Tunashukuru Bwana kwa ajili ya heri kubwa ambayo tuliyopewa leo kwa ajili ya kusanyika hapa ili tuweze kusikia neno lake takatifu na la damani. Mnajua, wakati unapoweza kuhubiri neno sana sauti inaregeaka kidogo na pia nguvu za mwili nazo zinapunguka, lakini isa. neno la Mungu halirudi bure bila matokeo, linatimizaka siku zote yale ambayo Mungu aliyolituma. Isaya makumi tano na tano mstari kumi na moja. Naweza kusema pia kwamba mchana wa jana ulikuwa baraka kwa ajili yangu, na mtu wa kwanza ambaye aliyenizungumzia nyuma ya makusanyiko ilikuwa ni ndugu ya mwongozi wa dini huko kwenye mahali, na ambaye aliyeweza kuniambia kama wanaweza kusoma na kueleza Biblia kwa namna hii. Pia nusu ya waongozi wa dini wanaweza kuokolewa bila kuchunguza kuhusu wale wanao Auf grund on geht, kama unaweza so kuchunguza swali hiyo kwa kilindi na kama unaweza hati kutazama umilele, unaweza kulia kwa uchungu so beinen, unaweza kulia kama vile wana alivyolia kwa uchungu wakati alipoona Yerusalemu na aliposema: Yerusalema, Yerusalema. Mara ngapi nilitaka nikusanye watoto wako lakini haukutaka. Matayo ishirini na tatu, makumi tatu na saba. Yonye, kama madini za kimataifa wanaweza kufuata njia zao wenyewe, hiyo inaweza the kusikilikana kwa sababu hawakuweza kujua njia ya kweli, hawakujua kitu fulani kuhusu yale ambayo Mungu aliyotupatia kwa neema, na hiyo inaweza kukubaliwa lakini wakati ndani ya Ukristo ao yenyewe hapa ndani ya Ulaya ya katikati, ndani ya magharibi ya Kikristo, mahali mambo mengi inaitwa kwamba ni ya Kikristo, kuna mavyama vya siasa vya Kikristo, kuna mashirika za Kikristo, kuna masendika za Kikristo, yote ni ya Kikristo. Na hapo sasa kwa mwisho wakati unapotafuta kweli kweli Kristo ndani haumupatake, inabaki tu ni sura ya nje ya hizo desturi, na watu wanapita wanaingia katika umilele wakiwa wamedanganywa. Unapoona hiyo makutano ya watu na unapojua kwamba zinaingia katika hiyo njia pana inayoongoza mpaka mangamizi, ndipo tunashikwa na huzuni kubwa, ambayo ni si vyepesi kuweza kuyaeleza kwa maneno. Na ijapokuwa tunaamini kwamba Mungu atakuwa na njia yake naye atatangaza imara moja ujumbe wake kwa makabila zote, malugha zote na mataifa yote. Singelipenda nimalize maisha yangu yote bila kuweza kuishi na kuona hayo. Ninayarudilia tena, unajua kwamba nilisafiri katika nchi nyingi, karibu zaidi ya nchi mia moja na wakati unapoona namna gani makabila za mataifa wanafuata njia zao wenyewe, inaumiza, ni kweli, lakini maumivu hiyo inaweza kuvumiliwa. Lakini wakati unapoona hapa, jinsi watu wako na Biblia na kisha wanafuata njia yao wenyewe wanatafsiri Biblia katika hali yote Gottes, na waliweza kupoteza heshima ya neno la Mungu. Inaumiza sana na ni hatari na hiyo inaweza kuleta maumivu makubwa. Kwa upande mwingine, tunapashwa kwenda mbali na kusema kwamba mtu ambaye asiyejua mpango wa Mungu kwa ajili ya wanadamu hana uwezo hata moja, moja ya kuweza kuingizwa katika mpango huo wa kiungu. Shurti ya lazima ili uweze kuingizwa katika mpango wa Mungu ni kwamba tuweze kufahamu mpango wa Mungu kwa ajili ya wanadamu. So ni hivyo ndiyo, ni hivyo that's na that's, hapo sasa tunafika kwenye chanzo ya shida. Mungu aliumba mtu akampatia uhuru ya kuchagua, lakini Mungu yeye akijua mambo yote tangu mwanzo alikuwa akijua kwamba mtu atafanya uchaguzi mbaya akiwa na hiyo zamiri yake ya, ya kuchagua kwa uhuru. Na Bwana akasema, siku mtakapokula matunda ya mti huu hu, mtakufa. Mwanzo mbili, mfano wa saba na hiyo ndiyo ilifika, wakavunja neno, wakatenganishwa na Mungu, na wakaingia katika upande wa adui. Na tangu Adamu, kifo ilitawala juu ya wote bila kuacha hata mtu mmoja. Paulo aliandika kwa Waroma si kwamba katika wakati ambamo sheria ilikuwa bado kuwa na watu walipokuwa hawajaweza kufanya dhambi kama vile Adamu Und lakini kifo ilikuwa ikitawala juu ya wote. Waroma tano mwaka kumi na nne. Na hapo sasa tunafika kwenye chanzo ya maneno ni kusema kwa sababu gani wokovu ndani ya Kristo Bwana wetu ilikuwa ni ya lazima na kwa sababu gani Mungu yeye mwenyewe alipasha kuja katika mwili ili hapa aweze kupatia wanadamu uwezo im, ya kuweza tena kuambatanishwa naye, ili waweze kupokea tena uzima wake wa Mungu, ili aweze kushinda kifo, ili waweze kupokea tena uzima yungu wa milele kwa neema. Tuanze kuhusu Mwanzo sura tatu, wakati Bwana alipowambia Adamu na Hawa kwamba wangepashwa kutoka sasa ndani ya paradiso, lakini La akawambia tena onyo na kote akose. Nataka kusoma Mwanzo sura tatu 22, Mwanzo sura tatu, santo, na Bwana Mungu akasema: tazama e mtu amekuwa kama mmoja wetu kwa kujua uzuri na ubaya aber, na sasa, er isiwe, anyoshe mkono wake na kutwaa vile wa mti wa uzima is, na kula un, stafish, na kuishi milele na kuishi milele, au asiyeweze kufa tena. Hapa kuna kitu fulani iliyo ya kipekee sana, akose ni kitu ambayo watu wengi hawajawahi kuwazia Mutu alikuwa ameanguka katika zambi kwa sababu ya kutotii kwake, alikuwa amevunja neno na hivyo sasa alikuwa ameingia katika kifo, kifo, akiwa ametenganishwa na Mungu na sasa, kama katika hali hiyo bila ukombozi iweze kuwa imetimizwa, kama mtu angeliweza kula tena hiyo matunda ya mti wa uzima angeliweza kuishi milele akiwa ametenganishwa na Mungu, lakini akiwa katika dhambi. Na hiyo haingepaswa kuwa hivyo, hiyo haingepaswa kuwa Mungu alitaka ili watu wasiweze kuishi katika dhambi wakiwa wametenganishwa na yeye, lakini alitaka waweze kuambatanishwa na yeye ili waweze kuwa pamoja na yeye katika umilele. Naendelea na kusoma kwanza kwa, kwa mstari wa 23. Na tatu. Kwa, kwa hivi Bwana Mungu akamtoa toka shamba la Edeni alime udongo pale alipotwaliwa zashi na ine ivi. Akafukuza mtu, akaweka makerubi kwa mashariki ya shamba la Edeni, na upanga wa ulimi wa moto uligeuka pande zote, kuchunga njia ya muti wa uzima. So leo hatuwezi kuwazia kweli kweli au kuelewa hiyo ilikuwa ina inamaanisha nini kwa ajili ya watu wa, wa kwanza pamoja na Bwana Mungu sein, ambaye walikuwa kimona, ambaye walikuwa wakisikia aliyekuwa kuja katika paradiso katika bustani ya Edeni wakati wa jioni, ili aweze kuwa pamoja na ushirika pamoja nao, ushirika wao pamoja na Bwana Mungu bila hata kivuli fulani hapo hapo. Shida matenganisho na Mungu au kutengana na Mungu ikaonekana na hapo kama vile anavyoandikwa kwa hapa kwamba Bwana Mungu akawafukuza katika bustani. Hakuweza kuwauliza kwa upole na wasihi, unaweza kufurahishwa muweze kutoka katika mahali pangu patakatifu. Lakini Bwana Mungu aliwafukuza, alifukuza watu wa kwanza. Mungu alikuwa amekata tumaini mtu aliyekuwa ameumbwa kwa sura yake ili aweze kuwa na ushirika pamoja naye, alikuwa ameanguka katika ushawishi head, wa mwovu. Hatuwezi kuwazia yale ambayo Mungu alisikia katika wakati ule kuhusu maneno haya, nasi ambao tuliofanya mazoezi ya roho wa Mungu anapokuja juu yetu na tunapoweza kusikia, inamaanisha nini kwamba hawezi kuwa umefungwa kwa Mungu. Sijui kama sisi zote ambao tulio hapa leo tuliweza kuishi hali hiyo ndani ya nafsi yetu kwamba tuweze kuwa tumesikia kuachwa kwa Mungu hapo hapo ndani ya nafsi yetu na kwamba tunaweza kulia My God, my God. Mungu wangu, Mungu wangu. Hastu kwa sababu gani umeniacha? Matayo ishirini na saba, makumi ine na sita. Mutu ambaye anayehitaji kuweza kusamewa, anayehitaji kuweza kupata msamaha wa zambi zake, anayehitaji kuweza kupata neema ya Mungu, anayehitaji kuweza kuapatanishwa na Mungu, anapasha kwanza kuelewa kwamba alishaka kutenganishwa, okay, kwanza na Mungu akiwa bila tumaini na bila Mungu katika ulimwengu huu. Na hapo sasa, kitu fulani ndani mwangu kinalia, wakati napo kumbuka hawa waongozi wote au wahudumu wote hawa wahudumu wote, wote wanaoongoza ma, ma, ma, makusanyiko wanaovaa masutali zao wanaotimiza kazi fulani katikati kati ya taifa, wanasema kwamba ni kitendo cha Kikristo na kisha wanafanya <coughs> hiyo wanayafanya juu ya watu. Wanafanya mtoto mdogo wanamwangia maji toni tatu ya maji kwenye uso wake, wanasema kwamba mambo yiposha kumalizika. Na kisha unaonekana kwamba hao wanaume ambao walio na hizo masakramenta saba nao wenyewe hawakuokolewa na wanamalizikia katika pirigatwari na hapo sasa, kitu fulani ndani mwangu kinahuzunishwa sasa. Kwa sababu gani? Ni kwa sababu wanadamu wanadanganywa, na walikata tumbo, walidanganywa, na hiyo inadanganywa kwa jina la Ukristo, kwa jina la Mungu na hiyo, kwa kwa hiyo haipaswi. Kwa kwa hivyo watu di wana haki ya kuweza kusikia kweli kweli ya Mungu, kweli juu ya Mungu, kweli juu yao wenyewe na kweli juu ya udanganyifu wao waweze kujua kwamba waliingia katika makosa na uongo, akosa yamweze kunielewa nyie yote, lakini tuweze kutambua kwamba umilele haina mwisho, na kama mtu anaingia katika umilele hindi hindi bila kuwa aliambatanishwa pamoja na Mungu na kupatanishwa pamoja na Mungu, the Mungu the anabaki bila Mungu, kai Mungu kai anabaki hivyo milele, haana tena uwezo ya pili kama kungekuwa kitu kingine, kama kunaweza kuwa uwezo wengine yakuweza kupata umilele huko bila Mungu, niweza kufunga mizigo yangu naweza kurudi nyumbani kwangu, kama kungekuwa namna ingine. Ilipewa kwa wanadamu kukufa mara moja, baada ya hiyo kunakuja hukumu, inaandikwa katika Waebrania sura tisa mstari ishirini na saba. Ni kusema usimamizi kubwa ambayo iliyo juu ya mtu ambaye aliyefanya mazoezi ya Mungu ambaye aliyefanya mazoezi ya neema ya Mungu na anayehitaji ili aweze kuitangazia wengine na kuweza kutangaza kama vile Paulo alivyofanya katika wakati ule ya kwamba mupatanisho na Mungu, Wakorinto wa pili sura tano mstari 20 na pia andiko mbili ya Waroma sura moja na Wakorinto wa kwanza sura moja, kwa maana neno la msalaba, ujumbe wa msalaba ni uumbavu kwa wale wanaoangamia, lakini kwa wale wa waliookolewa wa watakaookolewa ni nguvu za Mungu Wakorintho wa kwanza sura moja kumi na nane. Kwa sababu gani? kwa sababu gani? ni kwa sababu inageuka ya kuwa ya kuonekana kupitia imani neno hilo la msalaba Ndugu milele amekwisha kuionyesha vizuri inaomba kuamini Mungu wa imani. Kutokuamini kinatutenganisha mbali na Mungu 20 20. Imani inatufunga kwa Mungu, inatuambatanisha na Mungu, inatupatia kupata sehemu katika mambo ya kiungu. Mungu aliyeumba kwa sura ya mutu anepasha kuishi milele bila kufa bila ugonjwa bila kuzeeka, bila kuzeeka, bila bila hata kugeuka kuwa mdhaifu angepashwa kuishi katika ujana wetu, katika Gartel ujana, ujana tungepashwa kuwa milele karibu na Bwana. Lakini kitendo mbaya kiliyofanyika, so mutu akanguka. So lakini La Mungu hakuweza kumwacha kumwacha kweza kuambia So Mungu alipanga hivyo katika mpango wake. Kama imepangwa hivyo na yeye, nani ambaye sasa anayeweza kuwa msimamizi wa hiyo, na hasa vile kama hiyo ilikuwa sehemu ya mpango wake? Sasa lakini Mungu alitaka wanadamu ambao wasioweza kuwa walioubwa kwa sura yake alitaka watu walio na tabia yake, watu ambao wasio tu kuwa kwa namna ya nje, walio hapa wakiwa kwa sura yake lakini watu waliotoka kutoka ndani ya Mungu waliotoka ndani ya Mungu, na hapo ndipo tunapata mwanzo mpya, viumbe vipya ndani ya Yesu Kristo bwana wetu na mokozi wetu. Yeye ni Mungu, yeye mwenyewe aliyeonekana katika sura ya mutu. Mwanzo mpya ilifanyika na io mutu aliye tengenezwa kwa mikono ambaye pumzi ya uzima ilipumziwa ndani yake, lakini mtu aliyezaliwa na Roho Mtakatifu na kutoka Roho kungepashwa kutokea yale ambayo iliyozaliwa na so Roho na ingepasha kuwa ni Mungu. Mungu na Yesu Kristo alikuwa ni Mungu katika sura ya mtu, ili aweze kulipa hapa chini kwa namna ya kimutu alipe deni ya dhambi na kuweza kutupatia uzima wa milele na kuupatia kwa wale ambao wangepasa kumwamini. Tunataka tuweze kusoma andiko fulani ya agano la kale na agano jipya ndani ya nabii Isaya, andiko inayojulikana vizuri si ya sura makumi tatu na tano hata hivi ilipendeza Bwana kumchubua, amemhuzunisha. Wakati anapotolea nafsi yake kwa dhabihu kwa zambi, ataona uzao wake, ataishi siku zake na mapenzi ya Bwana yatastawi katika mkono wake. Ataona tabu ya nafsi yake naye atatulia. Kwa maarifa yake mtumishi wangu mwenye haki atafanya wengi kuwa wenye haki naye atachukua maovu yao. Isaya makumi tano na tatu mustari wa kumi na wa kumi na moja Bwana alichukua juu yake makosa na ghadhabu ya Unde dhambi himgelit, himgelit, mapigo yetu yaliwekwa juu yake ili tuweze kuwa na salama here, na kwa kuumizwa kwake nasi tulipona. Bwana aliyetangaza hukumu au laana juu ya dunia hii, akisema kwamba sasa shamba au udongo utazaa mamiba na michogoma, na hivyo hivyo. Sasa bwana huyo, yeye mwenyewe alikamata hiyo laana juu yake, yale ambayo iliweza kuonyeshwa kwa namna ya kipekee kupitia hiyo taji ya mwamba ya miba, Mwanzo 3:18 na alisema mshamba au udongo tazaa miba na michongoma. Ndani ya Agano la Kale, kitu fulani kilifanyika ambayo ilikuwa ni picha, wakati Bwana alipoweza kutosha taifa la Israeli kutoka Misri. Uh, alionekana katika kichaka gani kwa Musa katika hiyo kichaka cha lilas? Hapana, ilikuwa ni kichaka kilicho ndani miba, kichaka kilichokuwa ndani miba. Ni katika kichaka cha miba ndimo alionekania Musa katika sura ya moto unaolamba, ili aweze kuonyesha kwamba angepasha kugeuza hali, na hiyo ndiyo iliyofanyika wakati alipotembea kwenye dunia hii kwa sura ya mtu, katika mwili wa nyama ndani mwake na yeye wakaweka juu yake hiyo taji ya miba kwenye kichwa chake, na wakamchekelea wakisema, wewe ni mfalme. Mathayo 27:29. Wakapiga magoti mbele yake wakimchekelea, ili waweze kufanya hiyo taji ya miba ikiwa tena isiweze kufumiliwa wakatika kichwa chake. Lakini huyo bwana mmoja aliyetangaza laana alichukua yeye mwenyewe hiyo laana yake yakeyeye aliyekuwa amesema no, siku utakapokula matunda haya utakufa. Um, naye akakuja ili, ili akufe, kwa maana malipo ya dhambi ni kifo na uzima wa milele ndiyo kipaji cha bure cha Mungu kupitia Yesu er, Kristo Bwana wetu wa Roma sura sita mstari wa ishirini na tatu. Bwana yeye mwenyewe alikuja akachukua kifo juu yake. Mnajua, kuna miaka mingi iliyopita, pia hiyo mahali patakatifu au kiti takatifu cha huko, unajua, ninataka hiyo es, kuna moja aliye mtakatifu na ni Mungu. Kwa namna hiyo, katika hiyo utawala wa Roma hakuna mtakatifu huko ila Mungu peke yake ndiye mtakatifu na wale wote waliotakaswa kwa neno lake walio katika kweli, ambao wasio wajanja ndio wataka, watakatifu, wanaotakaswa na Roho na neno hawana sura tu ya utawa, lakini walitakaswa na neno na Roho wa Mungu. Lakini hiyo mahali patakatifu ilisema katika wakati ule kwamba Kristo hakukufa kama vile kama hiyo hiyo hiyo kitambaa cha tire kinachoonyesha, unajua, kwa mwisho wa mwaka mwezi wa kumi au kumi na moja magazeti, unaweza kusema hiyo mambo ya udanganyifu Wakasema kwamba hiyo ndio ambayo ilikuwa ikutokea ili katika wakati wa Yesu, lakini katika wakati wa Mwaidashi, lakini walitaka kusema kwamba, lakini yeye bwana bwana alikufa na aliku, alikufa akafufuka. Na Paulo anaweza kusema kwa maneno haya, akasema: oh, kifo uwezo wako uko wapi? Eh, kuzimu ushindi wako uko wapi? Wakati waku wa kwanza waku 15 mpaka makumi tano na tano, ndio kifo ilikuwa na uchungu, ilikuwa ikipiga kila mwanadamu na wote wakakufa bila Enoke ambaye aliyekuwa wa saba nyuma ya Adamu, ambaye ipasha kupita katika upande mwingine. Na wakati wa kurudi kwa Yesu Kristo ndani ya kizazi cha saba cha kanisa, watu ambao watakaonyakuliwa hawataweza kuona kufa. Mungu alimnyakua mingi, wengine wote walikufa. Lakini sasa hiyo ilikuwa imekwisha kuandikwa katika Mwanzo sura tatu mstari atakuuma kizingino na wewe utamuvunja kichwa. Shetani Christos alikuwa, Christos hana mamlaka moja juu ya Yesu Kristu bwana wetu, lakini kama vile angepashwa kutoa na kukufa na kuteseka kwa nafasi yetu, na in kisha alipashwa kuja na kuonekana akiwa mwanadamu kwa ujao angepasha kuwa hivyo er, lakini katika roho alikuwa hawezi kufa. Sawa sana roho, lakini katika mwili wake alikuwa kufa. Sumu ya kifo ilimwingia na akakufa kama vile mwanadamu anaweza tu kufa, kufa. kufa alipokufa aliishinda kifo mara moja tu kwa ajili ya wale wote ambao wangeliweza kumwamini ili waweze kupata uzima wa milele ndiyo maana yesu alisema katika sura kumi na moja ya injili ya yohana katika habari ya lazaro kweli kweli ninawambia ninyi Oh, er Schmier. Schmier. Yeye naye niamini mimi ataishi hata kabla kukufa. Yohana 11:25 mpaka 26. Yeye ni ufufuko na uzima. Hiyo sumu ya kifo iliingia ndani mwake. Nashukuru sana kwa sababu iliandikwa kwamba atakuuma kisigino na sio kidole cha kabambi au kidole kifupi lakini angepashwa kumuuma kwa mahali pazuri, ili baadaye uweze kuweka mguu wake juu ya kichwa cha nyoka na kujivunja. Atakuuma kisigino, na wewe utamuvunja kichwa. Na shetani aliwaza kwamba kama anaweza kuluma kisigino cha Bwana, kwamba Bwana angepasha kufa na kwamba yote ingepasha kumalizika na kwamba angepasha kuwa na uwezo. Hakufanya kitu. Bwana wetu alikufa na akashuka huko katika mahali pa chini, na huko akatangaza ushindi wa kulkuta, akatoa uwezo huo wa kifo, akashinda kuzimu, akanyang'anya shetani funguo wa kifo na kuzimu na akafufuka kutoka wafu siku ya tatu, akisema ninaishi, nanyi mtaishi pia. Nina funguo ya kifo na ya kuzimu Petru, Ufunuo sura moja na kumi na nane. Petro alikuwa na funguo ya ufalme wa mbinguni na Yesu alikuwa na funguo za kifo na kuzimu. Kwa rafiki wapendwa, hii ni kitu fulani cha kipekee sana na cha lazima kifo ingepashwa kushindwa. Ninarudi tena ingi mara moja, kwa maana ninaguswa sana wakati napokumbuka hizima vitendo vyote vya kutawa vinavyopita pembeni ya kitu cha lazima. Na shetani sawasawa, ninaile niisikia anacheka. Kwa sababu alidanganya ulimwengu mzima, alidanganya ulimwengu mzima. Kweli inapaswa kuwekwa tena kwenye nafasi ya kwanza, na inaomba kusema kwamba hakuna kitendo cha kidini ambacho kinaweza kuleta wokovu. Wokovu ulipewa kwa wanadamu mara moja tu ndani ya Yesu Kristo Bwana wetu na wasimamizi wote wa makanisa au madini wanaweza kuacha na kuachia pale kudanganya watu, akose. Kama wanaweza kugeukia wao, kama wanaweza kugeukia au wenyewe, kama vile ilivyofanyika kwa Saulo katika wakati ule. Leo wanafanya filozofi juu ya maandiko matakatifu, na shetani anaanza kuwacheka hapo hapo. Tushukuru Mungu kwa sababu alituruhusu kuweza kukiri kwa namna ya utulivu na ya upole kwamba tuweza kupata neema mbele yake yale ambayo inayotunyenyekeza katika mavumbi. Tulipata neema mbele ya Mungu na tulitambua kwamba haikukuwa kitendo cha dini kilichoweza kutuleta kwa Mungu ili kuweza kutudisha kwake. Tulielewa kwamba ilikuwa ni kitendo cha kiungu kilichotimilika na Kristo hapo Golgotha. Mungu Und alikuwa in katika Kristo, naye alikuwa akipatanisha ulimwengu pamoja naye mwenyewe de Wakorintho wa pili sura 5 mstari wa 19 ni Mungu ndiye aliyetenda na sio padili aliyevaa bakanzo, lakini Mungu aliyetenda ndani ya wokovu, ndani ya baraka na ndani si ya ukombozi Mungu alitenda nasi. Nasi unashukuru sana kwa ajili ya hiyo. Angeweza kutenda kwa namna tofauti na kukata tumaini. Angeweza kusema, kama mnataka kuweza kupata njia yenu mwende, nitaweza kuumba ulimwengu mpya bila hata kujisumbua yeah. Nanyi lakini Bwana Mungu yeah, alipenda wale aliyeumba kwa sura yake, kwamba tulikuwa wadamani mbele ya macho yake. Na hata kama tulikuwa tumekwisha kwenda mbali naye na kisha tulikuwa tumepotea na kuangamia, Mungu alitumba kweli ili tuweze kuwa pamoja naye. Naye hangelipashwa kuacha na kusema sasa, mumepotea na kupoteza mu haki yote, mumeanguka katika eneo ya shetani, mmeanguka katika kifo na kuzimu, lakini sasa mujitafuti mujipigane ko au mujipiganie Mungu akutenda kwa namna hii. Munajua yale aliyofanya, alichinja kondoo mbili za kwanza na akavika wale watu wa kwanza kwa ngozi ya hizo wana kondoo. Mwanzo sura tatu mstari ishirini na moja. Walikuwa wamekwisha kutengenezea manguo za ma ma ma ma ma ma ma majani ya mitini lakini hiyo haingeweza kusimama mbele ya Mungu. Hiyo haingepasha kutembea kutembea, hiyo ilipotea mbele ya Mungu. Sio yale ambayo tunayo ficha nao yale tayari tunayo tengeneza ndio nasimili mbele ya Mungu, lakini yale ambayo Mungu aliyetengeneza ndani ya bustani ya Edeni, ili aweze kuonyesha upatanisho, na ndiyo maana alimwanga damu ya mwana kondoo, na hivyo alifasha ku na ndio maana ya Abeli naye alimtoa mwana kondoo juu ya zabihu, Mwanzo ine, ine. Na Mungu alikuwa na, na Abeli alijua kwamba hiyo ndio Mungu alikuwa akihitaji, kwa, kwa maana hiyo ilikuwa imekwisha kuonyeshwa kwake. Kaini alikusanya matunda ya shamba na akajenga naye mazabahu, lakini Bwana Mungu hakuangalia hayo. Kulikuwa kulikuwa kulikuwa kitu kunakosekana kitu fulani kwa mazabahu, ni kusema uzima Mwana kondoo, damu hiyo ndiyo kitu cha lazima. Uzima wa mwili uko katika damu. Walawi kumi 17, 17, 17. Na saba mstari wa kumi na kumi na moja, na ndiyo maana damu ingepashwa kutolewa kama vile zabihu juu ya mazabau mbele ya Mungu. Na wakati siku hiyo kubwa ya upatanisho katikati ya mutu, katika katikati ya Mungu na wanadamu ingepasha kufanyika juu ya mlima wa Golgota, hakuna kuhani mkubwa ambaye angeliweza kuonekana na kuweza kurudia tena matamshi fulani ya kiutawa. Lakini da Mungu ndiye alikuwa akitenda katika Kristo. Damu takatifu na ya kiungu ingepaswa kumwangika, na ni katika damu hiyo ya kiungu na takatifu ndimo mlikuwa uzima wa kiungu. Na hapo sasa uzima huo uliweza kuonekana, ili baadaye uweze kuonekana juu ya kuja ukombolewa. Na huo ni uzima wa Mungu yeye mwenyewe, na sio ma mambo fulani, na sio mashirika fulani, lakini kwani kitendo cha Mungu hapa duniani na ni hivyo ndivyo damu ilimweza kumwagika kwa maana hapa ndipo, ni hapa ndipo kuvunja sheria ilifanyika, ili ni hapa ndipo dhambi ilipita kupitia matendo ya Shetani. Na tunajua vizuri, vizuri namna gani hayo yanafanyikaka katika dunia yote nzima, giza zinafunika dunia na inafunika mataifa, lakini hapo lakini mahali ambapo kunatimilika yale yanaandikwa katika Yohana sura nane mstari kumi na mbili, yule ambaye anayenifuata hata baki katika giza, lakini atakuwa na nuru ya uzima. Ndani ya Mwanzo mmoja, Mungu alizungumza ndani ya giza kwamba nuru ikuwe na nuru ikakuwa. Mwanzo moja mstari tatu, wakati bwana wetu alipokufa hapo kulugua giza ikafika juu ya nchi toka saa sita mpaka sura tisa. Matayo sura 27 mstari 15, na hapo katika giza hiyo ndipo Bwana akalia kwa sauti kubwa la, yote imekwisha. Yohana kumi na tisa makumi tatu. Nuru ikaonekana nuru, nuru ikatokea ika tena ikatokea kwa ajili yetu katika giza. Nabii Isaya alisema In wakati asikapo kuwa ametoa uzima wake, kwamba vile dhabihu atapata uzao naye ataishi milele au muda mrefu, na mapenzi ya Bwana Mungu yatatimilika kwa mkono wake. Isaya makumi tano na tatu mstari kumi. Na ni hivyo ndivyo wokovu kwa ajili yako na kwa ajili yako kama vile Mungu alivyoonyesha mapenzi yake juu ya dunia ndani ya Kristo Mapenzi ya Mungu inapashwa sasa kutimilika hapa kupitia wale waliokombolewa, vile vile kama vile alivyozaliwa na Roho kwa neno la unabii ilipokuwa limetolewa, nasi pia tunapashwa kuzaliwa upya kupitia Roho wa Mungu nyuma wakati neno la ahadi lipokuwa linapokuwa limepata nafasi katika mioyo yetu. Hiyo inanihuzunisha ina, ina, ina, ina, ina, ina <muchita> na mara nyingi kuona gisi chombo kama vile Maria anaweza kuabudiwa na kwamba yeye ndiye anapaswa kupokea heshima na kwamba anapaswa kupewa heshima. Wakati napoona picha katika hiyo kitabu Fatima, kitabu juu ya Fatima, na papa wa sasa anapenda hiyo sana, na kisha anajitoa sana kwa Maria na kisha niweza kusoma, niweza kuona hiyo kitabu, na kisha unaona Maria akiwa na mtoto Yesu mahali fulani katika mikono yake, na pembeni kuna msalaba mkubwa, na juu ya msalaba huo kuna picha au sanamu iliyofanyika na mwanadamu ambayo inayosema kwamba ni Yesu. Huyo siye mwokozi wangu, na hiyo, huyo siye pia mwokozi wako. Ndiyo, alizaliwa akiwa mtoto katika dunia hii, alijifanya mtu kwa ajili ya mema ya watu akagunjwa katika mavazi akalishwa katika hori na kisha alilala huko, lakini lakini wakati alipofika katika umri wa miaka kumi na mbili Luka sura mbili makumi ine na mbili Wakati alipofika katika umri wa miaka makumi tatu akaanza huduma yake, na kisha tunapoona katika injili ya Yohana kwenye sura nane waandishi wanasema hauja kuwa na miaka makumi tano na kisha unawaza kwamba uliweza kuona Abrahamu Yohana nane makumi tano na saba. Na kisha akasema mbele a Abrahamu akuwe mimi niko Yohana nane makumi tano na nane. Na nyuma ya ufuko wake, yeye kama vile mshindi wa Golgota, yeye kama vile mfalme wa falme, yeye kama vile Bwana wa mabwana, akasema maneno haya ya Yakubu, uwezo wote nimeupewa. Hayo siyo maneno ya mtoto aliye katika mikono ya Maria. Hiyo siyo maneno ya yule aliyesulubishwa, lakini yule aliyesulubishwa alishushwa katika, alishushwa kutoka kwenye msalaba. Yosefu wa Arimathi aliomba ili mwili wa Yesu uweze kushushwa, kushushwa kwenye msalaba. Na uweze kuwekwa katika kaburi ndani ya kaburi yake, mahali ambapo hakuna mtu alikuwa bado kuzikwa ndani, na hiyo ndiyo ilifanyika. Hakuna Yesu msalabani. Hakuna Yesu, hakuna hakuna ndani ya kaburi, ndani ya hori, hori la ng'ombe, kuna Yesu ambaye aliye Bwana wako na Bwana wangu Yesu Im al ambaye aliyepewa uwezo wote uliyo mbinguni na duniani. Sijui kama watu wote wanaweza kuelewa hiyo, lakini wote au yote ambayo inayoenda mbali na Bwana, yote inayotoka si inayoenda kwa mbali na Bwana hait haitoke kwa Mungu na Yesu alisema Sipatie utukufu au Bwana Mungu alisema sipatie utukufu kwa mtu mwingine. Isaya in makumi ine na mbili mstari wa nane. So, yeah. tunaweza kutumikisha uwezo wetu wote, tunaweza kutumikisha uwezo yote, lakini tunataka tuweze kufanya tuweze kurudi kwa kwa weza weza kwa weza weza Yesu, kwa maana ni hivyo ndivyo tunaweza kupokea uzima wa milele alisema yeye mwenyewe yule anayekuja kwangu sita mtupa kamwe. Yohana sita makumi tatu na saba na inaandikwa katika injili ya Yohana sura moja mstari na mbili lakini wale wote ambao waliompokea aliwapatia uwezo wa kuwa wana wa Mungu kwa wale wanaoamini jina lake ni nani aliye chanzo ya imani yako? Nani aliye ya chanzo ya imani yako na imani yangu? Ni Mungu peke yake. Yeye Mungu peke yake anaweza kuwa ndiye chanzo ya imani yetu. Nani? Kwa sababu Mungu alifunua katika Kristo ndani. Sasa imani ndani ya Kristo ni imani ndani ya Mungu, na hapo sasa tushike hiyo imani ya mwana wa Mungu. Kuamini mwana wa Mungu ni imani ndani ya Baba, kwa maana Mungu alifunua ndani ya mwana. Baba alijifunua ndani yes, ya Mungu. Yesu Kristo ni Emanueli, Mungu pamoja nasi. Mathayo sura moja shina tatu. Na sio sura ya utawa. Niliweza kuwazia sana kwa maana niko naandika kitabu changu. Ni nikijiuliza ni kitu gani ambacho mtu anaweza kuuliza kama ama mtume Paulo anaweza kuonekana akivaa mavazi au kanzu au juu ya masutani yao au kama unaweza kutamka maneno fulani na sura ya utawa hiyo haingeweza kuwezekana. Na nakubalisha kwamba Mungu atakuwa macho, ili watu wengine waweze kutambua kweli. Mungu ata onyesha ujumbe wake kwa kundi kubwa hadharani, na hiyo kama inaweza kufanyika, hata iweze kufanyika na kubomoa Babiloni. Mindes, Men, ninaweza kufurahi kwa ajili hiyo, lakini ingalifaa ili milango ya magereza kufunguliwa ifunguliwe ili wale wote ambao walioitwa na Mungu au wale wanaosikia mwito wake waweze kuiamini, waweze kuonyeshwa njia, ili baadaye waweze kuwa na uhakika wa kuweza kufikia lengo yao to to to to kufika, kufika kwenye lengo no, Nataka kuonyesha ingimara moja tu kwamba wakati napohusu ukombozi wetu haihusu kitendo cha utawa cha mtu wa utawa tu, lakini wakati napohusu ukopo wetu inahusu kitendo cha kiungu, kitendo cha Mungu eye mwenyewe ndani ya Yesu Kristo bwana wetu. Vile vile kama vile Mungu kama vile wanadamu zamani, kama vile wanadamu walikuwa wamekwisha kutengana na Mungu kwa sababu ya kuvunja sheria na huo uasi wa ndani, na hapo sasa wanadamu waliweza kurudi tena kwa Mungu. Ndiyo maana neno hili la nguvu ndani ya wa Wakorinto wa pili sura tano mpaka tisa kwa maana Mungu alikuwa ndani ya Kristo akipatanisha ulimwengu pamoja naye mwenyewe nani? Hapo ndipo Mungu aliweza kujifunua ye mwenyewe kwa wanadamu, ndipo tunaweza kumpata nani? Hapo ndipo aliweka na kufunua jina lake. the the ujumbe wa malaika ilikuwa ikisema, utampatia jina la Yesu naye ataokoa taifa in lake kutoka dhambi zao, Mathayo Jina moja, moja la Yesu inamaanisha yawe mokozi. Tafsiri ya kweli ingepasha kuwa in Yashua, Yashua, lakini iwe namna gani, kama vile nimekwisha kuieleza, nchi na majina zinatamkwa wa namna ile tofauti sawasawa na lugha, tunajua kwamba um, yeye ni nani? God na God na na God God ni Emmanuel. Nasi tunafurahi sana kwa ajili ya hiyo, na tunashukuru Mungu kwa ajili ya hiyo. Yeye ni Emmanuel, Mungu pamoja nasi, ila wale ambao wa wanaoweza kumkubali ndani ya imani, ndio hawataweza kutafuta Rit Mungu katika ulimwengu wote, na kuweza kumtafuta katika eneo fulani ya kufanya masafari mapelerinage namna na gani za kuvuka hii lakini kwa ndani ya sana nashughuliza, kwa sababu kwa sababu gani Maria haonekanaki ha ha kwa Wahindu au kwa watu wengine mahali fulani, lakini kwa wale ambao wanaokuja na kumwabudu, lakini sijawahi kusikia kwamba aliweza kuonekana kwa mtu mwingine. Hakuna hakuna mtu aliyeweza kuwa na ahadi kama hiyo katika Biblia, haiko katika Biblia, atamaili fulani kuanzia kuwazia waati, nilipokumbuka Yohana sura 3:13 kwamba hakuna mtu aliyepanda mbinguni ila yule aliyeshuka mbinguni kutoka mbinguni, maana wa mtu aliye katika mbingu, Yohana 3:13 na kisha Papa Pio kumi na mbili anakuja, anasema ya kwamba Maria alipanda mbinguni akiwa na mwili wake na nafsi yake. Hiyo ni kupingana las... na neno la Bwana wetu, na ningepasha kuacha hiyo, ngepousema lakwa ngepousema lakwa. Lakwa. Lakwa. Lakwa kusema hii hapana, singeliweza kuacha, lakini kusema, lakini lakini, hiyo inapasha kutugusa, itaweza kuonyeshwa kwa watu kwamba hii mitimikio yote ya Antikristo iliweza kujitengeneza na kuvalishwa na maandiko za Biblia ili uh, waweze uh, kuonyesha uh, hii na kuleta hii udanganyifu iliyo mbaya hapa duniani. Lakini naweza kusema waziwazi inapashwa kwa hivyo, kwa maana kama ninaweza ku, kuwakamata na kuwatumikia kwa upole kama eza kuwadondoza na kisha kuambia oh hiyo inanifurahisha. Ninataka ili muweze mtoka hapa, mkisema Mungu wangu, hii niligusa kwa namna ya kilini ndani mwangu, iligusa kwenye moyo wangu, ninapasha kuyawazia, ninapasha, ninapasha kusoma juu ya maneno haya. Kama hiyo haikufikiwa nikusema sasa mahubiri haikukuwa na matokeo yake, na mahubiri yanapaswa kuwa na matokeo yake. Haiwezi kuwa tofauti. Saa ya Mungu imekuja, saa ya kweli imekuja, na wale wote ambao walio katika kweli, walio wa kweli, watasikia sauti yake. Mniache niweze kuwasomea andiko mbili au tatu za da Agano Jipya Lilo katika barua kwa Waroma. Roma. Waroma sura 3, sura tatu, Waroma sura 3, sura tatu kwenye mstari wa ishirini na mbili. Wa Roma 3:22. Haki ya Mungu kwa njia ya imani katika Yesu Kristo kwa wote na juu ya wote wanaoamini, maana hapana tofauti, kwa sababu wote wamefanya dhambi na kupungukiwa na utukufu wa Mungu. Ni kusema hii hapa haina tena maelezo iliyo ya juu waokuvuka hapa. Si tote tulizaliwa katika dhambi. Tulikuja katika ulimwengu huu tukiwa tumetenganishwa na Mungu na tukanyimwa neema ambayo Mungu anayotoa, au utukufu ambayo Mungu anayotoa, tulizaliwa ndio, tulikuja katika ulimwengu huu na hivyo hivyo pia kama vietu hivyo zaliwa tunatembea mpaka tukija katika kifo. Wakati tunapokuwa tumezaliwa, wakati wote tunapozeeka, tunasikia kifo tena zaidi na hapo, kifo kinatungoja mahali fulani, na hakuna mtu ambaye anayeweza kuepuka na kuepuka hiyo, na kusema kwamba hiyo haijakuwa mimi, kwamba haija kuwa mimi kwamba haija kuwa wakati wangu, ni uwe kijana au mzee. Maandiko matakatifu yanasema iko hivyo: wote walitenda dhambi na kifo kikasambaa juu ya wote kwa sababu wote walitenda dhambi, Waroma tano mso kumi na mbili. Hiyo ni kweli na ni kweli na ni amina, na hivyo sasa neema sasa ikapewa kwa wenye dhambi wale waliokuwa wamehukumiwa Der ha, wakasamehewa, wakasamehewa kwa sababu ya upatanisho uliofanyika hapo msalabani wa Golgotha kupitia damu ya mwanakondoo. Hapa inaandikwa kwenye mstari wa ishirini na nne ya Warumi sura tatu: wanahesabiwa haki bure kwa neema yake kwa njia ya ukombozi ulio katika Yesu Kristo. Walisamehewa, walihesabiwa, wali haki kwa bure. Haihusu kuweza kurudilia maneno Baba yetu iliye mbinguni kila mara tano kwa, kwa hiyo shapele na kuweza kusema na, usal, na usalimu Maria, lakini hapa inaomba ku, inaomba ku, ku, ku, kuamini ndani ya imani Yesu Kristo aliye aliyesulubishwa Kulugota na Yesu kama eza kumwona Yesu msalabani kwa imani utaweza kuokolewa kwa saa hiyo hiyo. Ni kusema sasa, hamuna hitaji yangu au kuhitaji ya padiri fulani, lakini mnahitaji Yesu Kristo. Yeye ni mokozi na ni ndani yake peke yake ndimo tuna msamaha wa makosa yetu yote na dhambi zetu zote. Mwazie kama watu hapa duniani wanaweza kuua tayari, kuweza kufanya yote, inawezekana. Nakumbuka hapa kuhusu huyo mwanzilishi Marte Liter <coughs> ambaye aliyekuwa kiheshimiwa aliyefanya peregrinaji yake huku kwenye basiliki ya baba ya, ya, ya Petro mtakatifu, aliyekuwa alikataa kwa sababu hangeliweza kutanana na Mungu huko, lakini kupumuzika kwa nafsi yake, na hapo aliishi yale ambayo hangeliweza liweza kuwatia, aliona ukata tumaini kubwa ndani ya maisha yake, na ni hapo akasimama magoti ikiwa imechubuka na hapo hapo akasoma sura tatu ya, wa, ya barua kwa Waroma na kasoma kwenye sura ine mpaka alipofika kwenye andiko ambayo ningetaka niweza kuwasomea hilo, katika Waroma sura ine kwenye mutari wa saba: eli waliosamehewa makosa yao na dhambi zao zimefunikwa. So, nane. Heri mtu yule ambaye Bwana hamhesabii dhambi kwake. Alikuwa ameelewa kwamba mwenye haki ataishi kwa imani na sio kwa matendo ambayo inayoweza kutimilika kwa upande wake mwenyewe. Na kama mtu anaweza kukaribia Mungu kwa matendo yake mwenyewe, ni kusema sasa watu walio matajiri wataweza kutimiza mambo makubwa na watakaribia Mungu, na wengine walio masikini wataweza kufanya mambo yaliyo madogo na watafikia Mungu. Lakini hapana, Mungu alipatia wanadamu wote siku moja ya ukombozi, siku ya upatanisho hapo Golgota, na akasema kwa sauti kubwa, sasa mkuje kwangu ninyi nyote mliochoka na kulemelewa, nami nitawapatia pumziko, wa Mathayo sura 11 mstari wa 28 na pumziko kwa ajili ya nafsi zenu. Hakusema eh, mwende kwa shirika la kizehebu, si kila siku ya kwanza ya juma mukiri. Oh, ni uzuri gani wakati tunaposoma namna gani huyu papa aliyetangaza hii mafundisho yake ya kutokushindwa aliweka aliweka mguu wake juu ya shingo ya kardinale na kisha akasema mambo yake, hiyo madogoma yake siyoshindwa. Unaona, mtu anayesoma habari ya kanisa anaweza kuwa na kichefuchefu, na mtu anayesoma habari ya papa anapoteza imani ndani ya Mungu. Lakini Mungu aweza kunifazia neema Tuweze kumwambia haya yote, tuweze kuwaambia kwamba hii yote ni udanganyifu, mniache, mtuache mtuache salama. Lakini ni neema ya kwa Mungu leo ha, leo hawafanyake tena hiyo kubusu miguu ya papa. Ha, hawabusu miguu ya papa leo, wanaanza kubusu pete yake wanafanyaka hivyo yote, lakini mimi siwezi kufanya hivyo, sio mimi. Leo nataka kuweza kutangaza injili ya Yesu Kristo mkozi wangu na bwana wangu, hiyo kama vile ujumbe wa kiungu, ujumbe unayofungua injili, inayomaanisha kwamba habari njema Ujumbe wa furaha, wafungwa wanapasha kuisikia na watumwa wanapasha kuisikia, wanapasha kutoshwa katika hii utumwa wa kidini, ili waweze kukuja kwa Yesu katika imani ya ujao. Na kisha kama mtu anaweza kuambia tena na kuweza kuambia oo, munapasha tu kutu uja kutu kwa Yesu, mnahitaji kwamba mweze kuwa na mpatanishi wa mwanamke na kwamba hiyo mpatanishi wa mwanamke atawashughulikia. Maandiko Matakatifu nasema waziwazi wazi kuhusu maneno haya vibako haya, kuna Mungu mmoja na mpatanishi mmoja katikati ya watu na Mungu. Timoteo wa kwanza sura wanza su 5. Mnaa kuisoma ni kusema Yesu Krist mtu Yesu Kristo yule mtu. Hakuna hakuna mfatanishi mwanamke, hakuna malikia lakini Krui. yote iliyokuwa yake alichukua juu yake na akaipatia mwanamke aliyekuwa amebarikiwa ndiyo maana alizala mwana wa mutu. Sisi ambao tulioweza kupewa macho iliyo wazi, tunapasha kusema, hatupasha kunyamaza, lakini tunapasha kusema kwa sauti kubwa. Wakati hamupashi kusema, napasha kusema. Wakati majua haitoa sauti, pasha kusema napata kulilia na kuambia taifa mugeukie Mungu, ninyi mulio mbali na dunia, muukute kwake na mupate ukovu na neema karibu yake. Ni kweli, ninajua vizuri kwamba sheria iko katika matendo katika nchi ya Itali, na kwamba hapa karibu itakuwa katika Ulaya yote nzima. Nani atakayeweza kusema kitu fulani akwamba kila mtu akisema kitu fulani akipingana na hiyo mahali patakatifu pa Roma ataingiwa katika mashtaka mash, mash. Kuna watu ambao wa ishakafungwa kwa namna ya kiroho, wao katika kifungo, hao wapasha kutoshwa, lakini vema kuweza kuingia katika gereza ya kidunia hii, lakini kama iweza kwenda huko, lakini kama sema hiyo, basi kwenda hiyo lakini inapaswa kutoshwa kutoshwa mtetezi katika gereza, lakini naweza kumwambia kwamba nisikia vibaya si, lakini kama nimepashwa kufanyika itafanyika, ningepashwa kuimba tena kama vile Paulo na Sila walivyoimba kwa ajili ya utukufu wa Bwana, kuona so jinsi tuliweza kuhesabiwa kuwa wanastahili kuweza kuchukua hii ujumbe, habari njema ya Yesu Kristo na sio madesturi ziweza kuingizwa katika hii miaka 1600 mi iliyopita mi na neno la msalaba iiweza sasa kusulubiwa Waroma sura tatu mstari wa tano. Naye Mungu amekwisha kumweka awe upatanisho kwa njia ya imani katika damu yake kusudi aonyeshe katika haki kwa, kwa sababu ya kuachilia dhambi zilizofanywa zamani katika uvumilivu wa Mungu. Ishirini na sita. Apate kuonyesha haki yake katika wakati huu ili awe mwenye haki na mwenye kuhesabia haki mtu anayeamini Yesu. Sikusoma hapa gazeti inayotokea Salzburg, katika gazeti fulani, au katika ulimwengu. Siku ya kwanza ya juma, hapa ninasoma neno takatifu la Mungu leo katika barua kwa Waroma kwenye sura tatu Naamini kwamba sisi sote tunapaswa kukamata maneno haya na kwa kiwango aapasha kuingia na kupenya katika mioyo yetu, kwamba Mungu anayehesabia haki kila mtu yeyote aliye na imani iliyo hai katika Yesu Kristo. Na sasa munapaswa kusema oh, ndiyo, kama kitu ni chepesi, kwamba mtu ambaye aliyekuwa na madeni mbele ya Mungu anapaswa sasa kuhesabiwa haki kwa namna iliyo nyepesi, bila kutoa, bila kuumizwa, bila kuteseka, bila kitu chochote. Sasa nauliza, nisamehe Bwana, hakuteseka mapigo ma yetu, er malipizi yetu, hukumu yetu kuweza kuwekwa juu yake. Hakuweza kukamata njia kutoka Getsemani paka Gongota, na hakuweza kusema kwa jasho yake, kama kikombe hiki inakupendeza Bwana weza kupita mbali na mimi, lakini mapenzi kama vile unavyotaka. Hakusema kwa maumivu kubwa, hakuweza kuteseka hapo Getsemani lakini kwa neema yake ndiyo hatunahitaji tena kuweza kupita katika njia hiyo katika hii mateso kwa maana alikamata njia hiyo iliyo ya miba alidharauliwa kwa kiwango hata sura yake haikukuwa tena sura ya mwanadamu inaandikwa katika isaya makumi tano na mbili makumi na nne si kwa bure kwa ajili yako kwa kwa ajili yako lakini ndiyo Bwana wetu alikamata juu yote juu juu ali ya ya ali juu yake yote juu yake aliteseka kwa ajili yako, na kwa ajili yako alikamata juu yake dhambi zako na makosa yako na pia makosa yangu na kwa ya na akanihakikishia kwamba sitaweza kupata tena gazabu au hukumu na malipizi kama vile nabi na Isaya na alisema malipizi inayowekwa juu yake ilitupatia iliwekwa juu yake il ili tuweze il kupata salama, na hapo sasa hiyo malipizi iliwekwa juu yake, na hapo aliteseka akachukua yote alitoa yote. Nimehesabiwa haki kwa imani ndani ya Yesu Kristo, yeye aliyesulubishwa na aliyefufuka, ambaye aliyetupatia ushindi kwa neema, ila yule ambaye anayeona so hiyo zabihu hapo Golgota, ndipo ataelewa kwamba hatuwezi kutoka huru, kwa sababu kuna mutu mwengine alikamata nafasi yetu na hukumu iliyopaswa kutupiga ilimpiga. Alikufa akisema kwa sauti kubwa, Mungu wangu, Mungu wangu kwa sababu gani umeniacha? Mathayo 27 makumi ine na sita. Ni sisi tuliokuwa ametumeacha na Mungu alikamata nafasi yetu. Zambi za dunia yote nzima ziliwekwa juu ya mwana kondoo wa Mungu na Mungu hangelipashwa kuwa na uhusiano pamoja na dhambi. Kulikuwa wakati ambamo Mungu alijitoa kama vile roho, na sasa Bwana yeye kama vile mtu katika mwili huu wa nyama akasema kuba kwa sauti kubwa kwa ajili ya mema ya watu wote: Mungu wangu, Mungu wangu wa wa, kwa sababu gani umeniacha? Nyuma baadaye mkuki ya huo jeshi wa Roma ikapita katika ubavu wa Bwana wetu na damu ikamwangika na akasema kwa sauti kubwa yote imekwisha yohana kumi na tisa kumi na tatu na paulo anaandika kwa namna njema wa Korinto wa pili sura tano kumi na tisa baadaye mungu alikuwa katika kristo akipatanisha pamoja na mungu na hapo hapo kusabaha wa mungu ikaonekana haleluya utukufu huo kwa mungu hiyo ndiyo injili hiyo ndiyo habari njema dhambi ilihukumiwa kuwacha mungu na kifo hiyo ndiyo ilikuwa matokeo, lakini hapo sasa, uzima wa Mungu, uzima wa milele, msamaha, msamaha ukafunuliwa. Ila Mungu peke yake ndani ya Kristo ndiye ampasha kufanya hivyo. Kama watu wanaweza kuangamia, si kwa sababu hakuna wokovu, lakini kwa sababu wanataka waweze kuokolewa kwa namna yao wenyewe na wanayafikia wakiweka nguvu zao zote na bidii zao zote. So lakini kwao unyenyekevu wa Mungu inakuwa kama vile nyepesi sana, niko kama vile inakuwa ngumu so sana ya kuwasumbua, lakini wanataka waweze kufanya bidii sana lakini ni nyepesi sana, ni nyepesi kama vile Paulo anavyoandika kwa wale musalaba, upumba, wa wale wanao wangamia, neno la msalaba ni upumbafu. Wakonje wa kwanza sura moja na kumi na tisa. Sasa mara ngapi Mungu alihitaji kuweza kutengeneza wokovu uko kama huo na ukombozi kama huo? Nani aliyekuwa mshauri wa msiao, Mungu? Nani anayeweza kumwambia wewe, oh, haufanyake vizuri hiki na kile au so, ninataka kuonyesha kitu fulani na kitu fulani kama vile mwanadamu hatungepaswa kunyenyekea mbele ya Mungu, hatungepaswa kunyenyekea mbele ya, ne ya neno la Mungu Kwe kulisikia kwa heshima na woga na kuikubali na kuweza kuliamini na kuliamini na ni juu ya msalaba hapo Golgota, ndipo kulifanyika siku kubwa ya upatanisho wa Mungu pamoja na wanadamu juu ya dunia hii. Unaweza kuiambia wote kwa wanadamu wote na madhehebu zote, hawana hitaji ya kutafuta Mungu katika anga lakini au kumtafutia hapa na huko <coughs> <coughs> lakini wanapaswa kumtafutia Mungu mahali alipo. nikusema nene ni Bwana wetu yeye angeweza kusema, kusema, yule aliyeniona ameona baba yangu kwa maana baba yangu na mimi tuko mmoja. Yohana kumi na ine, tisa. <coughs> Yohana kumi na tatu. yule alikuwa akiona Musa alikuwa akiona Musa, yule alikuwa akiona Elia alikuwa akiona Elia, yule alikuwa akiona Yohana alikuwa akiona Yohana, Yohana, Yohana. lakini yule aliona Yesu aliona neno lilofanyika kwa mwili. Aliona yale ambayo Paulo alioweza kusema waziwazi katika Wakorinti wa kwanza, katika Timotheo wa kwanza. Timotheo wa kwanza sura tatu mstari wa kumi na sita: siri ya utawa ni kubwa, Mungu alionekana katika mwili. Timotheo wa kwanza sura tatu mstari wa kumi na sita. Na watu fulani naweza kuanza, oh. Mungu angeliweza kuwa duniani God na mbinguni kwa mara moja? Ndiyo, kwa mara moja. Mungu ni roho, alikuwa mbinguni, Mungu iko hapa kwa mara moja, hapa Salzburg iko Milani kwa mara moja, iko New York mahali moja, iko Uchina mara moja, iko duniani yote mzima, iko mahali pote kwa mara moja. Tusivute vichwa vyetu kwa, kwa maneno haya, lakini tuamini kwa moyo wetu wote kwamba ufunuo wa mtu wa, wa, wa hapo hapo na hiyo ndio inayosikika ufunuo wa hapo hapo wa wa hapo hapo unaokuwa uleta uhusiano wa Mungu mwenyewe pamoja na wanadamu. Na huo uhusiano, hiyo ufunuo inakuwa naye Yesu Kristo Bwana wetu, na ndio maana ufunuo wa Yesu Kristo ni lazima na wokovu inaweza kuhubiriwa, ni kusema kwamba Bwana wetu Yesu Kristo na wewe utaokolewa na wewe na nyumba yako. Matendo ya Mitume 16 kwa sababu 13 moja. Imani ndani ya Mungu haiwezi kuokoa hata mtu mmoja. Lakini inaweza kuwaumiza kwa kosa, inaweza kuwaumiza hiyo. Lakini kaza kwa, lakika, kwa katika ba, katika barua ya Yakobo kwamba mapepo ma nazo zinaamini Mungu. Unaweza kuamini lakini Shetani anadanganya kwa, kwa boyo wote na kisha anataka kuweza kuwaonyesha. Kosa unaweza kusomea neno hili. Neno la Mungu ndio kwamba ili mweze kujua kwamba hiyo imeandikwa wapi. Yakobo sura 2, 18 Lakini mtu anasema Timotheo, lakini mtu atasema wewe una imani nami nina matendo. Unionyeshe imani yako pasipo matendo, nami nitakuonyesha imani yangu kwa njia ya matendo yangu. kumi na tisa, wewe unaamini ya kuwa Mungu ni mmoja tu, ni vizuri. Mashetani wanaamini vile vile na kutetemeka. Kuweza kuamini tu kwamba Mungu ni mmoja hiyo haina uhusiano pamoja na ukombozi, msamaha na ukombozi, ukou na ukombozi. Sawasawa na wanadamu, Mungu ndiye mumbaji sawasawa. Na waliokombolewa Mungu ni mkombozi, na ni katika Yesu Kristu. Ndani ya Yesu Kristu ndimo aligeuka kuwa mkombozi wetu. Ndiyo maana sisi tuliyokombolewa, imani ndani ya yule mkombozi ni ya lazima kwa ajili ya ukovu, Petro anasema katika Matendo ya Mitume, hapa chini ya jua hakuna jina lingine iliyopewa kwa wanadamu ambalo unaweza kuokolewa ndani ila jina la Yesu. Matendo matendo ya ya mitume mitume sura bi, sura nne kumi na mbili. Pia andiko ingine kwa barua ya Wakolosai, na kisha naweza kumaliza. Kuna andiko nyingi nzuri zinazoweza kusomewa katika siku kama hii inahusu maana ya habari ya wokovu. Maana ndani ya siku ya wokovu so na ya siku tano takatifu na hiyo ilianza siku hiyo ya tano takatifu siku ya sita mpaka siku ya Pasaka. Hiyo inamaanisha siku ya ufuko ya siku ya wokovu. Sisi hatusherekee siku, siku ya tano takatifu au Pasaka, lakini tunapaswa mazo pa pa pa pa kuishi mazoezi ya kuweza kuwa tulisulubishwa sisi wenyewe pamoja na Kristo na tuweze kuwa tulizikwa pamoja na yeye na tuweze kuwa tulifufuka pamoja naye, ili tuweze kuishi uzima mpya na tuweze kuitembea katika uzima mpya, hivo mbasho kugeuka kuwa uhakika wa kiungu ambao tunaweza kuishi na. Kama sivyo, tutakuwa tuna Kristo ya juju ya kila mwaka. Kwa siku ya, ya Noeli, wanafanya hizo masafe wanakuwa na, kuwa, na huyo wanakuleta huyo Mtakatifu Nikola na kisha kunakuja mwaka na kisha kunakuja siku ya Pasaka na kisha siku ya huyo kondoo ya Pentekoste. Unajua mambo hayo yote lakini sasa inabaki wapi sasa? Mpango mpango wa kiungo iko wapi? Yaogofu na maana ya hiyo mambo yote iko wapi? Hiyo yashaka baki jifichwa na ndio maana hatuna hitaji hizo makarama au makaramu kubwa ninazo tegemea hata hitaji ya hizo makaramu makaramu. Zinatengenezwa na watu, wanadanganywa, lakini hawawezi kurudishwa katika roho yao ndani ya Wakolosai sura dni na sua ina inasemeka ina kuhusu Bwana wetu Yesu Kristo, ndani yake tuna ukombozi wetu usamehe wa dhambi zetu. Ndiyo In hiyo, inamaanisha ni ndani wetu wetu tuna um wetu um tuna dani wake tuna msamaha wa dhambi, sina idaci ya kwenda kwa mtu au kwa mtu fulani ni nilisema siku moja, kama una border, kama una akili kwangu, nitakiri kwako, na watu wengi wanazungonea kwa lisikio na wao wenyewe hawaji- hawa, hawa hawategemee mtu. Lakini katika Wakolosai sura moja kwenye mstari wa 21, naandikwa Wakolosai moja mstari wa 21, nanyi mliotengwa mbali zamani na mliokuwa adui katika nia zenu, kwa matendo yenu mabaya, amewapatanisha ninyi sasa katika mwili wake wa nyama kwa kufa kwake, kwa ili awalete ninyi mbele yake watakatifu na wasifu na kilema na wala al, alama mbele yake, sema wale aliopenda. Kama vile Yesu Kristo so alivyokufa kwenye msalaba wa Golgotha, inakubalishwa kwamba alikomboa nanyi pia aliwakomboa, so na vile so so vile kama vile dhambi zetu zinamewa na makosa yetu itafutwa na hapo, so sasa tuna salama pamoja na Mungu kupitia Yesu Kristo Bwana wetu, na hiyo hiyo haiwatoshi au tunaweza kuikubali katika imani na kuweza kushukuru Mungu kwa moyo wote kwa ajili hiyo. the kuna andiko nyingi ambazo zingeweza kusomewa, lakini tuikubali hiyo kwa namna hiyo, kutoka kumkono wa Bwana alijitengenezea njia mpaka kwetu. Watu wa kwanza walifukuzwa ndani ya paradiso na, na katika in andiko inayofuata, in haiko kufukuzwa tu, lakini kutupwa, kutupwa mbali. Bwana aliteseka kuona jinsi watu wa kwanza waweza kuvunja neno lake na waliingia katika upande wa Shetani. Hiyo iliweza kumuumiza sana Mungu, tena angali anasikia tena zaidi kuliko jinsi ali ambayo Mungu anaweza kusikia, na alishikutana ameingia katika hali kama hiyo. Na kisha aliweza kuvalisha watu, lakini akawafukuza, akawafukuza ili wasinyoshe tena mkono wao na kuweza kula matunda ya mti ule wa uzima na kisha uweze kuishi milele wakiwa katika dhambi yao. Alikuwa um ya na mpango ya kuweza kugeuza wanadamu, na sio tu kuweza kuwaumba lakini kuwaumba tena kupitia Roho na kuweza kuwazala upya tena kupitia Roho. Sawa sana, neno la andiko kama vile Bwana wetu aliyosema, katika Yohana sura tatu kwenye mstari wa sita, kilichozaliwa kwa mwili ni mwili na kilichozaliwa kwa roho ni roho. mshangae kwamba ninaweza kuambia, ni sharti muzaliwe mara ya pili, kama sivyo hamutaweza kuona ufalme wa Mungu. Yohana 3 mstari wa 7. Hiyo <leather> ni maneno ya Bwana wetu. Mtu wa nyama hawezi kuliti ufalme wa Mungu. Ni kwa sababu Mungu aliweza kutunyoshea mkono wa upatanisho alitufungua kutoka the laana the na akafungua thm, milango ya paradiso. Wakorintho wa kwanza sura kumi na tano, mosadi wa makumi tano, nataka kuwasomea andiko lisomewa, andiko lisomewa, nataka kusomea kama vile ndiyo ya pili ya mwisho ndiyo katika injili ya Luka kwenye sura ishirini na tatu ili aweze kuonyesha hii kinalo ambayo mungu aliyojenga Muweke mbele ya macho yenu kwamba Adamu na Hawa walifukuzwa wali katika bustani ya Edeni, walisimama na wakakimbia wali, na kisha wangepashwa kukula. Na hapa inaandikwa kwamba er, wakati yule mwenye zambi au muwaji alipoita jina la Bwana wakati alipokuwa akikufa, Luka ishirini na tatu, makumi nne na mbili akamwambia Yesu, Bwana unikumbuke wakati utakapokuja katika ufalme wako. Otara makumi nne na tatu Yesu akamwambia, kweli nakwambia, leo utakuwa pamoja nami katika paradiso. damu ilimwangika mlango wa liefen paradiso, liefen paradiso liefen e ya uzima wa milele ilifunguliwa kwa sababu ya yale iliyofanyika hapo Golgota, paradiso na watu wa kwanza wa kwa mwanzo. Tazama sasa, Bwana wetu ambaye anayekuja ili aweze kutoa, aliweze kuleta msamaha, alete upatanisho pamoja na wanadamu, na akaambia mtu wa kwanza ambaye aliyemwitia jina aliyeita jina lake, wakati alipokuwa akikufa, akamwambia, kweli kweli nakwambia leo utakuwa pamoja nami ndani ya paradiso, leo leo. Paulo aliandika tena akiandikia Wakorinto katika barua ya pili ya Wakorinto kwenye sura kumi na moja kwamba anajua mtu ambaye aliyechukuliwa katika mbingu ya tatu. Paradiso. Katika Wakorintho wa pili sura kumi na mbili aliyeingia katika paradiso na aliyesikia maneno isiyoweza kutamkwa. Wakorintho wa kwanza sura, Wakorintho wa pili sura kumi na mbili mstari ine. Wapendwa wangu, shetani ni uhakika, Mungu ni uhakika, shetani uzima kifo yote yote, wakati na giza, nuru, wakati na umilele, yote yote ni uhakika, na hakuna mtu anaweza kupita pembeni ya hizo mauhakika, na hiyo nayo pia ni uhakika. Kuna njia mbili sawasawa, sawa, na mahubiri juu ya mlima ya Bwana wetu ndani ya Matayo sura saba anazungumza na kusema, njia ni pana na mlango ni mpana inayoongoza mpaka mangamizi, lakini njia ni nyembamba na mlango ni mwembamba naongoza mpaka uzima kira, na kuna wachache ndio wanaopata njia hiyo na wanaotembea ndani. Mathayo 7 13 na 14 nne. Na bwana wetu alisema ilimpendeza baba kupatia kundi kidogo ufalme Luka 12:32. Wale ndio Bwana alioita kutoka, na sio mji mzima na sio nchi nzima, lakini watu watu wa mji fulani wa nchi fulani wa majamaa walioitwa kutoka, ili waweze kutumikia Bwana na kufuata Bwana. Leo katika mahali hapa Tunapata kuelewa mbele ya Mungu kwamba kuna njia moja tu, kuna kweli moja, kuna uzima moja tu, na kwamba Bwana wetu Yesu Kristo alisema yeye mwenyewe: mimi ni njia, kweli na uzima, hakuna mtu anayekuja kwa baba Lepen ila kwangu, Yohana 14 mstari wa 6. Na hivi sasa tumesha kusema mara mbili, Mungu alikuwa katika Kristo Lepen na akipatanisha ulimwengu pamoja naye mwenyewe, Wakorintho wa pili sura 5 mstari wa 19. Kujeni kwa Kristo, nanyi mtakutana na Mungu ndani mwake, na mtasema kwa sauti kubwa kama vile Toma alivyosema, Bwana wangu na Mungu wangu, Yohana 20:28. Na sio mtoto mdogo katika mikono ya Maria. Nasio Kristo aliye, na sio Kristo aliyetengenezwa na wanadamu kwa dhahabu na kwa miti au kwa dhahabu au kwa dimati ni shaka isema vizuri. Wakati wa safari yangu ya hu, mwisho huko Manila, kulikuwa hoteli kubwa, kulikuwa kimendela ambayo ilikuwa kiandikwa maneno haya kwamba kulikuwa chapeli. Nikajiambia, sasa tazama Nikasema kote uko niende ona, na hapo kulikuwa picha iliyokuwa imetengenezwa so katika alimati. La si. La lakini ya yahuzulisha sana kwa, kwa kuitazama, nikaona kwamba ni kuabudu sanamu, kuona jinsi watu walikuwa kisujudu mbele yao. Lakini haikuwa ikiwezekana, kilikuwa ni mambo iliyokuwa pita pembeni <tipa> nilitikisa kichwa, nikasema, bwana wangu wewe, ambaye uliosilimishwa, sasa watu walifanya nini kuhusu wewe baada ya kushaacha kuweza kutengenezwa na kuokolewa na yeye? Lakini watu waliendelea njia ya yao bila ofofu, na waliweza kutengeneza mambo kwa mikono yao. Sio sisi tunao hutengeneza lakini ni yeye ndiye anatutengeneza. Basi hata sauti yake inaweza kutengeneza sisi, hata sauti yake inaweza kufika kwenye mwisho wa dunia, watu waweza kusikia. Na sisi tuweze kujua kwamba yeye peke yake ndiye anastahili. Yeye ndiye aliye na ukovu. Hizi masanamu zote zinaweza kuanza kuvunja sheria ya kwanza. Hiyo sema kwamba usitengeneze sanamu iliyotengeneza kwa mikono. Sio unaweza kufanya kitu fulani cha picha ya juu mbinguni hapa chini ya dunia juu ya chini ya dunia na juu ya dunia usiweze kujudu mbele yake na kutoka kuziabudu. Ishirini nne na tano inaandikwa katika sheria ya kwanza, Bwana Mungu ni Mungu, Mungu wako moja, usikuwa na miungu mwingine mbele yake. Lakini wanasimama pale, wanaweka heshima yao yote mbele yake ya ya masanamu hizo, na sijue kwa sababu gani hawawezi kutangaza Mungu mmoja aliye wa kweli aliyejifunua ndani ya Yesu Kristo. In lakini saa imekuja ambamo tunapasha kuambia watu wa taifa hili, tuambie injili takatifu ya Bwana wetu. Mbingu na dunia vitapita, Bwana wetu anasema, lakini maneno yangu hayatapita kamwe. Matayo ishirini na nne makumi matatu na tano. Na Petro anasema nakuandika, hili ni neno la Bwana ambalo, Petro wa kwanza moja ishirini na tano, tulilowatangazia. Petro hatukujihubiri sisi wenyewe au kuhubiri mtu mwingine, lakini aliyefufuka alitupenda, alikamata hukumu yetu juu yake. Tunataka nasi hatuwezi kumpenda yakeunataka und hatuwezi kumpenda kumpenda uweza kumwambia Bwana mwamilifu, ulifanya namna gani kusema uweze kujipenda. Na maandiko matakatifu yanasema kwamba Mungu alitupenda wakati tulipokuwa tugani wenye dhambi, tulipokuwa tukiwa mbali yake, wa Roma waro kijua kwamba hatungeliweza kusadia sisi wenye mwili, kwamba tulikuwa tume tarisho tuweze kuachwa the... tulikuwa tumeachwa na kuachiwa katika mambo yote ya dunia. Tulikuwa na hitaji ya kuokolewa the... tulikuwa na hitaji ya msaada wa Mungu, na hiyo ilifanyika kwa neema ya Mungu. Leo kama munasikia sauti yake, msifanye mioyo yenu kwa migumu, wa Ibrania tatu mutala saba sana sana wale waliosikia ujumbe kama huu kwa mara ya kwanza, mimi na kwaka mtu wa mpole sana wa heshima, si kwa zake mtu hata mtu moja, na hiyo inanifurahisha sana. Lakini wakati napohusu utangazaji wa Injili, siwezi kufumba macho na kuweza kufanya iko kama vile mambo yote kwa namna njema inaomba kushambulia mambo ambayo sio tembea vizuri, na kama ni lazima kuweza kuyasema kuweza kuyaonyesha wazi wazi na kuyahukumu. Sitaki kukwaza mtu fulani au kuumiza mtu mwingine, lakini nangelitaka ili niweze kuonyesha kitu moja na kuwaomba muweze kuyawazia kama munataka kweli kweli ili muokolewe munapashwa kukamata njia inayoongoza mpaka kwenye ukuu. Hamuwezi kujichokesha kuweza kuleta mageuzi mageuzi, mageuzi mageukia, na geukia na kuweza kupotea mpaka hata tumaini mpaka hata upagwa we kufika kwa mwisho wake, na hiyo haipashwa kuwa hivyo. Kama munasikia sauti yake, muzifanya mioyo yenu kuwa migumu leo ame Imetangaziwa kwe kwenu kwamba Mungu alikuwa katika Kristo akipatanisha ulimwengu pamoja naye mwenyewe, na ndani ya imani sasa mnaweza kukubali upatanisho huo kama vile zawadi ya Mungu na kuweza kusema: Bwana mwaminifu, weka neno lako kama vile mbegu ya kiungu ndani ya moyo wangu na ukuje pamoja na Roho wako juu ya neno lako na uweze kuumba ndani mwangu kitu fulani kipya, ufanye unizae tena upya kwa ajili ya tumaini hiyo hai kupitia ufufuko um, wa Yesu Kristo toka wafu, kwa maana hiyo ilikuwa imefanyika ndani ya kifo na ndani ya ufufuko. Kifo iliweka mwisho ndani ya, iliweka mwisho kwa maisha ya zamani, sasa uzima mpya, haleluya! Ndugu kwa Mungu, kama tunakufa pamoja na Kristo, tutaishi pamoja naye pia, paka tuweze kutoka katika imani, paka tuweze kuona, yani tuliyoamini. Jina lake sifiwe, amina. Tusimame na tuguje vicha vyetu, si tufumbe macho, tufungue ma- mioyo. Wapendwa wangu, mokozi wetu Hakuzungumuza tu, alitimiza kazi, alitoa ukombozi, msamaha, upatanisho pamoja na Mungu ndani ya mwili wake wanyama, kupitia msamaha uliofanyika kupitia damu yake takatifu damu yake takatifu iliyotolewa kwa neema. Mungu si Mungu wa maneno tu, lakini ni Mungu wa matendo. Ilishaka fanyika, ilitimilika, ilitimilika. Mungu alifanya mwanzo mpya, alifungua mlango wa paradiso kwa ajili ya kutupatia sehemu kwa yeye mwenyewe na kwa uzima wa milele kwa neema. Ndiyo maana utangazaji huu, kweli kweli ninawambia, ninakwambia leo utakuwa pamoja nami ndani ya paradiso. Mutu yoyote anayetia jina la Bwana ataokolewa kwa saa hiyo hiyo. Leo ndani ya makusanyiko haya kila mtu anaweza kupata usalama pamoja na Mungu, ni kusema msamaha wa dhambi zake kupitia imani ndani ya Yesu Kristo, kuweza kuhesabiwa kwa damu iliyomwangika ya mwanakondoo. Mungu alifanya yote ambayo angepasa kufanya na anaitupatia kama vile zawadi ya neema. Ni kwa mtu sasa kuweza kuamua kama anaweza kuikubali au kuikataa. Mwikubali leo, mwikubali leo, sawasawa na neno la andiko. Lakini kwa wale wote ambao waliompokea, aliwapatia uwezo ya kuwa wana wa Mungu, kwa wale wanaoamini jina lake. Mwamini leo Bwana Yesu Kristo, yeye kama vile mokozi wenu in in binafsi, na muweze kusema katika mioyo yenu yes, Mungu wangu no, sasa ninaona, sasa ninaona. Ninatambua sasa mpango wow, wa habari ya ukovu wa Mungu ninaona sasa habari ya ukovu ya Mungu pamoja na wanadamu. Ndiye Yesu Kristo Bwana wetu leo, maana ya siku ya tano takatifu na ya siku ya kwanza ya juma ya Pasaka inapashwa kukumbushwa wote, kwa wote kufa, kuzikwa na ufufuko, yote ilitimilika. So na sio un... kwa ajili ya kutufundisha lakini, ili tuweze kuyafanya kuwa mazoezi: tusulubishwe pamoja naye, tuzikwa pamoja naye kupitia pa ubatizo de de, kama vile inaandikwa katika sura sita ya Waroma, ili tutembee sasa pamoja naye katika uzima mpya. Wale wote ambao wanaohitaji ili wabatizwe katika jina la Yesu Kristo wanapasha kwanza huwa wameishi mazoezi hayo pamoja naye waweze kuwa wamekufa pamoja naye, ili baadaye waweze kuwa wamezikwa pamoja naye na wasiweze tena kuishi kwa ajili yao wenyewe, lakini kwa ajili ya yule aliyekufa kwa ku ajili yao, sawa sawa na neno la andiko: siyo mimi nayeishi, lakini Kristo ndiye anayeishi ndani mwangu. Lakini Kristo anayeishi ndani mwangu na yaani nayeishi sasa ninaishi katika imani ya mwana wa Mungu wa Galatia 2:20. Tazama sasa, hii ni wakati mbaya ambao tunayopita ndani na hakuna mtu ambaye atakayetoka katika chumba hiki akibaki akiwa kama vile hana msimamo. Hakuna mtu atakayebaki pasipo msimamo mpaka mwisho wa maisha yake. Makusanyiko ya kiungu ya leo na neno ambayo mmesikia yatawashika na mutayawazia mpaka muweze kupata salama pamoja na Mungu ndani ya Yesu Kristo, ndani ya imani, imani ndani ya Mungu kupitia Yesu Kristo, ndani ya salama, ndani ya Mungu. Na neno hili alizarudi bure, lakini tatimiza yale ambayo iliyotumwa.