Sifa na shukuranzie kwa Bwana wetu kwa maana aliweza kuangaza nuru yake juu yetu katika siku hizi, na pia aliweza kutuangazia kupitia Roho Mtakatifu wake mwema, na pia aliweza kutuongoza na kutuingiza katika neno lake. Tunashukuru sana kwa sababu tunauza kuwa tena hapa kwa ajili ya kuabudu na kusoma neno lake ili tuweze kusikia sote pamoja neno lake ili tuweze kupokea yale anayotaka kutuambia kutwambia. Mbele ya kuomba, ningetaka niweze kusoma neno moja la kumbukumbu Kumbu la Torati sura ine. Hapa Musa anazungumuza na taifa la Mungu, au kwa kusema vizuri, Mungu anazungumuza kwa taifa lake kupitia Musa. Na inasemeka kwenye mstari wa kwanza ya kumbukumbu Kumbu la Torati sura ine: na sasa, e Izraeli, sikilizeni amri na hukumu ambazo ninawafundisha ninyi, ili muzitende mupate kuishi na kuingia na kuriti nchi ambayo Bwana Mungu wa baba zenu aliwapa ninyi. Musiongeze juu ya neno ambalo niliwaamuru ninyi, wala musipunguze, mupate kushika amri za Bwana Mungu wenu ambazo niliwaamuru ninyi. Mstari wa tatu. Macho yenu yameona maneno Bwana aliyotenda kwa sababu ya Bali Peori. Bwana Mungu wako amewaharibu katikati yako. Msara wa ine. Lakini ninyi mlioambatana na Bwana Mungu wenu munaishi leo kila mmoja wenu. Msara wa tano, tazameni, nimewafundisha ninyi amri na hukumu kama Bwana Mungu wangu alivyo niamuru, ili musitende katika nchi pahali munapokwenda kuiriti. Musa wa sita. Muzishike basi na kuzitenda, maana hii ni akili yenu na ufahamu wenu mbele ya macho ya mataifa watakaosikia amri hizi zote, na kusema hakika, taifa hili kubwa ni watu wenye akili na ufahamu. Es sonst noch ein Mstari wa saba. Maana taifa gani kubwa lililo na Mungu karibu nao kama Bwana Mungu wetu kila mara tunapomwita. Mstari wa nane. Na taifa gani kubwa lililo na amri na hukumu zenye haki kama Torati hii yote niliyoweka mbele yenu leo. Mstari wa tisa. Ujiangalie basi na kulinda nafsi yako sana, usisahau maneno macho yako yaliyoona, wala yasiondoke moyoni mwako siku zote za maisha yako, lakini ujulishe wana wako na wana wa wana wako. Mstari wa kumi. Siku uliposimama mbele ya Bwana Mungu wako katika Horebo, wakati Bwana aliponiambia, unikusanyie watu, nitawafanya kusikia maneno yangu, ili wajifundishe kuniogopa siku zote wanaoishi duniani, na wafundishe wana wao. Mstari wa kumi na moja. Nanyi na mulikaribia na kusimama chini ya mulima, mulima ukawaka moto mpaka kati ya mbingu, pamoja na giza na wingu na giza kubwa. Mstara wa kumi na mbili. Bwana akasema nanyi kutoka kati ya moto, mukasikia sauti ya maneno, lakini hamukona sura yoyote, lakini mukasikia sauti tu, akawajulisha ninyi agano lake ambalo aliwamuru ninyi kulitenda, hata zile amri kumi akaziandika juu ya mbao mbili za mawe. Bwana akaniamuru wakati ule niwafundishe ninyi amri na hukumu ili muzitende katika nchi ambayo munaivukia ili mwiriti. Basi mwangalie sana nafsi zenu, maana hamukuona sura yoyu ya namna yoyote kwa siku Bwana aliyosema nanyi kutoka kati ya moto. Musa kumi na sita. Musi haribu nafsi zenu na kujifanyia sanamu ya kuchonga mfano wa sura yoyote, mfano wa mwanamme au mwanamke. Musa kumi na saba mfano wa nyama yoyote aliye duniani, mfano wa ndege yeyote anayeruka katika anga, mfano wa kitu chochote kinachotambaa juu ya udongo, au wa samaki yeyote aliye ndani ya maji chini ya nchi. Na usinyanyue macho yako mbinguni na wakati unapoona jua na mwezi na nyota hata jeshi lolote la mbinguni usikokotwe na kuziabudu na kuzitumikia ambazo bwana mungu alizigawia mataifa yote chini ya mbingu zote mstari wa ishirini lakini bwana amewatoa ninyi akawatoa ninyi katika tanuru ya chuma katika Misri, ili muwe kwake taifa la uriti wake kama ni leo tena. Bwana alinikasirikia kwa ajili yenu, akaapa ya kuwa sitavuka Yordani wala sitaingia chini, sitaingia nchi ile njema ambayo Bwana Mungu wako anakupa wewe kuwa uriti lakini sharti nife katika nchi hii. Siwezi kuvuka Yordani, lakini nyinyi mutavuka na kuriti nchi ile njema. Mwangalie nafsi zenu, musisahau agano Bwana Mungu wenu ambalo alifanya pamoja nanyi, wala musifanye sanamu ya kuchonga mfano wa kitu chochote ambacho Bwana Mungu wako alikukataza, kwa kuwa Bwana Mungu wako ni moto unaokula, Mungu mwenye wivu. Mpaka hapa ili neno takatifu na ladamani la Mungu. Tunajua sisi wote ya kwamba Mungu alizungumza na taifa lake la Israeli, kwa namna ya nguvu aliweza kuwatoa katika nchi ya Misri kwa mkono wa uwezo na aliweza pia kuwapatia mtumishi wake nabii, na akaweza kuwafundisha yote ambayo alitaka kuwafundisha. Naamini ya kwamba inalingana na hiyo katika wakati wetu na muda huu wetu, nasi pia tuliweza kuitwa kutoka toka makanisa yote, toka madhehebu yote, au mahali popote ambapo tulipokuwa, na akatufanya kuwa taifa lake na sisi ni wake. Naamini ya kwamba Iyo ni kitu moja kwa ajili yetu, ni kwamba tuweze kuchunga neno la Mungu siku zote, yale aliyopatia taifa lake wachagulio wake katika siku hizi zetu. Tunaona ya kwamba katika wakati ule ilikuwa ni Musa ndiye ambaye angepashwa kutangaza yote kwa taifa, na katika wakati huu Mungu ana taifa lake na mjumbe wake. Na tunashukuru sana kwa sababu tunaweza kutega masikio kwa mambo hayo yote, na basi Mungu atupatie neema ili tusiweze kukamata hii kwa urahisi tu, lakini tuweze kuishika hayo yote kwa moyo, tuweze kushika kwa moyo yale yote ambayo Mungu anayotaka kuambia ndani ya wakati huu. Tunaona ya kwamba ilikuwa ya lazima sana katika wakati ule kuona jinsi Musa kwamba ya kutonola kwamba ilikuwa ni lazima sana, ndio yale ambayo Musa alitaka kusema, sura ishirini na tatu. Mwangalie sana nafsi zenu, msisahau agano ambalo Bwana Mungu wenu aliofanya pamoja nanyi. Ndio hatutaki hiyo iweze kufika wapendo, kwa maana aliweza kufanya pia agano pamoja na sisi ndani ya wakati wetu, na kwamba hatuwezi kusahau yale ambayo Mungu aliyofanya kwa ajili yetu, ndugu na dada, na tunataka tuweze kuambia hiyo kwa watoto wetu na wale wote ambao tunaweza kufikia kuambia yale ambayo Mungu aliyofanya ndani ya siku zetu pia na yale anayofanya pia, kwa maana angali katika kazi, na sisi tuko na furaha sana na tunashukuru sana. Hataki tuweza kuongeza kitu fulani au kupunguza kitu fulani kama vile lilikisha kusemeka katika ndani ya Agano Jipya ndani ya Ufunuo sura 22 mstari wa 18, kama vile Yohana, alivyosema mstari wa 18 Ufunuo 22: ninashuhudia kila mtu anayesikia maneno ya unabii wa kitabu hiki, mtu yeyote akiongeza, Mungu atamuongezea mapigo haya yaliyoandikwa katika kitabu hiki. Mstari wa 19, na mtu yeyote akiondoa lolote katika maneno ya unabii wa kitabu hiki Mungu atamwondolea sehemu yake katika kitabu cha uzima na katika mji mtakatifu, ndizo habari zake zimeandikwa katika kitabu hiki. Hili ni neno la Mungu, hili ni neno la Bwana wetu, nasi tunataka tuweze kuwa makini juu ya hiyo. Akose, watu wanaweza kuongeza au kupunguza kitu fulani, lakini Mungu atulinde ili tusiongeze kuongeza kitu au kupunguza kitu fulani, lakini yale ambayo Mungu aliyosema dumu na inalinda mamlaka yake na kwa ajili ya hiyo tunashukuru sana na tunafurahi. Tunataka tuweze kumpatia sasa utukufu, sifa na mabudu. Tusimame kwa ajili ya hiyo na tuombe sote pamoja kwa ajili ya baraka yake. Mungu mwaminifu, tunakushukuru kutoka kilini cha mioyo yetu, kwa maana tena jioni hii tunaweza tena kuwa hapa tungali katika wakati wa neema. Ulituchukua mpaka katika wakati huu iko kama vile kwenye mabawa ya tai. Bwana, tunakumbuka agano uliyofanya pamoja na sisi Bwana, hiyo inaweza kuwa na faida gani kama tunaweza kuona yale yaliyofanyika katika wakati wa zamani, na kama hatuwezi kuweza kuona yale yanayofanyika katika wakati wetu? O Bwana, tufanzie neema, o Bwana, ili tuweze kushikamana na neno lako, yale uliyosema Bwana, ili tusiweze kuongeza kitu au kupunguza kitu chochote, lakini tuweze kuacha kila kitu chochote kama vile ulivyokisema kwa maana yale uliyosema ni ya kweli na ya haki. Oh, aleluya, tunakupatia utukufu na tunakuomba Bwana, ili uweze kutoa kwetu yote ambayo inaweza kukusumbua, yote inaweza kukuzuwiza, yote inaweza kuzuia Roho Mtakatifu wako ndani ya maisha yangu ndani ya maisha yetu si sote o, oh, Bwana, toa yote ili tunapofungua si sote vinywa vyetu kwa uhuru, tuweze kupatia heshima na na heshima, heshima na utukufu, kwa maana nastahili kuabudiwa heshimiwa na kuabudiwa. Pokea heshima, pokea Bwana, kubali heshima na utukufu na sifa haleluya. Bariki taifa lako lote, watoto wote mahali walipo, pia wale ambao hawakuweza kuwa hapa jioni hii. Fanya neema o Mungu na utusaidie sisi sote tunakuomba. O Mungu mwamilifu, uendelee kutuzungumzia kwa kupitia neno lako takatifu. Na ladamani bariki mtumishi wako ndugu yetu, o Mungu, na ufanye neema na utupatie nguvu ya kuzungumza na nguvu ya kusikiliza. Bwana tunataka, o Bwana, ili tuweze kufungua mioyo yetu na tuweze kupokea neno lako na tuweze kushukuru kwa ajili hiyo. Mabudu iwe kwa jina lako la utukufu la Yesu, amina amina. Tunakaa sifa na shukurani ziwe kwa Bwana kwa ajili ya heri kubwa ambayo tunaweza kuwa nayo ya kuweza kuwa hapa. Na waza ya kwamba kwetu sisi sote ni heri, ni heri kubwa. Sifa na shukurani ziwe kwa Bwana wetu. Hii ni wakati iliyo njema kwa maisha yetu, wakati unapokuwa chini ya utangazaji wa neno la Mungu kama mwamini anaweza kujisikia vizuri wakati anapokuwa mahali pengine huko nje kuliko jinsi anaweza kujisikia vizuri katika makusanyiko ya kiungu, mtu kama huyu anapaswa kujiambia kwamba haja kuwa mwamini. Karamu iliyo iliyokubwa hapa duniani iwe kama vile tunavyoona au tunavyosikia au yale tunaweza kufanya, karamu iliyokubwa ambayo tunaweza kuwa hapa duniani haiwezi kulinganishwa na wakati ambayo tunaweza kumaliza mbele ya uso wa Mungu. Hiyo ni vile kabisa na sana sana, sana, katika masafari yangu kama ninavyofanya huko Ujerumani, Otrish huko itali, Italii huo Uswis, mahali huko kote, tunaonaka mambo mengi, tunaonaka anga iliyo nzuri, muna mwimba nyimbo aliyeimba na nasema ya kwamba ulimwengu ni nzuri na kubwa na ijapokuwa hitaji ya kilindi ya kuwaka sana ndiyo inanikokota ikinitosha nichukue mbali na dunia, ni hivyo kukokotwa mpaka juu iko hapa. Ninawakaribisha nyote, wengi wametoka katika mapumziko, wamoja wanatumika jioni, wengine walio hapa, wengine hawako hapa wengine hawakuweza kufika hapa, lakini tunashukuru kwa sababu tunaweza kuwa hapa ili tuweze kupatia Mungu wetu utukufu sote pamoja, na ili tuweze kusikia neno na tuweze kufurahi kwa ajili ya neno. Wakati tulipoimba Roho wa Mungu angani atumika tena ingine mara moja, niweza kusema ni kweli. Na wakati tulipoimba poimba Roho wa Mungu angani anatumika tena leo ndani yangu. Na hapo sasa, moyo wangu iliendelea kupiga piga sana, na hapo niliweza kusema, nikajiuliza, Bwana, iko hivyo hivyo katika iko hivyo hivyo katika wakati huu? Sasa nawaambia, na kama sio hivyo kwa wakati fulani, inaweza kuwa ni hivyo kwa wakati ingine. Muda unaofika tunaimba kwa tunaimba katika imani, tunaimba ijapokuwa shetani anaweza kushambulia, lakini kama haijakuwa hivyo, itakuwa hivyo, kwa sababu Mungu alivyosema. Mungu aliweza kuisema mara nyingi. Imani inafanya mambo na inatenda kwa namna iliyo kama vile tofauti, kwa sababu fulani kuna mambo iliyokuwa kama ya kukata tumaini, na hapo hapo unaimba pambio ya nyimbo inayosema kwamba najisikia vizuri, najisikia vizuri na mambo inaanguka karibu nasi kwa namuna moja, unakuwa kimya mbele ya uso wa Mungu. Inawezekana ya kwamba tunaweza kujinyenyekeza chini au tujiingize chini ya pango la, la ndani ya tundu la, la, la udongo au la jiwe kama vile Eliya na Musa, na tuweze kuona jinsi Mungu anaweza kupitisha mambo yote na ijapokuwa tuko pale, tunakuwa katika ulinzi na tukiwa katika uaminifu wa kiungu, na imaanisha kwamba hakutakuwa upepo kubwa na pia akose upepo kubwa, au bajaribu itakuja, lakini wale wote wanaotumania Mungu, Mungu atawambia baki pale, katika katika tundu lile, ubaki pale, utakuwa katika ulinzi. Na hapo sasa tutaweza kuona Bwana ndio akipita ndani ya utukufu wake. Hapa nina barua barua ya mpendwa wetu dada, tunamjua sisi sote, wengi wanamjua. Ndiyo, katika wakati huo aliweza kuhama kutoka huku, lakini mnaweza kusoma hiyo barua ya kukata tumaini, kama vile anaregea katika hali fulani. Na katika majira fulani, kuna ukuwa maamuzi ambayo unaweza kujuta sana, sana si Frau na, so ambayo hauwezi hata we mwenyewe kuweza kuongoza mambo. Mwanamke huyo aliweza kuchukuliwa katika utukufu. Alikuwa katika umri, likuwa ime, ilikuwa ime, umri ilikuwa mekomaa sana. Alikuwa katika ugonjwa, alikuwa kwenye kitanda cha ugonjwa. Lakini kweli kweli kwa wale wote ambao walioweza kuchukuliwa walikuwa katika ushawishi mbaya, na ushawishi mbaya inatambulikaka wakati chuki na yote ambayo inayofuatana na hiyo inapoweza kuonekana. Mahali ambapo Mungu alipo katika mahali pale, kuna upendo, kuna salama, kuna msamaha, kuna ukovu, kuna baraka pale mambo haiwezi kuchanganyika au kuingizwa ingizwa ndani mambo, na sio yale ambayo nayo weza kueleza, lakini hayo kitu chenyewe kinachojifunua kinashuhudia ki kiko nini, na mtu aliyezaliwa na Mungu aliyefanya mazoezi ya Mungu anapashwa kuwa na tabia ya Yesu. Amina. Kuzaliwa upya inapashwa kuwa imeleta uzima mpya ya kiungu ndani ya nafsi zetu. Na kama siyo hivyo sasa tunashidanganya sisi wenyewe, na tunajua sote ni chuki gani na yote iliyoweza kushifunua kwa kiwango tena leo unaweza kuwa na uoga na kutetemeka, na unajiuliza inawezekana namna gani kuona gisi adui anaweza tena kuweka mamlaka yake kama hii juu ya watu. Lakini hiyo nayo imeandikwa. Kama mwamini anaweza kupotea, sasa itakuwa ni vibaya mara saba. Na kisha ingekuwa vema ingekuwa vema kuweza kuzungumuza, ni vema kuweza kuzungumuza na wasioamini wa saba kuliko kuzungumuza na mwamini mmoja aliyepotea. Hapa sisi hatuko hapa tuweze kuhukumu mtu, lakini Mungu atufanzie neema, hata uweze kuchoka juu ya mtu hata mmoja lakini tutaweza kunyenyekea tukiwa chini ya mkono wa Mungu, na tutaweza kusema Bwana, nasi pia tuliweza kushindwa, nasi pia tumeshindwa, tunanyenyekea mbele yako na tunajiweka katikati ya mambo hayo, na kisha tutaweza kuleta barua, ataweza kuisoma, na tutaweza kuzungumza kuhusu yale ambayo imepasha kufanyika. Lakini hiyo inatoonyesha tu ni ta, ni huzuni gani, ni huzuni gani watu wanaokuwa ndani ambao walio na dhamiri na kama hawajaweza kufa wangana na dhamiri ambayo haijaweza kufa inaweza kuwa kama vile inavukwa lakini pale roho wa Mungu hawaonyake tena, hawaonyake tena, hawawezi kuambatanishwa tena kwa sababu hawaonywi. Lakini wale wote wangali wanaotafuta uhusiano pamoja na Mungu, wale wangali wanaonywa na roho wa Mungu, na sasa ni hapo ndipo kuna kuja kutambua, kutambua kwa ndani na kukubalishwa kukubalishwa na yale ambayo haijakuwa vizuri au yenyewe haiko nzuri mbele ya Mungu. Kungali wakati ambayo tena tunaweza kuweka mambo yote katika utaratibu pamoja na Mungu, lakini wakati kapo kuwa imechelewa, hakutakuwa tena kupata hiyo zamiri, hakuna tena mwito utakayofanyika tena. Lakini wakati ngali wakati wa neema, kila mtu angepashwa kujaribu ili aweze kuweka utaratibu ndani ya mambo ambayo Bwana aliyoweka waziwazi na aliyoweza kunyoshea kidole, wakati yote hiyo inawezekana, wakati hiyo inaweza kufanyika. Tuliweza kusoma neno linalohusu Balamu. Aliweza kutumikishwa ili aweze kuvunja nguvu ya Israeli, ili waweze kuvunja sheria ya Mungu, ili aweze kukokota kasirani ya Mungu juu ya taifa lake. Huyo Balaamu alikuwa ni mutu mbaya sana, alikuwa nabii wa uungu, alisema macho yangu yako wazi, na alizungumza kuhusu nyota itakayosimama juu ya Yakobo. Na alisema ya kwamba, ya, alisema mingi, alisema mingi aliyeweza kusikilikana, na kisha tena kitu kingine kikafika, kingine kikafika. Mungu alikuwa amesema, naamini ya kwamba tumekwisha kuisoma ndani ya Kumbukumbu la Torati sura ine pale napo, imeandikwa ya kwamba Mungu alikuwa ameshagulia taifa katikati ya mataifa mengine yote, ili aweze kuwafanya kuwa mali yake. Na Mungu alikuwa ameanza na kufuata njia yake ya kipekee pamoja na taifa hilo. Hakungelipashwa kuwa mchanganyiko, hakungepashwa kuwa mchanganyiko, iwe majira yoyote, iwe hali yoyote, kwa maana wote walikuwa wakitumikia miungu ingine kama vile walikuwa wakitaka lakini Mungu alikuwa amechagua Israeli ili waweze kutumikia huyo Mungu mmoja wa kweli. Na wa Moabu nao walitoka katika umoja au kukutanana kwa Loti na msichana wake, na juu yao hakukuwa hata baraka moja. Na sasa kuna kuvunja neno la Mungu kuweza kuingiza mchanganyiko katikati ya taifa la Mungu ili waweze kuleta kasirani ya Mungu. Mtu huyo ningeliweza pia kuweza kuweza kuleta kuweza kumpatia hata jina mbaya Balaamu. Amesemeka tena katika agano Jipya, katika barua kwa Yuda, Yuda, barua ya Yuda, kama vile katika Ufunuo sura mbili mstari wa kumi na nne Ufunuo mbili mstari wa kumi na nne lakini nina neno ma, nina maneno machache juu yako, kwa sababu kule una watu wanaoshika mafundisho ya Balaamu aliyefundisha Balaka kutia kikwazo mbele ya wana wa Israeli, akawafundisha kula vitu vilivyotolewa sadaka kwa sanamu na kuzini. msa 15 Vivyo hivyo wewe una watu wanaoshika mafundisho ya Wanikolaiyo. Ndiyo hiyo kitu inaweza kurudiliwa tena ya gano la kale, waliweza pia nao kuweza kuileta katika gano chipya. Kitu moja ambacho hao watu walichokuwa nacho kwenye roho ni kuweza kuongoza taifa la Mungu ili waweze kuongoza taifa la Mungu, waweze kuvunja neno la Mungu na kuweza kuto, kuweza kuvunja au kutotii, na kupitia kutotii wakapingana na Mungu, ili kasirani ya Mungu iweze kuanguka juu yao. Lakini watumishi wa kweli wa Mungu siku zote walikuwa wakileta taifa la Mungu kwenye neno la Mungu na ndani ya mahubiri mmoja Ndugu Branamu anasema ya kwamba Balamu wangapi leo walio leo mbele ya mazabahu leo, ona ni Wabalamu wangapi walio mbele ya mazabahu. Taifa linaongozwa likiingia katika uzini au uzinzi wa kiroho na usharati wa kiroho yote, wote wanafuata njia pana na hawajui ya kwamba huyo Balamu angana nasimama mbele yao, na wote wanatangaza maneno kwenye hiyo sh shirika la umoja wa mazehebu ekuminisme, pale uzinifu na washarati wa kiroho. Na kitu gani kinachobaki sasa pale? Sasa kasirani ya Mungu itaangukia juu ya wote na ndiyo maana utangazaji na umuhimu unawekwa juu ya neno la Mungu kwa namna iliyo ya nguvu sana ndani ya siku zetu, kama vile katika wakati huo kulikuwa nabii wa kweli aliyekuwa ameleta neno neno ambalo taifa lilikuwa limeitwa ni kutoka kupitia maalama na maajabu. Musa aliona nguzo ya moto Musa alisikia sauti ya Bwana. Musa alikuwa nabii ambaye Mungu alikuwa ameita, alikuwa ametumwa, alikuwa ametuma. Lakini na Balaamu alikuwa nini? Hakukuwa hata hakukuwa sehemu ya wana wa Israeli, lakini hapo hapo ni kitu gani ikifanyika? Mungu hakuweza kusamehe watu hao, kwa maana mbele walikuwa wamekwisha kusikia kwa namna iliyo wazi iliyo ya kweli, ujumbe wa Mungu, ujumbe wa Mungu na walio kuwa wazi wa kweli, na walikuwa wameona wa mnabii wa Mungu wa kweli, lakini walikuwa wakijua bali alikuwa ni nani, na ijapokuwa walikuwa wamekwisha kuangaziwa na kupata neno la wa Mungu waziwazi wazi, wakasikia na kufuata huyo wa uongo, na hakuna mmoja katikati yao aliyeweza kuingia katika nchi ya ahadi. Ni kitu fulani cha kimaajabu kuweza kujua ya kwamba tuliweza kusikia ujumbe ya unabii, ni kitu fulani cha ajabu, na kwa ajili ya hiyo tunashukuru Mungu. Lakini hatutaki tuweze kuwa kwa nafasi ya wale ambao wanaosikia hiki na kile au wanaosikia wale wote wanaokuja kwenye njia au walio na kitu fulani kizuri cha ku, cha kusema ambacho hakichoweza kulingana na ujumbe wa Mungu. Hatutaki tuweze kuwa kwa nafasi ya hao watu. Usimamizi ya kuweza kuwa umesikia neno ni ya lazima sana. Na wakati unapokuwa umekwisha kusikia na kuweza kuamini, wakati unapokuwa umekwisha kuitwa na kutoka, na wakati unapokuwa umesikia yote ambayo Mungu anayofanya, sasa kunakuja sasa, kama vile Paulo anaandikia Wakorinto, kama mtu mwengine anakuja kuwatangazia Kristo mwengine kuliko yali, kuliko yule ambaye tuliweza kuwatangaza, au kama mnaweza kupokea roho ingine kuliko ile ambayo muliweza kupokea au injili nyingine kuliko ile ambayo mliweza kupokea, mbona munamvumilia vizuri sana mnaweza kuisoma ndani ya Wakorinto wa pili sura kumi na moja kwenye mstara wa ine. Na iko namna gani kuhusu watu hao waliangaziwa mara moja, na kisha baadaye mtu mwengine akakuja, akawashawishi, akawageuza kutoka neno la Mungu. Na tazama pale kunaanzia sasa kuvunja sheria Kutokuamini, uwasi, wanafanya uwasi, kutoku, wanafanya uwasi kwa Mungu, na hapo hapo kasirani ya Mungu inaangukia wote. Mungu anataka ili tuweze kuwa watiifu, ili tuweze kufuata njia zake, kama vile alivyotufunulia ndani ya utiifu ya ujao kwenye neno lake, na ili tusiweze kutegea masikio yetu kwa kushoto na kwa kume au, au kuweza kutaka kuweza kusikia kitu fulani. Kila mtu anayehitaji kuweza kusikia kitu fulani au ujumbe mpya ndani ya siku zetu, huyo mtu hajaweza kujua au kuelewa hii ujumbe wa Mungu. Hiyo ni kweli? Hapana, mtu huyo hajaweza kuelewa ujumbe wa zamani wa Mungu. Mtu ambaye aliyeweza kuelewa na kujua ujumbe wa Mungu ndani ya wakati wetu kupitia neno lake na roho wake Mtu huyo aliweza, aliweza kupata pumziko ndani ya Mungu na hana hitaji ya kuweza kukimbia nyuma ya kitu kingine chochote. Ana hitaji tu ya kuweza kungoja mpaka Mungu aweze kufanya yale aliyoahidi. Niweza kuwazia wa, niweza kuyawazia wakati walipoyasoma na wakati inabadi, haiba, wakati haibadilikake, wakati haibadilikake na Mungu habadilikake Mungu anabaki mwaminifu, anabaki mwaminifu kwa neno lake na kwa wale ambao wanaoamini kwa moyo wote neno lake na wanaomtumikia, wale ambao walio tayari ili waweze kuchukua juu yote juu yao, na ambao hawasi, ambao hawezi kusailiti neno la Mungu hata katika hali moja, na tungelipenda sisi sote tuweze kuwa sehemu ya watu hao kwa neema na itakuwa ni lazima sana ili tuweze kutumainia Bwana, lakini kuweza kushikamana na neno lake na tusiweze kuacha, na tusiweze kushiacha kuweza kushawishiwa na roho ingine. Tuliweza kusikia nini katika hii miaka yote iliyoweza kupita? au so, tunasikia nini leo? Ujumbe ngapi ambazo imekwisha kufika sasa ziweza kutokea? Watu wangapi ngapi wamekwisha kutokea na kuiwa na ufunuo zao za kipekee? Hasa ilikuwa hiyo ni mambo yao wenyewe, ilikuwa ni pofu tu ya sabuni, au ilikuwa ni kitu kingine? Yale tunahitaji ni neno la Mungu lisiloshindwa, neno takatifu la milele, bila mchanganyiko, bila kitu kingine, kwa sababu hiyo ndiyo Mungu aliyotarishia ili iweze kuwekwa pembeni kama vile Israeli alivyowekwa pembeni ya mataifa zingine, ndiyo kama vile Israeli alivyowekwa pembeni ya mataifa zingine, Mungu akawafanya kuwa taifa lake ambao walio wake, na hivyo hivyo kanisa bibi harusi iliweza kutoshwa katika madhehebu yote, wakawekwa pembeni na sio kuweza kushichanga tena upya, lakini kuweza kuwekwa pembeni, kwa maana hiyo ndiyo inamaanishwa kuweza kutakaswa na kuwekwa, kutayarishwa. Kwa maana ndugu na mama, niliweza kusema kwamba kuwekwa pembeni, kuwekwa pembeni kwa ajili ya kazi, kuweza kuwa pale kwa ajili ya upande, kuwa kwa upande wa Bwana kwa ajili ya kazi ya Bwana. Hiyo ndiyo kutakasiwa mbele ya uso wa Mungu, kuwekwa pembeni, kutakaswa kuweza kuwa tayari ili tuweze kutumikia Bwana au kuwa tayari ya kutumikia Bwana, kuweza kumtumikia ndiyo. Na hiyo inaweza kuanza, inaweza kuanzia hata kwako nyumbani, na sio tu kwa sio tu wakati wa kusanyiko fulani kubwa la kidunia. Lakini anataka aweze kuwa pamoja nasi mahali aweze anaweza maha, kuwa pamoja na sisi pamoja na kila mtu kila mtu mahali alipo anaweza kutumikia Mungu go, go. Na hiyo ndio inasabidika hiyo ndio ninashtakia na hiyo ndio ninatakia wote, tunahitaji kusiweze kuwa mchanganyiko, lakini tuweze kulinda neno la Mungu safi takatifu, tusiweze kujiacha kushawishiwa na kitu kingine iwe kwa kushoto au kwa kume, lakini tuweze kufuata njia yetu pamoja na Mungu kwa neema mpaka mwisho. Mungu atubariki Si sote amina. Tunashukuru Mungu kwa ajili ya neno lote ambayo tumekwisha kusikia, na tunafurahi kwa sababu Bwana angali katika kazi na anafanya tena leo yale anayotaka kufanya. Tunafurahi kwa maana watu wanaweza kuja tena kwa imani, wanakubali tena wokovu wa Mungu ndani ya siku zetu. Hiyo sio furaha ya kipekee? Nafsi moja iko kubwa sana kuliko ulimwengu nzima mbele ya macho ya Mungu. Akose mbele ya macho ya watu haiko hivyo akose, inaweza kuwa kama vile haina faida, lakini mbele ya macho ya Mungu inakuwa ni kitu fulani cha kipekee. Kwa bana si zote alitupenda, wewe na mimi ndio alitupenda, na kwa ajili ya hiyo tunashukuru sana. Tunashukuru kwa sababu angali kwenye kazi, tunashukuru kwa ajili ya kila neno kwa ajili ya kila ushuhuda ambao tunaweza kusikia. Na ni hivyo ndivyo, jioni hii tunataka kama vile tumekuja leo jioni hii tuweze kumwabudu. Tunataka tuweze kuweka jina lake juu. Tunataka tuweze kumpatia utukufu na kumsifu. Kama tufanye hivyo, ndugu na dada, kama tufanye hivyo, ndugu na dada, nani atafanya hivyo? Sisi ni taifa lake, kundi ambalo mkono wake unaongoza. Atufanya kuwa taifa lake, alituzungumzia kama vile alivyozungumzia taifa lake katika siku hizo, ndugu na dada, hakuna tofauti. Ndiyo hiyo ingepashwa kuingia au wangepashwa kuingia katika nchi ya hadi, nasi na pia tuliweza kuaidiwa kuingiza kuingia, na ndio maana hakuna tofauti. Na tungelihitaji kama vile ndugu yetu alivyosema, tunataka tuweze kusikia neno tu la Mungu peke yake. Neno la watu litapita na mafundisho yao yatapita na watu hao wa kipekee ambao wanaowaza kitu fulani cha kipekee wakiwa pembeni ya Mungu, lakini wanaweza kwenda huko na kuweza kuchukua huko. Lakini kwa taifa la Mungu tunaweza kuchukua tu neno la Mungu, yale yani ambayo Mungu aliyosema. Na ndio maana hatuwezi kusahau, ndio ni lazima sana hii neno hii mahubiri ambao tunaweza kupewa ndani ya wakati huu wa mwisho, ili tuweze kuvuka hii jangwa kwa neema ya nguvu ambayo chakula hiki kinatupatia na tuweze kukumbuka yale ambayo Mungu aliyofanya ndani ya siku zetu au yale anayofanya sasa, na kwa yale ambayo aliyofanya. Na kwa ajili ya hiyo tunashukuru sana, tunafurahi, kwa maana tunaweza kukusanyika tena na tena. Hiyo inanifurahisha sana ndiyo, hiyo ni kitu nzuri sana wakati watoto wa Mungu wanaweza kukusanyika ili waweze kutukuza na kusifu Bwana Mungu. Ulimwengu aielewi, wa watu waweze kuelewa na wanawaza kwamba sisi ni wapumbavu, lakini sisi tunajua nani tunayemwamini, tunajua nani aliyetupenda, tunajua nani aliyetukomboa, tunajua tutakuwa wapi, na hiyo ndiyo uhakika. Ndiyo, hiyo uhakika tuliweza kuipewa na yeye, na siyo na mtu ambaye anaweza kuichukua tena, lakini kuipewa na Bwana. Tunakuja na tumemaliza kuisoma ndani ya mahubiri waganga wa na wakubwa wanaweza kusema mambo makubwa, wanaweza kusema oh, hauna hata mtoto, lakini Mungu anasema kwamba utakuwa tena na mtoto, na hapo sasa huyo mtoto atakuja. Ni hivyo sasa, na hivyo ndivyo inapaswa kuwa. Tunashukuru sana tena jodi hii. Sasa tuabudu sisi sote pamoja, kwa moyo wetu wote, tusimame kwa ajili ya hiyo. Baba le mbinguni, tunakushukuru tena nyingine mara moja kwa ajili ya neno lako takatifu la damandi ambalo tumekwisha kusikia jodi hii, ambalo umekwisha kutuzungumzia. Tufanie neema sisi sote bwana ili tuweze kutetemeka Bwana tunaposikia neno lako o oh, Mungu, ili tuweze kushika kwa makini sana yale wewe uliyosema na kuambia taifa lako kupitia vizazi vyote o oh, Bwana yale uliyosema pia katika wakati wetu o oh, Bwana ndio, ili mambo haya yawe ya kipekee kwa ajili yetu Bwana tunakushukuru tu kwa ajili ya agano leo, fanya pamoja na sisi taifa lako, ilo agano ladumu milele na milele. Tusaidie Bwana, utuhurumie, tufanze neema, ili tuweze kunyenyekea, ili tuweze kunyenyekeza chini ya kunye neno lako. Katika mambo hayo yote Bwana, ni neema gani Ora gisi Watu wanapoweza kutambua yale ampasha kufanya kulingana na andiko. Bwana usifiwe, Bwana wewe ni yule yule, tunakushukuru kwa maana uliokoa, kwa sababu uliweza kubariki, kwa sababu uko kwenye kazi. O Mungu, mabudu iwe kwa jina lako takatifu la nadamani la la Yesu. Tunakupatia wale wote walio katika tabu, walio katika huzuni, wanaosumbuliwa na adui. O Bwana, unaweza kuwaweka huru Unaweza kuwaweka huru, unawezo una mamlaka Bwana, unaweza kupatia bidii mpya ili wasiweze kuregea, lakini waweze kunyanyua macho yao kwako. Fanya neema kwa ajili ya wote o oh Bwana, unajua kila moyo na unajua mambo yote, hata pia wale ambao waliweza kudanganywa na adui Bwana. Unaweza kuwarudia na kurudisha taifa lako lote o oh Mungu o oh Bwana, unaweza kuwabariki katika wingi wa neema yako. Tunakuabudu Bwana na uwe na pamoja na wewe, mambo yote yanawezekana. Ndio maana tunasifu na tunatukuza jina lako la ajabu. Pokea sifa, pokea heshima, pokea mabudu katika jina la Yesu. Amina, amina.