Tunashukuru Mungu sana kwa sababu ya yote anayofanya. And, Na tunakuwaka na huzuni sana kwa sababu ya yote ambayo adui anafanyaka. Na kama tunaweza kufanya tofauti ya hayo tutaweza kusaidiwa. Leo nina huzuni kubwa sana, kwa sababu niliingizwa katika mambo ya jamaa wakati nipotoka Uswizi, na ndani yangu ninasikia huzuni kubwa kwa sababu ya mambo hayo. Neno moja lilinijia kwenye roho wakati ndugu Rusi alipotoa onyo, wakati alipotaka kutuletea neno. Na neno ambalo lililonijia kwenye roho ni neno ambalo Yetro alilomwambia mukwe wake Musa, jishagulia watu walio na uwezo, Kutoka 18 mstari wa 21. Na sasa, inaonekana ya kwamba utangazaji wa neno haupashu kufatana na mambo yote ambayo yanayoweza kuonekana hapa na huko katikati ya watu. Ninahuzunishwa sana sana sana wakati hauwezi kusaidia wakati watu hawawezi kukubali msaada wa Mungu na wakati tunapoweza kuhitaji ili watu wote waweze kuwa na salama pamoja na Mungu, inaweza kuwa ni vizuri zaidi. Kama vile nilivyosema, nitaweza kose kuweza kuonyesha mawazo fulani kuhusu neno hili, na kisha nitaweza kukaa. Ndugu Rus, kama vile tulivyoahidi, atahubiri wikendi hii Nisema ya kwamba hatutaweza kuwa na makusanyiko makubwa. Ninakuwaka na hitaji na mimi ya kuweza kusikiliza kila wakati wengine wanapohubiri, ninapokeaka baraka kubwa, na wakati ninaweza kuhubiri mimi wenyewe haikwaki vizuri, na hapo sasa ni wengine ndio wanabarikiwaka, ndio ndio, ni wengine ndio wanabarikiwaka, ndio wanabariki. Ni vizuri, ni hivyo ni maneno ambayo tunayojua sisi sote tunayosoma, tunayosikia. Sasa swani ya kuweza kujua ni kipimo gani yanaweza kuonekana ndani ya maisha yetu, ndani ya kipimo gani Mungu aliweza kutimiza ndani yetu yale ambayo iliyoandikwa, na mnajua ya kwamba hitaji yetu hayache kukomaa ni kusema, nafasi iliyo katikati ya ahadi na utimilifu, nafasi iliyo katikati ya imani na uhakika inapunguka tena zaidi na zaidi, ni kwamba Mungu aweze kupokea yale inayompendeza. Yote ambayo tunayosoma hapa ni kweli, inaomba tu hayo yaweza kuonekana kwa namna iliyo nzuri zaidi. Tuliweza kusoma hapa ya kwamba kila tawi ndani yangu isiyochukua matunda inakatwa na kutupwa. Hili ni neno la hatari sana, kuwa ndani yake na bila kuchukua matunda inakatwa na kukauka. Nikusema hiyo haina lazima kuweza kuwa ndani yake au kushikamana naye kama hauwezi kuchukua matunda kwa ajili yake na kisha ahadi inasema kwamba kila tawi iliyo ndani yangu na inayochukua matunda nitaweza kuitengeneza ili ichukue matunda mengi zaidi. Hiyo ni hitaji yetu, Mungu aweze kusafisha, atengeneze, asaidie ili matunda yaonekane na kisha hapa kuna kutambua ya kwamba ya kusema y ya kwamba bila mimi hamuwezi kufanya lolote, Yohana 15 mstari wa 5 Siamini ya kwamba kuna mtoto wa Mungu ambaye hajaweza kufanya hii kutambua, au kuamua kama hii ya kusema, bila mimi hamuwezi kufanya neno lolote. Lakini hiyo inamaanisha ya kwamba pamoja na yeye tunaweza kufanya mambo yote, kama vile Paulo anavyosema kwa ajili ya yeye anayenipatia nguvu ninaweza kufanya yote. Na kisha nasema ya kwamba yule asiye dumu ndani yangu anatupwa nje, yohana 15: 6 kuna kulinganisha mambo kama hayo iliyo katika maandiko matakatifu akose katika maneno ya Timoteo wa pili sura 4 mahali ambapo watu waliweza kugeuka kutoka kwenye kweli hawakubaki katika neno hawakudumu ndani ya Kristo. Timoteo wa pili sura ine, mstari wa tatu. Mutu aliyekuwa pale ndiye anaweza kugeuka mutu ambaye aliyeweza kuwa na hiyo mambo iliyo kama hiyo na hapa tunaona ya kwamba Bwana anatuambia kwamba yule asiye dumu ndani yangu anatupwa nje, na tuliweza kusoma pia kwamba kama mkidumu ndani yangu na kama maneno yangu ya kidumu ndani yenu, hayo ni maneno ya hatari sana. Yohana 15:7. Na kama Bwana anaweza kufikia kwa kiwango ambayo hatuwezi kushifurahisha, tu kuweza kusikiliza na kuweza kusikia maneno yake komentari, lakini kuweza kuacha Mungu aweze kutenda ndani yetu. Na sasa wengine wataweza kuona ya kwamba hatujifurahishe tu uns... na maneno na kwamba hatufurahishe tu kusikia maneno, lakini kwamba Mungu yuko pamoja na sisi. mstari wa saba, Yohana 15: kama mukidumu ndani yangu na kama maneno yangu yakidumu ndani yenu neno lolote mnalotaka muombe na mutapewa. Kama tunaweza kushika neno hili, tunapashwa kwenda kwa barua kwa ya Yohana, kwa maana imeandikwa pale ya kwamba wakati Mungu anatujibu, inamaanisha kwamba tuna ni kusema mbele yake tuliweza kuleta maombi na kwamba hatukuweza kuomba kama vitu navyotaka na hatukuweza kuonyesha mahitaji zetu, lakini tuweza kuonyesha kwa Mungu maombi ambayo inaongozwa na yeye, maombi ambayo iliyokuwa katika mapenzi yake, na yote iliyo katika mapenzi yake yeye anayajibu, naye anaitoa kwenye mstari wa nane. Inasemeka Yohana 15 mstari wa nane, kwa hivi Baba yangu anatukuzwa, muzae matunda mengi na mutakuwa wanafunzi wangu. Tungeweza kuhitaji kitu zaidi gani ila Bwana? Ni kwamba Bwana aweze kwenda mbali pamoja na sisi, aweze kusonga mbele pamoja na sisi, na aweze kutosheka na aweze kupendezwa na sisi. Tunaweza kusikia mahubiri mafupi ya Arthur Davis, kutembea pamoja na Mungu, kupendeza Mungu. Ilikuwa hivyo pamoja na Enoka, ilikuwa hivyo pamoja na Noah, pamoja na Abrahamu, manabii na naamini ya kwamba nasi tunapaswa kufikia hayo na kwamba tutayafikia, kama tunaweza kuhitaji tuweze kupata sehemu kwenye unyakuo. Na hapo sasa inaomba ili mapenzi ya Mungu mapenzi ya Mungu yaweze kuwa juu yetu. Na hapo sasa mashaka yote na kila chote cha kushakia yote inapaswa kutoshwa ndani yetu. Tunapaswa kufika katika pumziko ndani ya Mungu, na sio kwamba tuweze kutuliza zamiri yetu, lakini tuweze kufika kweli kweli katika pumziko ndani ya Mungu Pumuziko kwa ajili ya kazi zetu sisi wenyewe, tuweze kupata pumuziko ndani ya Mungu. Inasema hapa ndani ya Yohana 15 mstari wa tisa: sawa sawa baba alivyonipenda mimi, hivi nilivyowapenda ninyi, tumudumu katika upendo wake. Mara ngapi shaka sikia kuzungumza kuhusu upendo wa Mungu? Na hapo sasa, unaweza kusema kwamba kose kuacha kuyazungumza, lakini tuweze kuweka katika matendo sote pamoja hili neno, ili Mungu aweze kumimina juu yetu baraka yake kwa wingi. Lakini naomba kuhubiri mpaka neno la Mungu liweze kufika kwenye lengo yake, liweze kutimiza mambo ambayo Mungu aliyatuma kuhubiri. Haitakuwa ya bure, haitakuwa bila matokeo, bila ndugu, yen, ndugu yangu Artira aliweza kuniambia hapa sasa ya kwamba hawataweza kuja au kuweza kuhubiri, lakini naweza kusema kwamba kama unaweza kuhitaji kuweza kuhubiri, ingekuwa vema tuweze kusaidiwa zaidi wewe unakuwa kitu chetu cha lazima sana na hivyo, uh, si sote tunakuwaka na mashaka ya kuamini, na tunasemaka kila mara ya kwamba tunaweza kuamini kwa Mungu. Yule asiamini Mungu anamfanya kuwa mwongo. Nikusema, tunaamini Mungu, tunaamini neno la Mungu, tunaamini tena neno la Mungu, hata kama hatuwezi kulitimiza tunaamini ya kwamba ni kweli, na kwamba na pia tunahitaji ndani yetu ya kuweza kufanya vizuri wakati unaofuata pa msaada wa Mungu. Yohana 15 msura wa 10, kama mukitii amri zangu mutakaa katika upendo wangu, kama vile nilivyolinda, au kama vile nilivyotii amri za baba yangu na kukaa katika upendo wake. Hapa tena kuna kulinganisha katikati ya Mungu na Kristo na hapo ndipo kuna kwaka mambo ya kuleta ma shida kwa wale ambao hawezi kuamini. Wakati nipo weza kusikia na habari ya kwamba Papa aliweza kuandika ukarasa mia moja na ma, mia moja na makumi matano juu ya Roho Mtakatifu. Alikuwa amezungumza kuhusu Baba, mwana na kisha Baba, Baba Mungu, Mungu Baba Mungu, Mungu mwana na Mungu Roho Mtakatifu, akasema kuhusu mambo ya Roho Mtakatifu na mambo hayo, na hiyo inaweza kunizunisha sana. Ona, kisi tunapaswa kushukuru Mungu kwa sababu Mungu aliweza kuchifunua kwetu, na kwamba tunaweza kuona ya kwamba Mungu aliweza kupata na kuanza mwanzo mupya mwanzo mpya, na Kristo ndiye aliyekuwa mwanzo huyo mpya wa ufunuo wa Mungu, ufunuo wa Mungu yeye mwenyewe, kama vile Mungu ndani ya mwili, ili aweze kutufanya sisi tulio ndani ya mwili tuweze kuwa wana, wavulana na wasichana wa Mungu. Lakini hatutaki kuweza kuchelewa juu ya mambo hayo sasa, lakini ni ya lazima sana, na ni hapo ndipo kunakuwa uzima wa milele, na wale ambao wa waweza kupokea uzima wa milele ndio wanamtambua, wengine wote. Ni hiyo kitu moja nataka ikuweza kuwasomea, ili muweze kujua hiyo na muweze kuyakumbuka ndani ya ndiko ya Injili ya Yohana 17:3 na huu ni uzima wa milele wa kujua wewe Mungu pekee wa kweli, na Yesu Kristu ambaye ulimtuma. Tazama, uzima wa milele yuko ndani ya nini? Yule ambaye asiyetambua lengo na sababu ya ufunuo wa Mungu ndani ya Kristo, ufunuo, uzima wa milele yuko ndani wapi? Ndani yake na sasa kama uzima milele duko ndani yetu, tunatambua Mungu kwa maana uroho wa Mungu nduko ndani yetu, na inafunua mambo yote inapambanua mambo yote hata pia vilindi vya uungu. Kwenye mstari wa 15 mstari wa 15 kuna pia neno ambalo linalojulikana vizuri. Yohana 15 mstari wa 15: siwaidi tena ninyi watumwa, kwa kuwa mtumwa hajui anayofanya bwana yake, lakini nimewaita ninyi rafiki, kwa sababu yote niliyosikia kwa Baba yangu nimewajulisha ninyi. Warafiki wa Mungu kama vile Abrahamu. Abrahamu alipokea kutembelewa kwa Bwana mbele ya kubomolewa kwa Sodoma na Gomora, na Bwana akamwambia namna gani naweza kuficha rafiki yangu yale ambayo nitaka kufanya? Na ni hivyo hivyo ndiyo Bwana aliambia uzao wa Abrahamu katika siku zetu. Hakutuacha katika giza, lakini alifunua neno lake na mapenzi yake. Hatuko tena watumishi au watumwa, hatuko tena wageni, lakini tuko wenyeji wa nyumba ya Mungu, watoto au wanamemba wa jamaa yake, wa rafiki za Mungu na sababu ni kwa sababu sababu ni hii, ni kwa sababu aliweza kutujulisha mambo yote, na sio kitu moja tu, lakini mpango wa mpango yote wa Mungu niweza kuitambua, wakati napozungumza na watu ambao walio katika meli nyingine. <tututu> Na ambao wanaweza kuzungumuza kwa saa mbili bila kusema kitu fulani ambacho kinaweza kuwa na lazima na au, mu, muhimu. Lakini wale ambao neno la Mungu lefunua kwao peke yao ndani ya wakati huu ndani ya wakati huu, hao ndio wanaweza kuzungumza kuhusu Mungu, wao ndio wanaweza kuzungumza kwa upande wa Mungu, kama vile inaandikwa kwamba yule aliyetumwa na Mungu anasema maneno ya Mungu, Yohana 15 mstari wa 15: Siwaiti tena watumwa kwa kwa kuwa mtumwa hajui anayofanya bwana yake lakini ninawaita nimewaita ninyi rafiki kwa sababu yote niliyosikia kwa Baba yangu nimewajulisha ninyi. Niweza kusema wakati fulani ya kwamba inaomba hasa hiyo uzima inaomba sasa, hiyo hiyo hiyo, hiyo chuma au uzima iweze kuingia ndani ya hiyo mashini, na kama vile sasa hiyo niliweze kushuhudia neno la Mungu na hiyo uzima wa Mungu iweze kuingia ndani ya hiyo chuma ya Mungu au mashini ya Mungu ili neno la Mungu liweze kuwa pale na waweze kuwa tayari kwa ajili ya kazi yote na katika hali yote, na kisha hii kutambua iliyo nzuri hapa mstari 16: hamkunichagua mimi lakini mimi niwachagua ninyi nami na nimewaweka ninyi. mwende na muzae matunda na matunda yenu yapate kukaa, kusudi neno gani mtakalo omba Baba kwa jina langu awape ninyi. Awape ninyi. Saba, maneno haya ninawaagiza ninyi, mpendane. Mupendane basi Mungu aweze kufanya ili ulimwengu uweze kutambua ya kwamba sisi ni wana wa Mungu. Tuliweza kuiona katika hii ndoa ya mwisho iliyo kupita. Tutaendelea kusikia habari njema, tutaendelea kuonyesha upendo wa Mungu na tusiweze kufanya tofauti katikati ya watu, lakini tuweze kuwacha Mungu aweze kuhukumu ye mwenyewe. Naweza kuwambia kwamba tunaweza kushidanganya sisi wenyewe, kama vile wanadamu haraka haraka sana tunaweza kushidanganya, lakini Mungu anaangalia moyo, anaona yale ambayo inayofichwa ndani. Sisi tunahukumu kulingana na anga ya nje au na sura, lakini yeye Mungu anaona yeliyo ndani na kisha tena euch hast, mbali kadogo mso wa kumi na nane. Yohana kumi na tano mso wa kumi na nane kama dunia ikiwachukia ninyi mjue ya kama ilichukia mbele ya kuwachukia ninyi mso wa kumi na tisa kama mungekuwa wa dunia dunia ingewapenda ingependa watu wake lakini kwa sababu ninyi si wa dunia lakini nimewachagua ninyi toka dunia, kwa sababu hii dunia inawachukia ninyi. Hatuna kitu cha kizuri kinaweza kugoja kwenye dunia hii. Tusiwaze ya kwamba watu wataweza wa kutushukuru na kusema oh, o mambo, mambo yote iko vizuri o oh, mambo yote iko katika utaratibu, lakini tutachukiwa tu. Tukakataliwa na wote kwa sababu ya jina lake. Na sana sana unatamboaka wakati unapozungumza na watu wa utawa wanaojifurahisha tu kwa nje, na unapowazungumuza unapo kuhusu jina la Bwana na, na, na mambo yote nakwaka iko vizuri, wakati unapozungumza na mambo mengine, na hapo hapo chuki inaonekana, na unatambua ya kwamba upendo hauwezi kuwa ya kweli kwa maana, mahali ambapo kulipo upendo wa kweli wa kiungu chuki haiwezi tena kuwa pale pembeni ya hiyo. Yawezekana upendo umefa... yawezekana moyo umefanywa kuwa mpya, au unabaki tu ukuwa zamani, na hapo unaweza kuwa tu ya kuifichaficha ili mambo unaweza kuwa kuificha ficha ili mambo, mambo isionekane. Kwenye mstari wa ishirini, mus... Yohana kumi na... kumi na tano, Yohana kumi na tano mstari wa ishirini: kumbukeni neno ambalo niwaambia ni ninyi, mtumwa si mkubwa kuliko bwana wake. Kama walinisaliti mimi, watawatesa ninyi vile vile. Kama walishika neno langu, watashika lenu vile vile, ili neno la nguvu sana, imeandikwa pia ya kwamba yale iliyomfikia inayo yatatufikia sisi, kama vile walivyopokea neno lake wangeliweza pia nasi kupokea na kufuata neno la wale ambao wanaozungumza kwa jina lake na kuweza kutenda hivyo, kwa maana watu walitambua, kama vile Paulo alivyoandika ya kwamba mlipokea neno ambalo nililowatangazia, na si kama vile neno linalotoka kwa mtu, lakini kama vile neno linalotoka kwa Mungu, kama vile neno, neno la Mungu, na ni hivyo hivyo ndivyo lililo Wathesalonika wa Kwanza sura mbili mstari wa kumi na tatu. Na kama neno la Mungu napokelewa kwa namna hiyo, kama vile linatoka kwa Mungu, kama vile neno la Mungu, na hapo linatimiza yale ambayo liweza kutumwa. Ninaweza kuhitaji naweza kusoma neno hilo, lakini mnalijua na tazama, ndiyo ni, ni Wathesalonika wa Kwanza sura mbili Wathesalonika wa Kwanza sura mbili mstari wa kumi na tatu. Kwa sababu, kwa sababu hii sisi tunashukuru Mungu pasipo kuacha, sababu wakati mulipopokea neno la Mungu mulilosikia kwetu, mulilipokea si kama neno la watu, lakini kama lilivyo kweli neno la Mungu ninalotenda kazi vile ndani yenu munao amini. Ile neno moja, huyo roho moja, yote inabaki kama vile ilivyokuwa. Na ndiyo maana tunapashwa kutumainia hizo baraka moja, tunapashwa kutumainia hizo kushuhudiwa kumoja. Na Paulo anasema hapa waziwazi ya kwamba tunashukuru shu, tuna tunashukuru Mungu siku zote pasipo kuacha, kwa sababu hamukuweza kupokea neno la Mungu leo kupitiwa kwenu kupitia sisi kama vile neno la mu, watu, lakini mlipokea kama vile neno la Mungu kama vile lilivyo, kama vile neno la Mungu. Nawaza ya kwamba mpaka leo na mpaka mwisho hatukuweza kutangaza kitu kingine au kuhubiri kitu kingine ila tu neno takatifu la Mungu, na hatutaweza kuhubiri kitu kingine ila neno takatifu la Mungu. Wakati unapozungumza wa, na watu wanaojilinganisha na ndugu Branamu, lakini wanaotangaza na kuhubiri mambo mengine, ambao wanaoweza kutenda hata Paulo au ndugu Branamu hakuweza kutangaza na kuhubiri na hapo tunaweza kusema na mamlaka yote ya kwamba rafiki zangu, sio hivyo, kwa sababu hii hailingani na yale ambayo watu wa Mungu waliosema wakiwa chini ya kutumwa kwa kiungu, wakiwa chini ya kutumwa kwa kiungu. Na hapo sasa tunashukuru Mungu sana, kwa sababu tunaweza kulinganisha kama vile tulivyosema mara nyingi. Mungu anafungwa kwa neno lake, tunapashwa kupata uwezo ya kuweza kuchunguza kupima, na bila na bila kuweza kujifanya tu kwa, kwa akili, lakini kujipima ni kwa neno la Mungu, na mambo yote yote iko kwenye neno hilo, na neno pekee yake ndiyo inaweza kushuhudia kitu fulani, na kama shuhudiwe inaweza kuwa ni giza. Mnajua haki na haki na kweli, kama kitu fulani kiweza kuletwa kwenye neno la Mungu, kiepashwa kupimwa na furaha, na hiyo mawe iki kumi na mbili ingepasha kuwa kama vile ilivyokuwa nuru, haikuwa ikionekana, kutoka ishirini na nane mwaka kumi na tatu Lakini kama kitu kikiwa cha kweli nuru ipasha kuonekana. Ndiyo maana naandikwa kwamba nuru na haki, nuru na haki, katika ngano la kale naandikwa kwamba ni nuru na haki, nuru ilikuwa akionyesha nuru ndio ilikuwa iki, ilikuwa uhakika wa kiungu ya kwamba yale ilikuwa ikionyeshwa ilikuwa ni ya kweli mbele ya Mungu, na iko hivyo hivyo mbele ya Mungu leo. Nuru haiko mahali pengine, lakini neno lako ndilo taa kwenye miguu yangu na nuru kwenye njia yangu. Hiyo ni Zaburi 119 mstari wa tano na neno linasimama imara, neno la unabii mbalo tuneno nalo na mutafanya vema kama mweneza kulishika kama vile nuru inayoangaa mahali pa giza, mpaka siku au nuru ya asubuhi hizo kuonekana. Mbele ya kuweza kukaa, nitaka tuweze kusoma neno lingine la Petro, Petro wa Kwanza kwenye sura moja, Petro wa Kwanza, sura moja. Kwenye mstari wa 22, mukikwisha kutakasa nafsi zenu kwa kutii kweli, hata kufikia upendo wa kweli ya ndugu, mupendani na bidii kwa moyo safi. Mstari wa 23, kwa kuwa mmezaliwa upya si kwa mbegu inayoharibika lakini kwa ile isiyoharibika, kwa neno la Mungu lenye uzima linalodumu hata milele. Maana mili yote ni kama majani na utukufu wao wote kama ua la majani. Majani yanakauka na ua lake linaanguka, lakini neno la Bwana linadumu milele na milele. Aber, na neno hili ni neno lile njema lililo hubiriwa kwenu is. kama injili welch, welch ni kitu gani cha ajabu hapa? Injili hapa ni neno la Mungu, neno la Mungu ni injili na yale ambayo tunayotangaza inapashwa kuwa neno la Mungu, na kama ni neno la Mungu, na sasa tumehubiri hiyo kitu moja, kama vile ilivyoandikwa hapa, kama ninasoma sasa hapa ya kwamba miili yote ni kama majani. Jana niweza kukamata kwenye mkono wa mwanamke alikuwa na umri zaidi ya makumi kenda -ma na kisha unaangalia huyo mtu na unajuliza, alikuwa akifanana na namna gani wakati alipokuwa kosa akikomaa kwa umri kumi, au umri wa miaka kumi au ishirini na kadhalika na kadhalika. Mwanadamu anakwenda kwa namna ya kidunia hii, tunakuja na tunakwenda tunakuja na kunakwenda, tunakomaa kama, tunakomaa kama vile huwa leo tuna waza kuhusu wazazi wetu, waz, waz, waz, babu zetu na tunasema oh, ni vizuri waliweza kuzeeka. Leo wanatutazama wanasema, wanasema pia hiyo kitu moja kuhusu sisi ya kwamba oh, huyo amezeeka na hivyo hivyo. Ndivyo uzima ulivyo, uzima iko hivyo, lakini kwa neema ya Mungu, lakini Mungu asifiwe. Majani yanakauka uwa inakauka inaanguka. Sasa inafanyika nini wakati wa jua inayofuata? Yale yote ambayo iliyokuwa wakati ya mvua, ina, inanyesha tena, yote inaonekana tena, inakuwa uzima mpya, wakila kuvua tena inanyesha, uzima mpya inaonekana, uzima mpya inaonekana, yale yalikuwa mekufa majani, matunda yote iliyokuwa kwenye matunda na miti yote ilikuwa kwenye majani na miti yote na yote naanguka ilikuwa imeonekana yote ilikuwa imeanguka, lakini wakati wa mvua tena inaonekana na kunyesha, yote inaonekana tena upya, kama vile tulivyosema wakati wa mazishi iko hivyo. Nilikuwa nimeahidi ya kwamba nitaweza ku uonekana kwenye mazishi huko siku ya kwanza ya siku ya siku kwanza na saa nane, na siku ya pili saa tano. Tazama sasa kwenye tumefika. Lakini tuliweza kusema mara nyingi, mtu anakoma anakoma na kisha anakwenda, lakini Mungu anatupatiaka kila anatupatiaka kila mwaka mahubiri mapya, anatupatia uzima, kifo na ufufuko, mambo haishie kwenye kaburi, lakini tunashukuru Mungu sana kwa ajili ya hiyo. Tazama neno hili la Petro yim, wa, im, wa hat, Petro ambaye anayotembea pamoja na yale ambao Paulo aliyosema mbele. Lakini neno yim, la Bwana na neno hili nililo lilo ni, neno hili ni neno lile jema lilo hubiri wa kwenu. Petro wa kwanza sura moja mstari wa 25 yale ambayo yalioruka kubiriwa kupitia neno la milele idayo inadumu milele na hapo sasa, munaweza kuyatumainia, munaweza kuiweka katika uaminifu wote. Nitaweza kufufuka, nasema kwamba nitafufuka kwa sababu ya mbegu ya kiungu ambayo haiwezi kuzimishwa au kuzikwa. Tazama yale nitaka kusema, mtu anazikwa, lakini mbegu ya kiungu ina inakomaa, inatokea. Na kwa ajili ya hiyo, tunashukuru Mungu. Kwa ajili ya hiyo, neno la Bwana linadumu milele na milele, nasi tunadumu milele pamoja na neno la Mungu, kwa maana tumezaliwa upya na hiyo mbegu moja, mbegu ya kiungu ya neno, kwa ajili ya tumaini iliyo hai hatutaweza kupokea uzima wa milele leo? Lakini hapana, tulishaka pokea uzima wa milele kupitia imani ndani ya Yesu Kristo Bwana wetu, kwa maana inaandikwa hivyo, yule aliye na mwana ana uzima wa milele Yohana kwanza sura tano mstari kumi na mbili. Na Yohana moja anasema kwamba, yule wale wote waliompokea aliwapatia uwezo wa kuwa wana wa Mungu, wale wanaoamini jina lake. Yohana moja mstari kumi na mbili. Tunaweza kuisema hivyo mpaka mwisho, ya kwamba neno ambalo mlilohubiriwa kama vile ujumbe wa ukovu, kama vile Injili, itakuwa hivyo mpaka mwisho. Itakuwa neno la Mungu wetu, litabaki, litadumu milele na milele, nasi pamoja na neno hilo. Mungu atubariki sisi sote. Amina. Na sasa tunaweza kusema nini? Tumekwisha kusikia mahubiri, na ninaamini ya kwamba si sote tumekwisha kuguswa na yale ambayo iliweza kusemeka, na kwamba tunaamini kwa moyo wetu wote, kwa maana tunajua ya kwamba hatuna maamuzi mengine ila kuamini tu. Tuna tulitayarishwa kwa ajili ya kuamini, ndugu na dada, na tuliweza kusikia ikisemeka kuhusu uchaguzi. Bwana wetu alisema kwa namna iliyo ya kimaajabu, na siyo sisi tuliyomchagua, lakini ni yeye ndiye aliyetuchagua. Na hiyo iko hivyo hivyo tena leo alituchagua, na kama haingekuwa hivyo, kama haingekuwa hivyo, hivyo ndugu na dada wapendwa, hatungeliweza kuwa hapa. Na kitu kingine pia kilikuwa kya kimaajabu kama vile vyosemeka hapa ndani ya neno, ya kwamba hawaiti tena watumishi au watumwa, lakini anawaita kwamba ni rafiki zake. Kwa sababu gani? Kwa sababu hawezi kupatia kitu fulani mtumishi, lakini alipatia mambo yote kwa rafiki zake katika siku hizo, na pia pia, katika siku zetu, alisem alifanya katika siku hizo na pia katika siku zetu, na kama sasa nasi wa rafiki zake, atupatia mambo yote na tuweza kusema sasa bila sisi, bila hata kujisifu, nitweza kusema kwamba atupatia mambo ya siri zake na aliweza kutujulisha mambo hayo, na akafunua neno la kweli juu ya mambo yote ambayo haweza hata kuelewa hata kamwe, kama vile ndugu yetu aliweza kusema. Na kama hiyo haiwezi kufunuliwa kwa Mungu, kama haiwezi kufunuliwa na Mungu, hiyo haiwezi kujulikana. Mara ngapi Bwana aliweza kusema kwa wakati wake, na nani aliyeweza kumwelewa na kumutambua, ila tu wale ambao kuelewa kwa neno lake aliweza kupewa kwao, ndio aliweza kumutambua. Na wengine wote waliweza kuendelea hivyo, na wakweza hata kufanya kitu chochote na kose pia, hivyo hivyo, hivyo katika siku zetu wanaweza kumsikia, wanaweza, kumus... wanaweza kuisoma lakini kama Mungu hawezi kufungua kuelewa, hawezi kufanya kitu fulani, hawezi kufanya kitu fulani. Na hiyo ilikuwa lazima sana kwa ajili yangu mimi mwenyewe, niweza kuambia ya kwamba tunapaswa kushukuru kuona kisi aliweza kufunulia siri zake, na kama vile ndugu yangu aliweza kusema hatuwezi kufanya kitu kingine ila kuweza kuchukua yale ambayo Mungu aliyotupatia kwa neema. Na Paulo naye mwenyewe hangeliweza kuchukua tu kingine ila yale ambayo Mungu aliyokuwa amempatia. Petro naye pia hangeliweza kuchukua kitu kingine au kuleta kitu kingine hapana, hangeliweza kuwezekana. Angeliweza tu kuchukua na kuleta yale ambayo waliweza kupewa, na hivyo hivyo, hivyo, hivyo kwa ajili yetu ndugu na dada, hatuwezi kuleta kitu kingine ila yale ambayo Mungu aliyotupatia, na hiyo ndiyo ya ajabu sana na yote ambayo inaweza kufika. Ninakumbuka maneno ambayo Paulo aliweza kuambia Wathesalonika kwenye sura mbili, ndugu Frank aliweza kusoma kwenye mbali kadogo lakini mmekwisha kusoma kumwonye msara wa tatu Watesalonika wa kwanza sura mbili msara wa tatu kwa maana maonyo yetu si ya ukosefu wala ya uchafu wala ya hila. Kwenye msara wa ine lakini kama tulivyokubaliwa na Mungu kuaminiwa na habari njema, hivi tunavyosema si kwa kupendeza watu, lakini kwa kupendeza Mungu anayepima mioyo yetu. Watesalonika wa, wa kwanza sura mbili mustari wa tatu na wa nne. Na sio yeye mwenyewe, haikuwa yeye mwenyewe, lakini kama vile Mungu alikuwa akitaka, na yeye ingepaswa kufanya hivyo angepashwa kufanya hivyo, angeweza kusema ndio. Hiyo si ajabu sana, alisema katika maneno haya, kama vile Mungu alivyotaka, na kama na si kama vile watu walitaka kuweza kusikia, na hiyo ingeweza kuleta hata mambo ya kuweza kuwasha kwa masikio ya watu, lakini yeye angepashwa kusema yale ambayo Mungu alikuwa amemwambia kusema. Oh, Ona gisi ni adamu ya damani sana maneno haya. Musoro ya ine. Lakini, sa, lakini sasa tunasema si kwa kupendeza watu lakini kupendeza Mungu. Nasi tunapaswa kusema hiyo kitu moja. Na sisi na sisi tunapaswa kusema si kwa kupendeza watu lakini kupendeza Mungu. Neno la Mungu tunapaswa kuchukua katika saa hii, watu walikubali au hapana. Mtu asiyeweza kutaka asiweza kuikubali. Wale wasiotaka wasikubali. Au yule asiyeweza kutaka kukubali hawezi kuikubali. Lakini kuna watu wanaokubali. Lakini sasa warafiki wapendwa, walitayarishwa ili itayarishwa kwa ajili yao na kisha, inasemeka kwenye inasema kwamba yeye anapima mioyo yetu, kwenye mstari wa ine, mstari wa tano, sababu hatukuwa na maneno ya kujipendekeza wakati wote, kama mnavyojua wala maneno ya juu ya kuficha choyo Mungu ni mushuda. Oh, hii ni ajabu sana. Kama tuweza kusema hii maneno haya, akose kama tuweza kuyasema kwa kwamba inaweza kuwa kama ni maneno ya hiyo magumu ya, ya ya, iliyo makali. Lakini hangekuwa na maneno ya kupendeza. Lakini nasi tumbashwa kuwa hivyo. Angeweza kusema oh. Angeweza kusema oh, Paulo mbona alikuwa mtu wa akili sana? Mbona alikuwa na mambo mambo alikuwa na mambo hayo yote mbele, lakini aliweza kuacha mambo mengine yote, aliweza kuhesabu yote kama vile uchafu kama matope, wakati neema ya Mungu ilipo ilipoonekana kwake. Wafilipi 3:8, na hapa naambiwa hapa waziwazi ya -wazi, kwamba hakuwa na maneno ya kupendeza, ya kupendeza au maneno ya juujuu ya kuficha choyo. Mungu ni mshuhuda. Nasi hatuko hapa, hatukutafuta hata heshima ya watu. Na watoto wa Mungu wote hao, watumishi wa mtume wa Mungu, hawakutafuta hata mambo ya kujipendeza, hawakuweza kupata utukufu kutoka kwa watu, lakini walikuwa pale wakiwa chini ya kutuma kwa Mungu. Na katika siku zilizopita nilizoweza kusoma Yeremia sura 18 ikisemeka namna gani huyo mtu angepashwa kusimama na kuweza kuchukua neno la Mungu kwa watu na namna gani watu wangepashwa ku na namna gani watu walikuwa waasi kwake lakini alisimama pale, alikuwa ametayarishwa pale kwa ajili ya Mungu, naye angepashwa kusema yale ambayo Mungu alikuwa amemwagiza. Na yale ambayo watu walikuwa wakifanya, haikuwa namsumbua, hakukuwa na simama juu ya mambo hayo, angenipasha kuendelea kuzungumza. Alikuwa ametumwa na Mungu, alikuwa kazi, alikuwa chombo cha Mungu. Na basi wachagula wa Mungu hawezi kufanya tofauti na hiyo, wangepashwa kusema maneno ya Mungu. Kwenye mstari wa sita. Wala hakutukuta wala hatukutafuta sifa ya watu wala kwenu wala kwa wengine wakati wowote, tulipokuwa na amri kama mitume ya Kristo. Naye angeliweza kuitaka utukufu, lakini lakini tulikuwa wapole katikati yenu kama mlezi anayetunza watoto wake wenyewe. Mstari wa nane. hata hivi tukiwa na hamu sana kwenu, tuliona furaha kuwapa ninyi si habari njema ya Mungu tu, lakini roho zetu wenyewe vile vile, kwa sababu mumekuwa wapenzi wetu. Ndiyo, hii si neno la ajabu, ndugu na dada. Upendo wa Mungu unavuka mambo yote, tunaiona hapa ndani ya maneno haya yote Paulo, hao watu wote wa Mungu waliweza kutenda kwa upendo, kwa maana upendo wa Mungu ulikuwa kuitawala ndani ya mioyo yao. na Mungu wa basi, atupatie neema, ili nasi pia, katika siku siku hizi, atupatie atusaidie. Ni ajabu sana kuona jinsi tunaweza kuja toka mbali na karibu, na ni upendo wa Mungu ambao unayotuunga pamoja nasi tunaweza kuja tena na tena, ni kweli. Nanyi pia ambao mnao kuja kutoka mbali, si vyepesi, mnajua, tunajua hiyo. Hiyo yote inakamata kitu fulani au pesa, lakini hiyo nini, tunaiona na tunaamini ya kwamba upendo wa Mungu unatawala mioyo yetu, na kwamba muna kiu ya neno lisilo shindwa la Mungu, kwa maana inaweza kuwa na faida gani kuweza kuchukua mambo mengine? Tunaweza tu kuchukua neno la Mungu ambayo iliweza kulinda mamlaka yake mpaka ndani ya milele yote. Nasi tunashukuru sana kwa ajili ya hiyo na tunafurahi sana basi. Mungu abariki hii maneno fulani jioni hii. Si lazima ili mahubiri yaweze kuwa marefu tu, si lazima yaweze kuwa marefu ya lazima ni kwamba tuweze kupokea kila neno ambalo tunalosoma kama vile kitu fulani cha dhahabu, kwa maana hii ni utajiri kubwa. Na tunasema tena, ni kitu fulani cha dhahabu iko zaidi hata za ya, ya, ya dhahabu, kwa maana dhahabu ya dunia hii itapotea siku moja, lakini dhahabu ya, ya kiroho inadumu milele na milele, nayo ni ya milele. Na ndio maana tunashukuru Bwana na tunashukuru sana sisi kwa sisi, tunashukuriana sisi kwa sisi na Mungu atubariki sisi sote. Hiyo ndio mbele yangu. Amina.