Tunaliamini na moyo wetu wote kwamba hii ndiyo siku, siku ya okovu, siku ya neema, wakati inayostahili saha ambayo tunaweza kuishi ndani na kuweza kuishi neema kuweza kuwa tumejulishwa na Mungu yale inayokuwa ya muhimu ndani ya mpango yake ya okovu, na kwamba tukajulishwa mambo hayo ni neema kubwa, ambayo hatulikuwa hatustahili, hatukumtafuta, lakini hiyo ilianguka juu yetu tu. Ndugu Rus alizungumza kwa siku hizi za nyuma, nami naweza sema that kitu hicho moja inam, siku- siwezi kukumbuka kama nilishaka wahi kuishi masiku za, za, za muhimu za ajabu nikiwa na uhusiano na wandugu hapa ndani ya mahali hapa tunasikia kwamba tunaambatanishwa sana sana mmoja kwa mwingine na kwamba pia tunaambatanishwa na Bwana pia na mmoja kwa mwingine, na pia tunajisikia tunaelewana vizuri moja kwa moja, na tunasikia vizuri neno la Bwana, na tunaweza kusema kwamba hatukusimama lakini tulisonga mbele ndani ya kiroho kunema kuingia kuinema ingine kwa ajili ya Bwana wetu. Naamini kwamba wandugu wote nao wanaweza kushuhudia kwa hatua kwa hiti, hicho kimoja wa, we, wengi wameshaka kwenda lakini kuna baki wachache, lakini kesho lakini tuta, tutapatia wandugu wa Zaire uwezo ya kuweza kushuhudia kuhusu hizi, kuhusu hizi siku zimekuwa na maana gani kwa ajili yao, kwetu sisi ambao tunao tangaza neno mafundi, siku za mafundisho na kuingizwa ndani ya neno kwa kitu cha mhiadamani, sana sana sana, kama tunatambua ama tunangoja kwa uhakika kwamba sisi sote tunaweza kuwa moyo moja na nafsi moja, na sisi sote tuweze kufika kwenye imani moja na ujuzi moja, na tuweze kuona mambo yote kama vile Mungu anavyoyaona. Hiyo ndiyo hitaji yetu ya muhimu sana. Tusiweze tu, tu kufurahishwa tu na kuona, lakini tuweze kuona kama vile Mungu anaona na sio tu kusikia, lakini kusikia kama vile Mungu anavyotaka tusikie. Onyo ya ndugu Rus nayo ilikuwa ya muhimu sana, na yu, kifu, ya kufurahisha ilikuwa kwamba hatuko hapa ili tuweze ku lakini hatuko hapa kujifurahisha, lakini tuko hapa kwa, kufu, kwa, kwa kupenda kitu na tunasikia na tunafurahishwa na neno la Mungu na tunalipokea kama vile neno la Mungu, na tunafanya mazoezi hiyo pamoja na Bwana ye mwenyewe. Nakumbuka kuwa ndugu wenyewe walinitembea ndani ya wa ofisi e, wakiwa na hitaji mmoja ndani ya moyo wao wakitaka kujulisha katika hali yote, yale ambayo Mungu alifanya, yale ambayo Mungu alifanya, yale ambayo Mungu alifanya ndani ya hii kizazi hiki. Na ninaamini kwamba sisi sote tunashurutishwa kuweza kujulisha kwa hii kizazi chetu yale ambayo Bwana aliyoyafanya ile inatushika sana sana kwa moyo na Mungu atatupatia uwezo hiyo, yeye hata hukumu hata hukumu kizazi hiki kabla kuweza kuleta arifa ama kuarifu ku, ku, ku, ku, ku ku ku kwa inayostahili. Hiyo ilikuwa ni ndani ya mpango ya Mungu tangu mbele ya kwanza ya kupata, anapana uwezo ya kuweza kuamini na kuweza kutubu na kuweza kutubu na kuweza bida bada, na baadaye kuweza kumufata na kuweza kumtumikisha, na baadaye sasa kuna kuja hukumu. Na kama tunaamini hivyo, nayo itafanyika kwa hii wakati Mungu aliita wanadamu waweze kutoka mavuno, nayo itavunwa nishaka kuizungumza kuhusu hapa muda mrefu uliopita. Nami nakubalishwa sana kwamba kwamba mavuno kwamba mavuno haijavunwa bado, ingali nje. Ni wakati na siku za matayarisho, ili kwa wakati nayofata sasa tuweze tuwaweze kuvuna mavuno Mungu Mungu ataweka kweli ya Biblia kwenye kinara cha taa. Atatuma tena mwito wake, atasema, nyinyi taifa langu ondokeni na musiweze kugusa kitu kichafu, mutengane, nanyi mutakuwa wavulana wangu na wasichana wangu. Ndani ya barua ya Waroma inasoma kwamba Mungu alikuwa kila wakati na sehemu ambayo ilikuwa imechaguliwa kwa nehema ya, ukofu, ya, ya ukombozi. Na kwa hiyo kizazi hicho, kwa hii kizazi nacho Mungu ana hesabu kidogo ama hesabu kidogo ambayo iliitwa ili waweze kutayarishwa, waweze kuona mwisho ya kumaliza kwazi. Nanyi munaweza kubalishwa kwamba kurudi kwa Bwana itafanyika ndani ya hii kizazi chetu mnaweza kubadilishwa na hiyo kweli kweli kweli, na moyo wenu wote, nami pia, nami pia, wao wazi haki nasi tuna um, um. Kuna mtu mwenye anahusika sana ndani ya hiyo Republic ya federal aliyeandika kitabu inasema kwamba wao wazi haki hawakuelewa pia, kwamba yale pia inayohusu wakati ya Agano Jipya kwamba pia kulikuwa tena, kulikuwa watu eh, kulikuwa miaka elfu mbili mbele yao mbe, wakati wa ya mitume walikuwa wakiishi nao, walikuwa wakiwaza kwamba Bwana alijidanganya kwamba wa mitume nao walijidanganya wamelipotea, kwa sababu wa, kwa, wakati yao walikuwa wakihesabia kurudi kwa Bwana hawakujidanganya, hata kupotea kamwe, lakini wangeliweza kuandika mhali ambayo mahubiri iweze kuwa na wakati wake na uweze kuchukuliwa kwa wakati yote wa neema, wangeliweza kuandika kwa wakati wao wakutuandikia sisi sasa. Kwa hiyo wakati ambao tutaishi ndani ya kizazi hiki, ili tuweze kutambua yenyewe ipasha kuandika kutimilika hai wakati. Lakini wasioamini wa hawezi kujua mambo haya wako na akili sana isipokuwa hawana roho. Wako na Biblia nyingi, wako na vitabu mingi, lakini hawana Biblia. Hiyo ndio tofauti kubwa. Lakini acha Bwana aweze kushukuriwa sana sana na moyo wetu wote, na aweze kushukuriwa na nafsi yetu yote, kwa sababu tunaweza kuhesabiliwa katikati ya wale wanaoamini na moyo wao wote, na pia kuamini kama vile maandiko yanasema. Na lakini wale wazihaki wazihaki wanaweza tu kutusaidia tu kuamini, na tuweze kuamini tena zaidi, ili tuweze kukubalishwa tena sana. Tunaweza kuwaonya tu kama wakuelewa tu mpango ya wokovu ya Mungu. Ndugu Rus alichagua pia nyimbo mbili mazuri, na hizo nyimbo zikatuonya sana oh. Oh, washa Roho wa Mungu kama vile ulivyofanya hapo mbele, washa tena mara moja tena hapa karibu ama mbali, moto ya nguvu, fanya namna yote ili kila moyo ya mwamini wako aweze kuwaka moto na uweze kumwonyesha kwa taifa, kwa ulimwengu yote mzima kama vile ushuhuda hiyo ndiyo hitaji yo, yote sisi sote na, hit, in na, in na, in na kama end. Vile ilivyosema hapo kwamba Bwana. Na mimi nilileta barua hapa ya kijana aliyekuja kwenye makusanyiko ya siku ya Mungu iliyopita huko Zirichi, na mimi nakumbuka kama ni mwalimu anaandika hapa nasoma maandiko fulani inanishika kwenye moyo, baada ya, hu, ya ujumbe ya kubwa na ya kujenga, ya kujenga ya tarehe makumi mbili na sita mwezi wa pili, ya kuweza kuwashukuru ya kwa, nye, kwa kazi ambayo ulitumikiufanyizia Bwana ilikuwa ni mara yangu ya kwanza kukusanyika ndani, lakini nikajengwa sana, nika nika sana na nikaangaziwa sana na maandiko fulani fulani ya ya mdugu William Mario Branham. Ni hajabu na mimi sina kupingana ama kuleta mabishano, na kesha tunakuja neno ingine na muhimu sana inasema kwamba Bwana Mungu alifanya ili mnuru iweze kuja juu yangu, aacha ashipeze kushukuriwa sana. Tunaona kwamba Bwana angali naita watu wanakuja kwa mara yao ya kwanza na mkijana mpole sana anaandika kwa hapo mbele, anasema kwamba alikuwa na chombo alitaka kukamata makusanyi, mahu, ma, mahubiri ili baadaye waweze kuchunguza baadaye. Na tazama sasa Mungu alizungumzia moyo wake, na kama vile yeye mwenyewe anashuhudia eti nuru iliyoonekana kwake. Na yeye pia Bwana wetu anasema kwamba eti yule anayenifuata hata baki ndani ya giza lakini atapata nuru ya uzima. Nilitaka kusoma andiko za Biblia fulani ili ziweze kutukumbusha ukombozi uliotimilika, ili ili furaha ndani ya Bwana igeuka kuwa nguvu yetu. Na tuweze kusimamishwa ku, ku, ku ndani ya huyo hii hi, hi ulema ndani ya imani, tuweze kunyakuliwa, tuweze kusimama tena, simama imara tena upya, na tuweze kuishi tena upya, na mbele ya kusoma ndani ya Waroma ntaka kusoma ndani ya E Mezali kumi mstari wa kumi na nane na sijue kama ni lakini, ni haki, ni, ni akili ya kiungu iliyofichwa inafunuliwa pia kwa wale ambao wanapokea neno kwa moyo na wanajiacha pia kuonywa na hilo neno z eh, Mezali kumi, musara wa kumi na saba yule anayesikia kuonywa hiiko kwenye njia ya uzima, lakini yule anayekataa kuonywa ama maarifa anapotea. Yule anayeficha uchuki ndani ya moyo wake ana midomo ya kudanganya, na yule anayetangaza ubaya inayofanyika kwenye mgongo wa mwengine huyo ni mjinga kila mtu angeliweza kusoma Mezali na sana sana, sana, ni za muhimu sana kwa vijana wa vijana, wale wanaohitaji ku, ku, ku, kulindwa na mambo mengi. Hekima iliyo ndani ya Mezali iko ya muhimu sana, ni ya, ya muhimu sana kwa maisha yote. Turudie tena kwenye maneno yetu kuhusu Bwana wetu na mkombozi wetu mpendwa, kuhusu ukombozi iliyotimilika, kuhusu yale iliyowekwa kwa upande wetu hapo msalabani wa Golgota, yale iliyopitikana kwa ajili yetu huko. Tulisha soma na kusoma tena mara nyingi maandiko hizo, lakini sasa kuna kuja swali inayokuja inasema kwamba sasa kweli kweli, kama tulisha tulishaka pokea hiyo na kuipokea hiyo ndani ya imani na kuweza kushukuru Mungu kwa ajili ya yale aliyoyafanya kwa ajili yetu na ndani yetu. Naanza ndani ya Waroma sura ya ine 24, na andiko mna linajulikana vizuri ndani ya mstari hapo, mstari wa makumi mbili na ine wa Roma, wa Roma ine mstari wa ishirini na ine um, lakini pia and ni kwa ajili yetu, kwa sababu ile nasi itakuwa juu yetu sisi ambao tunayoamini ndani ya yule yule aliyefufua Bwana wetu katikati ya wafu, Bwana wetu Yesu Kristo, yeye aliyeuletwa mpaka kukifo kwa ajili ya makosa yetu, na akafufu, akafufuka kwa ajili ya kuhesabiwa haki yetu. Hazo mambo mawili zote zilitimilika Eti, tazama mwana kondoo wa Mungu anaye anayeitoa dhambi za ulimwengu. Sheria unurtaid, ilikuwa ikituhukumu Christos, na ndiyo maana Kristo angeliweza undesat kuwekwa juu ya chini ya sheria ili aweze kukomboa wa wale wote walikuwa chini ya sheria ili aweze kuchukua juu yake laana ya sheria na baadaye aweze kututosha atutoshe, ndani ya sheria akituingiza ndani ya neema. Hatuko tena chini ya, ne, ya sheria, hata kama tunaweza kufanya kosa ambayo sheria ina hukumu sheria haiwezi tena kutuhukumu kwa sababu hatuko tena chini ya sheria, lakini tuko chini ya neema. Na mimi nawaza kwamba ni kwa ajili ya hatua hiyo ndiyo tunapashwa kuweka mbele, ili tuweze kuima adui mamlaka ya kuweza kupiga tena zaidi na tena zaidi ili aweze kukuleta ku, ku, ku, ku, ku, ku chini na kutoweka chini kama vile wenyewe tungali chini ya sheria. Kristo ndiye mwisho wa sheria, yeye ndiye utimilifu wa sheria. Yeye alitimiza mahitaji zote ambazo sisi hatungeliweza kujihitaji kutimiza, naye akatukomboa. Na kwa hiyo akatufungua, akatukomboa akatuweka ndani ya neema, nasi tunaweza kuwa kitu na kitu moja, ni kusema kama ni sheria ama ni neema. Na yule anayesoma sana sana sana, vizuri vizuri, ndani ya Waibrania na pia barua ya wa Roma na pia wa, wa, wa Galatia, mnaposoma andiko hizo munatambua kwamba mnatambua vizuri yale Mungu aliyoyafanya ndani ya Kristo kweli kweli ni kusema Erlösung alitupatia ukombozi ya ujao maambatanisho pamoja na Mungu ambaye yeye aliyekuwa ndani ya Kristo, naye akaambatanisha ulimwengu pamoja na yeye mwenyewe. Inaandikwa hapa kwamba alichukuli, alichukuliwa akauwekwa kwenye kifo kwa ajili ya makosa yetu na baadaye akafufuka kwa ajili ya kuhesabiwa haki yetu. Yale yote ambayo ingeli pashwa kutimilika ilitimilika wakati Bwana wetu aliposema eti kila yote imetimilika. Yote ni kweli, kweli ilitimilika makosa yetu na dhambi zetu yote ilikuwa imefutiwa na kusamehewa. Ni kusema dhabihu nyingine haina tena maana kwa ajili ya dhambi. Yeye mwenyewe alizitoa mara moja tu, na akaingia mahali patakatifu pa mbingu, akaenda na damu yake takatifu binafsi, ili aweze kututetea sasa yeye, kama vile kuhani mkuu kama kitu fulani hakikuwa haki, ni kusema hakikuwa haki mbele ya Mungu. Siyo Musa anayetuhukumu kustaki kupitia zambi, ni kusema ni Kristo ndiye aliyetufungua, yeye aliyetimiza sheria akaleta neema juu yetu. Yohana aliweza kusema eti ni kwa neema yake na ujao wake ndiyo tulipata neema juu ya neema Abraham, Paulo alikamata Abrahamu kama vile mfano um, ili kama vile kielelezo ili aweze kutuonyesha kwamba hakuna mtu angeliweza kuongeza kitu fulani, lakini katika mambo yo hayo yote ilikuwa ni uchaguzi wa Mungu, mwito ya Mungu, ahadi za Mungu, neema ya Mungu ambayo ilipewa kwetu, nasi tunasoma tunasoma ndani ya Waroma sura tatu mstari wa ishirini na nne, tatu ishirini na nne. Walisabiwa haki kwa bure kwa neema kupitia kupitia kuukombozi ambayo iliyotimilika ndani ya Yesu Kristo ni ndani mwake, ni yeye ndiye Mungu alitoa kama kupitia damu yake kama vile cha kutoa dhambi kwa imani, ili aweze kuleta haki, kwa sababu dhambi zilizofanywa wakati hapo mbele, wakati ya ya uvumilivu ya Mungu ilibaki bila kuhukumiwa mpaka hiyo wakati. Alitaka kuonyesha haki yake kwa wakati hiyo, ili aweze kuonyesha onekana yeye mwenyewe kuwa mwenye haki na kuonyesha haki yake, aweze kuleta haki kwa wale wote walio na imani ndani ya Yesu, na ni hivyo ndio Mungu alifanya nasi nasi nasi tunapashwa tuna kuwa yu juu kwa imani na siyo tu kubali tu kusema kweli ambayo ni kweli eti yale Mungu aliyoyafanya, lakini kuishika kwa imani, ikiwa kama vile ilipewa kwetu, kama vile ishakatimilika ndani mwetu. Tunapashwa kumwheshimisha Mungu kwa imani. Inaandikwa vizuri vizuri kwamba hii ndiyo hii ndiyo kitu ambacho the... cha kutoa zambi iliyo na nguvu kwa imani. Mstari wa ishirini na tano ndani ya Roma tatu, in... ni yeye ambaye Mungu alitoa kwa kupitia damu yake kama the... vile njia ya kutoa, kutoa zambi kwa imani tunaweza amini ama hatuamini, tunaweza tupia mbali ama tunaweza kuiishi. Kila mtu binafsi haki, kuhesabiwa haki kama vile tulivyosikia kutoka kinywa cha ndugu Branamu, ni kusema ni kusema, Mungu anatuona kama vile hatujawahi fanya kitu chochote ambacho chingeweza kutenga na yeye, kweli kweli kuhesabiwa haki, na hakuna kitu hakuna kitu kinachohesabiwa juu yetu. Lakini Mungu alifuta alisamehe, naye akatupatia maisha mapya, uzima wa milele. Lakini hicho kitu ambacho Mungu alichotupatia kinawezekana tu ni kupitia imani, na hiyo imani inatoka ndani ya mahubiri na mahubiri inatoka katika neno la Mungu. Na wakati tunapotangaza Yesu Kristo, tukimwonyesha kama vile aliyesulubishwa na kuzikwa na pia akafufuka, na pia tunamuweka kwenye chanzo kama vile andikwa hapa, na pia tuna tunatangaza tunatangaza kwamba yeye ndiye uambatanisho wetu, yeye yeye ndiye uambatanisho wetu na ndiyo maana hii, hii wambatanisho inawezekana tu kupitia imani. Kutoamini inatuacha ndani ya hali yetu ya zamani, tabia yetu ya kale, lakini imani inatutoa, inatutosha, inatufanya kutoka kuwana wa mutu, anatufanya wana wa Mungu. Mstoamini anasema, hey, esikikweli Mungu atanisameaka tena kweli? lakini imani nasema, verget, Mungu amenisamehe Mungu alifuta ali Mungu alijiambatanisha na ulimwengu. Msari wa ine, sura ya ine musaro wa saba iko wa Roma sura yake ya ine musari wa saba, heri wale waliosamehewa makosa yao na walio waliosamehewa zambi zao zikafutwa hawa hawata kuwa, hawata kuwa tena hapo mbele lakini walishaka walishaka, eti hiyo ni maneno yanasema heri. A, e, e, heri ni kusema huyo mtu mwenyewe anapata heri ambacho kuonekana kwa sura yake yule mtu mwenyewe kuna heri, mtu aliye na heri hana haja ya kuisema yeye mwenyewe ni kusema ana, ana, ana, ana sababu ya kusema yeye ana furaha, inaonekana kwenye sura yake. Kulipitikana kitu fulani ambacho ambacho kinachomfurahisha mtu. Mtu hafurahi kwa sababu hakuna kitu kinyechi kilipitikana, lakini anafurahi wakati kitu fulani kimefanyika, ni kusema eti heri heri wale mstari wa saba wa Roma ine tuangaliane, sisi kwa sisi. I, ile heri ina maana gani, na inatuonyesha ndani mwetu hiyo heri ambayo tunaonyesha inaonyesha ndani mwetu na inye chinatuzunguka. Eti heri hii nba, neno la Bwana linasema eti heri wanani, wanani eti hali heri wale u, wale makosa yao imesamehewa na dhambi zao zilifunikwa. Hatuwezi hatuwezi kuikubali leo kwa imani na kusema, Bwana ulituahidi na ukatupatia hiyo mambo yote ndani ya neno lako. Hatuangalie kwa yale yanayoonekana lakini tunaangalia yale yasiyoonekana, nasi tunaangalia hata mbali na sisi tunaangalia Bwana peke yake, na tunamwona kama yule aliyesulubishwa kama mutu wa mateso, ambaye aliyebeba makosa yetu na zambi zetu, na tunaamini pia na moyo wetu wote, kama vile inavyoandikwa hapa kwamba ni yeye yeye ye, na damu yake iliyomwangwa hiyo hiyo ndiyo njia ya kutoa dhambi iliyo hasi iliyo ha, ya, ha, ya haki ya nguvu. Kuna njia, kuna matendo, kuna pashwa kuwa kitendo, mahali ambako watu wanageuka waamini, kuna kitendo mahali ambao wanafanya mazoezi ya wambatanisho na Mungu, mahali ambao wanapata msamaha, kunapashwa kutokea kitu fulani. Haupashi kubaki ukikaa na kufurahi kwamba ukiona mambo tu kwa mbali na kusikiliza tu na kusikilia, lakini inaomba kuwe chemchemu inayotoka ndani ya moyo. Roho wa Mungu inapashwa kutufunulia inatufunulia Golgota na kama tunaikubali sasa kwa moyo wote, na kwa imani, kwa hatua ambayo inageuka kuwa namna ya kufuta, sio tu kufuta ama kutosha dhambi ambayo yenyewe haina matokeo, lakini lakini kutoa dhambi ambayo ina matokeo kwa wale wanaoamini na moyo wao wote wanaamini hiyo ukombozi iliyotimilika. Ndugu Gaidech yeye ni moja katikati yetu anayeonyeshaka kila wakati, anatia umuhimu sana kwa imani, nasi kweli kweli kweli kweli tunapaswa kukumbuka hiyo, ila tu imani ndiyo ushindi iliyoshinda ulimwengu. Mungu aliweka kila kitu, aliweka kila kitu chini ya msingi wa imani. Yule asiamini atapata haya, yule asia, yule anayeamini hawezi kupata haya. Hiyo ndio inaandikwa, nasi tunapashwa kuamua kama tunataka kuamini, kama tunataka kuamini Mungu, ama tunapashwa kujiletea mashida hivi mpaka kumwisho tunataka tuamini, tunaamini Mungu na moyo wetu wote, kuamini pia kwamba yale kuamini yale inayoandikwa hapa Waroma tatu wa Roma mstari wa ishirini na tano nani yeye ndiye Mungu alipana kupitia damu yake kama vile njia ya kusamehe zambi, ni kusema inahusu Golgota, sio yale a, a, mutu fulani anafanya, sio padiri ama pa, pa, mchungaji fulani sio. Kitendo kitakatifu inasemeka ama kitu kitakatifu inasema ni cha Mungu, lakini ni kitendo cha Mungu yeye mwenyewe ndani ya Yesu Kristo Bwana wetu. Hapa Mungu aliweka ndani ya udhamu yake kama vile namna ya kutoa zambi kwa imani, kitendo cha kutoa zambi kwa imani. Wakati yote tunapokuja kwa imani, kitu kile kinakuwa kia kweli. Yule asiyeamini Mungu hawezi kumsaidia. Mungu akiwa na upendo wake na uvumilivu wake na neema yake, Mungu anaweza kuamini tu yule anayeamini, kama vile maandiko yanasema. Munaweza kusoma ndani ya Yohana 3 mstari wa 16, munaweza kusoma maandiko nyingi za Biblia yale inayojulikana yu sana yule inayoingia yu kwenye moyo sana inaonekana ndani ya injili ya yohana sura yake ya nane mustari wa ishirini na nane na ine yohana nane ishirini na ine na ndiyo maana nawaambia eti mutakufa ndani ya zambi zenu kama hamwamini munaona inahusu nini kwa sababu kama hamwamini kwamba mimi niko mutakufa ndani ya zambi zenu. Lakini kama tunaamini kwamba yeye ndiye niko na kwamba Mungu alikuwa ndani ya Kristo akiambatanisha ulimwengu na yeye mwenyewe pale, sasa hatutakufa ndani ya zambi zetu, ni kusema tuliisha toshwa ndani ya zambi yetu ndani ya hali ndani ya tabia ya, ya zambi, ni kusema zambi, zambi hiyo ilitolewa kwetu, ilienda mbali. Zambi ikatolewa kwetu, ikawekwa juu yake bate, na pia hiyo hi, mapigo ma, ma, mapigo nayo ikawekwa juu yake. Leo matokeo inapashwa kuonekana katikati yetu ndani mwetu ni kusema kitendo cha, im, cha cha cha, cha, cha, cha kazi iliyotimilika hapo msalabani wa Golgota. Leo tunahitaji tuweze kuheshimisha Mungu kwa imani. Leo tunataka tuujiweke kwa upande ya ule mshindi wa Golgota, na tuweze kupigana tu, kupinga, kwa imani huyo adui aliyeshindwa, ya yale inayoandikwa inaandikwa hapa ni kweli. Mungu ni yeye ndiye Mungu alitoa kwa kupitia damu yake kama vile namna ya kutoa zambi kwa imani. Leo leo nani alishaka fanya mazoezi hiyo ya kitendo cha kutoa zambi, kitendo hiyo namna ya na, namna ya, ya kutoa zambi kwa imani leo leo, kutoka wa kwanza mpaka wa mwisho, leo kila mtu anapasha kushika hiyo kitu. Siyo mtu anayesema hiyo, lakini ni Mungu ndiye anasema hivyo ndani ya neno lake, na kama vile naandikwa eti, heri heri wale, wale makosa kufu, ya, ya zambi zao kuvunja sheria yao ilisamehewa na zambi zao zikafunikwa. Tuulizane sisi kwa sisi, tunaamini na moyo wetu wote kwamba Mungu alishaka samehe makosa yetu na pia akafuta aka makosa yetu zambi zetu, ndiyo ndiyo ama hapana? Amina, amina. Tunaiamini na moyo wetu wote nanyi, mutaona kwamba imani inaweka hiyo kutoa zambi kwa kazi inaifanya kuwa haki kama vile tulivyosoma mstari wa nane, tunasoma wa Roma ine mstari wa nane, wa Roma ine mstari wa nane, eti heri yule mtu ambaye bwana hamhesabie tena zambi ham, kumuhesabia kum, hata kama litenda ni kusema hahesabiwe tena hiyo zambi hiyo, ndio ilifanyika hapo msalabani wa Golgota. Mungu, mtu watu wanaweza kuhesabia, lakini Mungu hawezi kuleta malipo ma tena ya pili. Alifanya malipo moja, naye akaifanya mara moja tu, mara moja tu, ikamalizika. Hawezi tena kuhesabia tena mara pili, haiwezekani. Mungu alifanya hesabu zake mara moja tu, alihesabia moja tu. Unaiona, munaweza kuamini hiyo? Mimi naiamini. Kulikuwa malipo makubwa ya kulipa, malipo ya ulimwengu mzima ingelipashwa kulipwa. Hakuna mtu angeliweza kulipa hiyo malipo, lakini yeye alilipa, alimaliza. Na pia akafanya kitu fulani ambacho inaonekana, inaona kama vile kitu kizuri sana. Kulikuwa barua ya, kwe, ya, kwe, ya kuhukumu. Mnajua wakati kunakuwa barua ya kuhukumu inasome, inasomeka, ni kusema pale kuna kitu cha, ku, cha kutengeneza, na ili shetani asiweze kufurahishwa na hiyo barua ya ya kuhukumu na kuweka tena juu mbele ya waamini ya, ya, ya waamini, hiyo barua ya hukumu na ma hiyo ma, ma, mateso ma, ma, ma, ma yote ilikuwa imehesabiwa juu yetu ikapasuliwa hapo, eh, msalabani wa Golgota. Amina, amina, hiyo ni ukombozi, hiyo ni neema, hiyo ni wokovu. Kama adui na shetani anakuja na anaonyesha mafu fulani kuhusu barua hiyo ya hukumu, unaweza kumwambia. Unataka kuwakosa naweza kuwasomea, lakini naamini kwamba sote nyote mnajua hizo maandiko matakatifu na wanajua kwamba barua ya, ya, ya hukumu hiyo, ma, ma, ma, ma, ma, hiyo matendo yote ilikuwa tihukumu, yote ishakasamehewa na kupasuliwa. Sio tu nani anajua hiyo andiko, andiko, andiko wapi na nishakasoma hiyo. Sio tu kwamba eh, zambi ishakasamehewa, lakini pia hiyo kujua kwa zambi hiyo barua hiyo hiyo mate, ma, eh, hukumu iliyokuwa tihukumu hiyo, Wakolosai 2 niko nayo hapa mbele ya macho yangu, Wakolosai 2 mbili, mbili mstari wa 13, nanyi mliokuwa mmekufa ndani ya dhambi zenu, ndani ya kutotahiriwa kwa mwili wenu, Mungu Mungu aliwapatia uzima kwake, yeye kupitia yeye. Muneza, amini hiyo Muneza, amini hiyo kwamba tulikuwa ndani mwake, tulikuwa tumesulubishwa pamoja na yeye, na tukazikwa pamoja na yeye, na tukafufuka pamoja na yeye ili tuweze kuwa na uzima mpya, tuweze kutembea ndani ya uzima mpya. Nanyi mlio mstari wa kumi na tatu wa Kolosai wa 2 mbili nanyi muliokuwa mmekufa sisi hatuwezi kataa, hatuwezi kataa, ilikuwa kumekufa, zilikuwa dhambi nyingi kwa wingi, lakini haziko tena hapa. Amina, zishakachukuliwa zikatolewa juu yetu. Nanyi mlioku, mlipokuwa mmekufa kwa sababu ya makosa yenu na kutotahiriwa kwa mwili wenu, aliwafanya hai pamoja naye, akisha kutam, kutusamehe makosa yot yetu yote Te, kwa neema makosa yetu yote. Mnaweza tambua neema ni nini? Neema ya Mungu ilionekana kupitia msamaha. Hiyo ndio tunaona hapa kumi na nne, akiisha kuifuta ile hatia iliyo itustaki iliyokuwa natustaki ilikuwa ni kibambazi ama mpaka ya jili ya ukofu yetu, lakini yeye alifanya hiyo akaipoteza. Alipo aliposulubishwa alipo hapo msalabani alipoteza aliposulubishwa msalabani, hayezi tena kuonekana hiyo kitendo, hakiwezi tena kuonekana barua pia, naye hawezi kuonekana Haiwezi tena kuhesabiliwa kwa mtu, mambo hayo, haiwezi tena kuletwa kwa mtu. Na pia kwa msalaba wa kumi na tano, akisha kuzivua enzi na mamlaka na kuzifanya kuwa mkogo kwa ujasiri, akifanyika hapo msalabani. Hiyo ni, musalaba, ni kazi ya msalaba, ni uambatanisho na Mungu. Eti heri wale waliosamehewa makosa yao na dhambi zao zikafutwa. Kwetu sisi kama watu wanadamu, sisi wenyewe tuko amini, tulioamini hapo mbele tangu mbele, tunasipasha kukubali hiyo ku hali hiyo. Kwa sababu gani? Kwa sababu tunaona kwa sababu hatujaona vizuri, vizuri atujaona vizuri vizuri umboz ka, ukombozi kama, kama vile Mungu anaiona sisi tukunagaanaona hali yetu ya zamani, lakini Mungu yeye anatuona kupitia Golgota ndani ya hali mpya. Mungu Mungu haoni yale zambi iliofanya kwa ajili yetu. Mungu anaona yale aliyoyafanya kwa ajili yetu, yetu kupitia kutoa zambi na mwambatanisho ni kusema kutufanya wana wa vulana wa Mungu alipotengeneza hiyo anguko kupitia Abrahamu, Mungu alipatia kupitia Agano Jipya akatuonyesha mafundisho mwangaza ma, fundisho fundisho mhali ya hajabu inaandikwa kuhusu yeye ndani ya wa Waroma nne mstari wa ishirini inayohusu ah, wa Roma wa msara wa makumi mbili. Hakupote, hakujiacha kupotezwa na itoamini, lakini kila wakati alikuwa kumwenye nguvu kwa imani akitukuza Mungu. Msara wa ishirini na moja, aliishi kwa uhakika kwamba kwamba Mungu iko na uwezo ya kutimiza yale aliyoahidi, ya yale aliyoahidi. Ya hiyo ndio ilipitikana, hiyo ilifanyika kwa Ibrahimu na hiyo ilifanyika ndani ya galo la kale. Kama unasoma vizuri vizuri, kwamba mtatambua kwamba Abrahamu akukuwa na waamini pembeni yake, ama na wazazi waamini, alikuwa yeye mwenyewe ndani ya kitoka huko ukardai na wazazi wake walikuwa wametumikia miungu mingine, lakini Abrahamu alianza mwanzo mpya wakati alipokutanana na bwana Mungu, aliamini Mungu. Leo kila mtu anaweza kuanza mwanzo mpya pamoja na Mungu lakini kwanza anapashwa kuamini, anapashwa anapashwa amini. Na mbele ya kuamini tunapashwa kuamini kwanza, eh, eh, ahadi ya neno inapashwa kufunuliwa kwetu na kuonyeshwa kwetu. Ndani ya Waroma sura tano mstara wa kwanza inaandikwa, basi tukisha kuhesabiwa haki inayotoka kwa imani tukishahesabiwa haki kupitia imani inayotoka ndani ya Yesu Kristo Bwana wetu, tulihesabiwa haki kwa imani. Kuna watu wanaoamini ndani ya maisha yao yote hawajue kama washaka sabiwa haki na wajue kama wako na amani mbele ya Mungu, lakini hiyo inakuwa imani inayotoka ndani ya mahubiri ya im, ya neno imani ndani ya Yesu Kristo Bwana wetu. Imani, imani kulingana na andiko kama vile naandiko hapa tukisha hesabiwa haki, ni kepesi sana kwa wanadamu wale ambao wanataka kufanya kitu fulani ili waweze kuonekana mbele ya Mungu. Sasa mtu aliwahi kufanya nini? Hakuna kitu. Kwa upande wa Mungu, Mungu alifanya mambo yote naye akaweka ka, kazi ya ukombozi kwenye msingi wa imani, yule anayeamini kama vile nilivyosema hapa, karibu hawezi na hata pata haya. Yule yule asiamini atakufa ndani ya zambi zake, lakini yule anayeamini, yeye anasabiwa haki na anatambua kwamba alitolewa ndani ya zambi, akatoshwa ndani ya zambi na kuchukuliwa akiingizwa ndani ya nuru akiingizwa ndani ya ufalme ya upendo ya mwana wa Mungu, kama vile inaandikwa pia ndani ya Wakolosai moja mtara wa kumi na tatu. Mara ngapi tungineweza tena kusema hiyo kwa sauti kubwa moja kwa mwengine? Mara ngapi tenaeza kuambiana kuambiliana hiyo? Wakati gani tunapasha tena kufurahi kwamba tushaka kusamehewa na Mungu, kwamba tulipata neema ya Mungu? Wakati gani tena tutafurahi? Wakati gani hiyo heri hiyo shangwe itaingia ndani ya nafsi yetu? Wakati gani furaha ya mbingu itakapoingia ndani mwetu, kwa yale Mungu alifanya kwa ajili yetu, itakapoanguka juu yetu? Wapendwa, nasi tunapashwa kushitoshwa kutoshwa ndani ya imani na tuweze kuingizwa ndani ya imani kwa sababu bila imani haiwezekani kumpendeza Mungu, na yule anayeamini kwamba Mungu iko na kwamba anamkaribia yeye, atamwhesabia haki, atamulipa. Hiyo ndiyo inaandikwa ndani ya Waebrania 11 mstari wa 6. Hatuamini tu kwamba Mungu iko ama Mungu iko, lakini tunaamini kwamba Mungu alikuwa ndani ya Kristo na kwamba akaambatanisha ulimwengu na yeye mwenyewe. Tunaamini kwamba Mungu alitusamehe makosa and... yetu yote na dhambi zetu zote, and, and na kwamba alituambatanisha pamoja God na yeye mwenyewe. You know munahitaji tena zaidi ya hiyo? Ile inatosha, na kama tunaweza kufurahi kwa hiyo na kushukuru ni kusema pale roho wa Mungu atakuja juu yetu juu yetu sote, na hizo nyimbo mbili ambazo zilikuwa zikitembea katika hali hiyo, moja kwamba roho wa Mungu inapashwa kuja juu yetu. Wapendwa, mimi si siko wa mpya ndani ya ufalme wa Mungu, nimeishi mambo mengi Ba, batizo nyingi za Roho Mtakatifu zilifanyikaka tu mahali ambako watu walioamini wa wanaanza kushukuru, wanafurahi kwa ajili ya kazi ya ukombozi, mahali wanaposhangilia, wanafurahi, wanashukuru, wana, wana damu ya mwana kondoo, wanatukuza, wanatukuza, wanashangilia, wana wana wana wanafurahi tena zaidi na kushukuru na kushukuru tena zaidi, wanafurahi ndani ya Bwana na wakati walipokushukuru ndani ya Bwana na kwa ajili ya ukombozi na wanaanza kutukuza Mungu na kushangilia, a... na, kushangilia a... na wangia ndani ya maabudu a... na pale sasa maabudu naenda zaidi, a... na zaidi na zaidi naenda tena zaidi juu inaenda zaidi kushinda yale kuweza kwe, kwe, kunyanyua na pale Mungu anakuja na kutusaidia na roho wake wetu inashuka inaingia ndani ya moyo roho wake, na roho wa Mungu anakuja juu yetu, na pale tunaweza kumtukuza na kumtukuza ndani ya lugha zingine, na sio kwa kuomba ama kubembeleza roho ndio nafanyikaka ama kuweza kushuka juu yetu kutuchaza ndani mwetu, lakini kwa kuabudu na, ku, na kutukuza na kushangilia, kushangilia, kushukuru kwa yale Mungu aliyofanya ndani mwetu na kuchukua chini yetu, na hapo mtatambua kwamba ile inaenda mpaka kulengo, kwa sababu ndani hapo ndio kunaanzia imani. Imani, imani ndani ya kazi iliyotimilika, imani imani kwa uambatanisho na pale sasa, inaonekana inakuwa na matendo, inakuwa namna ya kutoa dhambi kwa ajili yetu sisi sote na kama tulishaka ambatanishwa na Mungu, pale yale ilikuwa ikitutenganisha yote ilishaka futwa ikatolewa. Kuna watu ambao wanajiambatanisha baada wanajiambatanisha baada ya kuleta magomvi nasi tulikuwa ndani ya wadui na Mungu. Hakukuwa hata usiano hakukuwa hata maambatanisho ama ama maongezi inayowezekana, lakini sasa baadaye kukaonekana uambatanisho ya, ya damani iliyofanyika hapo msalabani wa Golgota, lakini kama leo tunaanza leo kwa saa hii tukianza kushukuru Mungu kutoka ndani ya kilindi cha moyo kwa ajili kwa ajili ya yale iliyofanyika hapo msalabani Golgota, pale Roho wa Mungu itakuja juu yetu sote, sio tu, sio kwamba tu, tu mazambi ma, ma, zishaka samehewa, lakini kwa ajili ya kwa msamaha wetu, lakini Bwana wetu alifu, alifufuka. Ingelikuwa tu alisulubishwa na kuzikwa na kuzikwa, nasi tungeliweza kuzikwa ndani ya imani yetu. Lakini yeye alikufa, alizikwa, akafu, akashuka ndani ya kuzimu, akaleta au walikuwa wakifungwa wakafunguliwa, akalifungua, na sasa siku ya tatu naye akafufuka katikati ya wafu mo kifo alikufa kwa ajili ya kutusamehe akatufufua. E, akafufuka ili aweze kutuonyesha ufufu wapatanisho e, ambayo Mungu alitupatia. Mnaweza kuelewa hiyo? Tulishasikia hiyo, yeye alizikwa ndani ya udhaifu wake ya mtu, kwa sababu Mungu hawezi kufa, na iye alisema naweka nafsi yangu ndani ndani ya mikono yako akakufa akakufa, alikufa kama vile mwana wa mtu, ili kwa ajili ya upendo ya wana wa watu, lakini yeye alikuwa mwana wa Mungu ili aweze kutufanya wana wa Mungu. Nasi hatuwezi kuieleza, lakini tunayamini na moyo wetu wote. Lakini baada ya ufuko wake, mambo mambo yote ikaonekana wazi wa tofauti tofauti. Tangu hapo yeye hakujionyesha tena kwa wasioamini, wa alijionyesha tu kwa wale walio wake. Alisema hapo mbele kwamba ulimwengu haitaniona tena, lakini nyinyi mtaniona, ila tu waamini ndio walimwona alipofufuka, wasioamini wa hawakumwona na ni hivyo hivyo tena leo. Lakini hatua inayohitajika sasa ni hii kwamba, ili tuweze kutambua na kupokea mara moja tu yale Mungu aliyoyafanya, tusitafute eh, tu si namna ya kufikia lengo, pamoja na sisi sisi wenyewe muhali moja ama nyingine ama kutam, kutumika kwa ajili yetu sisi wenyewe, kutafuta lengo kwa ajili yetu sisi wenyewe, lakini tuamini kweli kweli, kweli kama vile ile ishakafanyika na kwamba pia kutoa dhambi ishakafanyika, na pale sasa imani nayo inaleta matokeo na inaonekana ndani ya maisha yetu. Imani bila matendo inakufa ndani yake mwenyewe. Yule anayeamini ndani ya Yesu Kristo aliyefufuka hana imani iliyokufa, lakini imani iliyo hai. Bwana alikufa kwa ajili ya dhambi zetu, damu yake ilifunika hiyo makosa kwa ili tuweze kuhesabiwa haki. Yeye alifufuka ili aweze kutupatia uzima mpya kupitia neema yake. Ndani ya kifo alilipa zult, makosa yote kupitia hiyo ma, atle maisha atle yetu ya zamani, alilipa hiyo kofi yote, kofi yote yote, akachukua yote juu yake, akaenda akaenda mpaka kifo pamoja na, na hayo yote na yo yote, yote akaiacha huko. Alibeba makosa yote, alibeba dhambi zetu, malana zote yote alichukua, alikufa pamoja na hiyo lakini hakubaki ndani ya kifo, baadaye akafufuka, ili aweze kutuhesabia haki, ili aweze kutuonyesha kwamba ni yule yule Yesu mmoja aliyekufa, baadaye akafufuka. Na akasema nini? Akasema usiniguse. Kulikuwa kumefanyika kitu fulani, alikuwa amefufuka, ili aweze kutuonyesha kwamba tuna sehemu kwa uzima wake wa ufufuko. Una, unaweza kwenda zaidi mbali ndani ya hiyo wazo tena ndani ya kwa kilindi, lakini leo tunataka tuamini na kukubali na moyo wote yale yote ambayo Mungu alifanya ndani ya Kristo, na pia na kwe, tuweze kufurahi kwa ajili yayo na tuweze kumutukuza. Na tusiruhusu tena shetani Herundes, ili aweze kuku, kutukokota chini that that na kutuweza kuonyesha ulishaka fanya hivi ukafanya hivi siyo vile, lakini is shetani shetani, shetani ni mudanganyifu wa zamani, lakini Mungu ni wa kweli, nasi hatuwezi kuamini yale shetani anatuaminisha tunaamini yale Mungu aliyoyafanya ndani ya Kristo. Na kama shetani anatuambia eti ona, uko na makosa, na pale sasa una kama unaweza kuingia ndani ya mabishano naye, unasema ndiyo, ilikuwa ni mbele, lakini sasa sahihi, sivyo? Asisi hatuko tena wa makosa. Tulikuwa ndani ya makosa, lakini tulimeokolewa. Mnaona utofauti? Tunaona tofauti? Tulikuwa ndani ya dhambi, tulikuwa ndani ya makosa, tulikuwa tumepotea, tulikuwa tumetengana na Mungu. Hiyo yote ilikuwa ni kweli, lakini siku tangu Golgota hiyo haiwezekani tena, tangu Golgota. Ya, wale wenye walikuwa mbali wakakokotoa wa karibu yake, wa, wadui wakageuka warafiki, wale waliopotea wakapota waliokolewa, wale watoto wanadamu wakageuka kwa wana Mungu kupitia msalaba wa Golgota. Na kama shetani anakuja eti anakwambia kila chochote na kumuonyesha, ndiyo ilikuwa lakini siyo tena, lakini hayuko tena K kama mtu aiko ndani ya Kristo amegeuka kuwa maumbile, maumbile mapya, mambo yote yamekuwa mapya. Waamini wengi waamini wengi wanataka waende mbali, wanataka wataka watu waweze kuwa wapya, mikono mupya, mwili yote mupya. Inaweza kuwa vizuri, lakini tunapashwa kungoja, tunapashwa kungoja ili mambo yote ipate kufika, lakini kuna kitu moja na amini na moyo wote kwamba Mungu ambacho Mungu aliyotupatia aliyetupatia uzima mpya, uzima mpya kwa neema kupitia Yesu Kristo Bwana wetu, aliyetufanya akatutosha ndani ya kifo, akatuingiza ndani ya uzima, na kwamba makosa yetu ilisamehewa, dhambi zetu zikafutwa, na yote yote ilikuwa amelipwa, na kwamba tukahesabiwa haki mbele ya macho ya Mungu na kama adui anatuonyesha tena makosa nawambia kwamba musijache mtegwa na yeye, ila haiko vema. Mnaweza kusema kitu moja, shetani, uende nyuma yangu shetani, na uweze kuendelea kukiri neno la Mungu. Nishaka samehewa, nishaka kombolewa, nishakahesabiwa haki na usilete tena barua ya kunihukumu tena upya. Barua ya kunihukumu ishaka sulubishwa hapo msalabani ilitolewa na kama vile Mungu, Mungu alivyotusamehe ndani ya Kristo, so nasi pia tunaweza kusamehana sisi in kwa in sisi kwa namna hiyo. Na kama vile tumefika kwa hatua ya msamaha, acha niwaambie kwamba hila tu hi, hi, hila tu, hi, hi, tu aliyepokea msamaha wa Mungu, huyo naye ndiye anaweza kusamehe. Anasamehe na moyo wake wote anasamehe ndugu yake na dada yake yule anayetaka tena anayesabia tena mwengine anayesabia umwenzake makosa, anasema hiki na hiki, mtu kama huyo ni kusema naye hanjafanya mazoezi ya yale inayohusu ile anayosema kwamba kupopata neema ya Mungu na kupata msamaha tunapashwa kukubaliana sisi kwa sisi na kupokeana sisi wenyewe sisi kwa sisi kama vile Mungu aliyotukubali na, tuku, na akatupokea. Sasa nani ambaye mkombozi alishaka, alishaka muonya tena, nani sasa aliyepokamata na, kuk, na kukazilia ama kusukuma kama vile wamoja wanafanya ndani ya makazi zao lakini alituambatanisha pamoja na Mungu. Nani alishakaonya tena nani katikati yenu? Nani katikati yenu? Ona gisi tunaweza kushukuru kwa ajili ya ukombozi iliyotimilika hapo msalabani Golugota pamoja na Yesu, kupitia Bwana wetu Yesu Kristo. Na kwa sababu iko namna vile, nasi tunaweza kufurahi na kuweza kubarikiwa, tunaweza kufurahi na moyo wetu wote kwamba makosa yetu yote ilifunikwa na dhambi zetu zikasamehewa, na kwamba tukakombolewa na tukafunguliwa tukawekwa huru. Nasi nami naweza kushukuru kwa ajili ya hiyo, kwa sababu nikombolewa kwa damu ya Mkombozi, kwa ajili ya damu ya, ya Mkombozi, kama vile mwimbaji anaimba hivyo. Lakini leo tunahitaji tuweze kuona Golgota mhali ya kiungu na tuweze kuona tu, tuweze kuacha ukombozi ndani ya ujao yake, iweze kugeuka kuwa haki, iweze kuonekana kwa imani. Na kwa imani na ni kwa imani ndio tunaweza kumweshimisha Mungu, na ni kwa imani niyo imani hiyo ndio tunaweza kufanya maajabu. Oh, kama unaweza kuamini utaona maajabu. Yesu wako atakuwa kwa upande wako. Ahadi, imani na utimilifu yote inatembea pamoja. Mniruhusu niweze kusoma andiko ya Waroma tano, Waroma tano mstari wa kumi na tisa Waroma tano mstari wa kumi na tisa ni kwa ajili ya kutotii ya mutu moja wote wakahesabiwa kuwa wenye zambi, lakini sasa kwa ajili ya utiifu ya mutu moja wengi tena wao watahesabiwa kuwa wenye haki, kama vyo tu tulivyosema, Mungu alitengeneza mabomoko ma, ma, yote. Nasi tunahitaji tu kuamini, hatu inatubakilia tu kuamini, kukubali, na tuweze kufurahi. Tusiache adui aweze kuwaiba kitu chochote ama kuwaiba, ya, ama kuwanongonea kuwa kitu fulani eti ona haiko tena, hakuna tena neema kwa ajili yako. Oh, kwamba tena hakuna tena neema kwa ajili yangu na kadhalika. Lakini mnajua kwamba adui anakujaka na mawazo tofauti, anakuja kwa mtu huyu analeta maneno fulani, anakuja kwa mwingine akienda namna ingine. Lakini mfukuze mbali, simama kwa upande wa Mungu na, na uweze kupigana adui, naye ataenda mbali na nyinyi. Hatupashe kumpatia adui neno, lakini tuweze kuamini na moyo wetu wote, na tuweze kukiri na kwa kinywa chetu kwa kinywa chetu yale Mungu aliyosema kwa neno lake, kama vile tulivyotambua kwamba adui ni mdanganyifu tangu mbele. Kwanza ya kwanza alituingiza ndani ya makosa yake, na baadaye wakati alipo tushakuombolewa anaanza kutuonyesha tena vidole. Hapana, ishakamalizika. Adui alishashindwa, kichwa cha nyoka kishakavunjwa nasi tumekombolewa, malipo imelipwa, tumegeuka kuwa wana wa Mungu kwa imani ndani ya Yesu Kristo bwana wetu. Kusamewa dhambi, imegeuka kuwa ya haki. Nani anahitaji aweze kuwa ya haki? Ninakuwa ya haki kweli kweli, kutoka ndani ndani yetu, igeuka kuwa haki ndani mwetu kwa hatua ambayo adui naye zaweza kutambua kwamba hapa hawezi tena kufanya kitu hapa. Mungu amefanya kitu fulani, nami nataka kuambia yale inayohusu mahali ambako Mungu amefanya kitu fulani. Yeye alilitenda akalifanya hapo. Hapo Shetani adui hawezi tena kufanya, atajaribu atajaribu tena zaidi na zaidi, lakini atashindwa, alishaka shindwa alishaka shindwa, isipokuwa tu kutoamini ndio nampatiaka tu bidi, mnaweza kusikia, isipokuwa tu kutoamini kwetu ndio napatiaka Shetani tu mamlaka tu ya kusema aweze kutujaribu. Ye, Shetani aliyeshindwa ili aweze kutukamatilia wakati anapokutuingiza ndani ya ma, ma, ma, maneno maneno, lakini imani inakuwa kwa upande wa Mungu, upande inasimama mahali ambako Mungu alituweka ukombozi kamilifu na uambatanisho kupitia Yesu Kristo Bwana wetu. Heri, heri wale ambao Mungu alisamehe makosa yao ashaka kusamehe ni kusema, pale una heri, heri huyule mtu ambayo Mungu aisabie makosa yake. Kama ha, ha, ha, hakusabie hakus, tena hiyo ndio ndio sio wewe hahakusabie tena, tena na mimi pia alishaka hiyo, eh, malipo yote ishakamalizika, haikutupa kwenye kialala aikutupa kwenye kialala alisulubisha, ali msalabani pamoja na Kristo Bwana wetu alisulubisha, alisulubisha, sulubish, ali ali pamoja na Bwana wetu hapo msalabani, yeye vile kama mwana kondoo aliyesulubishwa, aliyetolewa kama vile mwana kondoo wa Mungu, yeye alitoa damu yake na uzima wake ili nasi tuweze kuwa hiyo uzima iliyokuwa ya Mungu iliyokuwa ndani mwake iweze kuwa ndani ya wale walikombolea na Mungu na kus... hiyo, hi, hiyo msamaha ini ya haki pamoja na sisi, na inaomba sasa tuweze kuamini, na kama vile maandiko yanasema tuweze kuomba Bwana aweze tusamehe mahali ambako sisi tulioshaka tingizika, mahali aweze kutamea mahali, mahali kwenye tusimama imara ndani ya imani kamilifu, na mahali ambako tulihuzunisha tuli Bwana na tuweze kutukuza Mungu kwa ajili ya yale aliyoyafanya kwa ajili yetu ndani ya upendo na ndani ya u, ya, ya, ya rehema Mungu alipenda ulimwengu akatoa mwana wake aliyezaliwa na yeye mwenyewe ili ili wale wanaoamini ndani mwake wasiangamie lakini waweze kuwa na uzima wa milele siyo dini lakini imani imani ndani ya Yesu Kristo, kwani ndani ya Yesu Kristo Mungu amegeuka kuwa mkombozi wetu. Na kama vile tunavyosema kila wakati, yule anayetaka kweli kweli kukutanana na Mungu awezi kumtafutia mahali popote, lakini anapashwa kumukutanana na yeye ndani ya Yesu Kristo. Alikuwa ni yeye mwenyewe ndio liliweza kusema eti yule anayeniona ameona baba Mungu Mungu alikuwa ndani ya Kristo naye akatuambakanisha na yeye mwenyewe leo tulitaka tushukuru Mungu tumshukuru kwa ajili ya kazi iliyotimilika ya msalaba hapo Golgota tusome vizuri vizuri kwa, mwa, kwa, kwa makini hii andiko ya, ya Roma na tuweze kuamini yale inayoandikwa ndani hapa karibu moyo wenu nayo itakuwa pale itashangilia na kutukuza. Hapa karibu, mtajiona kama vile Mungu anawaona na kwamba mmewekwa kwenye chanzo cha ukombozi, na Mungu anatuona kupitia Yesu Kristo Bwana wetu. Yeye ndiyo ambatanisho wetu, yeye ndiyo salama yetu, yeye ndiyo wokovu yetu yeye iko yote ni yetu, ndani ya yote kwake yeye, Bwana mwaminifu aliyejitoa yeye mwenyewe kama vile mwana kondoo wa Mungu ili aweze kumwanga damu yake takatifu kwa ajili ya wambatanisho ya wengi. Acha aweze aweze kutenda kupitia mahubiri ya neno na uroho, aweze kuleta imani iliyo hai imani iliyo hai au ambayo inaweza kumtukuza, naweza kusimama kwenye msingi ya juu, ama naweza kutukuza kwa moyo wake wote na nafsi yake yote. Munaweza kuamini no, yale yote tumesoma? Mwaweza kuamini kwamba tushakaambatanisha sisi sote na kwamba makosa yetu shakasamehewa na malipo ma yetu di, deni yetu shakalipwa, na hiyo kwamba alishaka kufa na kwamba aliusamehe na kwamba alifufuka, ni kusema kuhesabiwa haki ya Mungu wetu ilifika kwetu. Hiyo ndiyo imani ya Kibiblia, sio kuzikwa ndani ya kaburi na kisha, lakini alifufuka tena baadaye, nasi tukafufuka pamoja na Yesu Kristo pa Bwana wetu, ili tuweze kutembea pamoja na yeye ndani ya uzima mpya, ndani ya maisha mapya. Mungu yuko tayari ili aweze kutu patia hiyo uzima hiyo mpya kwa neema. Lakini ile naanza namna gani? Wakati tunapoelewa kwamba maisha ya zamani i maisha yetu ya zamani ishaka kwisha, na kwamba tushaka sulubishwa pamoja na Kristo, na kwamba tushaka tulikazikwa pamoja na yeye, na pia tukafufuka pamoja na yeye, na ni hapo sasa uzima mpya ndio unaweza kupashwa kuanza pamoja na sisi sisi ambao tulishaka kuambatanishwa amba na sio sio kwamba ile itafika kesho ama, ama siku fulani, lakini tuamini kwamba ile shaka fika kwetu, na hiyo itapewa kwetu, na ni hivyo ndio itapewa kwetu. Bwana jina lake lipae kutukuzwa. Na kwa hiyo neno la Agano la Kale liongezewa eti, heri heri taifa lile linaweza leta furaha ya shangwe Heri taifa linalomjua Bwana Mungu, najua Bwana kama mvile Mungu wao. Heri na sisi tulipata kuwa e, urithi wake, hatukuomba ili tuweze kumuletea shangwe tu, ili yale inayomstahili. Lakini si sote tunahitaji tuweze kumtukuza Bwana kwa ajili ya yale yaliyofanya. Amina, amina, tuweze kusimama na tuabudu. Mungu mwaminifu, tunakushukuru kwa kilindi kwa ajili ya neno la damani lako na takatifu. Bwana, hatukusikia mahadisi lakini tulisikia kweli, tumesikia neno lako Bwana. Bwana, yale tunajitambua, yale yenye litimilika hapo kwenye muti ya Golgota, Bwana, tunatambua yaya, kwamba dhambi zetu, makosa yetu, na yale yote yaliyobaki yote ilishaka samehewa, nasi tumekuwa huru. So kama unta kuna, kuna mtu fulani katikati, so katikati so yetu sote tunakuombea, tunakuomba kwa huyo mtu ili uweze kumfungua na uweze kuweka ndani ya moyo wake uhakika kwamba naye ni wako kwamba ni wako wakati yoyote anapotambua neno lako na kulikubali aweze kukiri dhambi zake na kuweza kutambua kwamba Bwana ulishaka lipa malipo hapo msalabani wa Galugota. Bwana, nasi tunajichunguza sisi sote tena, mara moja, tunajiona kwamba sisi sote tulikuwa mbali na wewe, lakini sasa tumekaribishwa na wewe, na ndiyo maana tunakupatia heshima, mshangwe na mabudu na, ma na utukufu, kwa sababu siyo kwetu ndiyo litoka lakini hiyo yote litokana na neema yako na ku, kwa kuja kwako na kwa kwenda kwako kwa kifo chako, yudane, kwa, kwa ufufuko wako, nasi tumegeuka kuwa watu wapya. Haleluya, shangwe na tukufu yudane, hey, shangwe iwe kwa jina lako takatifu Bwana. Tunakuomba yudane, tena kwa uhakika utubariki sisi sote tena leo tena jioni Leo uwe pamoja nasi na uweze tena kukusajisha tena kesho ndani ya baraka, tunalikuomba hiyo utusaidie sisi sote, uweke mkono wako juu yetu ya kulinda, o Bwana, na uweze tu kutubariki, tunaikuomba ndani ya jina la Yesu, amena Amen.