Sind dem Herrn dankbar, tunashukuru Bwana kila wakati tunapoweza kukusanyika kwa ajili ya kusikia neno lake na kuweza kupokea kukosolewa na kupokea mafundisho na yote iliyo sehemu ya hayo, kukubali na kupokea, na kumwambia asante kwa ajili ya hiyo makusanyiko haya ya mwisho wa juma haikufanyika kwa sababu ya mahubiri makubwa, lakini ilikuwa ni kwa sababu ya kuweza kuwa na ushirika pamoja na Bwana na kuwa na ushirika sisi kwa sisi. Ushirika ni ya nzuri sana wakati inapofanyika katika upendo wa Mungu, wakati mtu anapoweza kuhesabu mwengine kuwa mwema kuliko ye mwenyewe, kukubali mwengine kama vile tulivyo na kupokea mwengine kama vile tulivyo, na kuweza kutumainia Bwana ya kwamba pamoja na sisi sote kwa neema yake atafika kwenye lengo, kama vile tulivyosikia. Njia mara nyingi inaweza kuwa ndani miba na mawe mengi, na kwamba haieleweki kwa ajili yetu kwa kiwango hapa tunaweza kuhitaji hata kutikisa kichwa, lakini ndani ya kilindi cha mwana cha moyo wa mwana wa Mungu muna munaiwakika ya juu sana inayosema ya kwamba ninakuongoza kwenye njia hii, na kupingana yote ambayo inaweza kuonekana itageuka kuwa sifa. Na hapo sasa unaingia katika ukimya na ukijua ya kwamba Bwana atafanya mambo yote vizuri. Sikutaka tena kusafiri, mnajasemaka hiyo kila mara, lakini sasa yote inaonekana kwamba imefika kwa namna iliyo nguvu kwa ajili yangu. Lakini wikendi inayokuja tuna makusanyiko matatu huko Uingereza, na kama vile Bwana kwa namna ya kimajabu anaongoza mambo Nataka kuisema kama vile kilifanya kinaniweka nguvu katika imani. Huko Singapore niliweza kuhubiri mara nyingi huko na kisha niweza kufanya safari huko China nikarudi tena Singapore nikakutana na wandugu huko ambao walio toka katika nchi ya China. Kuna mmoja wao ambaye alikuwa akiniambia kuja kwangu nyumbani kwangu, na Mungu aliongoza mambo hivyo, na hapo kwa mwisho sasa Alikamata tena safari ya kwenda huko China, alizungumza huko lugha huko. And hapo aliweza kutoa ushuhuda ndani ya makanisa tofauti kuhusu yale ambayo Mungu aliyofanya ndani ya wakati wetu. Na hapo sasa ilifanyika huko Uingereza, alikwenda huko ili aweze kusomea tena huko, na huko mnajua ya kwamba ana taka kuweza kujua mambo mengi. Anataka kuwe na ujuzi nyingi mbele Bwana akuje. Hiyo nayo nakwaka hivyo, mwache wafanye hivyo, tusiweze kuhukumu mtu yote. Mmoja anaweza kuongozwa hivi, mwingine anaweza kuongozwa kwa namna ya juu, hiyo yote haina faida. Yale nataka kusema ni kwamba mtu huyo huko kwenye university aliweza kutoa ushuhuda yale ambayo Mungu aliyofanya ndani ya kizazi chetu nawezi kuhesabu kwamba ni hiyo ni kweli. Lakini sasa siku ya sita inayo kuja, kuna wandugu kumi na wadada wengi ambao ninapaswa kubatiza huko Uingereza ambao walioamini wa, unaweza kuhukumu na kusema oh, mtu huyu anataka kufanya nini? Anataka kwenda kusoma tena kwenye university lakini yule anayeshika mambo yote kutoka juu, huyo ndiye Mungu aliweza kutumikisha huko kwenye university, ili aweze kuongoza wengine katika kweli, na au kuongoza kwa Bwana, ili la kutufikia ya kwamba wakati tunapokuwa tuko pale tukihukumu wengine tunapotezaka wakati wetu ya dambani sana pali ya kuweza kuhukumu wengine, tungepashwa kutumikia Bwana kuweza kufanya yale tunayoweza kufanya kwa upande wetu ili tuweze kuonyesha njia ya Bwana kwa wengine. Jana tuliweza kuzungumza kuhusu neno linalosema kuhusu matunda ndani ya Yohana 15. Bwana anataka atengeneze, anataka kutengeneza muti wake, anataka ili aweze kutoa na kuleta muti iweze kuwa ya kutoa matunda mingi, anataka iweze kuwa kutoa matunda mengi. Hiyo ni hitaji yetu na kama Bwana akitaka, nitakuwa huko Uingereza na sisi nyuma. Baadaye nitaenda huko Kinshasa, na hapo baraka barakaraka, nitaenda huko Marekani New York, nitaweza kurudi tena vizuri vizuri. Na ilikuja hivyo bila mimi kuweza kuipanga, lakini tuseme mambo, wakati wote Mungu anapoweza kufungua milango tunataka tuende, tunataka tuingie, tuweza kuingia ili tuweze kuchukua neno la damani la Mungu. Najua ya kwamba mwisho wa mwaka itakuwa tena vigumu sana, pamoja na Vienna huko Strasbourg na Ziricha kusivyo. Lakini kama inalingana na sisi, tunataka tuweze kukomboa muda, tutumikishe muda, na kama sio sisi tunayofanya hivyo, ni kusema ni wale ambao tunaweza kutolea ushuda wetu. Na kwa kumalizia, wakati muda unapoingia katika umilele sasa, tutaweza tambua ya kwamba Mungu alibariki. Nawaambia, wakati ndani ya umelele tutakapoona matunda ambayo iliyotoka katika hii mwito wa ndugu wetu Branham na pia kupitia huduma ya wenjilisti ambao hawangeweza hata kutumikisha hii huduma, na kama Mungu kwa namna ya kimaajabu hangeliweza kuja na kuita na kutuma akose naisema, onao niliweza kuandika, hatungeliweza kusikia kizungumza kuhusu hao injilisi wengine wote, lakini waliweza kupokea uvuvio yao na funzo zao waliweza kuaishi katika makusanyiko ya ndugu Branham, uvuvio wao. Nakumbuka Tel Osborn, ningepasha kuwa pale iweza kuta, kutarisha hii makusanyiko ya Ulaya hapa bara ngapi, wangeliweza kutoa habari. Bila mashaka, alikuwa ametoka huko India na alikuwa hapo na furaha kubwa, alipasha kwenda huko India na kwa kwamba alikuwa sema kwamba angepasha kugeuza Uhindi uh, yote au India indi yote nzima. Na huko alikuwa huko kabla katika kukata tumaini, na alikuwa ameacha mambo hayo yote. Na mke wake alikuwa katika makusanyiko siku moja huko Horsion Portion port, na alisema sasa, unapashwa kuja unapashwa kuja. Na mwanamke huyo akakuja, na ilikuwa ni jioni wakati alipokuwa kwenye mazabau alikuja akatema kwenye uso wa ndugu Branhamu, akamuita kwa majina zote ya kwamba yeye ni uzao wa nyoka, oo, ni mjanja, ni mambo yote, akamutukana ndugu Branhamu. Na huyo na mukijana alikuwa pale akikaa pale, na mnajua yote ambayo upasha kufika, mnajua habari hiyo nyote. Ndugu Branhamu aliweza kusikia sauti ikisema kwa sababu amekufanya hivi kwa namna iliyo wazi mbele ya watu, ataanguka mbele ya miguu yako mbele ya watu wako. Na mbele mtu huyo alitaka kuweza kupiga. Ndugu Branham alikuwa na nguvu sana, na iliweza kuonekana kwamba ilipasha kuwa kama vile ni kofi angepasha kupiga ndugu Branham ya kumuua hata kara moja. Lakini wakati ndugu Branham alirudisha mguu wake nyuma, akaenda mbali na hiyo microphone, na mtu huyo akaanguka katikati ya mazabau, na ndugu Branham. Wakati alipotaka kupiga ndugu Branham, akaanguka. Na wakati Osborne, na huo wengine wote waliweza kuona hiyo yote, waliona mkono wa Bwana uko pamoja na mtu huyu. Unaweza kuja sasa, swali hiyo moja kuhusu mambo hayo na kama kungekuwa wakati, sasa kwa nini Mungu aniweza kuruhusu mambo haya, kuona mtu wa Mungu ndani katikati ya watu anatemewa mate na wanamtukana kwa majina zote? Kama hiyo ingefanyika akungeliweza kuosa kuwa utukufu, akungekuwa utukufu kwa jina la Yesu, akungekuwa kuonekana kwa utukufu kwa jina la Yesu, au na Mungu aliye hai. Mungu anaruhusu mambo fulani ili iweze kufanyika, na anaruhusu waweze kutembea mate mtu wa Mungu, na watu wachache ndio wanajua hiyo, lakini shetani angeliweza kuhitaji ili aweze kuniondoa uzima wangu, na mnajua hiyo nyote, hata kama wachache ndio wanajua hiyo, yale yaliyofanyika kwa ajili yangu tarehe moja mwezi wa tano Maisha yangu yote nilikuwa bado kuwa na siku kama vile nza kukumbuka, na katika maisha yangu sikuweza, sikuwahi kuweza kushukuru Mungu kama vile hiyo siku alipoweza kuokoa uzima wangu. Hapo hapo katika kufumba na kufumbua, singeleweza kuwa tena hai tena. Ilikuwa ni mkono wa Mungu mweza yote, na kama sivyo, hakuna kingine lakini unaweza kuisha swali la kwanza. Sasa kwa nini, kwa nini Mungu anaruhusu mambo kama hayo yaweze kufanyika? Ndani ya yote inayofanyika tunaonaka uaminifu wa, wa Mungu unaweza kuanza na Yona na watu wote wa Mungu na taifa la Mungu alo lenyewe. Sasa kwa nini hiki na hiki iliweza kufanyika? Kwa nini Mungu aliweza kuruhusu haya? Kwa nini hakuweza kufanya yale ambayo Mungu alikuwa amemruhusu kuhusu Yona? Na kisha tunasoma ndani ya Agano Jipya Bwana wote wanasema hakuna alama ingine mtakayopewa ila ile alama ya nabii Yona. Alama nzuri sana, alama ya nabii asi ambaye hakuweza kutii. Lakini haikuwa hivyo, haikuwa hivyo, ilikuwa ni kitu kingine. Sasa hapo ilikuwa ikihusu ya, ya kwamba Mungu mweza yote alikuwa ameshughulikia na samaki, ilikuwa pale ili iweze kupokea nabii na kisha akakwenda huko hapo hapo katika chini ya bahari huko chini huko chini sana huko chini, akalilia Bwana na Mungu akamjibu, na akamchukua tena nchi kavu. Na mtu huyo aliyekuwa tayari kufa aliacha, ili aweze kuonekana tena, ili aweze kutenda kazi au kutumwa ambayo aliyokuwa amepewa kwanza. Njia njia za Mungu wetu. Hakuna mmoja wetu ambaye anayeweza kujichunguza na kuweza kusema o oh, kwa sababu gani hivi? Nasi kwa namna hile tunawaza sasa katika wakati wetu, sana sana kuhusu ndugu Branham, kama vile mfano kama vile mfano. Lakini pamoja na yeye, nyumbani ilikuwa imenyesha mvua, imekuwa imenyesha ndani ya nyumba na si katika hali mbaya. Mnajua kwamba baba yake alikuwa ni mlevi, alikuwa pale katika, alikuwa amekufia katika mikono yake, na shetani akakuja akasema, o oh, wangapi umekwisha kuchukua kwa Bwana na kwamba ukisema ya kwamba Bwana o oh, Bwana ni Mungu wako, tazama baba yako anakufia mikononi mwako. Nawambia, haikuwa siku nyepesi hizo na pisha, na kisha tena mke wake akakufa, mke wake akakufa katika mvua, msichana wake naye akakufa. Na kisha tena adui akakuja akamshambulia tena, akasema ah, ulihubiri kuhusu upendo wa Mungu, ulihubiri kuhusu upendo wa Mungu, ulitumika ujitolea sana katika huduma ndani ya ufalme wa Mungu. Tazama sasa, ulihubiri upendo ya kwamba Mungu anakupenda na sasa, kama Mungu anakupenda, haungeliweza kuiona mambo kama haya yote. Lakini shetani siku zote atakuwa natushambulia mahali mambo yanaweza kutuumiza zaidi, pale ndipo atatushambulia pale kwenye mambo iko vibaya, pale pale pale ndipo ataweza kujaribu ili atushambulie. Na mnajua kama vile anakuwa na lengo gani? Anakuwa na lengo gani? anataka ili atugeuze atutoke kwa Mungu na ili aweze kuleta namna zote, ili aweze kutugeuza kutoka kwa Mungu. Hiyo ilikuwa hivyo katika hali ya Ayubu na ilikuwa hivyo hivyo, lakini haikuwa Mungu ambaye aliyekuwa ameletea maisha mabaya kwa Ayubu, lakini Shetani, kwa maana ni hivyo ndivyo ilivyoandikwa. Alitoka mbele ya uso wa Mungu na akakwenda akampiga Ayubu, siyo Mungu aliyefanya hivyo, adui yeye. Anabadishaka tu lengo kwa mbele ya, ya, ya, ya waamini pale sasa. Wami, wami ni wanataka kuweza kuonyesha kwamba ni wanataka kusema, shetani asema kwamba ni, ni Bwana anafanya hivyo, lakini adui na hiyo pashakuwa hivyo na kwa maana kama tunataka tuweze kunungunika na, lakini tusinungunike mbele ya Mungu lakini tuweze kupingana adui, tupingana adui, kwa maana adui ndiye adui wetu. Mungu ni rafiki yetu, Mungu anatupenda. Njia za Mungu ni njia za upendo na za salama pamoja na sisi, na hivyo ndivyo inaandikwa, mawazo ya Mungu, mawazo yake ni mawazo ya upendo na ya salama pamoja nasi, na kwa maana Bwana anasema hivyo: Ninajua mawazo gani ninayo kwa ajili yenu na kwa sababu yenu inaandikwa hivyo katika Nabii Yesaya, na tunajua ya kwamba mpaka katika siku hii katika siku hizi na ndani ya wakati huu Mungu Mungu ha Mungu haiko Mungu hana upe, Mungu hana upendo, lakini Mungu yeye ni upendo. Hiyo ndiyo tofauti. Sasa Mungu ni upendo, sisi hatuna upendo, lakini hana upendo tu, lakini yeye ni upendo. Yeye ni upendo, tabia yake yote ni upendo, na sio kwamba yeye ni upendo tu, sio kwamba yeye iko na upendo tu, lakini yeye ni upendo. Na huyo Mungu ndiye upendo, yeye ndiye aliye upendo, na anataka ili tuweze kuchisikia vizuri ndani ya upendo wake, kwa sababu tuko hapa katikati yetu hapa leo asubuhi hii ningelitaka tena niweze kukumbusha mambo fulani kuhusu mambo ambayo Mungu aliyofanya. Mara nyingi tunasahau, tunaweza kuisoma, ijapokuwa hayo yote tunapita mbali na hiyo, lakini ndani ya siku hizi zilizopita, inahusu neno la saha, inahusu ndani ya hiyo kuweza kutambua Mungu ndani ya kazi yake, ndani ya mpango wake, ndani ya njia zake, ndani ya njia zake kuweza kumwelewa, ndani ya njia zake, ndani ya yale anayofanya, ndani ya njia zake, pamoja na kanisa lake, na si kuhubiri, kuwaza kutembea pembeni ya Mungu au mbali na Mungu, lakini kuweza kushikuta katika neno lake, kuweza kutambua ndani ya neno lake njia ambazo iko nazo pamoja na sisi, na kuweza kutambua ujumbe ambayo inayotupatia katika neno lake, na, na kuweza kudumu katika ujumbe huu, ndani ujumbe huu ulio katika neno la Mungu, Biblia. Mnajua kwamba ndugu na namu, katika mwaka elfu mmoja mia kenda na makumi tatu na tatu aliweka jiwe la pembe njiwe la pembeni kwenye nyumba yake au kwenye ikalu lake, kwenye kanisa lake. Na hapo hapo akasikia neno ikimwambia kwamba soma Timotheo wa pili sura ine na alisoma mpaka kwenye mstari wa tano, fanya kazi yako vizuri. mnajua andiko hiyo na kisha akatoa ukarasa wa maandiko hiyo ndani ya Biblia akaikata akaiweka ndani ya jiwe hiyo ya yapem, pembeni ya hiyo hekalu lake. Na kisha baadaye Bwana akamwonyesha ono, na ndani ya ono hilo akaona ya kwamba ni kupitia si, si, siyo hiyo hekalu njo likuwa njo kitendo chake cha kutumikia cha tu lakini hiyo ilikuwa ni anga, ilikuwa wazi mbele ya uso wake, na hii ilikuwa ni wazo ya kwamba Mungu alikuwa pale wakati sasa angepashwa kujenga. Mungu alikuwa amekwisha kumuonyesha ya kwamba huduma yake haikukuwa ikisimamia kwenye hiyo kusaiko lake la pahali, lakini anamwambia kwamba nitakutuma ndani ya mataifa. Mnajua kwamba ndani ya nabii Yeremia ilikuwa imesemeka ya, ya kwamba nilikuweka ili uwe nabii kwa ajili ya mataifa, kwa ajili ya mataifa mbele hata uweze kuingia katika tumbo la mama yako, nilikutayarisha ili uwe nabii, nilikutakasa ili uwe nabii. Ni kitu fulani kinaweza kuwa kama vile ha. Naweza kusema kwanza, akose aliweza kuniuka juu sana, alisema, mnajua kwamba ndugu Frank alisema kwamba oh, mnajua kwamba ndugu Frank ni nabii wa Mungu. <laughs> mnajua ni nini wote ndani ya ulimwengu mzima wote, nani ambaye aliye pale anayeenda mbali na hiyo? Sasa maana nyingi tunaacha mambo tunaenda mbali ya mambo hayo, lakini mushikamate hiyo hiyo. Mimi si nabii, mimi si nabii na si kukua hata nabii kukua na sitawahi kuwa nabii, lakini kuna kitu fulani cha ajabu kinachojua kwenye moyo ni kusema neno la nabii Amosi mahali kunapoandikwa Mungu afanye kitu chochote bila kuweza kufunulia siri zake manabii watumishi wake. Hiyo ni mstari wa saba ya Amosi tatu. Kwenye mstari wa nane nasema simba amenguruma, Bwana Bwana amesema, nani hata weza kutabiri? Nawaza hiyo, mimi mwenyewe nilikuwa nikiwaza ndani mwangu mwenyewe, tunahitaji nabii? Hatuna hitaji ya nabii? tunahitaji ili tuweze kutangazia taifa la Mungu ujumbe wa Mungu uliokuja kwa manabii au kwa nabii. Na hiyo sasa ndio tunaingia katika chanzo ya maneno yetu. Hii ni ujumbe ya unabii kwa ajili ya kizazi cha unabii, na kwa sababu ni hivyo, Mungu alitupatia ujumbe wa unabii. Muwazie sana sana shahiri hii kwenye sura tatu mstari wa nane ya Mosi sura tatu mstari wa nane. Simba amenguruma Bwana amezungumza. Si mutu mutu mutu aliweza tu kutangaza neno la Mungu alilopokea, alilipokea, lakini hakulipokea kwa ajili yake mwenyewe, lakini neno la saha alilipokea kwa ajili ya kanisa la Mungu aliye hai. Sasa kama tuliweza kuitwa na Mungu ili kwa ajili ya wakati huu wa sasa kuweza kuchukua neno la Mungu, nitakuwa neno gani sasa? Na hapo sasa, tuna neno neno lilo ahidiwa la saha. Tuliweza kuchukua neno lilo ahidiwa la saha, na wale wote ambao wanaopita pembeni ya neno hilo wanapita pembeni ya Mungu, wanapita mbali na yale ambayo ya Mungu anayofanya. Na hapo hapo sasa maroho zinagawanyika, yale inaandikwa hapo kwenye mstari wa nane inanikumbusha pia ndani ya Ufunuo inaandikwa hapo kwenye mstari wa nane na inasema kuhusu neno leo katika Ufunuo, inasema kuhusu kitabu kilichokuwa kimefunikwa, kimefungwa na kuwekwa mihuri, na neno linaweza kusema, nani anayestahili kuweza kukamata kitabu na kuvunja mihuri yake? Yohana akalia na tijibu ikakuja ikasema, kwamba tazama, simba wa kabila la Yuda, shina la Daudi, shina la Daudi alishinda, al ili akamate kitabu na kufungua mihuri yake. Mnajua, mnajua nyote hiyo mambo jinsi ilivyofanyika sana sana mwisho wa mwaka 62 na pia tarehe 28 mwezi wa 12 mwaka 1963, wakati Bwana alipoonekana ndani ya wingu ikaonekana na sauti ikasema ya kwamba rudi Jeffersonville, kwa maana wakati wa kufungua mihuri saba imefika. Mungu ndani ya wakati wetu alifanya habari kama kwa upande mmoja, kama kwa upande moja tunaona namna gani habari iliendelea, na kwa upande mwingine pia tunaona mwendeleo wa habari ya wokofu pamoja na kanisa na pamoja na Israeli. Kweli kweli, kwa, kwa, kwa neema ya Mungu, kwa neema ya Mungu tuliweza kutambua kupitia ufunuo wa kiungu, au tuliweza kupokea neno la saha, kama vile nitaka kusema iyo haitupande sasa kwenye kichwa, lakini inatuingia mara moja kwenye moyo, inatunyenyekeza chini ya kipimo chote, tukiwa chini ya mkono wa uwezo wa Mungu. Kwa sababu tunapashwa kuuliza sasa, sisi ni nani, ili Mungu aweze kuwa ametupatia aheri kama hii ndani ya wakati wetu ya kuweza kusikia yale ambayo manabii wengi na wenye haki wengi wangeliweza kutamani kusikia. Na mnaweza kuniamini, manabii wanabii walikuwa wamepata sehemu na kuona sehemu kidogo katika habari ya wokovu wa Mungu. Walikuwa wametabiri kuhusu neema ambayo mpasha kutufikia, waliweza kuchunguza na waweza kutambua ni wakati gani ni wakati gani Roho ya Kristo ndani yao ilikuwa ikishingarisha na nini. Lakini walisikia mambo hayo, lakini hawakuweza kuyaona kukitimilika kama vile Wamitume nao pia. Watu hao wa Mungu ndani ya Gano Jipya wote waliweza waliweza kungoja waliweza kungoja yale ambayo Mungu anafanya katika siku zetu, waliweza waliweza kungoja, waliweza kungoja iliweza kutimilika yale inayofanyika katika siku zetu. Niweza kusema nini? sisi tulio wanyonge sisi tulio wanyonge sana, ambao walio hapa duniani, watu walio wadogo sana waliweza kupata heri ya kukaa kwenye miguu ya Bwana wetu kukaa kwenye miguu ya Bwana wetu, na hiyo wakiwa na moyo wa kushukuru. Mnajua mokozi alikuwa akisema siku moja kwamba, lakini nawasi msielewe hivi baya Musi, aliakisema siu, alisema msisikie vibaya. Alisema kwamba yule anayesamehewa mengi anafurahi, ana, anapenda sana, anapenda sana. Alikuwa akisema kuhusu huyo mwanamke alikuwa amefukuziwa ndani mapepo saba, na huyo mwanamke, asubuhi asubuhi, ndiye alikwenda kumtafuta ho oh. Alienda kumtumikia. Wakati Mungu alipofanya mambo makubwa kwa ajili yetu, tunaweza kufanya kitu kingine ah, kuna kingine ila kumpenda. Tunaweza tu kumpenda kwa moyo wetu wote na nafsi yetu yote neno la, la Timoteo wa pili, kama vile mnavyojua nyote, inakuwa na maana kubwa kwa ajili yangu. Sitaki kuweza kurudilia sana hiyo sana hapa lakini, tu neno hili, ilikuwa ni neno hili ndilo niliweza kusoma ndani wakati huo huko Marseille, nikiwa chini ya agizo yapo yapo yapo yapo ya agizo hapo hapo ya bwana Bwana. Nisitawahi, sitawahi kusahau hiyo siku nikuwa ni nimekwisha kuangalia hiyo mazoezi yofajika ilikuwa ni saa kumi na moja ilikuwa karibu saa kumi na moja kosa dakika ngapi, nilisikia sauti ikiniambia kwamba simama, soma Timotheo wa pili sura nne. Nilikuwa nimechelewa kadogo, na hapo hapo nikawaza kidogo kidogo, na hapo hapo, mara ya pili sauti ikasemeka kwa mara ya pili neno ambalo inafungwa nalo sasa, neno ambalo napashwa kuchunga sana. Na ndiyo maana kwamba hii msimamo ya juu sana yote, na ndiyo maana kuna msimamo hii ya juu sana kwamba yote ambayo sio na uhusiano na neno la Mungu siwezi hata kuikubali. Kuna mambo mawili, au tunaweza kuwa pale kwa ajili ya kukubali neno la Mungu halisi au tuko hapa ili tuweze kukubali matafsiri za neno la Mungu. Hatuwezi kufanya hayo mawili kwa mara moja, hiyo mawili haiwezi kufanyika kwa mara moja, hayo mawili haiwezi kuwa pale kwa namna moja au kuwa moja pembeni ya nyingine. Hapana, au tuko pale kuweza kuamua kuweza kukamata neno la Mungu, kulikubali na kulipokea na kudumu ndani au kama tunapita pembeni ya neno la Mungu halisi na kunakubali sasa hizo matafsiri. Timotheo pili sura nne. Ninakuagiza mbele ya Mungu na ya Bwana Yesu Kristo ambaye atawahukumu walio hai na waliokufa, na kwa kuonekana kwake na kwa ufalme wake, uhubiri neno uwe tayari wakati unaofaa na wakati usiofaa, hamakia, kemea, onya kwa unyenyekevu wote na mafundisho. Maana wakati utakuja na watu hawatavumilia mafundisho ya kweli lakini kwa kufuata tamaa zao wenyewe watajipatia walimu wengi, kwa kuwa wana masikio ya kuwasha, na watageuza masikio yao kutoka kweli, na watageuka kwa hadithi za uongo. Lakini wewe, angalia katika maneno yote, vumilia mateso, fanya kazi ya mhubiri wa habari njema, timiza utumishi wako. Hili hii ni mwito wa kiungu kwa huduma, hii ni mwito wa kiungu kwa huduma, kwenye huduma ya mahubiri, mahubiri ya neno lake safi na takatifu ikipimwa mara saba na inakuwa hali ya, kwa, ya, ya, ya, ya kwanza hiyo ni halisi. Na hili hii kuhubiriwa hii mahubiri safi ya neno la Mungu, kama vile mbegu inapashwa kutangulia mavuno, kama vile neno la Mungu iliyopandwa wakati wa safari hii ya mwisho iliyopita, niliweza kuuliza swali na nikasema, mushunguze nyi wenyewe yale ambayo iliyokuwa imehubiriwa kwa wakati wa ndubranamu na yale ambayo inayohubiriwa sasa leo, nani nani ambaye hawezi kushipata katika mahubiri yayo? Na hapo nasisikia kila mmoja nakisema ah, ndiyo, Mungu amesonga mbele sasa, Mungu ameenda mbali sasa hiyo nasikilikana vizuri sasa. <laughs> <laughs> mimi si wazi ya kwamba Mungu anaweza kwenda mbali, kama nda mbali, anapashwa kwenda pamoja na sisi, na kwa namna ya kiroho tunaweza kuwa kosa, tutibaki hapo nyuma. Naambia kitu moja, kama Mungu anasonga mbele pamoja na sisi, itakuwa siku zote milele na milele katika mipaka ya neno lake. Hata kamwe, hata kamwe, Mungu hataweza kuingia katika mambo inayotoka kwa watu hapana, hapa, hata kamwe lakini, watu hawaelewake hiyo, na kuna mambo mengi ambayo inayoambiwa kwao, na kisha ndugu Branamu alienda mbele na kisha gari ikisonga mbele. Hapana, lakini hapa maandiko maandiko matakatifu anasema ya kwamba, hubiri neno, onekana kwa wakati unaofaa au usiofaa. Sasa ni nini? Mutu aliye wa, wa Mungu itakuwa siku zote kukubaliana. Wakati neno la Mungu linapohubiriwa atafurahi, atafurahi. Ni kwa nani hiyo? Haiwezi kupendeza kwa wale ambao waliweza geu, kugeuza neno kwa wao. Ndiyo mambo haipendezi hiyo, hawaifurahishi hay, hay, wakati unapowambia kweli, na hawezi hata kuchunguza mambo katika maandiko na wanaweka Biblia pembeni. Inasemeka hapa ya kwamba hamakia, kemea, onya kwa uvumilivu wote na mafundisho. Tunahitaji unyenyekevu, unyenyekevu kama vile Ayubu na Musa walivyokuwa nayo, ili tuweze kufanya yale inayosemeka hapa, unyenyekevu, unyenyekevu kwa ajili ya yote ili tuweze kuweka kwenye nuru mafundisho ya kiungu. Kuna watu watakaodumu katika neno la Mungu, watu ambao hakuna mtu anaweza kuwatenganisha na maandiko. Kwenye mstari wa tatu, nayo pia ni unabii kuhusu siku za mwisho, kwa maana inasemeka, mstari wa tatu: maana wakati utakuja, na watu hawatavumilia mafundisho ya kweli. Ni kitu gani kilicho takatifu? Kilicho takatifu ni, ni, ni kinyume ya vitu vichafu. Kuna mafundisho iliyo ndani sumu hiyo, ulozi inafanya wago, inafanya watu kuwa wagonjwa, inafanya watu vilema na hiyo sasa, maisha haitakuwa kama vile ilipaswa kuwa, ya kiroho. Lakini si tunahitaji chakula safi, safi. tunahitaji chakula cha kiroho cha kiungu, kama vile navyoandikwa hapa: watajitafutia walimu kulingana na tamaa yao wenyewe, wakati hawawezi tena kuvumilia mafundisho safi au ya kweli. Na hapo wanasema oh, wanatwambia oh, hamutaenda mbali ndio, kama tunaweza tunaweza enda pamoja na msaada wa Mungu, lakini hatuwezi kwenda mbali na mipaka ya ushuhuda wa neno la Mungu. Leo asubuhi niweza kuzungumza nikiwa kisoma mahubiri ya mwaka 1963 iliyohubiriwa huko mbali nyuma, kuvuliwa kwa mihuri saba na ndugu na nasema anasema kwamba tunangoja kurudi kwa Bwana, na anatoa pia hii kuweka katika utaratibu ya kwamba kurudi kwake ni karibu sana. Kama ndani ya maisha yenu mna kitu fulani ambacho hashikiisha kuwa katika utaratibu, na anakazilia pale, anasema kuhusu kurudi kwa Bwana. Na hapo sasa unasikia watu wanasema kwamba bwana shaka rudi katika mwaka, mwezi wa tatu mwaka elfu moja mia tisa na makumi sita na tatu. Lakini ndugu Branhamu yeye kwa kigoja kurudi kwake katika mwezi wa saba mwaka elfu moja mia tisa makumi sita na tatu. Na kisha tena katika mwaka elfu moja mia tisa makumi sita na tano, ndugu Branhamu akasema kwamba gana goja kurudi kwake. Kurudi kwa Bwana. <tosilis> inini, inini. Hao ni watu ambao waliweza kugeuka toka mafundisho ya, ha, ya kweli. Mafundisho matakatifu. Walienda mbali. Walianguka. Wao ni wagonjwa kwa namna kiroho. Na wanatafuta mambo ya kujifurahisha. Ili waweze kujifurahi waweze kujikubalisha au kuweza kujionyesha. Lakini sisi tunabaki katika ushuhuda wa maandiko matakatifu, na Mungu aliwe aliita mambo yote kuonekana kupitia neno lake, na ni hivyo ndivyo kupitia Roho wa Mungu na neno la Mungu ndiyo taweza kumaliza mambo yote ndani ya kundi la kuombolewa kwa damu. Lakini wakiwa na masikio yakiwawasha watajitafutia Ma, walimu kulingana na tamaa yao. Kwenye mstari wa nne tena: na watageuza mafun, mas, na watageuza masikio yao toka kweli na kugeuka kwa hadithi za uongo. Hizo ndizo siku za mwisho, hizo ni siku ambazo tunaishi ndani. Sasa naisema waziwazi, maajabu iliyo kubwa na si, a, ma, majabu kubwa haiko tu kwamba Mungu aliweza kutufunulia neno lake na kutuweka katika neno lake, lakini majabu iliyo kubwa ni kwamba Mungu mwaka kwa mwaka anatusimamisha imara, anaweza kutusimamisha imara na kutuchunga katika kweli hii ya kiungu lakini wewe mtaro watano, mtaro watano. Lakini wewe angalia katika maneno yote, vumilia mateso, fanya kazi ya muhubiri wa habari njema, na utimize utumishi wako. Tunataka hatutaki zaidi ya hiyo, ni kwamba Mungu katika hu, kupitia hii huduma ndani ya siku hizi za mwisho aweze kutimiza mambo yote ambayo aliyoshipangilia mwenye kufanya kama niza kufanya tena, kama niza kutoa hii honyo tena hapa, na sio kwamba kuna kupinga. Siamini hiyo kwamba moja wa wahubiri hao wakubwa au wainjilisti wakubwa, hakuna hata mmoja wao anaweza kuchukua hii ujumbe wa kiungu. Naamini kwamba Mungu alifunua neno lake na mapenzi yake na mtu ambaye hasiyejingiza katika mahubiri yake kupitia hii ufunuo ya neno ambayo Mungu alotupatia na ndeni mapenzi yake, mtu asiyeweza kushinganisha na hiyo iko na, iko na zungumuza pembeni ya Mungu, nyuma na Mungu, mbali na Mungu, kwa sababu anasahau yale ambayo Mungu aliarisha kwa ajili ya saa hii, kwa jina la mheshimiwa Pentecost, lakini aliandika katika barua yake ya mwisho huyo mtu huyo mupentekosti ambaye anajulikana kwenye dunia yote nzima ya kwamba papa aliandika kwamba eti papa ni Mkristo aliyezaliwa upya kwa sababu alisamehe huyo mtu aliyekuwa muwaji, huyo muwaji alimsamehe. <laughs> Wakati unapokataa kweli za kiungu, ni kitu gani tunabakia kufanya? na wakati napowaza hiyo na waza kuhusu Justus, ndugu Justus huko Afrika Kusini, ndiye alikuwa mtafsiri wa ndugu Branham na karibu sana ya ndugu Branham, waliona waliweza kuishi na kuona yale ambayo Mungu aliyofanya. Wakati napowaza hiyo yote inapasua moyo wetu. kitu gani kinafanyika sasa pamoja na huyo mtu mmoja, na niweza kusimama kwenye mazabau moja huko Roma katika mwaka elfu moja makena makumi sita na nne huyo mwheshimiwa wa Pantekosti, na kisha baadaye tunaweza kuhubiri Injili, na kisha tu baadaye tukaona njia zetu zikatengana, na hapo sasa tunaona njia yao inaongoza wapi. glaube, so erwähnen, na wakati wanaposema hiyo um na sio kuweza kuonyesha wengine katika hali mbaya, wakiwa kwamba wako katika hali mbaya, lakini hiyo ni kuweza kuonyesha ni, ni neema gani ya kuweza kuacha hii hii, hii, hii kupendewa au kukubaliwa na kuweza kukubali hii yote, kuweza kuacha mambo hayo yote na kuweza kusimama kwenye mpande wa Mungu. Na hiyo ndiyo sababu ya mwito wa kiungu, na hatuna namna mengine au maamuzi mengine. Na Mungu yeye mwenyewe aliweza kamata maamuzi yake na akabata maamuzi yake, na kama vile ndugu na anaweza kuambia, kama vile ndugu na anaweza kuambia kwamba ulikamata maamuzi mazuri, na hiyo ni maamuzi yangu, hiyo ni ya wakati mapenzi ya Mungu ndani ya maisha yetu inapofunuliwa in in au maho, maamuzi yetu nayokamata, tunapashwa kujua kwamba Mungu ashaka yamua, na neno ambalo tunalohubiri inapashwa kuwa neno ambalo Mungu aliotupatia katika wakati huu, na ni hapo ndipo kunakuwa kuwa nje ya Mungu pamoja na taifa lake. Tangu mwanzo watu hao walikuwa wanani ambao walitembea na Mungu walikuwa ni watu ambao neno la Bwana lilikuwa limejia, walichukua tena baadaye na kisha nao wakatuliachia, wakalituletea. Nataka kusoma Zaburi moja, na ni Zaburi makumi ine. Shahidi nyingi na sio mafunzo, sio mafundisho, lakini inatuonyesha tu yale ambayo Mungu aliyofanya ndani yetu Ninasoma kwa hiyo, kwenye moyo tusiwe tu tuweza kukubali mafundisho tu au kupokea tu mafundisho uns der lakini pia tuweze kufurahi kwa ajili ya neema na ukombozi na wokovu kwa ajili ya yote aliyofanya ndani ya nafsi zetu kulingana na neno la Mungu. Zaburi mia moja na mia moja na tatu, anaye kusamei makosa yako yote na anaye ponya magonjwa yako yote, anaye kuvika taji ya neema na kuokoa uzima wako toka shimo na kuvika taji ya neema na rehema. Nasoma hapa ndani ya Zaburi makumi ine shairi za kwanza, Zaburi makumi ine mstari wa kwanza: Nilingojea Bwana na saburi, naye alininiamia alininamia akasikiliza kilio changu. Tusimamie kwanza hapa kwa muda mfupi, na sio katika kukata tumaini, na sio kusumbuliwa katika moyo, lakini kuwa kimya mbele ya Mungu, na tukikumbuka tuki kwamba hachelewake ha ha hachelewake ni vema kuweza kusikia hitaji ya kilindi ya kuweza kuona Mungu, kuweza kutana na Mungu, kuweza kuona kitendo cha Mungu na kuweza kufanya mazoezi ya Mungu na kuweza kumwona aweze kuja na kutenda, lakini na si kukata tumaini au kuregea, lakini inaomba hiyo iweze kuwa katika kipimo mzuri. Hitaji ya moyo wetu inapashwa kuambatanishwa na uvumilivu, kama vile nabii wagalwa kale kuyosema Nawaza kwamba ni Habakuki, ya kwamba kama unabii zinachelewa, muvumilie, muzingoje, kwa maana zitatimilika. Ndizitatimilika kweli kweli, na zitatimilika kweli kweli. Lakini tunahitaji uvumilivu, uvumilivu, ili tufike kwenye utimilifu wa ahadi za Mungu. Kukata tumaini inaweza kuzalisha inaweza kuleta Ismaili kuzaliwa, na hiyo haipendezi, haitembe yake. Lakini sisi kama vile wana wa, wa ahadi za kiungu tuna haki, tuna haki, tuna haki kwa neno la ahadi na neno la saha na mbegu ya kiungu iliyopandwa, na tunabaki katika uvumilivu na tunavumilia na tunangoja Bwana ili aweze kutupatia ahadi na ili iweze kumpendeza kuweza kutimiza neno lake, na sio tu kuweza kulitukuza, lakini pia kuweza kulitimiza naye. Na alininamia akasikiliza kilio changu. Tunaweza kulilia Mungu, tunaweza siku zote kuweza kumwambia Bwana, ulitupatia ahadi nasi tunazichukua ndani ya mioyo yetu, tunaziwaza na tunazikumbuka ndani ya mioyo yetu. Tunaamini yale uliyosema, na tunataka na tunapashwa kuwa ndani ya uvumilivu na kuweza kungoja. Mstara wa tatu, mstara wa pili, Kiswahili, akanipandisha vile toka shimo la uharibifu toka udongo ulio mterezi, akaweka miguu yangu juu ya mwamba na kunisimamisha hatua zangu. Hiyo nayo lifanya aliweka miguu yetu juu ya mwamba yale iliyokuwa ya kuhamishwa. Sijui wakati zamani uko, wa zamani huko katika eneo la Lunebourg, wakati pokuwa mdogo kulikuwa mambo ya ku ya ng'ombe huko ulikuwa shimo fulani na huko ulikuwa kama vile kitu ulikuwa wazi, na hapo ingeleweza kuwa pita pale. Lakini sasa hapo hiyo mambo ilikuwa ikibomoka saa yote, na hapo kama unaanguka ndani kwa imemalizika. Lakini Bwana alitutoa katika yote ambayo inayoporomoka yote ambayo inayoweza kutumeza, na, na alituweka akaweka miguu yetu kwenye mwamba na kisha inasemeka hapa, akasimamisha hatua zangu. Katika imani ndani ya bwana wetu, tunauhakika, tunasimamisha imara, tunapatiwa nguvu ya kumfuata, na sio mchanga ambayo unaoteremuka au poromoka, ambayo unaovunjika, ambayo tunaweza kuwa nayo kama vile msingi, lakini miguu yetu yako kwenye mwamba ili tutembee, na sababu ya hiyo na kwa sababu ya hiyo hailingani na yule anayewaza kuweza kukamata mipango yake mwenyewe, lakini nahusu udongo ambao tunaweza kusimama juu yake. Hiyo ndio inasabilika. Muwazie kama upepo au zoruba ya bahari, na upepo na mvua inaweza kuja na mafuriko inakuja, na nyumba inaanguka kwa sababu ilijengwa juu ya mchanga, na ingine inabaki kisimama kwa sababu ilijengwa juu ya mwamba na sasa, sababu ilikuwa ni nini? Ni udongo msingi, na hiyo ndiyo iliyokuwa ilikuwa ya lazima. Wengine wote, wote wawili walijenga, wote walijenga manyumba yao, moja alijenga juu ya mchanga na mwingine akajenga juu ya mwamba. Sasa ni kitu gani kinatuonyesha ya kwamba Mungu aliweza kutufanzia neema hii na aliweza kutupatia hiyo ufunuo ya mwamba ya ukovu ufunuo na sio wewe unayosema oh, ni kuna simama imara unakamata sana hapana. Wewe uko juu ya udongo ya mwamba, na yote inayoweza kufikia yanapashwa kupingana na hiyo mwamba. Upepo, mafiriko yote ambayo yanayoweza kuanguka juu yetu, yote inakutanana na udongo wa mwamba, ambayo tuliweza kukabata msimamo juu yake na sasa kama baadaye ndani ya maisha yetu ya uamini inaweza tena kuingizwa sasa kwenye mwamba hiyo, ndani ya mwamba huo, kulingana na neno ya kwamba nanga yetu inaingia mpaka mahali patakatifu, ni kusema mbele hata ya uso wa Mungu, mpaka mahali patakatifu sana. Sasa kwa furaha na salama tutaweza, tutakuwa, tutajazwa furaha, uhakika na uaminifu, na furaha ya kwamba tuko katika mikono ya Mungu na yeye anatushughulikia. Lakini hiyo ina matokeo haya, mstari wa nne, mstari wa tatu Kiswahili: ameweka wimbo mpya kinywani mwangu, hata sifa kwa Mungu wetu, wimbo wa sifa kwa Mungu wetu, sifa kwa Mungu wetu. Hiyo nayo tunaweza kuishi ya kwamba watu wanafanya mazoezi ya Bwana ya wokovu pamoja na Mungu, wanapokea uhakika na wokovu, na hiyo sasa wanakuwa na sifa, wana sifa, wanakuwa na sifa. Na yule aliyeimba nyimbo waliweza kuishi hiyo, na hiyo inalingani na mazoezi yetu pamoja na Mungu, na ni hiyo ni hiyo ni mazoezi pamoja na Mungu, ni furaha, ni sifa kulingana yale ambayo Mungu aliyofanya kwa ajili yetu, aliweka ndani ya kinywa changu wimbo mpya. Unajua inaandikwa wapi tena? Hiyo inaandikwa hapo hapo, ikilinganishwa na kufunua kwa mihuri, na sio mara moja. Paulo au Petro katika hatua zao zote, au barua zao zote, waliweza kuandika hayo hawakuweza gotcha kuandika hiyo, lakini ndani ya Ufunuo, ndani ya Ufunuo kwenye sura tano, hapo ndio kuandikwa kwenye, kwenye nyi u nyimbo, nyimbo mpya. Ufunuo ufunu sura tano mstari wa nane, kulingana na wimbo mpya. Hata alipotoa kitabu wale wenye uhai wane na wale wazee ishirini na wane wakaanguka mbele ya mwana kondoo, kila mmoja wao na kinubi na machupa ya dhahabu yaliyojaa uvumba, ndiyo maombi ya watakatifu. Nao wanaimba wimbo mpya wakisema, umestahili wewe kutwaa kitabu na kufungua mihuri yake, kwa sababu ulicho ulichinjwa ulichinjwa ukanunulia Mungu kwa damu yako watu wa kila kabila na kila lugha na kila jamaa na kila taifa ukawafanya kuwa ufalme na makuhani kwa Mungu wetu nao watatawala juu ya dunia. Wimbo mpya ikaimbwa, ilikuwa ni muda mpya au wakati mpya ndio liweza kuonekana. Mungu alitimiza neno lake akaanza kutenda. Hema i, i, kungoja ilikuwa imemalizika. Kungoja ilikuwa imepita. ahadi ahadi utangazaji ahadi utangazaji moja na nyingine ikageuka kuwa uhakika hapa duniani. Na nawaambia kama kuna watu wanaowaza ya kwamba tangu kufunuliwa kwa mihuri saba milango ya neema ishakafungwa na kwamba mwana kondoo wa Mungu haiko tena juu ya kiti, kiti cha neema, mimi sasa ninaweza kusema tofauti na hiyo, ninaweza kusema ya kwamba Mungu alitoa alama kupitia hiyo kufunuliwa kwa mihuri saba ili aweze kuingiza wale walingali nje, na aliweza kuwajulisha ya kwamba msikilize, hapa karibu mwisho utafika mwito wa mwisho unasikilikana sasa. Kwa sababu gani hatupasha kusikia sasa? Kwa, kwa sababu gani hatupasha kusikilizisha wa mwisho waweze kutoka sasa? Kwa nini wa mwisho upashu kuingia? Kwa maana inaandikwa kwamba habari njema ya injili itahubiriwa itahubiriwa kwa mataifa yote. Sasa kama m..., sasa Mungu kama anahubi, anafanya hivyo, anaruhusu kwanza kwa iweze kufanyika hasa. Kwa nini Mungu aweze kuita wengine kuweza kutoka? Mungu anataka tuweza kujulisha tu na aliweza kutujulisha anakusema kwamba sikia taifa langu, wakati umefika, mi naanza kutimiza yale ambayo nilikuwa nimeahidi kwa mwanzo. Na hiyo ni, ni sio kama itakamata muda gani, na sijue kama hiyo itakamata muda gani, lakini tunajua kitu moja ni kwamba Mungu hataki mtu aangamie mtu aliyekuwa ametayarishiwa uzima wa milele. Na ni hivyo ndivyo Petro anandika kwenye mwani Petro wa pili sura tatu ya kwamba Mungu hachelewi kutimiza ahadi zake kama vile watu wamoja wanawaza wanavyowaza au kama vile wanavyoona lakini anavumilia, anavumilia ili wamoja waweze kuokolewa. Hiyo ndiyo lengo ya Uf kufunua kwa mihuri saba na utimilifu wa mihuri ya mwisho. Unajua, mihuri ine ya kwanza iko nyuma yetu, ya tano inahusu Israeli, mhuri wa sita inahusu ziki, mhuri wa saba inahusu ziki na mambo yote iliyo na kumalizika na yote iliyokuwa ndani ya mpango na utimilifu wa mambo yote lakini Mungu atupatie neema na heri ya kuweza kuingia na tuweze kuwa wa kusikiliza neno lake, na tuweze kukamata maamuzi yetu ili tuweze kuingia na kuweza kuwa sehemu ya wale ambao wadio muamini ndani ya siku hizi za mwisho. Nataka tena kusoma hapa kwenye mstari wa ine. Zaburi makumi ine mstari wa ine. wa ine. Mstari wa tatu Kiswahili. Ameweka wimbo mpya kinywani mwangu, hata sifa kwa Mungu wetu. Watu wengi wataona na kuogopa, na watawekea Bwana tumaini lao. Basi mazoezi yetu iweze kuwa kweli, iwe ya haki, iwe imeingizwa katika misingi ya Biblia. Kwa kiwango, hewango, i, i, li, kwa kiwango ambayo watu wengine kwa sababu yale ambayo tumeisha pamoja tumeweza kuisha pamoja na Mungu nao waweze kuamini waweze kufanya pia mazoezi pamoja na Mungu na, mini, na, Mungu, na na hapo sasa, hiyo inaweza kuwa na matokeo, na inakuwa baraka kwa ajili ya wengine, inageuka kuwa baraka kwa ajili ya wengine. Naamini ya kwamba hatuweza kusoma tu au kuisikia lakini tunaamini ya kwamba Mungu anaweza kuifanya Und Ehrfurcht fühlen und vertrauen fassen. Watu wengi wataona na kuogopa, watawekea Bwana tumaini lao. Hiyo ni kweli. Kama mazoezi yetu pamoja na Mungu inaweza kuwa inaambatanishwa na wimbo mpya ambayo inayoimbiwa katika mioyo yetu na nafsi yetu nayo kuja pia kwenye midomo yetu ndani ya siku hizi zinazoishi ndani Wakati Mungu anapofanya mambo ambayo hajafanya mbele na anafunua yale ambayo alikuwa bado kufunua kumkwata mbele na anatuongoza kwenye kumalizika, inaomba sasa mazoezi pamoja na yale ambayo Mungu anayofanya sasa ndani ya habari ya ukovu iweze kwenda pamoja itembe pamoja na sasa. Hiyo nayo itakuwa na matokeo, itakuwa na matokeo kwa kiwango ambayo wengi wataweza kupata bidii mpya kwa ajili ya kutumikia Bwana. Tena mstari wa tano na wa sita <tikin> Mstari wa hii ni Kiswahili. Heri mtu anayefanya Bwana kuwa tumaini lake, Wala haheshimu wenye kiburi wala wao wanaogeuka kwa uongo. Yote iliyo kama vile urafiki wa dunia hii inabaki kuwa uongo na udanganyifu. Um, na warafiki wazuri wanaweza kuwa pale wa kutuweza kutuzuiza kutuzuiza kwenye ukovu wetu kututenga na ukovu wetu na kutoa kwenye lengo yetu na mazoezi yetu, na hiyo, kwa sababu tunasema hiyo Mungu atupazia neema na aliweza kututoa katika dunia hii kwa ujao. Heri, kuwa na urafiki pamoja na Mungu kuliko kuwa na urafiki katika dunia hii. Heri mtu, heri mtu anayefanya Bwana kuwa tumaini lake, wala haheshimu wenye kiburi wala wao wanaogeuka kwa uongo. Deine Heilsgedanken mit uns. E, Bwana wangu kazi za mshangao ulizofanya ni nyingi sana, na mafikiri yako kwetu hakuna anayeweza kufananishwa naye. Kama ningependa ninge kuzitangaza na kuzihubiri, ni nyingi sana kupita zinazoweza kuhesabiwa. Hii, hii ni kitu franca ajabu. Mawazo ya Mungu na mipango ya Mungu ilikuwa ni yadamani sana, na hapa inasemeka kwamba o, oh, Bwana Mungu wangu e, hey, Bwana Mungu wangu mawazo yako ya ukovu pamoja na sisi. Katika Kifaransa, Mungu ana mipango au mawazo ya salama na ya ukovu pamoja na sisi na si maumivu na mateso. Hapa tunaambiwa mawazo yako ya okovu pamoja na sisi, kazi za mshangao zako ni nyingi pamoja na sisi. Na mafikiri yako kwetu, hakuna mtu anayeweza kuyafananishwa naye mawazo yake kwa ajili yetu. Nasi tuliingizwa katika kazi, tuliingizwa katika mpango wa okovu wa Mungu wetu ndani ya mwendeleo wa okovu, ndani ya utimilifu na kumalizika kwa shauri yote ya okovu ya Mungu wetu, na ndiyo maana alitujulisha njia zake. die die, kazi za mshangao ulizofanya ni nyingi sana, na mafikiri yako kwetu haiwezekani kufananishwa nayo. Hapa nakumbuka neno la Wakorinto wa pili sura moja musaru wa ishirini pale inaandikwa hapa kwamba hiyo itakuwa pamoja na sisi, kupitia sisi na sio bila sisi, kwa ajili ya utukufu wa Mungu kupitia sisi. Mungu anaitaji watu ambao ambao, watu ambao wanaoamini neno lake, ambao wanaomtumainia, watu ambao wanaopokea neno lake na wanaopokea mawazo yake ya wokovu ili baadaye waweze kuyaona ikitimilika kazi za mshangao ulizofanya ni nyingi sana, na mafikiri yako kwetu, hakuna anayeweza kufananishwa naye. Kama ningependa kuzitangaza na kuzihubiri, ni nyingi sana kupita zinazoweza kuhesabiwa, itatufuka sana. Tuweza kusema nini kama Daudi ambaye aliyeimba hii Zaburi huko katika wakati huo mbele hata ya kuandikwa kwa Agano Jipya, aliweza kusema mambo haya yote katika Agano la Kale. Sasa tunapasha kusema nini leo sisi, ambao tuliona Agano Jipya na Agano, Agano la Kale, ahadi na utimilifu wake. Tuone ahadi hapa na utimilifu wake, hapa na utimilifu wake ndani ya Agano Jipya. Tunaweza kusema nini? Kuna kitu moja ambacho kinachobaki kufanya ni kuweza kwa moyo wetu wote kushukuru Mungu kwa ajili ya yote na kwa ajili ya hiyo, tunataka asubuhi hii kukamata muda ninahitaji ili iweze kuwa makusanyiko ya mwisho. Tumekusha kusikia maneno mengi ya Mungu, kama tungekuwa na wakati tuweze kutumisha wakati huu ili tuweze kuwa na ushirika pamoja na sisi kwa sisi. Niweza kuiona hapa huku, hapa Uswisi. Niweza kuona huko, sio hapa, sio hapa. Niweza kuona huko huko Uswisi, wakati unaopita, watu watu ambao nilikuwa ninajuana nao tangu muda mrefu waliokuwa kuja katika makusanyiko mara nyingi, lakini iko tofauti wakati unapokuwa kwao nyumbani kwao, na unakaa mbele yao na kusikia maneno ya shukurani ya kuweka bidii na yale ambayo iliyojaa ndani ya mioyo yao kupitia hii mahubiri tofauti. Mnajua, wakati unapohubiri haujui wake matokeo siku zote ya mambo hayo, lakini hapo hapo unaisikia kutoka wale ambao liweza kuishi na hapo sasa, unasema oh, oh, wakati unapohubiri unasema oh, kweli kutakuwa matunda. Lakini sasa usirika, si, na ni katika ushirika si, wakati unapokuwa katika ushirika sisi kwa sisi, ndipo Mungu anaweza kutubariki kupitia ushuhuda ambayo tunaweza kuona. Na mtaweza kuona ya kwamba ushirika hiyo itakuwa tena zaidi sana kubwa na ya kweli na kwa moyo wote pamoja na Mungu na sisi kwa sisi pia. Ningeweza kuhitaji ili tuweze kuja mbele na leo tena tuweze kushukuru Bwana. Tunaimba sasa kama vile nilivyo bila chochote kwangu. Mwanakondoo wa Mungu na kuja na kuja oh, oh, oh... Dada moja anemba kwa lugha lugha ya kigeni na wakati nakapo kuja kwa ajili ya kundi tunda nimbalo nitakalo tafuta nitalitafuta na kulipata. Ni hilo tunda ni upendo, upendo hiyo kushikwa takatifu, kuweza kusikia neno kwa saa hii, na tuweza kushukuru Mungu kwa kinywa kimoja, na tu aweze kuweka wimbo mpya ndani ya kinywa changu ninasimama kwenye we udongo wa mwamba, tuweze kusimama tuweze kusifu Bwana kwa kinywa kimoja. Haleluya, haleluya, utukufu we kwa Mungu wetu, utukufu iwe kwa Mungu wetu, kwa uvuvio na kuongozwa kwa hapo hapo kwa Roho Mtakatifu wako, Bwana Mungu mweza yote, kuja, kuja Roho kuja neno na roho na uweze kutembea pamoja, utembe utende ndani yetu pamoja, mahubiri na kitabu cha Roho Mtakatifu. Baada ya mahubiri, Bwana iweze kufanyika hapo sasa, katika kanisa la Mungu aliye hai. Haleluya, utukufu na heshima, sifa na mabudu vio kwako. Haleluya, haleluya, hajabu, hajabu Bwana ona gisi ni akilindi sana O, na ajabu sana kitendo chako haleluya. Na tuna kwa tinyo kimoja. Tunasifu tuna sifu damu ya mwanakondo ambayo liyo tukomboa una iu neno lilofunuliwa aelu oh, tuna tunakuabudu haleluya. Haleluya o oh, utukufu kwa Mungu. Mungu asifiwe, haleluya haleluya. Ndugu ruhusu kuja kushukuru Mungu wangu, haleluya. Tunakushukuru kutoka kile cha moyo wetu kwa ajili ya neno lako takatifu la dadamani, kwa ajili ya neno lako kwa asubuhi hii, bwana bwana kama sisi ni kikwazo, Mungu unazungumza unatenda, na pia sasa kwa saa hii Bwana, tuko hapa, tusiwe kikwazo au kizuizo, lakini uweze kuvunja yote ambayo haiwezi kuwa inatoka kwako, na uweze kuwa na njia yako pamoja na sisi, uone ushindi wako ya Golgotha hapa pamoja na sisi katikati ya taifa lako, unatupatia hiyo, tupatie neema ya kuweza kuitetea kuweza kuipigania, fanya hivyo. Uweza kujulisha kuweza kuonyesha hiyo ushindi. Pokea sifa na mabudu yote, inayo yote siyotoka kwako itoshe ndani mwetu Ma, upewe mabudu oh, kwa jina lako takatifu Mo, Mungu, tunaweza kusema nini? Pokea sifa, pokea heshima na mabudu, shukurani ndani ya jina takatifu la Yesu Kristo. Haleluya, haleluya Haleluya, utukufu na heshima. Mungu asifiwe, na wote waseme haleluya, haleluya, haleluya. Heshima iwe kwa Mungu aliye mbinguni. Bwana, ulichukua kitabu, ukafungua mihuri, uka na wepo mpya kayoka katika mioyo yetu o oh, tunakusifu na tunakuabudu. Haleluya! <coughs> rudi katikati ya taifa lako. <coughs> Jionyeshe tena ingine mara moja, tenda kupitia Roho Mtakatifu wako. <coughs> Mungu mweza yote, iliye mbiguni mbinguni, tunakusifu tunakuabudu. Haleluya, haleluya! <coughs> Utukufu na heshima na mabudu iwe kwa Mungu wetu, haleluya! O Mungu, weka wimbo mupya, weka sifa ndani ya mioyo yetu. Haleluya, haleluya! Utukufu na heshima iwe kwa Mungu wetu. Haleluya, haleluya. Bwana ulizungumuza, umejifunua. Bwana tunakushukuru tena kwa ajili ya hiyo na tunakusifu kwa ajili ya jina lako takatifu. Oh Yesu, haleluya! Oh glory, haleluya! Oh, haleluya! Oh Mungu, oh Mungu! Utukufu uyo kwa Mungu. Utukufu kwa Mungu. Utukufu kwa Mungu, heshima heshima heshima heshima, utukufu utukufu utukufu, una unasahili, unasahili iwe kwako wewe, mwana kondoo wa Mungu, pewe utukufu Bwana Mungu mweza yote, wewe uliyekuwa, wewe uko na utakaye kuja, wewe Mungu mweza yote. Bwana, onyesha nguvu zako, nguvu zako ndani ya kanisa lako na ushuhudie neno lako takatifu katikati kati ya taifa lako, patia jina lako heshima na utukufu na ubariki urithi wako. Haleluya! Bwana, nakushukuru kwa ajili ya ushirika pamoja na wewe na sisi kwa sisi. Haleluya, haleluya.