Kam gedanke, es ein wazo moja njia katika roho ni kwamba kuna hatua moja unayofanyika si kwenda kwa Yesu, lakini ni maelfu ngapi za mahatua ambazo watu wanazofanya ili wakimbie mbali na yeye, kwa sababu tu hawataki kuja kwake. Hatua moja kwenda kwake, na hatua nyingi nyingi zinafanyika kwenda mbali na yeye. Sasa, heri mtu ambaye anayejiuliza mwenyewe na anayesimama na kutubu na kufanya hatua hiyo inayohesabilika, inayohesabilika kweli kweli, hatua hiyo mpaka kwa Yesu. Tena wazo hili tunaweza kutanana na Mungu wetu tu mahali ambapo alipo kutanana nasi ni kusema ndani ya Kristo. Yeye ni njia, kweli na uzima, hakuna mutu anayeweza kupita pembeni yake. Yeye ni mlango, yeye ni yote Here. mutu anayetaka kupita pembeni yake hata fikia kwenye lengo , lakini yule anayekuja kwake anapata neema msamaha na wokovu. Ninakaribisha wote katika jina la damani la Bwana. Kwa hiyo kulingana na mpango uliopangwa tangu mwanzo ningepashwa kuwa Marekani leo, lakini niko hapa. Tunakubali yote kama vile inavyofika, tukiwa na kubalishwa na pia na uhakika kwamba Bwana ana njia kwa ajili ya sisi sote. Zaidi kuja kwa Bwana inakaribia tena, zaidi hitaji yetu inakuwa ya kilindi ya kuweza kufanya yale ambayo mungu anayotaka tuweze kufanya tuweze kupata nafasi ambayo aliyotutayarishia na tupate sehemu kwa yale anayofanya. Sasa siyo kuzungumuza tu kuhusu ufalme wa Mungu, lakini kuwa sehemu yake, siyo kuhubiri tu mapenzi yake, lakini kuyajua kwa furaha na kuyaweka katika matendo mbele ya kuyafanya tunapashwa kwanza kujua yale yani ambayo Mungu aliyopaka. Acha Bwana atumikishe saa hii asubuhi, ili aifanye kuwa saa ya kushitolea na ya utakaso, ili tuweze kufanya upya sisi sote agano letu pamoja na Mungu pamoja naye yeye Bwana wetu, na ili tuweze kuwekwa nguvu katika imani ndiyo tuweze kujengwa juu ya msingi mtakatifu wa imani, ili tuweze kuomba ndani ya Roho Mtakatifu. Ona ni onyo gani hapa kwa ajili ya sisi sote, wa Roma 15 msaa wa kwanza. Basi inatupasa sisi tulio na nguvu, wale ambao wanaoisikia kwamba wako na nguvu siku zote hawakoake wengi. Watu wengi wanasikia kwamba wako wadhaifu, lakini pia kuna wale ambao wanaotambua na wanaojua kwamba Mungu ndiye aliyewafanya kuwa nguvu lakini sasa wangepaswa kujua kwamba kama Mungu alitufanya kuwa nguvu, sio kwa ajili ya kudharau wale walio wadhaifu, lakini kwa ajili ya kuwatumikia na kuwasaidia. Waroma 15 mstari wa kwanza: basi inatupasa sisi tulio na nguvu kubeba udhaifu wao wasio na nguvu, Um, wala haitupasi kujipendeza wenyewe, mstari wa pili. Nein, no, we, two, uns kila moja wetu apendeze jirani yake apate wema na kujengwa. Paulo aliandika akiandikia wa Korinto kwamba karama na vipaji tulivipewa na huduma tulivipewa kwa ajili ya kutujenga. Aliandikia wa Efeso sura nne mstari kumi na moja kwamba Mungu aliweka huduma ndani ya kanisa kwa ajili ya ujenzi wake, ili kanisa liweze kuwa tayari kwa ajili ya kutimiza kazi yake na kutimiza kazi ya kanisa. Na inaandikwa hapa kwamba hatuwezi kuishi kwa ajili ya sisi wenyewe, lakini tuko hapa sisi kwa sisi tukiweka kwenye roho mema ya kila moja. Inaandikwa pia kwenye mstari wa tatu, kwa sababu Kristo hakushipendeza mwenyewe, lakini kama ilivyoandikwa, malaumu yao ambao walikulaumu yaliniangukia mimi, yaliniangukia mimi kama yale yanayogusa wengine yanaweza kutugusa nasi pia, itafanya nini? Sasa namna gani tunaweza kutenda namna gani? Andikwa katika sura kumi na moja ya barua kwa Ibrania kwamba kwa sehemu tuliteseka na tulipata sehemu katika mateso ya wale ambao walioteseka, na ambao walioweza kupita katika majaribu mengi. Waibrania Kumi, Musa kumi na, makumi tatu na tatu na makumi tatu na mbili. Na hapa tunasemei kwamba matukano ya wale waliotukana yaliniangukia mimi, kama yale nayogusa wengine aweza kukufikia wewe, utaweza kuifanya namna gani? Hata sisi nasi tuweze kuwa na nia za Yesu Kristo katika mambo yote. Kwenye mstari wa ine inaandikwa kwa kuwa yote yaliyoandikwa yameandikwa kwa mafundisho yetu, hata kwa saburi na faraja ya maandiko tuwe na tumaini, tuwe na tumaini. Mstari wa tano: basi Mungu mwenye saburi basi Mungu mwenye saburi na faraja awape ninyi mufikiriani na nia moja ninyi kwa ninyi kwa namna ya Yesu Kristo. Shahidi hii na yale inayotamuka nayo ni ya lazima sana ni kwamba hitaji ya kulinda umoja wa roho kupitia kamba ya salama iweze kuwa siku zote ndani ya mioyo yetu, kupitia kamba ya salama iweze kuwa siku zote ndani ya mioyo yetu iwe sababu ya mioyo yetu. Mara nyingi tunaweza kuvunja umoja wa roho kwa nafasi ya mafundisho, lakini kwa mwisho upendo ndiyo utakaoshinda. Na nakumbuka yale ambayo ndugu Branamu aliyosema wakati alipochukuliwa, wakati alipokuwa ngali haya, akiingia katika umilele na kisha alipoona paradizo, na wale mamilioni ya waliokuwa na heri, na kisha sauti ikasema kwa sauti kubwa kwamba upendo kamilifu peke yake ndiyo unaoingia hapa. Na kisha wakamwambia wale wote ambao uliopenda na wale waliokupenda, Mungu aliwakupatia hapa. Mungu alifunua upendo wake ndani ya Kristo kwa maana inaandikwa, Yohana Tatu, Mungu alipenda ulimwengu akamtoa mwana wake wa pekee ili mtu anaye mwamini asiyepotee, lakini awe na uzima wa milele. Sisi ambao tuliopokea kazi ya upatanisho tunatangaza upendo, upendo ule ambao uliojifunua hapo Golgota, ni kusema upendo wa Mungu ambao kupitia msamaha, kupitia ukombozi, kupitia msamaha na neema. Upendo huo ulipewa kwa wale wote ambao wanaokuja kwa Bwana na kama inaandikwa hapa kwamba tunapashwa kuwa ndani yetu roho tuwe na roho ya umoja kwa namna ya Kristo. Zaburi mia moja makumi tatu na tatu nasema nini? Kwamba tazama, ni ya kupendeza na njema kuona wandugu kukaa pamoja katika umoja. Kwa umoja, Zaburi mia moja makumi tatu na tatu, kwanza ni hapo ndipo Mungu alituma baraka yake. Hapo ndipo alishakatuma. Inafitaka mahali ambapo umoja wa kweli unaweza kuwa uliweza kutimi, kutimilika na Mungu. Na mahali ambapo kila mtu aliweza kuweka pembeni maoni yake na namna yake ya kuona na ujuzi wake na mahitaji zake ili Bwana ye mwenyewe aweze kutawala ndani mwetu sisi sote, na kwenye mstari wa sita ya Waroma sura 15, ambayo ningetaka niweze kusoma sasa. Inaandikwa mstari wa sita: hata kwa moyo mmoja na kwa kinywa kimoja mupate kutukuza Mungu na baba ya Bwana Yesu Kristo na mahali ambapo hiyo moja unaovuviwa na Roho unapoweza kuonekana inaoweza kutengenezwa na Roho, mahali ambapo wa nguvu, walio na nguvu wanaobeba wasio na nguvu, na mahali ambapo matukano ya wengine za kukufikia na unaweza kuikubali na unaweza kupata sehemu na unapoweza kuwa sehemu ya mwingine, kwa maana tuliunganishwa pamoja katika umoja katika mwili mmoja wa Bwana, viungo vingi lakini kichwa kimoja na mwili mmoja wakiungwa pamoja kupitia kamba ya upendo wa kiungu, na kama inaandikwa hapa kwamba Waroma 15 mstari wa 5 kwamba tunapaswa kuwa ndani mwetu na roho mmoja sawasawa na Yesu Kristo. Inaandikwa pia ndani ya Wafilipi sura 2 mstari wa 5 kwamba wazo hilo, hiyo nia iliyokuwa katika Kristo Yesu, hiyo roho mmoja iweze kuwa ndani yenu nyinyi yenu wote, kama Kristo haiko tu katika kinywa chetu, lakini kama anakuwa ndani ya mioyo yetu, ndani ya maisha yetu, kama Kristo amekekwa kuwa ndani mwetu, tumaini la utukufu, na kama tunaweza kuwa tuliweza kupakaliwa kweli kweli na Roho Mtakatifu. Sasa ni kusema hiyo inapashwa kuonekana tabia ya Yesu Kristo, ayo yenyewe inapashwa kuonekana na itaonekana. Ndipo hatutaweza kuingoja sasa kwa wengine, lakini tunaweza kuipatia pia wengine au kuweza kuyaonyesha kupitia mfano wetu. Mara nyingi sisi wamini tunangojaka yote kutoka wengine bila sisi wenyewe kuleta mchango juu ya hayo ambayo tunapaswa kuleta. Tunangojaka wote waweze kuwa wakufurahi pamoja na sisi, waweze kuwa na kicheko kwenye midomo yao, na kama sivyo, tunawazaka kwamba wanatusikiaka vibaya, lakini hatuhuulizake kama sisi wenyewe tuko na ile kicheko. Ilikuwa ni nani ndugu yetu mpendwa aliyekuja kuniona na akaniambia, kuna siku fulani akaniambia ndugu Frangi, niliwaza kwamba uliweza ulikuwa umenisahau. Ndugu yetu mpendwa. Iko hapa katika chumba hiki, akasema nikunyoshea mkono na kisha ukaendelea na njia yako, lakini sikumwona, sikumwona. Basi na mimi pia sina macho mahali pote, lakini mjue kitu moja, ni kwamba sikufanya hiyo kwa kutaka. Kwa ndugu ambaye naye ninyoshea mkono moja, mimi namnyosheaka na mikono yote mbili, mikono mbili kwa moyo wangu wote lakini ona jinsi kuisikiana vibaya inaweza kutokea. Basi acha Mungu atupatie neema yake si sote ili pia kusikiana vibaya iweze kuwa imepotea iweze kutoka, ili Mungu aweze kutubariki sisi sote na hiyo katika kipimo ambayo munaweza kama vile andikwa ndani ya Waroma sura 15, hapa muweze kwa moyo mmoja na kwa kinywa kimoja, muweze kusifu Mungu na Baba ya Bwana wetu Yesu Kristo. Waroma sura ya kumi na tano msara wa sita hapo umoja inayotakwa na Mungu, inayotengenezwa na Mungu, mahali ambapo umoja wao kwa wao na watu kwa watu pamoja, na hapo ndipo tunaweza kuomba kwa sauti moja, na sio kama vile wanafanya katika mstari ya Wahindi, lakini tukipandisha sote pamoja sauti zetu, na hakuna mtu ambaye ataweza kukwaa, kwa sababu kila mtu ataweza kupata sehemu katika maombi, na hivyo siku zote mtu anakwalaka kwa mambo ambayo haupati sehemu ndani lakini wakati tunapopata sehemu katika maombi hatutaweza kukwaa. Kama hatupate sehemu ndani, tunaweza kuwaza sasa hii, oh, inaweza kuwa tofauti. Kama tunaweza kupata sehemu, hatutaweza kuwa na nafasi ya kuweza kuachia nafasi kwa mawazo mengine lakini tutaweza kuwa sehemu ya ujao ya hiyo kitendo, na tutaweza kusifu Bwana Mungu wetu hapo. Sasa hatuna hitaji ya kuweza kushughuliza kama inafanyika kwa sauti kubwa au kwa sauti kidogo. Hatufanye hivyo tena, lakini tutaweza kupandisha sauti yetu kwa moyo moja, na tutaweza kusifu Mungu kwa kinywa kimoja, kama vile inavyoweza kumpendeza. Tusome andiko nyingine za Biblia iliyo katika Timoteo wa kwanza, Timoteo wa kwanza sura moja, Timoteo wa kwanza sura moja, kuanza kwa mstari wa tatu akose mpaka kwenye mstari wa saba. Bei meine Abreise nach Mazedonien, aufgefordert, kama vile nilivyo kusii kukaa katika Efeso wakati nipo kwenda, wakati nipo kwenda Makedonia wakataze wengine wasifundishe mafundisho ya namna nyingine. Mstari wa nne, wala wasiangalie hadithi geni, na maneno ya vizazi pasipo mwisho yanayoleta mabishano wala si kama kanuni ya Mungu iliyo katika imani. Basi sasa ufanye vile, jana waimbaji waliimba hapa wimbo mzuri inayosema kuhusu upendo unaodumu milele na hapa Paulo aliandikia mfanyakazi mwenzake kwenye mstari wa tano, Timoteo wa kwanza sura moja mstari wa tano. Lakini kutumikia kwa agizo ni mapendo kutoka kwa moyo safi na zamiri njema na imani pasipo udanganyifu. Aitoshe tu ili kitu moja iweze kuwa ya kweli, yote inapashwa kuwa ya kweli au ya haki. Moyo, upendo, mafundisho, mahubiri, yote yanapashwa kukubaliana pamoja na Mungu na pamoja na neno la Mungu. Kama moyo iko safi, kama hakuna masababu za mutu fulani na lengo za mutu fulani, kama hakuna kushipendelea kama hakuna kitu kingine ila mahubiri iliyo huru iliyo safi katika upendo wa Mungu. Kwenye mstari wa tano lakini kutumikia kwa agizo ni mapendo kutoka kwa moyo safi na zamiri njema na imani pasipo udanganyifu au pasipo ujanja. unaweza kutengeneza mambo yote It na pia unaweza kutengeneza imani. Ayika. Unaweza kuchukuliwa na imani lakini inaomba kungoja tuweze kuona kama hiyo itaweza kufikia kitu fulani au kuweza kuacha mambo yaweze kufuata njia yake. Mungu anataka aamushe ndani mwetu imani inayotoka katika neno, inayotoka katika andiko, imani inayotoka katika utangazaji, kutoka katika mahubiri na mahubiri inayotoka katika neno, ili tuweze kuwekwa katika uhusiano wa hapo hapo pamoja na Mungu yeye mwenyewe na ili tusiweze kutengeneza imani lakini tuweze kuwa nayo kweli kweli, ndipo sasa Mungu ataweza kushuhudia neno lake na imani inayotoka katika mahubiri inakuwa ni imani iliyo hai, kwa maana neno alo ni hai, na wakati neno inahubiriwa, na kama tunaweza kusikia mahubiri ya neno, na hapo sasa imani inakuwa ni imani iliyo hai, ambayo inayotoka katika moyo safi na katika dhamiri njema, na ambayo haina uhusiano pamoja na udanganyifu na ujanja. Sisemi hii kwa ajili ya kupinga, kwa maana tuna mambo mengi ya kuharakisha na tumechelewa sana, na tunaweza kuhitaji zaidi, ili Mungu aweze kuanza kuzungumuza na kutenda na kuokoa na kuponya kwa hesabu kubwa. Na hiyo ndio nitambua kwa wale wainjilisi wakubwa. Wakati watu wanapokuwa walipona, wahubiri walikuwa wakisikia kwamba wako vizuri, kwa maana walikuwa wakisikia kwamba Mungu amewatumikisha kwa ajili ya kuponyesha watu, na wakati sasa sasa watu hawaponi wale wainjilisi sasa walikuwa Msimamizi ule juu ya mtu ambaye alikuwa akihusika na walikuwa akishitoa mzigo wote wa kushindwa, na wanasema kwamba ilikuwa ni kukosa imani ya yule mgonjwa, lakini wakati mambo ilikuwa ikitembea vizuri, ilikuwa ni mtu ambaye aliyekuwa msimamizi yeye ambaye aliyeomba, na kama haikutembea vizuri ilikuwa ni mtu mwingine ndiye alikuwa msimamizi wa ile kushindwa, na hiyo haipashwi. Kwa hivyo tunapasha kufikia sisi sote tuweze kuwa wazi mbele ya Mungu na tuwe wa haki, na tusiweze kutafuta makosa kwa wengine, lakini tutafute makosa kwa sisi wenyewe na mara nyingi mnajua vizuri sawasawa sawa na sura tano ya barua ya ya Yakobo inaandikwa Yakobo sura tano, mstari kumi na nne na kwamba imani, na kwamba ombi ombi la la imani litasaidia mgonjwa na sio ombi la mgonjwa, lakini ombi la wazee, ombi la wazee, ombi la imani litaponyesha mgonjwa na Mungu atamusimamisha. Mungu anatumikishaka watu. Mara nyingi wakati mutu fulani anapokuwa mgonjwa, hawezi tena waamini. Hapo <coughs> sasa anahitaji watu wengine kama vile watu wale waine ambao wale walioshusha yule mutu aliyekuwa kilema mbele ya Bwana, walipomshusha kutoka paa ya nyumba, Marko mbili mstari tano na Bwana hakutazama kwanza, yule mutu alinyanyua macho yake, na inaandikwa kwamba alipoona imani yao, alipoona imani ya wale ambao walioshusha mutu yule, na kisha akasema, akiambia mutu yule kwamba upone, na hapo hapo akapona. Ni kusema Mungu anapashwa sasa kuamsha ndani mwetu imani, ili tuweze kuamini kwa ajili ya wagonjwa, kwa ajili ya wale waliopotea, wali ili imani iweze pia kuamshwa ndani mwetu kupitia mahubiri, ili sasa tuweze kutumikia wengine. Shahiri ya sita inaendelea hivi, Timotheo wa kwanza sura moja. Wengine wakikosa kwa maneno haya wamegeuka kwa maneno ya bure ya kusemasema wakitaka kuwa walimu wa sheria wasiofahamu ambayo wanasema wala maneno yale ambayo wanasimamia na nguvu. Ni ajabu sana, ni ya muhimu sana. Naamini kwamba ndugu Rusi alisema jana jioni au kama ni asubuhi hii, au sio kama ni wakati gani, lakini wakati unapita haraka. Alisema kwamba unaomba kuweza kujua chapa, kama mtu fulani anataka kujenga kila mjengaji anayetumika kwenye majengo anapashwa kujua kusoma chapa ya nyumba, iwe mason au mutengeneza umeme, wote wanapashwa kujua kusoma, iwe yule anayefunga masinga, wote wanapashwa kujua hiyo. Na iko hivyo hivyo kuhusu ufalme wa Mungu. Inasemeka kuhusu Musa kwamba alifanya yote sawasawa na mfano ambayo alionyeshwa juu ya mlima mtakatifu. Kutoka shina tano msara makumi ine, ine. Alikuwa na mfano na tushaka kujisema mfano wa kanisa kwa ajili ya mwendeleo wa gano jipya. Ni kanisa la kwanza, ubatizo mfano ni, mfa, ni ubatizo wa ukristo wa kwanza, mafundisho ni mafundisho mfano ya kanisa au ya ukristo wa kwanza, na haiwezi kuwa tofauti na hiyo mfano ulishaka tolewa kwa mwanzo. Na sasa kila mtu aangalie gisi anavyojenga afanye angalisho gisi anavyojenga gisi anavyojenga, lakini angalisho Musijenge kwa majani na manyasi, lakini kujenga kwenye msingi mtakatifu ambao itakayosimama imara wakati siku ya hukumu itakayojifunua katika moto na itakapoleta jaribu. Wakorinto wa kwanza sura tatu mstari wa tatu inasemeka hapa. Ndani ya Timotheo wa kwanza sura moja mstari wa saba kwamba wanataka wafundishe bila kuweza kujua yale wanayofundisha. Kuna mahali pamoja ambapo onyo inapewa ndani ya barua ya Yakobo mahali kunapoandikwa Yakobo sura tatu mstari wa kwanza kwamba ndugu zangu musiwe walimu wengi, au msiwe walimu wengi, lakini haisemeki kwamba kusiwe wengi wasiesemeki kwamba usiwe wengi wa, wa wengi, kwamba, wengi, wainjilisti au watu wengine, lakini inaandikwa katika Yakobo sura tatu mstari wa kwanza tatu mstari wa kwanza mkijua ya kuwa tutapata hukumu kubwa zaidi. Bwana alisema katika Mathayo sura tano mstari wa kumi na tisa kwamba kama mtu mwingine anavunja maneno ambayo niyo hubiri na niliyosema na kisha anafundisha watu mambo mengine tofauti ataitwa kwamba ni mdogo katika ufalme wa Mungu. Inaandikwa wapi? Ndani ya mahubiri juu ya mulima. Nani anajua shahiri hiyo? Hiyo inapaswa kuwa ndani, inaandikwa mahali fulani. Ni kweli, Mathayo sura tano mstari wa kumi na tisa. Na kose tuinaweza kusoma pia mstari wa kumi na nane Matayo sura tano mstari wa kumi na nane Kwa maana kweli nawambia ninyi, hata mbingu na inchi zitakapoondoka, yodi moja wala nukta moja haitaondoka hata yote yatimie. Mstari wa kumi na tisa Basi mtu yeyote atakaye vunja amri moja katika hizi zilizo ndogo na kufundisha watu hivyo, ataitwa mdogo kabisa katika ufalme wa mbinguni. Lakini mtu ambaye atazitenda na kuzifundisha huyu ataitwa mkubwa katika ufalme wa mbinguni. Nikusema hatuna haki ya kuweza kuvunja hata kitu fulani, lakini tuna haki ya kuweza kufanya yale ambayo tuliyoagizwa. Bwana anakuwa macho juu ya neno lake ili aweze kulitimiza. Mara ngapi wandugu waliweza kujaribu kuweza kufundisha mambo ambayo hawawezi kuelewa wao wenyewe? na ni hivyo ndivyo kunazaliwa mafundisho ya uongo ni hivyo ndivyo kunazaliwa mafundisho ambayo haiwezi kusimama mbele ya maandiko matakatifu. Mnajua kwa haraka gani hiyo inaweza kufika? Wakati Yesu aliposema akiambia Yohana, Yohana 21 mstari wa 22, kama nikitaka abaki kama mpaka niweze kuja. Kama nikitaka, ndiyo alitaka hivyo, kama nikitaka. Natazama sasa, hiyo inaingia katika maandiko ndani ya Yohana sura 21 mstari wa 23, ikakuwa mafundisho, ikaendelea kwamba mtu yule hatakufa, kwamba mwanafunzi huyu hatakufa. Ilikuwa imeeleweka vibaya, mafundisho iliyotoshwa tu katika matamshi ambamo hakuna hata mafundisho, haina nafasi yake ndani. hakuna, naf... hakuna mafundisho iliyo na nafasi yake hapa. ilikuwa, na, ilikuwa vema, ili waweze kusikia kwa makini sana na wasiweze kutafuta kutafuta na kutafsiri na kugeuza kugeuzageuza, lakini waweze kuacha mambo kama vile yalivyokuwa. Ninakumbuka wa ndugu yetu kwa makini mimi sijiwe kama vile muhukumu juu ya mambo haya yote, mimi sijionyeshi kama vile muhukumu na sifanye kazi ya uamuzi, lakini kwa sababu tuko hapa katikati yetu hapa asubuhi hii, mniache niweze kuonyesha hii mambo kwa namna iliyo njema. Mambo yabasho kuonyeshwa waziwazi wazi kwa wale ambao wanaoshilinganisha na huduma ya ndugu bwanaamu. Tuna tunaamini kwa moyo wetu wote kwamba yote ambayo Mungu anayofanya anaifanya kulingana na neno lake na hivyo hivyo tunaamini kwamba kila matamshi yote haipashwi kuwa na haiwezi kuwa mafundisho Nina hapa yale ambayo inayofuata, tunataka kuisoma ni Mwanzo. Munisamehe kama ninaweza kuirudilia tena kwa mafupi. Haya ni mahubiri mawili inayosema kuhusu kufunua, inayoanzilisha kufunua kwa mihuri saba ndani ya mwezi wa tatu, mwaka elfu moja mia kenda makumi sita na tatu, kwenye ukarasa wa makumi saba na sita katika mwanzo ya mahubiri haya inasema hapa: kitabu kilichofunikwa kwa, kwa mihuri saba kilifunuliwa katika wakati mmoja, kama vile ngurumo saba za Ufunuo sura kumi. Tufunue Ufunuo usura kumi ili muweze kuona maneno hayo mbele ya kuendelea. Hiyo inalingana na mwisho wa wakati na kisha kuna kuja andiko ya ufunuo sura kumi mstari wa kwanza nikaona malaika mwingine mwenye nguvu akishuka toka mbingu akivikwa wingu na upinde wa mvua juu ya kichwa chake kama mnaweza kutambua ni Kristo. Amina, haiwezi kuwa tofauti, ila ni Kristo, kwa maana ndani ya Agano la Kale anaitwa kwamba yeye ni malaika wa Agano. Anakuja sasa kwa Wayahudi, kwa maana kanisa limemalizika limetimilika, limekwisha. Hiyo ni kweli mia kwa mia. Hakuna hata andiko moja ya Biblia ambamo Kristo anaonyeshwa kama vile malaika wa Gano akilinganishwa pamoja na kanisa. Yeye ni mambo mengi, lakini yeye kama vile malaika wa Gano, Bwana alikuja yeye mwenyewe kwenye mlima Sinai na akatangaza pale sheria, akatangaza pale sheria kama vile tulivyosoma jana jioni, ndani ya sura saba ya Matendo ya Mitume. Mwandishi aliweza kushuhudia, inasemeka hapa kwamba anakuja sasa kwa Wayahudi kwa maana kanisa limemalizika. Na uso wake ulikuwa kama jua na miguu yake kama nguzo za moto. Andiko inaendelea, munakumbuka malaika ndani ya Ufunuo sura moja, ni hiyo kitu moja. Malaika inamaanisha mjumbe. Yeye ni mjumbe kwa ajili ya Israeli kanisa litakuwa limenyakuliwa au litakuwa kwenye hatua ya kunyakuliwa. Anakuja kwanza kwa ajili ya kanisa. Ni kweli, anakuja kwa ajili ya kanisa, na ni baadaye ndipo ataweza kujifunua kwa ajili ya taifa la Israeli. Tunajua hiyo, si sote vizuri, lakini kama vile navyostahili wale ambao wanaotaka kupotea wanapashwa kuwa na sababu ya kupotea kwa maana <coughs> hawarudi yake kwenye neno la kweli, lakini wanaweka kila matamshi yote, wanaweka kwamba iko juu ya Biblia, wanaweka juu ya Biblia, wanasema kwamba inashinda Biblia. Lakini mliruhusu niweze kusoma kwanza kwenye ukarasa makumi saba na nane makumi saba na nane. Siri na ya kitabu lilichofunikwa kwa mihuri saba ilifunuliwa katika wakati wa ujumbe wa malaika wa kanisa la saba. Tunasema amina. Hiyo ni wakati wa mwisho. Laodikia ndiyo kizazi cha mwisho cha kanisa, kizazi cha saba, kilianza... Malaika wa saba, malaika wa saba alianza kupiga baragumu yake, na ujumbe ziliandikwa na ziliwekwa kwenye makanda, na sasa ilianza kutangazwa kama vile vitabu. Na kisha tunaendelea kwenye paragrafu ya tatu sehemu ya pili Siri zinatoka kwa Mungu kwa maana neno la Mungu lilitufunulia ufunuo wa ujao wa Mungu, na hiyo inaonyesha wazi uungu na ingine yote inayobaki Sili zote uzao wa nyoka na ingine yote inayobaki baki ingepashwa kufunuliwa, lakini sasa kuna kuja kitu fulani kilicho cha ajabu. Sasa muone, munona, mimi sitengenezi hii, lakini hii ni asema Bwana. Ninafurahi kwa sababu nyuma ya hii maneno inayosema kuhusu siri ndani ya bustani ya Edeni na juu ya anguko na juu ya uzao wa nyoka, na kisha akatoa hii matamshi inayosema kwamba sasa, munona, munona, mimi sitengenezi haya, lakini hii ni asema Bwana. Ninaamini bila kujizuiza kwa moyo wangu wote na kwa nafsi yangu yote yale ambayo nayoniletea shida kidogo ni hii, ninajaribu kuweza kupatia Mungu utukufu katika mambo yote kwa uhakika wangu wote. Sitaki kujikutana kwamba nilishindwa, au niweza kuwa na ujanja, au kuweza kuwa na michezo mbili, kuwa na michezo mbili kama vile nafanya katika siasa. Lakini nataka kusema mbele ya Mungu na mbele ya taifa lake yale ambayo inayokubalishwa nayo na nasema yale ambayo nayo waza yale ambayo itakayoweza kusimama mbele ya Mungu sasa, na pia katika siku ya hukumu. Ndani ya sehemu ya mwisho au ndani ya sehemu ya mwisho ya paragrafe ya mwisho inaandikwa, wakati mihuri napo ukuwa mevunjwa na i siri, fu, siri inapofunuliwa, malaika mjumbe anashuka, ni kusema Kristo, Kristo anayeweka mguu wake kwenye udongo na mguu mwengine kwenye bahari, akiwa na upinde wa mvua juu ya kichwa chake. Na sasa msikie, muone, mkumbuke kwamba malaika wa saba iko duniani katika wakati wa kuja ile kama ninaweza kuwauliza kwa namna njema, kusikia tena yale yaliyosemeka wakati mihuri inapokuwa imevunjwa na siri inapokuwa imefunuliwa, lakini ilikuwa ni mbele ya kufunuliwa kwa mihuri. Ilikuwa ni mbele ya kufunua kwa Wayahudi, na kama sasa wandugu yetu katika Marekani yote nzima wanashuhudia na kufundisha kwamba Kristo alionekana katika sura ya wingu ya kimaajabu na kashuka tarehe 28 mwaka elfu moja mia kenda makumi sita na tatu na kwamba hiyo ndiyo utimilifu na kwamba hiyo ndiyo utimilifu wa ufunuo sura kumi na hapo sasa tunapashwa kupingana nao kwa nguvu, kwa sababu hatuna uchaguzi mwingine, kwa maana hapo ndipo alipoambiwa kwa mara ya kwanza kwamba rudia Jeffersonville, kwa maana wakati umekuja wa kuweza kufunua mihuri saba lakini mihuri saba ilikuwa bado kufunuliwa. Mnasikia hii kama wanasoma hapa kwamba wakati mihuri inapokuwa imefunuliwa na siri zinafunuliwa Malaika anakuja. Hiyo ni kweli, na hiyo ni kweli, kwa maana hiyo ni Ufunuo sura kumi. Kwenye sura kumi kitabu kilikuwa kikingana nafungwa, na kisha ikatoshwa katika mkono ya yule aliyekuwa akikaa kwenye kiti, na ni wakati ule sasa ndipo mihuri iliifunuliwa, ni kusema ikavunjwa na kitabu sasa kikafunuliwa <muchin> na Ufunuo sura kumi inatuonyesha Bwana akishuka yeye kama vile malaika wa agano akiwa na kitabu kinachofungwa na sio kitabu kinachofunuliwa lakini kini kitabu kinacho na, na sio na kitabu kinachofungwa lakini akiwa na kitabu kinachofunuliwa. Ni kusema ni nyuma ya ufunuo wa miri saba, na hiyo nalingana naandikwa hapa lakini Wakati ndugu Branham anaposema hapa katika unyekevu wake, anasema kwamba mkumbuke kwamba malaika wa saba hiko kwenye dunia hiyo, hiko kwenye dunia hii wakati wa kufunuliwa au wa kucha. Ile hapa anaonyesha ufunuo wa sura kumi wakati malaika anaposhuka. Lakini naomba kusema mpendwa ndugu Branham, hiyo ndiyo ulikuwa ukihitaji na ungeliweza weza kuipata, lakini haikukuwa kweli. Inaomba kuwa na bidii ya kuisema. Msikie, kuna manabii ambao wanaosema kwa mtu mmoja na pia Paulo wanajisema wao wenyewe. Paulo hakusema nini ingine alisema kwamba hatutakufa sisi sote lakini sisi sote tutabadilishwa, lakini alikufa. Alisema kwamba hatutakufa sisi sote, lakini omba kuacha hiyo kwa Mungu na kuweza kusikia yale ambayo nayo kuja nyuma ya matamshi haya. Sasa nikusema maoni na maoni ya mtu haijawahi kuwa, bwana anasema maoni iko ndani ya neno hii na ufuata. Sasa sikia anasema Johannes kwamba hivyo, hivyo hivyo kama vile Yohana alipoleta ujumbe wake Masia alionekana naye kwa wakati ule moja. Yohana yeye alikuwa akijua kwamba atamwona kwa maana angepaswa kumwonyesha. Hiyo ilikuwa ni maoni yake. Yohana alikuwa duniani, Kristo alikuwa duniani naye ukovu ungepashwa kutimilika hapa duniani, lakini ilikuwa hapa ihusu kuonyesha Kristo yeye mwenyewe kwa namna ya mwili, ambaye anapashwa kuonyeshwa kwetu. Lakini sasa inahusu kutonyesha Kristo yeye kama vile ye anayetembea katikati ya vinara saba vya dhahabu, kama yeye ambaye sauti inasikilikana na ambaye tunapashwa kumusikia sisi sote. Das ist der große Christus kommt nicht auf diese. Ni hapo ndipo kuna kwa tofauti kubwa, Kristo hakuje hapa duniani, lakini anakuja kututanana nasi katika mawingu na tutabadilishwa kwa kukutanana naye katika mawingu Watesandika wa kwanza sura 1 saba. Lakini hapa ndugu Branamu anairudilia kama vile navyostahili na maandiko fulani manyuma kidogo, bali kidogo akose dakika tatu baadaye. Ndugu Branhamu anasema kwa namna iliyo wazi ya kwamba, tazama yule malaika ni wa dunia. Malaika anamaanisha kwamba ni mjumbe, lakini hapa mmoja anatoka mbinguni akiwa na upinde wa mvua, upinde juu yake, na akasema kwamba huyo anapaswa kuwa Kristo, kama vile tunavyoiona ndani ya Ufunuo sura moja akisimama katikati ya vinara saba vya dhahabu na kwenye sura ine kwenye mstari wa tatu yanasema kwamba na yeye aliye keti kwenye kiiti alikuwa akifanana na jiwe la yaspi na sardio, na upinde wa mvua ulizunguka kile kiti wenye mfano wa jiwe la zumaridi. Na sasa ndugu yetu mpendwa aliweza kusema yale ambayo wandugu wote wasiojua na inawezekana kwamba ninaweza tena kuwaonya tena lakini nyuma baadaye, anasema kwamba hapa, anarudi kwenye sura kumi, nyuma ya wakati wa kuja. Hii ni kweli, ni nyuma ya wakati wa kuja naweza kukubali na ninaisema kwa huzuni nyingi kwamba tungejipashwa kutafsiri tena mstari huu kwa namna iliyo njema na kwa namna ya kukamatika vizuri, kama vile Biblia ya Menge. Nilitaka niweze kuleta mabadiliko fulani juu ya mahali fulani, ambayo nayo husu maneno ambayo nayo husu kim, maneno iliyo kima, kimafundisho, ili tuweze kuifanya kuwa wazi tena tafsiri inayokuwa ya njema. Kwenye ukarasa makumi saba na tisa makumi saba na tisa mm, kwa paragrafu ya pili ya mwisho, mstari wa kwanza ni hii, ni hapa ndipo, yeah. Anarudi sasa kwenye sura kumi nyuma ya kuja kwake. Kwanza anakuja kuja kwake kuja kwake kwa ajili ya kukamata bibi harusi wake nyumbani na kisha kujifunua kwa wale mia moja makumi na nne, makumi na nne elfu, mo, elfu, elfu. elfu. Na kwamba kwamba hatuhitaji ya kuweza kusoma mbali, ni lazima sana na, muhimu ili kila mambo yote weze kuletwa kwa neno la Mungu na kusiweze kuwa hata matamshi moja inayoweza kuwa inaweza kutubikishwa ili iweze kuleta mashida si ya kushangaza kwamba wandugu wananisitaki wanasitaki kwamba mimi siamini ujumbe vizuri. Mimi naiamini vizuri, lakini ninaweza kuipanga tena vizuri katika hali yake njema. Inapashwa kupangwa katika hali njema ya maandiko matakatifu, na neno la Mungu ndilo mpasha kuwa Kipimo yetu cha mwisho na, zam, na, na yakini yetu ya mwisho. Sitaki pia kuweza kuleta hukumu juu ya mambo haya. Mnajua kwamba wakati uliyopita wa ndugu wa Marekani waliweza tena kulishambulia, na mahali ambapo ninapofanya makusanyiko wananifuata, wanalifuata siku ya kwanza ya juma iliyopita huko Zilichi ayo vitabu iza kusambazwa tena na matangazo inasambazwa kwamba huyo referencier peregrine wa Marekani ataweza kuhubiri tarehe tano na sita na saba na nane mwezi wa kumi katika hiyo chumba moja ambayo nahubiri katika And miaka makumi mbili yopita huko Zurich. Hiyo yote inafanyika katika lengo na katika maoni kwamba watu hawangaziwe na kwamba hawajaweza kuongozwa katika kweli yote. Ninaweza kushuhudia bila kujiweka juu ya mtu wengine. La, ya kwamba Mungu atupatia neema ili tusiweze kuchanga lakini kuweza kuacha kweli ya kiungu iweze kubaki kuwa kweli ya kiungu na kweli na kurudi kwa Yesu Kristo haipashu kuwa i, kwamba itakuwa ya kiroho, lakini ilisema kwamba yule Yesu mmoja aliyepanda mbinguni atarudi kwa namna hiyo moja kama vile alivyopanda mbinguni Matendo ya Mitume sura moja, mstari kumi na moja Na sio mafundisho na sio ufunuo, lakini yule Yesu moja aliye kusulubishwa aliyezikwa ndani ya mwili wake aliyefufuka ndani ya mwili wa nyama aliyeambia toma ndani ya yohana sura ishirini mstari wa ishirini na saba weka mkono wako katika ubavu wangu na aliambia aliyesema katika yohana ishirini na moja mstari wa tano watoto ambona chakula yule yesu moja aliyemaliza siku makumi nne pamoja na wanafunzi wake na kisha akawachukua huko betania na aka nyakuliwa mbinguni mbele ya macho yao. Atarudi kwa namna moja kama vile tulivyomwona akipanda mbinguni, na hiyo ndiyo tunayoshuhudiwa, mtu wa Mungu, ndani ya sura moja, mstari wa kumi na moja ya matendo ya Mitume. Kwa upande wetu wapendwa wangu, tusome tena andiko mbili au tatu za Biblia, ni kusema kwamba sisi kama vile kanisa kama vile taifa la Mungu tuweze kuwa tumerudi ndani turudishwe chini ya uongozi wa hapo hapo wa Roho Mtakatifu kupitia neno, kupitia kupitia damu damu ya Roho Mtakatifu, damu ya Roho Mtakatifu damu ya mwana kondoo, sisi kama vile kundi liokombolewa, ili tuweze kufika mahali ambapo Mungu anataka tuweze kufika. Ndani ya ufunuo sura mbili kwenye mstari wa pili, ninajua matendo yako na tabu yako na uvumilivu wako na ya kuwa uwezi kuchukuliana na watu wabaya, tena umejaribu wale wanaojiita mitume, nao hawako ukawatambua kuwa waongo. Mstari tatu, tena ulijaribu tena ulisubiri su, ulisubiri tena ulisubiri na ulikuwa na uvumilivu na kwa ajili ya jina langu ulijitabisha wala hukuchoka ni ushuhuda gani zuri hapa? Kwanza, mambo mazuri yanawekwa kwa nafasi ya kwanza. Msara wa pili kwamba hauvumiliane na waovu, ulipima wale wanaojiita kwamba wao ni wametume bila kuwa wao, na ulitambua kwamba wao ni waongo. Msara wa tatu, una uvumilivu pia kubwa ulibeba mizigo mingi kwa ajili ya jina langu na wala haukuchoka. Na kisha hiyo iweze kusemeka kwa ajili ya acha si sote na kisha kwenye mstari wa ine inaandikwa, lakini nina neno juu yako, kwani umeacha mapendo yako ya kwanza. Mstari wa tano, kumbuka toka wapi ulipoanguka ukatubu ukatubu ukafanye matendo ya kwanza, lakini kama usipofanya hivi, nitakuja kwako upesi nitaondoa kinara chako katika pahali pake, usipotubu. Kwanza kushukuliwa na kisha kuonywa, mstari tano. Kumbuka toka wapi ulipoanguka, ukatubu ukafanye matendo yako ya kwanza. Ninakubalishwa kama vile imekisha kusemeka na kuonyeshwa mbele kwamba kanisa la kwanza lilikuwa na linapasha kuwa ndiyo mfano kwa ajili ya wote na kwa ajili ya siku zote mpaka kurudi kwa Yesu Kristo. Na ndani ya ufunuo inasemeka tena kuhusu habari njema inayodumu milele, ambayo inayopaswa kuhubiriwa kwa makabila zote, malugha zote na mataifa yote kwa mwisho ya wakati. Habari njema haibadilikake katika nyakati. Habari njema halisi ambayo ndiyo kwa kuwa kwa mwanzo inapashwa kuwa ndiyo habari njema yetu ya sasa leo, kwa maana hakuna habari njema nyingine ila habari njema ya Yesu Kristo. Mara nyingi inaitwa pia kwamba ni habari njema ya Mungu ambayo Paulo anasema ndani ya Waroma sura mbili mstari wa kumi na sita, kulingana na habari njema yangu nikusema habari njema ya Mungu. Habari njema ya Yesu Kristo ilikuwa ndiyo habari njema yake, na kwa maneno haya alisema katika Wagalatia sura moja msari wa nane, na amini kwamba kama mtu mwengine anahubiri habari njema nyingine alaniwe. Mungu havumili yake hata mchanganyiko hata moja na bibi harusi safi anapashwa kuzaliwa kutoka utangazaji na kutoka mahubiri safi. Yesu alisema katika wakati ule, mmekuwa safi kwa sababu ya neno ambalo niliwaambia ninyi, Yohana 15:3. Kuna utakaso katika Roho na kuna kushitakasa, kuna kushitakasa ya mtu mwenyewe lakini utakaso katika Roho inafanyikaka sawasawa sawa na Yohana 17 mstari wa 17, Baba watakasi katika kweli yako, neno lako ndiyo kweli. Utakaso kupitia Roho inafanyikaka mahali ambapo Roho Mtakatifu anaweza kufunua neno takatifu na inaweza kutushika na mahali tunageuka kuwa wenyewe kuwa sehemu ya kweli ya kiungu na hapo sasa hakuna uongo ambao unaweza kusimama, na hatutaweza kuwa na nia ya kuweza kuamini mahadisi. Hatutaweza ku... tunaamini tu mahadisi wakati unapokuwa tumepoteza mahabari. Waka... tunaamini mahabari wakati unapopoteza upendo wa kweli, na hapo tunakuta mahabari na mahadisi na hizi mafundisho tofauti, lakini kama tuna upendo wa kweli tutabaki katika kweli, na kweli inabaki na inakuwa neno la Mungu. Matendo ya Mitume sura ine. Matendo ya Mitume sura ine kwanza, kwa mstari makumi tatu na mbili neno ambalo tunalojua sisi sote vizuri. Matendo ya Mitume sura ine mstari makumi tatu na mbili: na wengi wa watu walioamini walikuwa na moyo mmoja na roho moja, hakuna mmoja aliyesema kama vitu vyake vilikuwa mali yake mwenyewe lakini walikuwa na vitu vyote kwa ushirika. Weza kusoma mbali kidogo, kwa namna gani Bwana alibariki kulikuwa watu ambao waliokuwa na mali mengi, wale waliokuwa na nyumba nyingi wangeweza kuuzisha nyumba fulani, nyumba moja ilikuwa ikitosha kwao kwa katika wakati ule, kwa sababu nao walikuwa kingoja kuja kwa Bwana, na itakuwa hivyo hivyo ukuja kwa Bwana kwa mwisho, itakuwa hivyo hivyo kwa mwisho, hawatajenga manyumba zao wenyewe, lakini nyumba ya Bwana kama vile inasema ndani ya gano la kale, Agai sura moja msura ine, nyumba ya Bwana iko katika mabomboko, lakini kila moja wenu iko na jenga na muko kwenye meza na mna furahi katika manyumba zenu. Mungu anataka ili tuweze kuweka ufalme wake, kanisa lake kwa nafasi ya kwanza, ili kazi yetu, ili wakati wetu yote ambayo tulio nayo iweze kuwa yake yote awetuweze kuipatia ili iweze kuipanga ye mwenyewe amina. Ningetaka kuendelea na kusoma kwenye sura kumi na saba ya matendo ya mitume. Matendo ya mitume sura kumi na saba musara kumi na moja. Hapa inasemeka kuhusu wakaaji wa Beroya. In, watu hawa walikuwa wemba kuliko wale wa Thessalonika, kwa sababu walipokea neno kwa nia iliyokuwa tayari kabisa, walitafuta maandiko kat... kila siku kujua hakika ya maneno yale. Hiyo ndiyo kazi yetu, hatuwezi kufanya tofauti. Hiyo ndiyo kazi yetu ya kuweza kuchunguza maandiko, kuchunguza maandiko matakatifu, ili tuweze kujua kama hiyo ni ya kweli. Muweza kuisoma ndani ya Matendo ya Mitume sura kumi na tano kwenye mstari wa kumi na tano Yakobo anayosema Matendo ya Mitume sura kumi na tano mwaka kumi na tano na maneno haya yanapatana na maneno na maneno haya na maneno ya manabii yanapatana na maneno haya, na ndugu yetu amekwisha kusema hapa jana. Yohana ali, Yakobo alifanya huko Yerusalema mwaka kumi na sita Matendo ya Mitume sura kumi na tano mwaka kumi na sita nyuma ya maneno haya nitarudi na nitajenga tena nyumba ya Daudi iliyoanguka nitajenga tena maanguko yake na nitaisimamisha. Unaweza pia kuendelea kusoma hapa. Ni ajabu sana kuweza kuona kwa namna gani ya kukamatika watu hawa wa Mungu waliweza kupanga maandiko na sio tu kwamba tunaweza kuwatoshea kofia yetu, lakini pia tunashukuru Bwana Mungu kwa sababu aliweza kuwa na watu kama hawa, wa wamitume kama hawa na walimu kama hawa katika kanisa la kwanza, na sio wa teolojia, lakini watu waliotumwa na Mungu waliosukuma na Roho Mtakatifu walioongozwa na Roho Mtakatifu kama vile wamitume waliweza kupanga vizuri neno la unabii. Naamini kwamba hiyo kitu moja pia kinatimilika pia leo, na sio Paulo ambaye angeliweza kujipatia heshima, lakini ilikuwa ni mwito wa kiungu, ilikuwa ni kazi ya Mungu. Na kama vile Mungu alikuwa na hitaji ya kutumikisha watu, hawezi kukamata miti au pepo au viti ambavyo vinavyokalia ndani. Mungu alikuwa na hitaji ya watu tangu mwanzo na sio mtu kama vile tunavyoona katika Matendo ya Mitume wakati Mungu alipotimiza maajabu makubwa na malama makubwa, na hapo hapo watu wa mataifa wakasema, Matendo ya Mitume sura 14 mstari 11, ya kwamba miungu imeshuka katikati yetu na wamekamata sura ya watu, ya kwamba miungu imeshuka katikati yetu wamekamata sura ya watu katika kufumba na fumbua. Paulo akapasua mavazi ma yake, anasema katika Matendo ya Mitume sura ya 14 mstari wa 14: Wanaume msiwa wajinga, sisi ni wanadamu kama ninyi, lakini Mungu peke yake ndiye alifanya mambo haya. Na hapo hapo watu waliweza kukamata sura na hadi ya kuabudu sanamu, lakini munaona katika haraka gani watu wanabadilika maoni kwanza Walitaka waweze kushangilia watu wale kama vile miungu na kisha baadaye wakawapiga mawe mbele ya mji. Watu wanabadilishaka maoni hapo hapo, haraka haraka. Leo wanaweza kusema kwa sauti kubwa: Hosana, Hosana. Asifiwe yeye anayekuja kwa jina la Bwana, na kesho wanasema msulubishe, msulubishe. Hiyo ndiyo mwanadamu, huyo ndiyo mwanadamu nani. Wakati Mungu anapoweza kutubadilisha, ndipo tunaweza kuwa na thamani ya kuhudumu na hapo ndipo tunaweza kulinda mambo ambayo Mungu aliyotupatia. Na sasa neno kwetu si sote, na andiko moja ya kibiblia ambayo ninayojua vizuri kwa wakati huu, ambapo wadada pia wanaonywa na wanapewa kazi ambayo wanapaswa kuhusika nayo, ni kusema ndani ya Tito, Tito Kwenye sura mbili msara wa kwanza mambo mengi tunaambiwa hapa. Tusome mambo hayo ndani ma ya Tito sura mbili msara wa kwanza lakini wewe sema maneno yanayopasa wewe wewe mafundisho ya kweli. Msara wa pili waume wazee wawe wenye kiasi wenye upole wenye akili wazima, katika imani, katika mapendo na katika uvumilivu. Hapa inasemeka kuhusu wandugu waliokomaa katika umri wa miaka, ambao walio na mazoezi, ambao wameshuhia kufanya safari ndefu pamoja na Mungu ndani ya imani, ndani ya upendo, ndani ya uvumilivu na mengineyo na sasa, pia wamama nao waliokomaa katika umri wa miaka, nao wa wanaonywa kwenye msara wa tatu: na wanawake wazee vivyo hivyo, wawe na mwenendo wa utakatifu, wasiwe wasingiziaji, wasiwe wenye kunywa mvinyo nyingi lakini wenye kufundisha maneno mema ine, ili wafundishe wanawake vijana kupenda waume wao, kupenda waume wao na kupenda watoto wao. Ndani ya Ukristo wa kwanza, ndani ya kanisa la kwanza walikuwa wakihusika na yote wanawake waliokuomaa katika umri wa miaka walikuwa na kazi ya kufundisha wale waliokuwa wangali wadogo sana sana, ndani ya maisha ya kawaida, mbele ya waume wa ume wao, na juu ya kazi ambazo zilizokuwa zikiwahusu ndani ya jamaa ilikuwa haihusu kuweza kupanda kwenye mazabahu kwa ajili ya kufundisha, lakini kuweza kusema wale walio wangali wa vijana kulingana na mazoezi yao ya maisha na namna gisi wangepaswa kushikamata. Swali moja sasa, kama hiyo inaweza kufanyika leo? Kama hiyo yanaweza kufanyika leo, na kama dada aliyekomaa katika umri wa miaka anaweza kupatia yule angali angali mdogo mashauri mzuri ambayo inayoweza kuwa haiwezi kuhesabika au kuwaziwa. Kwa maana sisi tulio katika umri wa kuwakomaa tuliweza kuishi mambo mengi, tuliweza kuvumilia mambo mengi, tuliweza kupata mafunzo mengi, na tunaweza kupatia mashauri mengi kuliko wetu wengine kwa, waz... kwa wale wangali wadogo wa na wa vijana. Nawaza kwamba nina mengi ya kuweza kuletea wengi, lakini nani ambaye anaweza kuikubali? Nani ambaye anaweza kuikubali leo? Nani anaweza kuhusu hata aweze kuambia kitu fulani? Kama leo dada ambaye alikomaa katika umri wa miaka anakuja yule angali mdogo mwanaume akose hangiwezi kuijua. Akose mwanaume hawezi kuijua. Hawezi kuijua. Lakini kama dada anaweza kuwa na hitaji katika moyo wake kuweza kuzungumzia yule angali mdogo na pia hata mbele kuweza kumwambia dada yangu, nina mazoezi fulani katika maisha yangu. Mimi mwenyewe niweza kuishi kile na kile niliweza kuiishi na kuiona kwa watu wengine. Sasa ninataka kupatia shauri hii na hii, na ninataka niweze kupatia onyo ili niweze kuonyesha njia yako. Sasa yule angali mdogo atasema nini? Atasema, oh ninataka niweze kuishi vizuri, niache na salama, uishi maisha yako na mimi naisha yangu. Lakini nawaambia kama neno la Mungu linasema hapa kwamba, nikusema kuna kitu fulani kiliyo nyuma ya hiyo, kuna sababu ya nyuma ya haya na kose pia tuna mashaka ya kuweza kujaza juu ya mambo haya au tuna shida ya kujaza juu ya maneno haya, na hiyo ndiyo inayosemeka hapa kwenye mstari wa nne, ili wafundishe wanawake vijana kupenda waume wao na kupenda watoto wao. Mstari wa tano, na kuwa wenye akili na safi na kufanya kazi nyumbani mwao, kuwa wema, kutii waume wao wenyewe we we kusudi neno la Mungu lisitukanwe. Inaweza kufika kwamba tunaweza kusifu na tukuza jina la Mungu kwa vinywa vyetu na pia Bwana, bila hata kuweza kuliweka katika matendo, na hivyo ndivyo neno la Mungu litatukanwa. Na sasa, er neno kwa wanaume, inaambiwa kwa wanaume inaambia, sita na vile, na vijana vile waonye kuwa na akili. Mstari saba. Katika maneno yote kujionyesha wenyewe kuwa mfano wa matendo mema na katika mafundisho yako ukionyesha kweli na utaratibu. Na utaratibu. Mstari nane. Na maneno yenye uzima yasiyoweza kuhukumiwa, ili yule mwenye ubishi apate haya kwa sababu hana neno mbaya kusema juu yetu. Hapa mtume aliweza kuwazia yote, au roho wa Mungu ndiye aliwazia yote, aliweza kumkumbusha yote. Kanisa linaundwa na wanadamu, wamoja wameooa, na wengine wako katika sehemu ya jamaa, na pia maisha ya jamaa. Wakati maisha ya jamaa inabarikiwa sasa, na kanisa nalo linabarikiwa ni lazima sana ili baraka ya ujao ya Mungu iweze kweli kweli kurudi tena ndani ya kanisa la Bwana. Ninauliza wandugu wote na wadada wote na wadada wote waliokomaa, ninawaomba waweze kusoma neno hili katika maombi, akose wataweza kupata ndani shauri njema au onyo njema. Mungu anaweza kututumikisha kwa ajili ya lengo hiyo. Tunarudi kwa Waroma, Waroma kumi na tano na kisha Waroma kumi na mbili. Tumekwisha kusikia sehemu moja, lakini ningetaka niweze kusoma Waroma kumi na tano sasa, mstari wa saba, mstari wa saba: kwa hivi mkaribishane, mkaribishane kama Kristo alivyowakaribisha ninyi kwa utukufu wa Mungu. Tunapaswa au tuna kazi moja, tuna kazi ya kuweza kukubaliana sisi kwa sisi kama vile Mungu alivyo tukubali ndani ya Kristo. Anaendelea akisema kwamba inayohusu tohara na mengineyo, hakuna tofauti hata moja lakini ya, wale wote walio sehemu ya Mungu, na hiyo nayo iko katika barua kwa Ukorinto, iwe tohara iwe kutotahiriwa, haina samani au hii naandikwa wapi? Inaandikwa katika barua kwa Galatia. Lakini tohara ya moyo ni kusema, likusema Wagalatia 6:15, kama mtu akoa katika Kristo mtu anakuwa kiumbe kipya wakati wa pili sura ya tano mstari kumi na saba mukaribishane nyinyi kwa nyinyi katika upendo, kama vile Kristo alivyowakubali alivyokaribisha nyinyi kwa ajili ya utukufu wa Mungu. Anasoma tena Waroma kumi na tano mstari saba wengine wako na makazi zao, lakini kila mutu naye akwaka na hali yake. Lakini shida ni kwa sababu macho yetu haitutazame sisi wenyewe, lakini tunaangaliaka wengine, na wakati wanapozhitazama katika kio ya neno, tunatambua ni mahali gani shida yetu iko, na hapo Mungu atatusaidia pia Rome ili tuweze kuimaliza, ningetaka nisome wa Roma 12 kwanza kwa mstari wa tatu. Paulo anaandika hapa akiandikia kanisa la Bwana, wa Roma 12 mstari wa tatu, kwa sababu kwa neema niliyopewa ninawaambia kila mtu wa mtu wa kwenu asiwe kujisi, asiweze kujisifu kupita ilivyompasa kuweza, lakini awaze kwa akili kama Mungu alivyogawia kila mtu kadiri ya imani, kwa kadiri ambayo Mungu aliyopatia kila mtu kwa imani, kwa kadiri ya imani. Na imani inapashwa kuwa na ahadi, inapaswa kujengwa juu ya neno la Mungu. Tunapashwa kuhesabiana sisi kwa sisi kama vile kwa kuheshimiana, kwa, kwa ku, kwa kwa hakuna mtu anasha kukamata kama yeye iko juu kuliko wengine, lakini andiko nasema kwamba tunapashwa kuheshimiana sisi kwa sisi na kuhesabia wengine kama vile wa, wema kuliko sisi wenyewe tuhesabie wengine kama vile wako juu yetu sisi wenye. Wafilipi sura mbili mstari wa tatu. Na kisha hapa nasemeka wa Roma kumi na mbili mstari wa tatu kwa kadiri ya imani ambayo Mungu alipatia kila mtu. Kwa maana kama, mstari nne, kama Mungu kwa maana kama Mungu kwa maana kama vile vi katika mwili mmoja tuna viungo vingi na viungo vyote havina kazi moja. Mstari wa tano vivyo sisi tulio wengi ni mwili mmoja katika Kristo sisi sote ni viungo, kila moja kwa mwenzake. Mnasikia, kwa sababu gani? Mnashakubaliana sisi kwa sisi? Sisi sote tuko viungo vya mwili mmoja vilivyo chini ya kichwa kimoja na mutawala, na mtawala, utawala unatoka kwenye kichwa. Hakuna kiungo kimoja kinachotawala kiungo kingine, lakini kichwa ndicho kinamwaka juu ya mwili wote kwa ajili ya kila kiungo. Na kisha kwenye mstari wa tano Hivyo sisi tulivyo wengi ni mwili mmoja katika Kristo, na sisi sote ni viungo, kila moja kwa mwenzake. Mstari wa sita: lakini tukiwa na zawadi za namna mbalimbali, kwa mbali kadiri ya neema tuliyopewa, kama unabii, tutabiri kwa kadiri ya imani. Msawa saba, ikiwa utumishi, tutumike katika utumishi wetu, au mwenye kufundisha katika kufundisha kwake. Msawa nane, mwenye kuonya katika kuonya kwake, mwenye kutoa zawadi atowe kwa ukarimu, mwenye kusimamia kwa kadiri, mwenye mwenye kurehemu kwa furaha. Wakati tunaposoma maandiko matakatifu, hakuna kitu kilichosabulikana, hakuna kitu kila en, hatua yote ilizungumziwa na nashukuru Mungu kuona jinsi hata shida shida zilizokuwa tofauti ziliweza kuonekana pia katika wakati ambamo Paulo na wengine wote waliweza kukutanana nazo, ili kuangaziwa na jibu jibu inayokuwa ya kukamatika iweze kupewa kwa ajili ya vizazi vyote. Na leo tuna jibu hiyo moja kama ile ambayo iliyopewa katika wakati ule. Kwa mwanzo, mnajua ndani ya Wakorinto wa kwanza sura kumi na mbili kwenye mstari wa ine mpaka kumi na moja, Paulo anaeleza makarama zote za Roho akisema kwamba ufunuo wa Roho unapewa kwa ajili ya kila mtu, kwa ajili ya wema ya wote, kwa ajili ya ujenzi yote katika umoja yote katika umoja, ni kwamba hakuna mtu aweze kutangulia mwingine, lakini kila mtu aweze kuacha nafasi kwa mwingine na asiweze kutazama yale ambayo iliyo yake mwenyewe, lakini atazame pia iliyo ya mwingine. Mara ngapi niliweza kuhitaji ili wainjilisi wa wakati huu au wakati ule ambao ndugu na namba alikuwa katika uzima, alikuwa ngali hai, wangeliweza kuose kuelewa kwamba hawangepashwa kujenga ufalme wao wenyewe katika ufalme wa Mungu, lakini kama wangeliweza kupata sehemu kwenye mahubiri moja, hata kama ilikuwa katika huduma nyingine, lakini katika kazi moja, katika kazi moja, lakini hawakuweza kutambua siku ya kutembelewa kwao kwa kiungu. Walifurahia wali tu kuhusu mambo makubwa ambayo Mungu aliyofanya, lakini hawakuweza kuingia katika njia yake, na hawakuweza kujiacha wakosolewe ndani ya mafundisho, lakini waliangalia mtu wa Mungu kwa mbazarao kwa sababu walikuwa wakiamini kwamba alikuwa akiamini, alikuwa akifundisha kwamba alikuwa akifundisha kwa namu na tofauti nao, kwa sababu alikuwa akifundisha tofauti na yale ambao walikuwa wakifundisha, na walikuwa wakihesabia kwamba yale alikuwa akifundisha ilikuwa tu ni ya haki tu, kwa sababu yao ilikuwa ikitokea katika sehemu ya kizebu ya Roma na ilikuwa ikisambazwa katika mazehebu zote za kidini zilizo huru na kwa shirika zote za mazehebu zote mpaka wakati ilipoweza kupewa pahali ya kuweza kuelewa na ku chunguza maandiko matakatifu ili waweze kujua kwamba ilikuwa ni hivyo kama ilikuwa ni haki. Ilitamata andiko ambayo inapaswa kuongezewa tena kwenye kitabu andiko. Hatuamini ndani ya Mungu aliye ndani wa watatu, lakini tunaamini Mungu mmoja, Mungu mmoja ambaye alijifunua ndani ya mbingu yeye kama vile Baba hapa duniani, kama vile Mwana na katika kanisa kupitia ile Roho Mtakatifu. Hatuamini ubatizo ulio mtakatifu wa kimitume ya Kikatolika au kama vile wanaubatiza katika matambushi yao, lakini tunaamini ubatizo mtakatifu utakatifu kulingana na Bwana wetu Yesu Kristo katika jina Yesu Kristo, na ni hivyo ndivyo walivyobatiza katika Ukristo wa kwanza, na ni hivyo ndivyo tutabatiza mpaka mwisho, mpaka Bwana atakaporudi. Na mambo mengine yote ambayo tuliyoweza kuonyesha mara nyingi yanapashwa tena kuwekwa katika hali yake ya kwanza, na tunapashwa kurudi Yerusalemu kwenye mlima Sayuni. Kwa hiyo sasa, mukumbuke mukumbuke, wakati ukapo rudi tena huko Yerusalemu au <tipos> katika Isra Isra Israeli, mwezi wa tatu, tukaingia katika chumba cha juu na mjue kwamba mjue kwamba chumba cha juu kiko pia kwenye mlima Sioni au Sayuni. Chumba cha juu ni chumba ambamo ilifanyika meza ya mwisho ya Bwana, na ni hapo ndipo kulifanyika pia, ndipo pia kulifanyika meza ya Bwana, na ni hapo ndipo kulifanyika kumiminwa kwa Roho Mtakatifu. Wakati unapo jua maelezo na mahali, unaijua vizuri chumba cha juu kiko juu ya mlima Sayuni na nabii Isaya alikuwa amekusha kusema, Isaya 2 mstari wa 3, neno litatokea kwenye mlima Sayuni na mafundisho ya Yerusalemu na sio Roma na sio na hiyo, tunaweza kuilia kwa ma, kwa uzuri ya ndani, na tunaweza kujiuliza kwa sababu gani mambo haya yote, au namna gani hao watu wote wanasomaka Biblia hawaisomaki wakiwa na ufunuo wa Roho, lakini wanasoma maandiko wakiwa katika wakiwa katika mambo ya desturi zao, au hawasomake yanayoandikwa, wanasoma tu yale ambayo walio nayo katika kichwa chao imara. Nyingi nakwaka ni wivu wa Bwana, wivu wa Bwana inaniwasha inanikula wakati napoona kwamba wanageuza nuru kuwa giza na wanageuza haki kuwa uzalimu, wanafanya Mungu na kanisa la Mungu kuwa uongo kuwa uzalimu, na wanajiweka wao wenyewe katika haki, ijapokuwa ni tofauti. Nani aliwa kweli? Mungu ndiye Elia wa kweli, na wale wote wanaojipanga kwa upande wa Mungu wako katika hali na haki ya Mungu, na sio katika haki ya yao wenyewe, na sio haki ya wenyewe, lakini katika haki ya Mungu. Sisi ni wanani ili tuweze kujiwaza kwamba tuko na haki ya kuweza kutetea haki yetu? Lakini hapana, Mungu ndiye anakuwa na haki siku zote. Tumalizie kwa mwisho, Bwana atarudisha kanisa lake mahali lipokuwa kwa mwanzo lilipoweza kuvikwa linapovaa liliyovikwa kwa nguvu ya Roho Mtakatifu, likiwa na matunda za Roho na makaraba tisa za Roho na huduma zote ambazo alizoweka katika kanisa. Kurudishiwa. Kurudishiwa. Kurudishiwa kwa yote ambayo iliyokuwa katika mwanzo yote yanapashwa kuwa na itakuwa kwa mwisho. Kwa maana hiyo ndiyo Mungu aliyoahidi kulingana na neno hili liliukumbuka. Kwa kiwango gani Mungu aliweza kuongoza kwa namna ya kimajabu mambo hapa na huko. Mnajua wakati Bwana anapofanya kitu fulani kama vile uyerusalema katika wakati, wakati, wakati, wakati ule watu wakabili, wa taifa kumi na sita au kumi na saba walikusanyika walikuwa pale kwa saha ambayo Mungu alikuwa amejionyesha. Tunajiuliza, kwa sababu gani Bwana anakusanya katika mahali hapa, kama vile haijawahi kuwa katika mahali pengine hapa duniani, kwa ndugu na wadada wa makabila zote na malugha zote na makabila zote na mataifa yote. nine mtaka hapa niweze kutamuka furaha yangu na kuonyesha shukurani yangu, kwamba Bwana aliweza kupanga mambo hivi na aliweza kuongoza mambo kwa namna ambayo milango yaliweza kufunguliwa. Sijui kama wengi walikuwa kingoja hiyo, lakini niliweza kuitabiri tangu zamani, ili andiko litimilike. Ilikuwa naomba ile yafike, lakini tunashukuru Bwana kwamba lugha tofauti zinaweza pia ziko kuwa hapa na wakati wa ndugu wanaposonga mbele ambao luk... kijerimani nayoandikwa akiandikwa kwa namna njema, tunajua kwamba yale ambayo wanayosema kulingana na maandiko matakatifu, hayo inakwaka kamilifu na ni hiyo ndiyo inaisabilika, sio kwamba kijerimani kiweze kyo, kyo, kuwa njema, lakini neno liweze kuwa la haki la kweli. Hiyo ndiyo ya kweli, hiyo ndio ya lazima, ni kweli. Tunashukuru kwa sababu tunafurahi pia kwamba lugha inaweza kuwa safi na tena zaidi, tunaishi katika nchi hii na, tia, na pia tunaweza kujua lugha vizuri. Lakini katika hali hii ningetaka niweze kuweka bidii wa ndugu wote ili waweze kusonga mbele pamoja nasi, wasonge mbele pamoja nasi. Mniruhusu niweze kumalizia nikisema na nikitamka shukurani yangu kwa Bwana. Tunashukuru, tunafurahi. Tunafurahi kwa ajili ya wale wote waliokucha na ambao wanaopata hapa mahali pao pa kuishi hapa duniani na pahali pa kuishi kwa namna ya kiroho, tunahitaji ili wajisikie vizuri. Wakati napokumbuka lugha tofauti, ninakumbuka wandugu yetu na wadada yetu ambao waliotoka katika CSSR ninakumbuka wandugu na wadada kir ambao waliotoka huko Rumania na wengine wengi, na ninyi wote ambao mnaotokea Urusi. Kazi yetu itakuwa nini katika lugha tofauti ya Polone? Ndiyo, ndugu kupuka na dada yetu Kupuka ambao wanaotafsiri vizuri kwa kiwango, hakuna kitu kinaweza kubadilisha ndani na kugeuza ndani. Mungu alipanga yote kwa namna ya kimaajabu, na sio kwa ajili yetu la, na sio kwa sababu yetu, lakini kwa sababu ya jina lake, kwa ajili ya kazi yake, na kwa ajili ya ufalme wake, ili yote ifanyike kwa ajili ya utukufu wa jina lake. Tunataka kweli, ili watu wote wajisikia kwamba wako katika utulivu. Ningetaka niweze kutamka pia hapa kwamba yale yote yanayotimilika hapa pose haijaonekana katika ulimwengu mzima, lakini siku moja, wakati tukapokuwa na kuandika vitabu, tutaweza kualika ili muweze kuja kuone ni mikono ngapi inayotumika hapa, ni mikono ngapi ambayo inayotumika hapa, na sio tu mikono ya wale ambao wanaotumika kwenye kuandika vitabu au kwenye ofisi na mengineyo, lakini mikono pia ya wale ambao wanaojiweka ili waweze kutimiza kazi ya Mungu kwa nguvu zao yote. Wakati napokumbuka dada yetu ambayo neye tumika kwenye mafiga, kwa dada yetu ambao walio na kazi hapa, na kwa wale wote tunashukuru sana Mungu kwa ajili ya yote, kwa ndugu ambao nao tafsiri, na inaonekana kwamba kila mtu anapata nafasi yake. Kam, wakati ndugu Kupka alipofika tuliweza kumpatia nafasi. Na ndugu Steinke, ninataka kusema waziwazi wazi hapa, tunakupatia nafasi katikati yetu, bega kwa bega, ili tuweze kupata sehemu kwa yale ambayo inayoweza kufanyika hapa kwa ajili ya utukufu wa Mungu. Wakati napokumbuka dada na ndugu Schmidt kwa wakati ambayo anayojitolea hapa na hatuoni mambo mengi lakini, ni ndugu yetu mpendwa Rus na ndugu Schmidt ndiyo tunapashwa kupatia shukurani kubwa mbele ya Mungu wetu. Wanachukua mzigo mkubwa sana kama mungeliweza kujua yale ambayo wandugu hao wote wanatimiza. Kila mtu kila mtu anafanya kwa nguvu zake zote yale ambayo pasha kufanyika. Nataka kuambia hapa, hakuna mmoja katikati yetu anayeweza kukamata nafasi ya mwingine. Kila mtu anakuwa na maana yake mahali ambapo Mungu anamhitaji na mahali anamtumikisha tu, pale tu, na sio kwa nafasi ya mwingine, na sio kwa nafasi ya mwingine, kama hata nafasi ambayo Mungu aliyokutayarishia na mutaweza kubarikiwa pia na mutageuka kuwa baraka kwa ajili ya wote. Wakati napokumbuka ndugu yetu Yuri, nina kumbuka kitabu ndani ya lugha ya, uru, ya Kirusi Ndugu, Mungu aliweza kuleta zawadi nyingi hapa na karama nyingi hapa. Hiyo yote ilifanyika kwa namna ya ajabu. Atubariki sisi sote ninaona kwamba kuna wandugu na wadada pia kutoka Rumani hapa. Mungu atubariki sote, si tunafurahi sana kwa moyo wote kwa yote ambayo Mungu anayofanya. Acha Bwana Mungu awe macho ili yote yaweze kupata nafasi yake. Na sio tu kwa nafasi ya kiroho, na sio kwa namna ya kiroho lakini pia kwa namna ya mwili na kwa namna moja anayopangwa Bwana Mungu aweze kuleta ku haki kwa ajili ya sisi wote na ili wenye nguvu aweze ku, waweze, walio na nguvu ku, waweze kubeba wazaifu, waweze kuchukua udhaifu ya wale ambao walio wazaifu. Ndiyo upendo wa Mungu, kama vile tulivyosoma, lengo ya mwisho ya mahubiri ni upendo, na upendo huo unapashwa kuwa, tunapashwa kuishi na Mungu. Atatubariki, atakuwa pamoja na sisi sote. Jina lake takatifu lisifiwe na litukuzwe. Amina.