Mungu wetu asifiwe na shangiliwe, kwa maana hatuimbe tu nyimbo hizi za damani, lakini pia tunashika kwenye moyo yale ambayo watu hawa waliweza kutamka ndani ya nyimbo hizi. Oh, oh, ona gisi ni ya damani sana, habari hii inayojaa ndani ya moyo wangu, ambayo kila saa inayopita, habari hii inatuliza mahitaji zangu. Ndiyo, nasi unaweza kusema hivyo. Jana leo na hata milele na milele anabaki yule, yule Yesu Kristo, yule yule siku zote, ambaye aliyekuwa milele na milele. Könige, tunajua ya kwamba wafalme wanaweza kuja na kwenda, wenye mamlaka na wenye uwezo wanaweza kuamka, lakini kitu moja kinabaki na ni Mungu wetu. Jana leo na hata milele na milele anabaki yule yule, habadilikake na habadilishake pia neno lake ambalo alilotamka tangu mwanzo. Nasi tunafurahi sana kwa ajili ya hiyo. Watu mara nyingi wanaweza kubadilisha maneno yao na maoni yao, lakini Mungu hana hitaji ya kubadilisha neno lake na habadilishake pia maoni yake, kwa maana yeye anajua tangu mwanzo yale ambayo yanapaswa kufika na hivyo hivyo mpaka katika siku zetu. Tunafurahi sana kwa maana tunaweza kujua hiyo kwa neema, mbele tuweze kusujudu na kuabudu. Ningetaka niweze kusoma neno moja la Nabii Isaya kwenye sura makumi tano na moja kwanza kwa mstari wa ine hapa, haya maneno ya damani yanatamkwa na Mungu. Mtu huyu wa Mungu angepashwa kusema yale ambayo Mungu alikuwa amemwagiza kusema. Alikuwa katika kazi ya Bwana. Isaya naye angeliweza kusema tu yale ambayo Mungu alikuwa amemwambia. Isaya makumi tano na moja kwanza kwa mstari wa ine. Hapo anasema Isaya makumi tano na moja mstari wa ine: Munisikilize watu wangu, nategeni masikio kwangu taifa langu maana sheria itatoka kwangu na, nitasimamisha hukumu yangu iwe nuru ya makabila ya watu mstari wa tano haki yangu ni karibu ukovu wangu umetoka wazi na mikono yangu itahukumu makabila ya watu visanga vitaningoja na vitaamini mkono wangu wa sita nyanyuweni, nyanyuweni macho yenu mbinguni, natazameni dunia chini, maana mbingu zitatoweka kama moshi na dunia itachakaa kama vazi, nao wanaokaa ndani yake watakufa vivyo hivyo, lakini wokovu wangu utakuwa kwa milele na haki yangu haitavunjika. wa saba munisikilize ninyi mnaojua haki watu walio na sheria yangu moyoni mwenu, musiogope kuhamakiwa, kuhamakia kwa watu wala musishangaye kwa sababu ya matukano yao. Msara wa nane, maana nondo atawakula kama vazi Naf nafunza atawakula kama sufu, lakini haki, haki yangu itakuwa kwa milele na ukovu wangu kizazi kwa kizazi. Tunaweza kusema tu amina kwa maneno ya Mungu, na nawaza wapendwa ndugu na dada, au warafiki wapendwa, au mtu yeyote aliye hapa, ya kwamba tunataka tu tuweze kusikia yale ambayo Mungu anayotaka kutuambia katika siku hizi. Watu wengi wanataka kusema kitu fulani, au wanataka kuwa kitu fulani na wanataka kuweza kuwa kitu fulani cha kusema lakini Mungu alichaka kushughulikia katika siku hizo, na alizungumzia alizungumuzia taifa lake. Isaya makumi tano na moja mstari wa nne munisikilize watu wangu, na tegeni masikio kwangu, taifa langu. Na sisi wapendwa ndugu na dada, tunajua kwamba katika siku hizo iko hivyo hivyo katika siku zetu, lakini Mungu alikuwa akishughulikia taifa lake, aliwazungumzia, akawapatia maagizo juu ya yale ambayo wangepashwa kufanya. nasi Na tunaweza kusema ya kwamba iko hivyo hivyo katika siku zetu. Mungu anashughulikia walio wake, akose walikuwa kundi kidogo, lakini Mungu aliwashughulikia, wakose waliweza kudharauliwa wakafanya kuwa bure wakichekelewa wakafanywa kuwa bure, lakini aliweza kuambia Isaya makumi tano na moja musaru wa saba, musiogope kuhamakiwa kwa watu wala mushangae kwa sababu ya matukano yao. Ni kweli siku zote taifa la Mungu likuwa kidogo, litabaki hivyo hivyo akose, mpaka mwisho, lakini kama Mungu anasema ya kwamba musiogope kuhamakiwa kwa watu na wala kumshangae kwa sababu ya matukana yao, nikusema. Sasa wapendwa, neno hili ni hali hivyo hivyo, nasi pia hatupashwi pia kuogopa kwa maana Mungu, tunajua kwamba Mungu ni Mungu na anabaki kwa Mungu. Alishughulikia wale wake asubuhi na jioni, nasi tunahitaji ili tu. Unaweza kusema kwamba ilikuwa hivyo katika gano la kale, lakini ndugu wapendwa, iko hivyo hivyo katika gano jipya. Kama tuweza kufungua katika injili ya Yohana kwenye sura kumi na ine tunapata ya kwamba Bwana wetu anasema kwa mstari wa kwanza, Yohana kumi na ine mstari wa kwanza: Musifadhaike moyoni mwenu, muamini Mungu na muamini mimi vile vile. Hili si ahadi ya ajabu? Hii si faraja ya ajabu? Ndiyo, katika gano la kale Mungu alikuwa macho na anakuwa macho pia katika gano jipya. Kama tunasoma tena mbali kadogo, inasemeka katika injili ya Yohana kwenye sura 14 pia kwenye mstari wa 27, mstari wa 27 Yohana 14, salama ninawachia ninyi, salama yangu ninawapa ninyi nami ninawapa ninyi, salama si kama ya dunia, msifadhaike mioyoni mwenu, wala msiwe na uga. Hii si kitu cha ajabu, na hivi ndio inasemeka katika Agano Jipya. Na ndiyo maana wapendwa, kwa sababu alituachia salama yake na akatupatia ndani ya mioyo yetu, na tunaweza kufurahi sana tunaweza kuwa na furaha na, na, na tunaweza kuwa na amani na tunaweza kutumainia neno lake. Yoana kumi na ine mstari wa kwanza, msifadhaike mioni mwenu, mwamini Mungu, muniamini mimi vile vile. Sasa tunapasha kujua nini, tunapasha kumtumainia nini? Leo tunaona kama vile tumekwisha kusema, watu wako pale, watu wamekwisha kufunzwa na walimu wote wafalme na wenye uwezo, lakini hakuna tumaini ndani yao. Hao wote wapendwa, kitu moja ambacho taifa la Mungu iliweza kutumainia ni msaada wa Mungu, atatufukisha katika mambo hayo yote. Alifanya hivyo siku zote wapendwa, alishughulikia taifa lake siku zote, na hiyo ilikuwa kubwa na ya damani sana kwangu mimi nayesema hapa. Na Bwana wetu anasema hivi, anaweza kwamba anasema hivyo hivyo tena zaidi ya hiyo. Anasema kwenye sura ya 15, kuanza kwa mstari wa 18. Yohana 15 mstari wa 18. Kama dunia ikiwachukia ninyi, mnajua ya kama ilinichukia mimi mbele yenu. Mbele kuwachukia ninyi. Ndio ali walimchukia. Dunia ilimchukia kuliko mtu mwingine. Lakini katika hayo yote alitimiza yale ambayo alikuwa ameagizwa. Nasi pia tunaweza kutimiza yale ambayo Mungu aliyotuambia kufanya. Acha Mungu atupatie neema yake, ili salama yake, furaha yake na Roho wake vitende ndani yetu, ndani ya saha hizi pia aendelee kutuzungumzia kupitia neno lake takatifu na ladabani ingetaka akose kusema tena, ya kwamba inawezekana kwamba tunaona mambo mengi ambayo yanayotufikia na yanayofikia katika ulimwengu, lakini taifa la Mungu inaweza kutumania Mungu wao linaweza kufurahi kwa maana wanajua kwamba wako katika usalama, ulinzi. Na niweza kuisoma siku ingine iliyopita mahubiri ya ndugu Branham, alisema ya kwamba tunapashwa kutoka katika dunia hii na tunaweza kutengana muda mfu, muda fulani na mwengine anaweza kuacha wengine, ndio tumesha kwenda. Lakini anasema ya kwamba mubaki mkishikamana kwa neno la Mungu. Ndio hiyo ndio kitu moja tumepaswa kutegemea, ambacho tumepaswa kushikamana nacho, neno lake. Hatuwezi kushindwa, yale aliyosema ni ndio na amina. Na hiyo iliweza kunigusa sana, na ninawaza ya kwamba Tunapashwa kushika maneno haya kwenye moyo. Maneno haya yote kwa moyo. Kwenye mstari wa 4 ya Isaya makumi tano na moja. Munisikilize watu wangu. Nategeni masikio kwangu taifa langu. Lakini watu wako tayari kuweza kutega masikio kwa mambo yote. Na watai kuweza kusikia yale ambayo Mungu anasema. Lakini kwa hivyo hivyo tangu mbele na wakati Bwana wote walipokuwa hapa duniani ilikuwa hivyo hivyo katika wakati wote. Lakini sifa na shukurani ziwe kwa Bwana. Tusifu na shukuru Bwana ambaye naye turuhusu kuweza kumpatia masikio yetu, kuweza kumutegea masikio yetu na kuweza kumusikiliza katika saa hizi. Pia tuombe ili aweze kutupatia neema yake ya kuweza kuzungumza na atupatie pia neema ya kuweza kusikiliza katika saa hizi. Tumekuja ili tuweze kubarikiwa tena na yeye, naamini kweli kweli ya kwamba sisi wote tumekuja na si kwa sababu tuko hapa lakini ndani mwetu mna njaa na hitaji ndani ya mioyo yetu, na Mungu ataishibisha. Tunaamini kwa moyo wetu wote yeye kuna uwezo ya kuweza kushibisha mahitaji zetu, njaa yetu na kiu yetu. Utukufu kwa jina lake. Tusimame sasa ili tuweze kuomba pamoja. Mungu mwaminifu, tunakushukuru kutoka kilindi cha mioyo yetu, kwa maana tunaweza kuwa katika saa hii ya neema na kwa ajili ya saa hizi za neema. Tuna Tunamshukuru Mungu mwaminifu kwa maana unaturuhusu kuweza kusimama mbele yako sisi kama vile taifa lako. Tunakushukuru kwa ajili ya wandugu wote na wadada wote kwa ajili ya wote waliokuja pia katika siku hii ndani ya weekend hii. Acha uweze kuwazungumzia uweze kuambia kuwambia yale ambayo inavyopaswa kuwa ya, ya muhimu na si sote Bwana, tunahitaji neno lako. Tunakuhitaji Bwana uweze kujifunua, tunahitaji ili uweze kujijulisha Bwana kama vile ulivyofanya siku zote Bwana. Tuko hapa tukifurahi kwa maana haukutusahau lakini ulituchagua uliweza kutuzungumuzia na utaendelea pia kutuzungumuzia Bwana mpaka tuweze kutoka katika imani tukiona tuliyoamini. Mungu mwaminifu nakuomba ubariki ndugu yangu ambaye anayeleta neno lako. Tubariki sisi tunaoweza kusikia. Utusaidie Bwana katika siku hii ya tabu kwa maana tunaona tabu ingali inaendelea kuwa kubwa. Inaanguka juu ya katikati ya mataifa na makabila. Lakini pia tunaona ya kwamba ulikusanyisha taifa lako Israeli na unaweza kutoa bibi harusi wako katika mataifa yote, katika malugha zote. Toka katika mataifa yote. Ni wewe Bwana, Ambaye unayofanya ili neno lako liweze kutimilika kama vile ulivyo liahidi. Tunakuabudu sasa, Bwana mwaminifu, uwe pamoja nasi, tubariki katika saa hizi. Tunahitaji yako tena zaidi na zaidi. Ni ombi yetu ya ndani na hitaji yetu ya ndani, katika jina la Yesu, amina. Tunakaa Bwana asifiwe na shukuriwe kwa ajili ya heri ambayo tunayo kuweza kuwa tena hapa. Wakati nyimbo ya mwisho ilipoimbiwa, niliweza kuwazia au nilikumbuka ya kwamba nyimbo ilikuwa imebadilika katika e, miaka iliyopita au namna ya kupiga muziki na hapo weza kuguwa na wazo iliyo hii ya, ya damani nikasema, ya kwa kwamba Mungu, mambo yote inabaki hivyo, hivyo kama vile mwanzo, kama vile wandugu wote huko Yerusalemu, ao Efeso waliposikia neno, ao Korinto ao mahali pote, leo hilo neno linalisikia hilo lilo hilo moja. Hakuna kitu kinachobadilika kutoka kwa yale yanayotoka kwa Mungu. Watu siku zote wanakuwaka na mawazo mapya, lakini hayo akipasha kupitisha hiyo mbali na sisi na kuibeba mbali na ufalme wa Mungu. Tunajua ya kwamba katika mahali hapa tuliweza kupokea kutumwa kwa Mungu, ni ya kuweza kuweka neno lake kwa namna ya kipekee juu ya kinara cha taa. Tunafurahi sana kwa maana tuna uhusiano kama hii kwenye neno la Mungu. Haihusu agizo ambayo tunaagiza, lakini kuingizwa kwa kushuguguswa kwa ndani, uhusiano ambayo inayotoka kutoka kilindi cha moyo wetu na inayofanyika kupitia Roho Mtakatifu, wale wote ambao waliozaliwa upya kutoka mbegu ya neno na kupitia roho wana uhusiano hiyo kupitia roho kwenye neno pamoja na neno na hakuna namna nyingine. Hiyo ndiyo uhusiano ya kiungu ambayo tunayo sasa. Mnajua ya kwamba tunafanyaka mazoezi pamoja na Bwana na tungelihitaji ili yaweze kuwa ya siku zote. Kwa mwezi wa tano tuliweza kuwa na makusanyiko fulani huko Paris, huko Milani, huko Salzburg na Zurich. Mahali pote Bwana anatenda nasi, tunafurahi sana Mungu, tunashukuru Mungu sana, tunashukuru Mungu sana, kwa maana wakati wa neema haujamalizika. Sijaweza kutambua ni kitu gani wanawazia watu ambao wanaoshuhudia na kuhakikisha kwamba wakati wa neema ishakamalizika sasa. Wazia, wazia kama kweli wakati wa neema imekwisha kufi, imi, kama imekwisha kufika na hapo sasa, tunangepasha kuanza kulilia kwenye milima na vilima vidogo ya kusema kwamba tufunike na u, uanguke juu yetu Luka 23 na watu hawajue yale ambayo wasema na hawajue wakati iko namna gani, na wana hata wakati a kuwazia juu ya hiyo mbele. Tuweze kuingia kwa mafupi ndani ya kuwazia juu ya neno, na si mahubiri. Mimi siko katika hali njema ya mwili, lakini tunataka kuingia katika funzo la Biblia. Hakuna kicho kwa, kitu kilicho cha lazima sana ila kuweza kusimamishwa imara katika neno la Mungu. Mara nyingi tunasikia, na hiyo inanihuzunisha sana ya kwamba watu wanakwenda mbali na neno, wanafuata matafsiri tofauti. Ninakuwaka na maumivu siku zote, na unajiuliza swali, hatukuweza kuhubiri waziwazi, au ni kitu gani kilichokuwa kibaya? Mimi, niko moja wale wanaojipima siku zote kila mara ambao wanaojipima siku zote mbele ya uso wa Mungu, kitu gani kinapashwa kusimama, tunapashwa kukiri siku zote na siku zote pamoja. Tuliweza kusikia neno la Mungu kwa uhakika na nuru ya kweli, na kama Bwana aliweza kutambua katika wakati wake nyuma ya huduma yake ya kwamba watu wakiweza kumwelewa na walikuwa wakipita nyuma yake na kumwacha. Paulo aliweza kufanya mazoezi hayo mamoja ya kwamba wote waliniacha na hakuna mtu aliyeweza kuniunga mkono katika utangazaji au wakati wa kutetea Injili, Timotheo wa pili sura 4 mstari 16, na pia wakati kama vitunavyojua sisi sote hii wakati nayo na ilikuwa tangu mwanzo, watu walikuwa wakishuhudia kwamba ufufuko ilishakafanyika, ya kwamba siku ya Bwana ilishaka fika na kadhalika na kadhalika, Paulo na wamitume waliweza kukosoa, nasi tunashukuru sana, kwa maana nasi weza kufanya hivyo. Kwa maana hiyo ukosoaji inakuwa ya faida kwetu sana. Kama shida zote na maswali zote hazingeliweza kutokea katika kizazi cha kwanza cha Ukristo na ndani ya kanisa, lakini kama ziweza kutokea leo, leo hatungeliweza kuwa na majibu zote, lakini neema, lakini kwa msaada wa Mungu tuna hayo mawili maswali na majibu, nasi tunafurahi sana kwa ajili ya hiyo. Huko Uswisi tuliweza kuwa na mazoezi iliyo ya kimaajabu sana. Siku ya kwanza ya juma jioni, nyuma ya makusanyiko huko Zurich, nilikuwa nimealikwa kwa wandugu na wadada. Kulikuwa huzuni ndani ya nyumba au tabu, huzuni kubwa, na siyo tu ya mwili lakini pia ya kiroho na wakati kunapokuwa huzuni na tunapoita Bwana, hapo sasa naye anakuja. Lakini hali ya ndugu, naweza kuicheka kidogo, lakini hali yake ilikuwa ni ya kibiblia sana na ya kilindi sana. Kwa kiwango Mungu angepasha kujibu, kwa kiwango Mungu angepasha kubariki, kwa kiwango Mungu angepasha kuponya na angepasha kuonyesha nguvu zake. mnajua iwe mambo yote nalingana na hali yetu. Unaweza kualika mhubiri wa neno ndani ya nyumba yako ili uweze kumtega mtego ili uweze kufanya kitu fulani na kitu fulani iwe yoyote ulio nayo ndani ya kichwa, lakini unaweza pia kualika mtu ukijua kwamba kama anakuja Bwana anakuwa anakuja pamoja na yeye. Na kama Bwana anakuja pamoja naye kusema uponyaji nakuja, ufungulivu nakuja, ukovu nakuja na baraka nakuja, na hiyo inaweza kufanyika hiyo siku ya kwanza ya juma jioni, huko Zilichi. Ndugu ambaye aliye na miguu yake miwili katika uzima, katika maisha iko na miguu yake miwili katika maisha ya dunia hii, alisema ndugu Frank. Tumemaliza juma mzima yote tukiwa katika mafungo na kuomba. Tuko katika huzuni kubwa na tabu kubwa, mke wangu iko na kifafa na mambo mengine tena, inaweza kusemeka na zaidi na zaidi, na haingeliweza kuwezekana lakini, aniambia, nilikuwa nikijua ya kwamba kama ungeliweza kuja kwetu kunaweza kuwa mabadiliko, kutakuwa uponyaji na yote ambayo iliyo sehemu ya hiyo Niliweza kunyenyekezwa, nikanyenyekezwa sana kwa sababu ya tabia hiyo ya huyo mtu au hali ya mtu huyo. Na kisha akatumikisha neno la kibiblia, anasema kwamba yule anayewapokea ananipokea na yule anayowasikiliza ananisikiliza, Mathayo kumi mstari wa kumi na ine Na hiyo hali ya kibiblia na kazilia sijuu ya hali hiyo, hali hiyo ya Biblia inaweza kuumba maajabu, inaweza kutikisa mkono wa Mungu inaweza kuwa na matokeo kama vile tuliweza kuona, sio tu uponyaji lakini pia uwepo wa Roho wa Mungu kwa namna iliyo ya nguvu. Ilikuwa pale, na kwamba watu wakapiga magoti bila hata wao wenyewe ku, kuambiwa kufanya hivyo, na wakaanza kuomba, na uwepo wa Mungu ulikuwa kwa nguvu sana pale, vijana ambao walikuwa bado kuomba mbele hapo hapo wakatoa sauti kubwa na wakaita jina la Bwana wakilia kutoka, kili, kutoka uzuni ya ndani. Nasi nasi tuliweza kusema tu ya kwamba wokovu umefikia wote kwa ujumla. Niweza kusema kwamba tulikuwa karibu watu ishirini. Ndugu, Trispel, ulikuwa pale na wewe, ndio tulikuwa karibu watu ishirini lakini tulikuwa na shukrani sana kwa ajili ya yote ambayo Mungu aliyokuwa amefanya. Ni kweli hitaji ya kilindi ya kuweza kuishi pamoja na Mungu kuonekana kama hiyo ambayo tunayo hitaji sisi sote haikuwa, lazi, haikuwa ya, ya muhimu kuweza kusukuma, lakini unasukuma na roho wa Mungu, unasukuma na Roho Mtakatifu mahali chemuchemu inabubujika, na hiyo itaji iliweza kuwa mkandari mwangu na huyo ndugu aliweza kushuhudia akisema, kwamba ndugu Frank na ndugu na dada, kuna juma moja niliweza ku natumikisha hii matamshi yangu kama vile nachoka. Niliona njia mbili mbele yangu, kwa kusho, kwa kuume kulikuwa njia pana, na kwa kushoto njia nyembamba na hapo hapo niweza kuchagua kanjia ya gangu kidogo ka katikati, na niweza kuwazia kwamba haizowezekana na sasa, saa ilikuja na siku ikafika, siku ya wokovu, siku ya baraka. Tunashukuru sana Bwana kwa ajili ya hiyo. Yale ambayo aliweza kunigusa sana ni yale aliyosema ya kwamba, unajua ilifanya miaka mingi tangu nipokuwa nikija katika makusanyiko huko Zurich tena ingine mara moja niliweza kuguswa na kuse nikasema, ni, ni kwa sababu ya mahubiri, kwa sababu aliweza kukuja mara moja au divema, lakini wakati fulani katika miaka fulani yote inabaki, na akatoa ushuhuda ya kwamba alikuwa bado kufanya mazoezi ya bungu. Leo ninauliza swali iliyo nyepesi: nani ambaye hajaweza kufanya mazoezi ya Mungu kweli, kweli? Hiyo haipashwi kuwa sababu ya mahubiri, na hiyo haiko kosa ya Mungu. Hiyo inaweza tu kuwa inatokea ndani yetu, inatokea ndani yetu, ndani ya ndio yetu. Akose saha ya kila mtu inapashwa kugonga pia. Haupashwi kuja au hawezi kuja wakati unapotaka, lakini inaandikwa kwamba hakuna mtu anayekuja kwangu kama vile kama baba hamvute kwangu kwanza. Yohana 6 mstari wa 24. Tunaweza kuingia katika kusanyiko, lakini kuja kwa Kristo na kufanya mazoezi ya kweli pamoja na Mungu, hiyo inalomba tena zaidi kuwa kweli umeguswa kutoka kilindi na Roho wa Mungu, kuguswa kwa kilindi ya kila mtu na Roho wa Mungu. Nasi na tunatamani hizo masaha kama hizo na makusanyiko kama hayo Tuliweza kupata mafundisho isiyoweza kulinganishwa hapa duniani. Siseme hii kwa kushitakia wema sisi au kwa ajili ya mema yetu, lakini nasema hii kwa sababu ya kweli, na hiyo itakuwa wazi wazi kama vile kweli, mbele ya kina Mungu, mbele ya hukumu ya Mungu katika siku hiyo. Lakini pia kuna kulikuwa watu wengine waliweza kujaribu kufanya watu wa mbele ya Mungu kwa haraka na kisha ambao na kosa uliweza kufanya mazoezi ya Mungu kuliko jinsi sisi tuliweza kufanya mpaka sasa. Lakini Mungu aliweka yote kwa nafasi, aliweza kushughulikia yote na akatupatia yote. Kama Mungu angeliweza tu kujifurahisha kuweza kuahidi tu, tungeliweza kumbembeleza na kumsihi bila kujua yale yatafika ya, ya siku gani au yatafika namna gani. Lakini kama Mungu aliahidi na kutoa kulingana na neno la andiko ya kwamba namna gani hata tupatia mambo yote pamoja naye. Wa Roma 8 mstari wa 13 na 2. Naye alitupatia yote, lakini sasa tunapaswa kuikubali kwa imani na kutumainia Bwana ili aweze kujionyesha kwetu na kupitia sisi. Kila neno la Mungu ni kweli halisi, na Mungu anashika anasimama juu ya kila neno na anangoya ili liweze kutimiza ndani yako na ndani yangu, kupitia sisi. Kwa neema, nilikuwa huko Salzburg ninaliweza kusoma neno la Walawi 23 ikilingana na karamu ya mikate sio na chachu na karamu ya Pentekoste. Kama vile muganda wa malimbuko ulipashwa kuletwa mbele ya bwana kuhani angikuwa pashwa kamata hiyo mganda ya malimbuko na angepasha kuionyesha mbele ya taifa, na kisha akaionyesha pamoja na mkate, na ilikuwa ni kuonyesha ya kwamba hiyo ngano zilikuwa kwanza mbele yao katika shamba, kisha zikafungwa pamoja kwenye mganda moja wakati wa mavuno, na kisha baadaye hiyo mganda haikubaki ikisambazwa huko kama vile miti, lakini ikafungwa pamoja pamoja na nyingine. Wapendwa, nasi na sote tulikuwa peke yetu, moja uhapa, na mwingine kule, na wakati Mungu anapotuita tunakusanyika, lakini roho anakuja juu yetu la hapo sasa tunaambatanishwa sisi kwa sisi tunafungwa pamoja kama vile viungo vya mwili moja vinavyoungana pamoja kwa zi, vin, kwa vingine, na ni hivyo ndivyo mganda, ndivyo mganda wa malimbuko iliweza kufungwa na kuonyeshwa mbele ya uso wa Mungu, onyo wakati mavuno inapovunwa. Sio tu miti iliyobaki pale kibaki huko kisimama, lakini pia mganda au miganda, na hiyo naokusanyishwa, na hapo sasa inafungwa pamoja yote pamoja. Na hapo sasa, wapendwa, inapashwa kuwa hivyo hivyo kwa ajili ya kanisa la kweli la Mungu aliye hai. Hatuko tu nitaka kusema sisi hatuko kundi la watu wanao kujifunga funga pamoja. Hiyo ni nafasi hapa. Lakini mnajua ya yale nitaka kusema. Tunataka tuweze kuunga, kuunga, kuunga mwili moja mbele ya uso wa Mungu. Kuwa matunda ya malimbuko. Ilikuwa ni malimbuko. Haikukua mavuno yote, lakini malimbuko na mavuno kwa imevunwa. Lakini hapa ni kuwa inahusu malimbuko. Malimbuko ya matunda ya kwanza. Mungu ana watu ambao walio sehemu ya kundi ya malimbuko na sio tu wale waliokombolewa, lakini wale watakaopata sehemu katika ufufuko wa kwanza, watakaopata sehemu katika unyakuo, watakaopata sehemu katika karamu ya harusi. Na hiyo kundi inapaswa kuwa kama vile mwanzo, kuwa moyo moja na nafsi moja, wakifungwa pamoja kwa wengine kama vile Paulo anaandika katika Matendo ya Mitume sura 17 mstari wa 28, kwa maana ndani yake tunaishi na ndani yake tuko ndani yake, tunaungana kwake na tunaungana sisi kwa sisi kwa neema ya Mungu wetu. Na hivyo ndivyo mnajisikia mkijifunga kwa Mungu na mkifungana sisi mkiungana nini, kwa nini na kweli hiyo uhusiano ya kweli ingali iko pale au tuko pale tu, wa mmoja kwa wengine, wako pale karibu na wengine, na kose pia tungana, pigana pigana mabega, hapana. Lakini sisi kwa sisi tukifungana pamoja, tukiungana pamoja na hiyo, inamaanisha maana ya, ya muganda wa malimbuko iliyoweza kuonyeshwa mbele ya, ya mwisho ya Pentecost, hiyo ilikuwa katika ganda la kale. Mnajua kwamba kulikuwa wakati wa Juma saba katika hiyo matatu iliyo siku makumi tano ilikuwa ni siku ya Pentekoste. Tusoma nini katika Agano Jipya? Wakati siku ya Pentekoste ilipofika, walikuwa wote katika mahali pamoja, katika mahali pamoja wakiungana moja kwa moja, wakusanyika pamoja, na kukawa kelele mbinguni, na kisha baadaye iko kama vile kelele kubwa, na wote wakajazwa na Roho Mtakatifu, walikuwa wakiungana na Mungu na wakiungana wao kwa wao kwa ndani kwa umoja na hiyo ndiyo umoja katika roho ambayo Yesu ye mwenyewe aliweza kuombea umoja wa kiungu Yohana 17:23 mimi ndani yao na wewe ndani mwangu ili wote waweze kuwa moja na ni hiyo ndiyo Mungu atakayofanya kwa mwisho hivyo hivyo, kama vile alivyofanya kwa mwanzo. Siwezi kufanya tofauti ila kuamini Mungu, hiyo haiwezi kuwa na maana kwangu kwa kutangaza tu neno kama siwezi kuamini, kama siwezi kuamini kutoka kilindi cha moyo wangu, ya kwamba katika hii uamsho wa mwisho ndani ya hii kizazi cha mwisho, ndani ya hii kizazi cha mwisho cha kanisa kupitia ujumbe wa mwisho wa Mungu, kanisa litaitwa na litatayarishwa na kupambwa, na kisha baadaye litaweza kuchukuliwa na kwenda kumulaki bwana harusi. Kama singeliweza kukubalishwa na hiyo, ingekuwa vyema ili nisiweze kusimama mbele hapa ili nisiweze kusimama mbele hapa, lakini Mungu alituma ujumbe katika wakati huu. Tushaka ionyesha mara nyingi, na hiyo ndiyo inayotofautisha na wengine wote. Tunaisema katika unyenyekevu wote, kama vile ilivyokuwa wakati huo wakati wa kuja kwa kwanza kwa Kristo. Hizo miongozo tofauti za kizehebu zilikuwa siku zote, wao wote walikuwalikuwa wakisimamia kitu fulani, walikuwa, ki, walikuwa, walikuwa wamejipangia wao wenyewe mambo fulani. Lakini hapo hapo ujumbe wa unabii na mwito ukakuja ukatupwa katika jangwa na wale wote waliokuwa pale waliokuwa tayari wakakuja wakapokea, na maandiko matakatifu yanasema kwamba wakabatizwa kwa ubatizo wa Yohana. ilikuwa na husu nini? saha ya Mungu ilikuwa imegonga muda, ilikuwa imefika, ili itimilike yale ambayo ilikuwa imesemwa kutoka kijwa cha nabii Isaya kwenye sura 40 kwenye musara wa tatu na pia kupitia Malaki sura tatu musara wa kwanza ya kwamba siku ya wokovu ilikuwa imeamka, njia ilikuwa imetayarishwa, taifa lilikuwa limeitwa, na hapo hapo Agano Jipya ikaanza kufuata safari yake na sasa inakamata mwisho wake, inafika kwa mwisho wake. Sasa tunafika kwa mwisho wa habari ya ukovu ndani ya gano chipya, nasi sasa tunafika tena katika wakati wa unabii ambayo iliyo tofauti na wakati wote wa kanisa, tofauti ya ya wakati wote wa kanisa. Hakukuwa hata kizazi kingine katika habari ya kanisa ambayo ilikuwa na tabia ya kinabi. Walifunzwa, waliweza kuhubiriwa, waliweza kutangaza injili na waliweza kuandika, nasi tunafurahi, tunashukuru Mungu kwa ajili ya hiyo. Lakini katika hii mitumikio yote na hiyo wakati yote ya zamani ilikuwa ya lazima, ili iweze tuleta katika wakati huu wa sasa, na hiyo hangeliweza kufika kwa dakika moja au kwa hatua moja, lakini Mungu alifanya hatua yake ya kwanza, aliweza kutefanya matarisho kama okusikia katika mahubiri iliyo tafsiriwa. Tumefika sasa kwa wakati ambao habari ya wokovu inasemeka kwa bachache, na Mungu kwa neema aliweza kutufungua macho kwa maneno haya. Kwa shukurani tunaweka umuhimu juu ya neno la Mungu katika kukubalishwa yote. Na hapo Mungu anajua mioyo yetu, anaipima na pia matumbutumbo na mafigo. Nasi tunapenda Mungu kwa wetu kwa moyo wetu wote, tunapenda neno lake takatifu na la ladamani kwa moyo wetu wote. Mbingu na dunia vitapita na matafsiri yake yote, lakini neno la Mungu litadumu milele na milele. Matayo Nasi naamini ya kwamba neno hili liko ndani yetu, nasi tuko katika neno hilo, na kama vile nilivyosema, tunachukua neno na neno linatuchukua linatubeba, tunalinda neno na neno linatulinda. Tunasoma nini katika barua kwamba kwa sababu ulilinda neno langu, na mimi nitakulinda katika jaribu inayotakao kuja juu ya dunia yote nzima. Ufunuo sura tatu mstari wa kumi. Mungu ana kanisa, ana kanisa neno, na kama vile Bwana yeye mwenyewe alikuwa neno lilofanyika mwili, na andiko za Biblia ambazo zilizokuwa zikilinganishwa na yeye zilikuwa zikitimilika kupitia yeye, na iko hivyo, hivyo kwa ajili ya wakati huu yale nayo tungoja sasa au tunayohitaji sasa ni uvumilivu. Uvumilivu ni ya lazima sana kwetu, ili tuweze kupata ahadi za Mungu na hiyo yatafanyika nyuma ya utimilifu ya kufanya mapenzi ya kiungu. Waebrania kumi mstari makumi tatu na sita. Saa itakuja ambayo hatutaweza kuuliza maswali, wakati ambapo hatutaweza kutetemeka, lakini tunaweza kutambua mapenzi ya Mungu tukiwa chini ya uongozi wa Roho Mtakatifu hatutakuwa na hitaji ya kuweza kujua siku mbele. Hatuna hitaji ya kuweza kuzungumzia hata siku, lakini tukiwa chini ya uongozi uongozi wa hapo hapo wa Roho Mtakatifu tutaweza kutambua mapenzi ya Mungu ndani ya makusanyiko siku hiyo katika saa hiyo na kuweza kufanya katika, ha, katika wakati huo au kuitenda hapo hapo na Mungu atakuwa macho hivyo hivyo, hivyo shaka isema wakati wa mafunzo yetu akose imefika mwisho wake. Sasa swali ni ya kujua kama tuliweza kuelewa yote na kama tuliweza kushiacha ili tuweze kujipanga kulingana neno, kwa neema ya Mungu, ili tuweze kukamata nafasi yetu na kusema, Bwana, unaweza kunitumainia mimi, niko kwa upande wako. Mungu anataka ili aweze kutufanya watu ambao walio kwa upande wake wa au walio tayari kwa ajili yake na iliyo njema. Ni kwa sababu hatuna hitaji ya kuweza kutangaza kitu fulani kilicho cha kipekee, lakini tunahitaji ya kuhubiri neno, na neno hilo lilo kwa kwa mwanzo liko hivyo hivyo. Sasa kwa mwisho na kama vile lilivyokuwa na uwezo wake kwa mwanzo, kupitia wale wote waliolipokea, litakuwa na uwezo wake kwa mwisho, kupitia wale wote ambao waliolipokea. Neno linahitaji kushuhudiwa kwa kiungu na si kama vile neno tena, lakini kama vile kushuhudia na kujulisha imani yetu, kama vile uhakika. Tunasema yale tunayoamini, kwa maana kila mtu anaweza kusema yeye unaamini, lakini kama tunaweza kupita katika hizi mashirika mamia na mamia ya imani na maelfu na maelfu na, ma, na ma milioni ya watu na wote wanaweza kusema kwamba yeye ninaamini. Na hapo sasa kunakuja sasa ya kitu ya kujua kwamba ni nani anayeamini, na huyo mtu anaamini nini, na hiyo inaendelea hivyo. Lakini wakati tunapozungumza kuhusu imani, nataka kusema ya kwamba tunazungumza kuimani ku... tunazungumza imani kama vile andiko linasema na hakuna kitu kingine, naamini ya kwamba waliweza kuuliza Yohanes Rao, waweza kuuliza Yohanes Rao kama alikuwa tu muamini tu kama vile matamshi yanavyosemeka, au kama alikuwa m, m, m, kama vile alikuwa Mkristo kama vile namna ya Biblia alisema, ndio mimi ni muamini au Mkristo kama vile Biblia nasema. Acha iweze kuwa hivyo, tuweze kuitamani hivyo. Na ili tuweze kuonyesha pia katika matamshi ya Biblia unaweza kutambua tofauti ambayo iliyokuwa haijaweza kutambulika katika miaka ile 20 miaka 20 iliyopita. Au iko kama vile matamshi ya watu wote kama vile watu wanasema au ukweli kama uko Mkristo kama vile Biblia inasema. Hapo ndipo tofauti inaweza kufanyika. Mungu aweze kutupatia neema yake. Ili Wakristo wanaoamini Biblia nasi tuweze kuwa sehemu ya hao Neno Mkristo ina maanisha kwamba aliyepakaliwa, mpakaliwa, ili tuweze kuwa waamini ambao waliovikwa na Roho Mtakatifu wao, kama vile wapakaliwa wa Mungu, wavikwe, wabebeshwe na kupakaliwa na Roho Mtakatifu. Inawezekana kwamba kama unaweza kuonyesha kulingana na maandiko matakatifu, hakuna mtu aliyenahitaji kuweza kushambia kwamba yeye ni Mkristo kama hakupakaliwa na Roho Mtakatifu kama vile Kristo alivyokuwa. Hiyo ndio matokeo, mnaweza kuita kama vile ya huzunisha au mnaweza kuita kama vile kama unaweza eh, kumuita kwamba yeye ni wa wa furaha au kama vile mnaweza kumuita kama vile unavyotaka lakini, hiyo ndio kumalizia kwa mwisho, neno Mkristo inamaanisha mpakaliwa na neno mpakaliwa inamaanisha kwamba umepakaliwa na Roho Mtakatifu. Petro aliweza kuisema kwa marefu kupitia Yesu Kristo aliyepakaliwa na Roho Mtakatifu na kisha akatoka ili aweze kufanya mema na ndiyo maana jina la, jina la Mkristo litokee au Kristo. Matendo ya Mitume sura kumi mstari wa makumi tatu na nane. Na hivyo hivyo ndivyo Mungu atakuwa na kanisa iliyojengwa juu ya neno lilopakaliwa na Roho Mtakatifu ili waweze kukusanyika kama vile huu mmoja wa kiungu, ni ya lazima sana na sio tu kama vile mafunzo au mafundisho lakini kama vile mazoezi. Yote ambayo Mungu aliyofanya ndani ya Kristo haikukuwa tu ahadi au mafundisho, lakini ilikuwa ni kitendo: kuzaliwa kwake, ubatizo wake, ubatizo wa Roho Mtakatifu, mateso yake, kufa kwake, kuzikwa kwake, kushuka kwake kuzimu, kufu, ufufu, ufufuko wake na kupanda kwake mbinguni yote yalikuwa na matendo na kila mazoezi ambayo tunayoambiwa katika maandiko matakatifu ambayo wandugu na wadada waliweza kuishi kwa mwanzo pamoja na Mungu. Leo hiyo iko kwa upande wetu kutoka kwa Mungu kama vile walivyoipokea kwa mwanzo, au Mungu alishakabadilika? Hapana, tunaamini ya kwamba tumerudishwa kwa mwanzo kwa mwanzo, na hiyo pia nayo ni sehemu ya hiyo, ili nasi tuweze kufanya hayo mazoezi mamoja. Sasa tukiwa tumejazwa na shukurani, nitaka kusoma tena andiko fulani ambayo ndani yake neno linawekwa kwa nafasi ya kwanza au waziwazi. Niweza kuitamka waziwazi hapa sasa hivi: kila wakati watu wanapogeuka kutoka kweli moyo wangu unapasuliwa kama vile inavyoandikwa ndani ya Wakorinto wa kwanza sura 13 ya ja kwamba upendo unafurahia kweli. Wakorinto wa kwanza 13 mstari wa 6. Na mahali ambapo upendo wa kiungu, kweli kweli. Mahali ambapo upendo wa, wa kiungu inakuwa ndani ya mtu unafurahi kwa ajili ya kweli na kweli na sio yale ambayo unasema wewe au mimi nayo sema, lakini kweli ni yale ambayo Mungu aliyosema. Kweli ni neno lake. Na Bwana yeye alisema ya kwamba mtajua kweli na kweli itawaweka huru, Yohana 8:32. Ndani na ya Nabii Isaya kwenye sura ya 66 kwenye, kwenye mstari wa 5 inaandikwa Isaya 66:5, mstari wa Musikie neno la Bwana. Nini munawo tetemeka kwa sababu ya neno langu Oh. Uh. Ni matamushi gani ni maneno gani? Tume kusha kusikia na kusoma neno la aliko katika neno la kuanzisha kwenye sura hamsini na moja Isaya hamsini na moja musoro wa ine Isaya makumi tano na moja mustari wa ine, munisikilize watu wangu, nategeni masikio kwangu, taifa langu, maana sheria itatoka kwangu na nitasimamisha hukumu yangu iwe nuru ya makabila ya watu. Na hapa Bwana anazungumuza kwa taifa lake. Isaya makumi tano na moja mustari wa ine, munisikilize na si kusikiliza wainjilisi au wahubiri au watu, yale ambayo watu wote wanaweza kuhubiri, lakini munisikilize. Mstari wa nne: munisikilize watu wangu, ikilingana na neno la Yohana ya kwamba kondoo zangu husikia sauti yangu, Yohana 10 mstari wa 27. Mungu anaita taifa lake, naye pia anahuzunishwa sana, anahuzunishwa sana wakati taifa lake linaposikia sauti nyingine lakini siku itakuja ambayo tatambua ya kwamba wale wote ambao waliyoangaziwa ambao waliyoonja Roho Mtakatifu na ambao walioweza kupokea neno la damani la Mungu na ambao waliyoweza kugeuka tena mbali nalo, hawataweza tena kurudi, kwa maana watakuwa wamevuka mustari ambayo haipashwa kuvukwa Waibrania sita Musa Waibrania sita Musa wa nne. Tunaweza kufanya upumbavu wowote kwa maana sisi ni wanadamu, na Mungu anaweza kuisamehe na ashaka isamehe, lakini aliagiza neno lake Am, aliweza kutupatia maneno yake ambayo hatupashwe kuvuka, na tazama yale aliyosema Isaya 51 mstari wa nne. Mnisikilize watu wangu, na tegeni masikio kwangu, taifa langu, na sio watu wote, lakini wale walio sehemu ya kusanyiko lake, walio sehemu ya kusanyiko lake, wale walio taifa lake, wale watakubali mafunzo mafundisho yake, na wataweza kubali ma na watashukuru sana kwa ajili ya hiyo, na wengine watakwenda haiwa, watahusu na yale ambayo wa Mungu, hawatakubali hawatafuata yale ambayo mwalimu fulani au daktari fulani anaweza kufundisha, au ninahitaji fulani ya kitabu fulani kwa namna hii iliyo na ndani teolojia hiyo, mambo yote ina mafaida gani? Lakini tuna bwana mmoja, tuna imani moja na ubatizo moja, na hiyo inabaki hivyo hivyo mpaka mwisho wa Efeso 4:5. Na wote wanapaswa kunyenyekea mbele ya Mungu na kunyenyekea mbele ya Mungu, na mtu asiye taka hiyo, hata uweza kuwa anahitaji kufanya hivyo, kwa maana atakuwa amechelewa siku zote. Lakini leo tunaweza kukiri jina la Bwana wakati saa ya nebe itakapomalizika wote ambao hawakutaka kufanya hivyo, waliokuwa wakijisikia wako vizuri, walikuwa wakijisikia wako vizuri sana, wataweza kufanya hivyo. Sitaki kuweza kusemu, sitaki kuwa sehemu ya hao, lakini nataka kuweza kuwa katika usalama, katika Yerusalemu mpya, katika wakati huo, na hapo itakuwa matendo hatari sana mazuri sana, msura ine Isaya 51, mnisikilize watu wangu, na tegeni masikio kwangu, taifa langu maana sheria itatoka kwangu, haleluya! Na hivyo ndiyo andikwa katika nabii, wote watafundishwa na Mungu. Isaya 50 na 4, Mathayo 13. Mbona kuamini hi, hii ni wakati wa kimafundisho ya kiungu ambao tunaishi sasa ndani, na hivyo hivyo katika wakati huo, oh, kama vile watu waliweza kutambua kwamba Paulo aliweza kuwekwa na kusimamishwa hapa na watu wa Mungu walikuwa pale nao, na hapo sasa Paulo anaweza kuambia kwamba mliweza kupokea neno la kuhubiri na si kama vile neno la watu lakini mlipokea kama vile neno la Mungu, kama lilivyo, kweli, kweli. Ambili, neno la Mungu na kama lilivyo kweli kweli. Wathesalonike wa kwanza sura mbili mstari wa kumi na tatu na lilikuwa neno la Mungu. Na Paulo anaweza kusema kwamba yote niweza kutoka kwa, niweza kupokea kwa Bwana nami niweza kuwaletea hiyo. Wakorintho wa kwanza sura 11 mstari wa 23. Na Mungu ana watu ambao wanaopenda neno lake. Timoteo wa pili sura ine, na hiyo ni onyo, na hiyo inalingana wakati wa mwisho, na nakuvaisha kwamba tunaelewa ya kwamba tu kwamba tumefika kwa wakati wa mwisho. Timoteo pili sura in neno moja ambayo tuweza tu kushaka kusoma si sote kwa mara nyingi, na mimi pia nakuhusu na wengine wengi. Timoteo wa pili sura sua Timoteo wa pili sura nne. Timoteo wa pili sura nne mstari wa kwanza ninakuagiza mbele ya Mungu na mbele ya Bwana Yesu, mbele ya Bwana Yesu Kristo ambaye atawahukumu walio hai na waliokufa, na kwa kuonekana kwake na kwa ufalme wake. Tunaonyesha kwamba hapa mambo yanaonyeshwa ikiwa tofauti, moja ni kuonekana kwake wakati atakapokuja ili aweze kuchukua pamoja na walio wake wote wanaopenda kuonekana kwake. Paulo anaandika nini? Inaweza kuwa inaandikwa mahali fulani, hapa ndiyo inaandikwa katika sura hiyo moja kwenye mstari wa nane. Timotheo wa pili sura nne mstari wa nane, na nyuma ya haya nimewekewa taji ya haki ambayo Bwana mhukumu wa kweli atanipa siku ile wala si mimi tu, lakini watu wote pia wanaopenda kuonekana kwake. Ni kusema sasa, kitu moja ni kuonekana kwake na wakati atakaporudi, na ni hivyo ndivyo neno linavyotamka ya kwamba atakapoonekana tutachukuliwa pamoja naye na tutaweza kukutanana naye katika mawingu, tutaumulake katika mawingu. Na kisha inasemeka ya kwamba na ufalme wake ni kusema, nyuma ya karamu ya arusi, atarudi ili aweze kuweka ufalme wake hapa chini. Unaweza kusoma hiyo katika andiko fulani za Biblia, sana sana katika Ufunuo sura 19 kwanza kwa mstari wa 11 na Ufunuo 11 mstari wa 15 na andiko zingine au shairi zingine lakini nayo ni husu hapa sana, mstari wa pili, Timoteo wa pili sura 4 mstari wa pili: hubiri neno, uwe tayari wakati unaokufaa na wakati usio kufaa, hamakia, kemea, onya kwa uvumilivu wote na mafundisho. Sijua andiko ingine ya Biblia ambayo inayosema kwamba uhamakia, kama inayosema kwamba inayosema kuhusu neno la Mungu. Timoteo wa pili sura ini mstari wa kwanza, ninakuagiza mbele ya Mungu na ya Bwana Yesu Kristo nikusema sasa. Hapa kilo yote inafunuliwa hapa, haihusu kitu fulani kyepesi ki umuhimu, yote iko hapa inafunuliwa hapa, inahusu kuwa au usiwe Ay, hili ni neno la nguvu sana. Sijui yale watafsiri wengine waliweza kuingiza hapa kama vile neno lakini inaandikwa na hi, e kwa namna hii hivi ya kwamba ninakuagiza mbele ya Mungu na ya Bwana Yesu Kristo ambaye atawahukumu wahukumu walio hai na waliokufa. Na kisha kuna kuja kitu acho chenyewe. Mstari wa pili. Ubiri neno uwe tayari wakati unaokufaa na wakati usiokufaa. Kwa ajili ya mhubiri, wakati itakuwa ya kufaa, lakini kwa, kwa wanaosikia akose, inaweza kuwa kama vile sababu, kama vile haistahili, lakini kinaweza kuambia kwamba hampashu kuhubiri mambo ambayo yasiyokuwa katika neno la Mungu, na hapo sasa inakuwa imemalizika, lakini ni ufunuo wara, wakati tunawaambia kwamba hapashu kuhubiri mambo yasiyo kuwa katika Biblia, kwa wanasema oh, ni ufunuo, tuko na ufunuo. Hapana, lakini sisi tutashuhudia mpaka mwisho ya kwamba Mungu Mungu alisema yote ambayo ipasha kusemeka, naye hakusahau hata kitu moja. Na kama neno linapasha kuhubiriwa na wa uli, na waomba, ili muweze kuamini ya kwamba ni hii ni hii andiko maandiko matakatifu. Maandiko matakatifu ndio ushuhuda iliyomalizika ya Mungu hapa duniani. Na hakuna kitu kinachoenda juu ya hiyo. Mungu anafanya siku zote yale anayotaka kufanya. Lakini nayo husu mahubiri ingine yote nayo baki tuweze kusimama mahali neno linaposimama na mahali neno linapoanza na sisi tunaanza. Nani basi? Inaagizwa na Mungu yeye mwenyewe. Na si maamuzi yetu na sio maamuzi yangu la, au maamuzi yako lakini, ni maamuzi ya Mungu wetu. Na Paulo anaandikia nini kwa Wakorinto? Yule anayeenda mbali na yaliyoandikwa hana Mungu. Wakorinto wa kwanza sura ile mstari wa sita. Hii kitu si chepesi kama vile i watu wanavyoionyesha leo, wakiwa chini ya furaha tu ya kuweza kuzungumza kwamba ni ufunuo, na watu wanaongozwa chini, wanaongozwa nyumba ya nuru na wanawaza wanachukuliwa wanawaza kwamba umekwisha kuishi sehemu ya kwanza ya unyakuo ya unyakuo, na wajui ya kwamba neno la Mungu liliweza kuzungumuza waziwazi kuhusu maneno hayo. Hakuna andiko au maneno iliyoweza kuzungumuzwa iliyokuwa namna waziwazi kama vile ufufuko. Na kama kuna mtu anaweza kujifurahisha ya kwamba hii hey, inafanyika sasa, oh na sasa wafufuko wanarudi katika uzima na kadhalika na kadhalika, tunataka kusahau hiyo. Kama hiyo inafanyika, hakuna mtu ataweza kuzungumzia tena, itakuwa kwa ajili yetu ni uhakika, itakuwa imefanyika, sivyo? Wakati, wakati ufuko wa Yesu Kristo ulipofanyika, wakati ufuko wa Yesu Kristo wa ulipofanyika ilikuwa ni mazungumzo au ni mawazo huko Emauso huko Emausi au Samaria au kitu kingine, au walikuwa walikuwa wameiona? Ilikuwa ni nini? Ilikuwa ni mafundisho, ilikuwa ni kitendo cha kuonekana kubwa. Na iko hivyo hivyo kwa ajili ya kurudi kwa Yesu Kristo, ufufuko, unyakuo, kubadilika, kugeuzwa, hizo zote ni mambo ambayo itakayofika, lakini tunapoyazungumuza hapana, na si kwa kuizungumuza, lakini hapo Mungu yeye mwenyewe ataifanya hapo hapo na kama vile maandiko yanavyosema ya kwamba sisi tunaoamini, na yote ambayo maandiko matakatifu yanasema, nasi tunayamini, na hiyo inakupashwa kuwa waziwazi. Inaomba kuweza kusoma andiko mbili au tatu za Biblia ili uweze kuelewa na kuweza kuona ujumla wa mambo, na wakati matamshi ya watu inaposemeka isiyokuwa ya kweli. Wakorintho wa Kwanza sura 15 ni moja iliyo ya maneno iliyo nayosema kwa waziwazi na wazi ya nguvu sana. Hapa Paulo anasema kwa kwanza sura 15 mstari wa 12, Basi ikiwa Kristo amehubiriwa ya kama alifufuliwa toka wafu, namna gani wengine wana- wenu wanasema ya kuwa hakuna ufufuko wa wafu? Mnatambua, wamoja walisema ya kwamba Kristo ashakafufuka na wengine wakasema ya kwamba hakukukua ufufuko. Na kisha kwenye mstari wa 15, 15, anasema Wakorintho wa kwanza sura 15 mstari wa 15 ndiyo na nasi, sisi tutaonekana kuwa washuhuda wa wawongo wa Mungu kwa sababu tulishuhudia Mungu ya kwamba alifufua Kristo <laughs> lakini hapa sio maneno ya, ya kuweza kuleta maoni yetu lakini tunashukuru kama ilivyosema kwa mwanzo, ya kwamba mambo hayo yote yalikuwa yamekuwa yamewekwa wazi wazi, na ilikuwa imesemeka tangu mwanzo, hii mambo ya mafundisho ya uongo na yote yakasemeka. wakati wa kwanza sura 15 mstari wa 20, lakini sasa Kristo amefufuliwa toka wafu, malimbuko yao walio lala. Yeye yeye kama vile malimbuko, kama wa kwanza tumekwisha kuzungumza malimbuko kuhusu malimbuko, Kristo yeye ndiye mzaliwa wa kwanza au wa kwanza. Yeye ndiye malimbuko ya wale waliokufa kwa maana hapa tunataka kusoma katika maandiko mstari wa ishirini na tano sasa Wakorintho wa kwanza sura 15 mstari wa ishirini na tatu lakini kila mtu kwa pahali pake Kristo malimbuko kisha watu wa Kristo kwa kutokea kwake wakati wa kuja kwake wa kurudi kwake iwe tafsiri yote ngisi inayosema iwe kuonekana au kuja au kurudi kuonekana kwake kurudi kwake na, kuu, na kuuja kwake inahusu kitendo kimoja. Mstari wa ishirini na tatu, lakini kila mtu kwa pahali pake, Kristo malimbuko, kisha watu wa Kristo kwa kutokea kwake. Mstari wa ishirini na nne, halafu mwisho atakuja wakati atakapotoa ufalme kwa Mungu Baba, atakapoondosha utawala wote na mamlaka yote na uwezo wote. Hii ndiyo utaratibu wa kiungu. Kristo kama wa malimbuko na wakati wa kuja kwake au kuonekana, kurudi kwake, malimbuko yote nayo yatatokea. Na kisha sasa kwa mwisho, nyuma ya miaka elfu moja ufufuko ya ujumla ya watu wote. Hiyo ndiyo utaratibu wa kiungu, lakini inahusu zaidi ya hiyo. Inahusu kwangu kuweza kuingiza ndani ya mwili wetu na ndani ya nafsi yetu, ndani ya nafsi yetu na ndani ya roho yetu, ndani ya damu yetu, ndani ya mifupa yetu na m... mafuta ya mifupa yetu yale ambayo Mungu aliyotupatia katika neno lake na sisi tumesha kuichunga katika hali yote tusiweze kupigwa pigwa na mafundisho yoyote, munaweza kuisoma nyinyi wenyewe kwanza, kwa mstari wa 15 na moja ya Wakorinto wa kwanza 15 inayohusu ufufuko. Ninarudia huko kwa maana kunafanyika mambo fulani karibu yetu ambayo yasiyoweza kutufurahisha. Tuende, twende kwa Ufunuo sura moja mstari wa 9 kwa maana ni hapo ndipo Yohana anashuhudia yale aliyotaka kusema, yale ambayo alipaswa kuleta. Ufunuo sura moja mstari wa tisa sehemu ya pili, mstari wa tisa. Nilikuwa katika kisanga kinachoitwa Patimo. Kwa ajili ya neno la Mungu na kwa ushuhuda wa Yesu Kristo alikuwa huko. Mnajua nyinyi wote, nilikuwa huko. Mimi huko katika hiyo shimo la jiwe huko, kulingana na tafsiri, Yohana naye alikuwa huko, na mimi nifika huko nikasoma ufunuo yote nzima, nilisoma tena na nikashukuru Bwana, kwa maana nilikuwa na heri ya kuweza kuishi katika wakati huo, ambayo mambo ambayo yaliweza kufunuliwa kwake yale yaliyofundiwa huko kwake nayo yanafanyika sasa katika wakati wetu. Hamuwezi kuazia yale ambayo yanaoweza kufanyika katika roho ya mtu katika mu, muda kama huo, kuweza kujua ya kwamba ni hapo ndipo na ni hapo ndipo Mungu alizungumzia, na kisha kuweza kutambua ya kwamba nasi sasa tunaishi katika wakati tunaweza nasi kusoma nasi, kuweza na sio tu hiyo lakini kuishi kuishi utimilifu mbele ya macho yetu kuliko yale ambayo yaweza kusemeka mbele. Na hapo sasa, mioyo inajaa shukurani. Mungu alikuwa na watumishi wake na wajumbe wake, alizungumza kupitia wao, na sasa wakati imefika sasa, si kwetu kitabu ambacho kinaweza kuwa kimefungwa kwa mihuri saba, lakini ni kitabu kilicho wazi, iliyo ndani, iliyo wazi, neno lilofunuliwa, na sio tu neno lililoandikwa, lakini neno lilo hai, neno lilonenwa, neno lilofunuliwa, limegeuka kwako na kwa ajili yangu, kwa neema ya Mungu wetu neno ambalo nalo tuzungumzia, neno ambalo nalo kitu fulani cha kutuambia, neno ambalo linalokuwa na maana yote kwa ajili yetu, neno ambalo tumefungwa kwalo kupitia Roho Mtakatifu, liloandikwa kwa wakati huo, lakini sasa limegeuka kuwa uhakika sasa. Kama niweza kukumbuka tena, kama niweza kukumbuka hiyo tena, niweza kusoma tena leo katika kitabu changu kidogo. Wakati ndugu Branham alikuwa wa huko katika milima, na wakati giza au wingu liliposhuka, wingu liposhuka, lipo sauti ikasikilikana ya kwamba Shrudi, rudi kwa maana wakati wa kufungua mihuri saba imefika. Mara ngapi shaka sema hiyo hapa, mamilioni ya waamini hawajui yale ambayo Mungu anayofanya katika wakati huu. katika wakati wakati au wetu wanaimba Mungu wanaomba kitu, wanamheshimu wanaabudu, hawana kitu cha kusema tena. Makusanyiko ya kiungu iko ya kizehebu sana, iko nzuri kwa namna yao, wako na hali nzuri, wako na mafundisho mazuri, wahubiri wamefunzwa vizuri, yote wako nayo. na nasitaki kuweza kubadilisha au oh, kuzungumza pamoja nao na nahitaji niweze kuwa Betlehemu katika mameza niweze kwenda huko katika nyumba huko, kama mimi ni katika mapenzi ya Mungu inakuwa imenitosha, na pia hasa hiyo meza inanistahili. Inakuwa na maana gani kama neno la Mungu linataka kutimilika kuhusu hayo hapa? Kwa sababu ya neno, tuna neno la Mungu hapa. Yohana alisema ya kwamba kama tunaweza kufanya kitu fulani hapa tena, iliyo kama vile onyo inayotujia kila mara na ambayo itakayokutujia siku zote wakati ngurumo saba zipo sikilisha sauti yake, agizo ya hapo hapo ya Bwana, ya sauti yake katoka mbinguni kakuja na kusema kwamba usiandike, usiandike, usiandike yale, yani ambayo ngurumo saba zinasema. Ufunuo sura 10 mstari wa 4. Na hivyo hivyo neno la Mungu, agizo ya Bwana ya kwamba usiandike. Sasa namna gani naweza kusoma kama hayo hayandikwa? Sasa namna gani za kuhubiri kama hiyo haiko kama vile neno la Mungu, ili niweze kuhubiri kuhusu maneno hayo. Lakini kisha sasa kunakuja maneno i, na mawazo ya watu somba, ya, ya kwamba oh, ni ufunuo ufunuo. Watu wanasema kwamba ni ufunuo. Narudia tena mara moja, Mungu ni wa milele, anafungwa siku zote kwa neno lake, na tunaamini ufunuo wa neno lake na tunaamini ufunuo wa roho. Lakini ufunuo wa roho ni ufunuo wa neno, na hiyo siku zote itali italingana neno la Mungu. Ufunuo wa neno na ufunuo wa roho vitakuwa siku zote moja kwa moja vikiungana neno la Mungu. Na hiyo hiyo pia, nami niko wazi, ninahitaji makusanyiko ya ukauka mahali ambapo neno la Mungu litaweza kutuambia kuliko ufuraha ya nje ambayo sio kuwa na uhusiano na Mungu na ambayo pia haiwezi kutuongoza kwa Mungu. Na wazi ya kwamba ndugu kupe hata uweza kunisikia vibaya tuweza kuzungumza dakika mbili au tatu tukiwa pamoja. Aliniambia kwamba ni kwa nimezungumza kwa bwana kwa saa fulani iliyopita, na hapo hapo je sauti kaniambia kwamba uendelee kwa njia hiyo, na nikajibu nikamwambia ndugu yangu, ninakubali hiyo. Sisi sote tunajibu hiyo moja ya kwamba nasi tunafuata njia ya Mungu mpaka mwisho, iwe yoyote inayofika, sivyo? Tunaweza kukimbilia kwa kushoto na kwa kume kwa wakati mmoja hapa, kwa wakati mwingine huko, au tunaweza kusema hapa, katika unyenyekevu wote, kwa utukufu wa Mungu. Katika hii miaka karibu kumi iliyopita hatukuweza kubadilisha miongozo au mafundisho au kubadilisha ma ujuzi, lakini siku zote tulikuwa tukiongozwa kwa kilindi. Ah, ni kweli tuliweza kuongozwa, tuliweza kuongozwa kwa kilindi sana lakini hatukuweza kubadilisha kitu fulani mpaka leo. Na pia hata kazi ya sehemu inayotoka kwa Mungu inakuwa kamilifu ndani yake mwenyewe. Mnajua ya ni maisha nini, kazi yetu ni ya sehemu, lakini yote inayotoka kwa Mungu tunaipokea kwa sehemu. Lakini kama hizo kazi zote za kiungu, kama hiyo yote sehemu ya kiungu iko ndani, inaunganishwa pamoja, ni kusema pale ya mambo ya Mungu inakuwa imepangwa na kumalizika. Naamini hiyo kwa moyo wangu wote. Kazi ya Mungu iko kamilifu ndani yake mwenyewe. Na wakati inapokusanyishwa pamoja, inakuwa kitu fulani cha utukufu. Mungu kwa sababu ya neno la Mungu na kwa sababu ya ushuhuda wa, wa Mungu wa Yesu, ushuhuda wa Yesu. Yohana anasema kwenye kisanga cha Patimo alikuwa Ame, neno la Mungu liweza kuwekwa kwenye kisa, kwenye kinara cha taa kupitia huduma ya ndugu na na neno la Mungu na ufunuo na ushuhuda wa Yesu Kristo ni ufunuo wa neno la Mungu. Ushuhuda wa Yesu Kristo na ufunuo wa Yesu Kristo ni neno la Mungu, na yote natembea pamoja na pa nasema. Na tena yule asiyeweza kupokea ufunuo wa kiungu hawezi kutambua anti Kristo ni nani, hataweza kumtambua. Lakini ufunuo inaanza mahali ambapo tunapoweza kutambua yale ambayo tunaweza kuonyeshwa hapa katika neno la Mungu, sivyo? Kama Kristo anaonyeshwa kwetu waziwazi wazi na kufunua kwetu kama vile anafunua kwetu namna gani? Sasa ni upepo ndio anatuletea yeye? Hapana. Tunasoma neno la Mungu, tunasoma yeye ni nani? Tunasoma yeye ni nani au kama yeye iko namna gani? Tunasoma iko namna gani? Na hapo hapo Roho wa Mungu anakuja anatukubalisha na anatufunulia tuna na tunamuona na tunamuona chini ya msingi wa neno la Mungu. Hilo ndilo ufunuo wa kiungu, huo ndio ni ufunuo wa kiungu. Na hiko hivyo hivyo kwa ajili ya mambo yote. Kuna watu wanaosoma na wanaojua kitu fulani juu ya Antikristo na wanawaziwa wanawazia wanawazia mambo yote, mnajua, wanamtafutia huko Afghanistani, Teherani, Yerusalema na Moscow, lakini wanamtafutia mahali ambapo asipokuwa. Na wakati napo angalia katika batiko matakatifu katika neno la Mungu, napo soma kuhusu hiyo milima sa, saba. Na hiyo maelezo yote naweza kusema tu. Naweza kushika kwenye kimambazi na nikifanya tik tak na, Naweza tu kusema kwamba iko kama vile e, ta, kama vile saha Ufunuo kumi na saba mtuna tisa. Na kuweza kutambua kwamba hiyo maelezo ya Antikristo iko pale. Na hiyo inatupewa kwa tukupitano mtakatifu. Na tunaweza kushukuru sana kwa maana tuliweza kupewa hiyo yote kwa marefu katika Biblia. Na wakati naposema hiyo, sina nia fulani, lakini hivyo ndivyo neno la Mungu liweza kutupatiwa ili tuweze kujua mambo yote. Na si kujua mambo yote kuliko wengine, lakini kuweza kutambua kweli na kuweza kuweza kuona tofauti. Kwa maana sasa kila mtu ambaye anayekunywa kwenye kikombe cha Antikristo anakuwa hiyo maneno matamu shima moja ya utawa kwamba Kristo alisema kwamba tuweze kuwa moja, lakini sio hiyo umoja ambao aliweza kuombea. Naweza kuambia wazi wazi, naweza waz. kukubalisha hiyo. Aliombea umoja wa kiungu kwa ajili ya bibi ya harusi wake, kwa ajili ya viungo vya mwili wake, kwa ajili ya kundi lokombolewa kwa damu, wanaomwamini kwa kweli, wao ndio mali yake. Lakini huyo adui wa zamani anakamata kila neno huko, anai anaingiza katika mawazo yake na maoni yake, na kisha analigeuza kama vile shetani alikuwa akifanya siku zote katika, na kama vile alivyofanya tangu mwanzo katika bustani ya Edeni kupitia nyoka. Lakini asante kwa Mungu kupitia neno lake la damani, na yule anayesoma Mathayo 28 na asiyekuwa na ufunuo wa roho atarudia na kujirudia tena kusema kwamba oh, inaandikwa hapa, oh, inaandikwa hapa. Na huyo mtu atasimama pale, anakaa pale bila hata ufunuo. Lakini wakati ufunuo unakuja, tunaona yale yanayoandikwa hapo na Roho anaanza kutembea pamoja na sisi, na tunaenda na kusema kwamba, ngoja hapa inahusu jina. Na hapo sasa tunafuata uongozi wa Roho, na hapo tunasikia kutoka zaidi na zaidi, namna gani nuru inakuja kupitia kweli. Ni ufunuo wa kiungu mahali ambapo neno na roho kwa kundi lokombolewa kwa damu linaweza kufunua mapenzi ya Mungu na yeye mwenyewe, na yote hiyo katika mpango wake. Ni ufunuo ambayo inayotoka kwa Mungu, ambayo iliyoweza kujengwa juu ya neno, linalotoka katika neno, na linaloongoza katika neno, na linalolingana siku zote vile vile Wazi wazi toka mwanzo mpaka Ufunuo sura 22 aku akupashu aku, aku kwa kupingana. Kama kuna kupingana kuko iko ndani ya kichwa chako na ndani ya kichwa changu ndani ya hali fulani, ndani ya vitabu vyetu, ndani ya vitabu vyetu mahali fulani, lakini si ndani ya Biblia. Lakini hapa mambo yote yako wazi na tunashukuru Mungu kwa ajili ya hiyo. Hubiri neno, kwa maana tutakuja wakati ambao watu hawataweza kukubali mafundisho matakatifu. Timoteo wa pili sura ine mstari wa pili. Na sasa wakati hiyo sasa imefika kwa uchao, na watu hawatambue, pia na pia katikati ya wale ambao wanaotumikisha huduma ndugu namu kwa ajili yao wenyewe wanaendelea ijapokuwa hayo yote kusema na kuambia wanaowasikia ndiyo. Ah, nabii alikufa. Tazama sasa Mungu anilisha kazi yake pamoja nasi na hawatambue hiyo, kwao iko kama vile kitu cha kawaida kwa maana yote imekwisha kumalizika, ya kwamba anga imekwisha kuumbwa. Paulo naye aliweza kupita, aliweza aliweza kuenda, aliweza kufa, lakini lakini pia oh, Petro naye hai haiko katikati yetu. Oh, tazamba na Elia sasa haiko tena katikati yetu, lakini maneno yote iliweza kutamkwa na manabii wote na wamitume wote ingali hai Bwana alichukua nabii lakini akatuchuki akatuachia neno lake. Mbingu na dunia vitapita lakini neno lake na dumu milele. Na wakati wote napo dumu ndani yetu na hivyo hivyo tunapo dumu na neno hilo nanyi hamwezi kufurahi kwa ajili ya hiyo. Sasa kama watu wana sababu ya kuweza kujifurahi kwa sababu ya mawazo yao ya kujiwazia nasi hatuna hitaji ya kuweza kushukuru Mungu kwa ajili ya neno lake la kweli. Kitu gani kinaweza kutufikia? Roho wa Mungu anataka atushike. Tunapashwa kuweza kutambua yale ambayo tuliweza, tunapashwa kutambua yale ambayo tuliweza kupewa, na hapo sasa tuweza kushukuru kwa moyo wetu wote na kwa nafsi yetu yote. Amina.