa funguo za kuingia katika ufalme wa Mungu zitapewa pale kwa ajili yetu, Bwana, weka ndani mwetu, weka mwisho kwa maisha yetu ya aina mbili, uh, uh, hali mbili, maisha yetu ya uwili au sura mbili, kutokuamini. Weka mwisho katika mambo hayo yote ili kitu fulani kipya kiweze kutokea, kiweze kuonekana nifunze na utufunze kuweza kukaribia na tuweze kuwa katika uhusiano pamoja na wewe, na uhusiano yetu pamoja na sisi kwa sisi, kwa maana yale tunayofanya tunaifanya kwa ajili ya ndugu yetu, na yale tunayoifanyia ndugu yetu tunaifanya kwa ajili yako. Na hiyo ndivyo ndivyo ninavyosema Bwana mwaminifu, mapu mauzaifu yetu na kushindwa kwetu ni nyingi sana kuliko tunavyoweza Bwana Mungu mwaminifu aliye mbinguni tuliweza kukwaza hata mdogo katikati yetu, mbona tulikuwa na digitali hata kutupwa katika bahari, na tuweza kuweza kuwaza kufunga juu yetu jiwe na tupa katika bahari kwa kiwango atuweza tena kuonekana. Bwana Bwana, usifunge jiwe la shi, kwenye shingo letu, lakini uweze kutuhurumia kwa sababu ya neno lako na kwa ajili ya jina lako utuhurumie, O Bwana Mungu wangu, tupatie ukweli uaminifu na upendo mbele yako, kwa ajili ya neno lako na upendo kwa ajili yetu, sikuwa, sisi kwa sisi. Na ni hivyo Bwana, tunaweza kuambia nini Bwana Mungu mwaminifu uliye mbinguni, vumilia tena ingine kidogo Bwana, iliyo makubwa imekwisha kupita o Mungu uliye mbinguni, ninatumainia ya kwamba hatuwezi kuwa tena na mashaka kama hizi Bwana, o Mungu, Bwana tuhurumie, nihurumie sisi tuhurumie, nihurumie turumie sisi sote, tupatie imani na tuweke imani ndani ya neno hili na utupatie o Mungu, tupatie hiyo sisi sote tupatie uongozi na uvufuo wa Roho Mtakatifu wako Bwana mwaminifu, tunakuambia asante kwa ajili ya jioni hii ambayo uliyopanga kwa ajili ya mchana huu, ambayo uliyofanya Bwana, uli umekwisha tupatia mafunzo kwa ajili ya weekend hii, kwa maana taifa lote, taifa lako lote linachechemea, linaanguka, juu ya wanaangukiana wao kwa wao, juu ya vikwazo vyote. O Mungu, sisi ni taifa lisilo hata una uwezo. O oh, Mungu mwaminifu, tufanyizie neema sisi uzao wa uchungu, uliye na uchungu, tufanyizie ma, ma, ma nunguniko yote iweze kumalizika wo Bwana. Kama vile alivyoandikwa katika Yakobo sura tisa eti msinungunikiane nini kwa ninyi kwa maana kuja kwa Bwana inakaribia. O oh, Mungu mwaminifu. Nasi tunawaza ya kwamba tuko yale ambayo tuko tumesukuma katika majifu na si kitu kingine, lakini katika mavumbi hiyo na katika majifu hiyo ulipanda mbegu ya kiungu, na ndio maana tunabaki katika mavumbi na majifu, lakini tunakubali na tunafurahia yale yaliyo ya kiungu. Jina lako la ajabu liweze kusifiwa na kushukuriwa. Tufanye watu wanaokuwa wa kweli, ambao wanaolinda ulimi wao. O Mungu mwaminifu uliye mbinguni ambaye maneno yake ninayochukua ndani uzima. O oh, Bwana Mungu wangu, tunasikia mara nyingi tukichoka, tukipigwa, tukianguka chini, lakini tunafarijiwa na tunasimamishwa, kwa maana tunaamini ya kwamba utafikia katika lengo zako. Maabudu na utukufu iwe kwa jina lako takatifu na la hajabu, amina.