Tunashukuru Bwana kila wakati tunapoweza kusanyika kwa namna hii bila kusumbuliwa, kwa ajili ya kusikia neno safi na takatifu la Bwana wetu. Kwetu sisi, tunayoyajua ni kitu fulani cha damani na siyo utangazaji unayochanganyika unayofanyika na wanadamu, siyo matafsiri na siyo yale ambayo watu wanayowaza, lakini ni neno halisi au neno la kwanza kama vile lilivyotoka katika kinywa cha Mungu na kama vile lilivyoweza kuachiwa kwetu na kutangaziwa kwetu kupitia manabii na wa mitume mit na washuhuda wa kuona na wa kusikia waliofanya yes mazoezi ya Mungu inakuwa wazi tena zaidi na zaidi, kwamba tunasema tena hiyo kitu moja kama vile wao na tunaandika hiyo kitu moja kama vile wao. Kunapasha kuwa mpango moja wa Mungu, kuna kunapasha kuwa mpango moja wa Mungu, kunapasha kuwa kanisa moja la Mungu, ni kusema kanisa la wazaliwa wa kwanza Ndiyo maana hatusikiake hata hitaji ya kuweza kutengeneza mambo kwa namna tofauti da, au kuweza so kuyaonyesha kwa namna iliyo tofauti. So right, au kwa namna ya kimafundisho hapana. So kama vile yale tuliyoweza kuiletewa na kuiachiwa kwetu nani, hivyo ndivyo inakuwa ya haki mbele ya Mungu, na hivyo ni kweli kwa ajili ya wakati na kwa ajili ya milele yote. Ndiyo maana Ufunuo nazungumuza tena kuhusu habari njema ya milele inayopashwa kutangaziwa kwa makabila zote, malugha zote na mataifa yote, yote mbele wakati uweze Kumalizika. Kufunua kumi na ine, mstari sita. Na kama vile tunavyojua kwamba wakati wa neema unafika kwa mwisho wake, tunajua pia kwamba yale yote ambayo inayopashwa kufika in yanapashwa kufika hapa karibu, wakati inaharakisha, lakini pia tunapashwa kuwa macho ili tusiweze kuingia katika kujisumbua, lakini tuweze kungoja Bwana na tuweze kusonga mbele pamoja naye. Ndipo Lee, sasa he, itakuwa wakati njema. Israel, wane, kama vile vio kwa, kwa namna ya taifa la Israeli waspere, ilikuwa naomba nguzo ya moto yaweze yes, kusimama ili is Israeli is waweze kujua is kwamba sasa tunaweza kusonga mbele na sio mbele moment, lakini tangu wakati ule and, and, na hivyo tunaamini kwamba Mungu wetu ni mwaminifu naye atatufunulia na kutuonyesha kwa wakati unaofaa yale ambayo anayohitaji tuweze kufanya katika ufalme wake. Kama tunaweza kuchunguza kwa mafupi maendeleo ya mambo, so ni dini, so wazi-wazi, mambo ya kisiasa na ya kidini tunaona waziwazi kwamba mambo yanafanyika mambo ambayo hainge niweza kuwezekana kuna mwaka moja iliyopita, lakini leo sio watu was wa siasa wanaopanga mambo, lakini ni taifa ndiyo nayoufanya uchaguzi, na hiyo ilinigusa sana nilipokumbuka sana sana neno la Watesalonika wa kwanza sura tano mstari wa kwanza mpaka mstari wa tatu inayosema kwamba wakati watakaposema salama na utulivu, na kwamba hakuna shida, ndipo sasa uchungu utawangukia, utawangukia ghafla. neno hili na pia maneno yote iliweza kukamata umuhimu wake. Yote tunaona kwamba kugawanyika hapa Ulaya iliweza kuwa na mwisho wake, na mambo yanakaribiana moja baada ya ingine, kama vile nilivyosema na kama vile nilivyoandika. Maandiko matakatifu yanazungumza kuhusu wakati wa mwisho na kuhusu bara hii ya Ulaya na sio utawala mbili za ulimwengu, lakini maandiko matakatifu yanazungumza kuhusu munyama mmoja anayeongozwa na yule kahaba mkubwa, na ni hivyo ndivyo tunapashwa kuona mambo, na tuliweza kuona kwa kiwango gani mambo yaliweza kubadilika tangu mwaka wa 1985. Wakati Gorbachev ambaye tunampenda na tunayombea tangu alipo ingia kwenye in utawala wende, na tukaona mambo yaliweza kubadilika sana, nasi hatushukuru tu kwa ajili ya mwendeleo huu, lakini tunayaona ndani utimilifu wa maandiko, tunaona maandiko juu ya ukuta, tunajua kwamba mambo yanafanyika sasa ndani ya hali yote, kwa namna ambayo haingeliweza kuwaziwa mwanzo, lakini wakati muda ulipotimilika, kama vile tunavyosoma ndani ya maandiko matakatifu, na tunaweza kuyasema pia tena leo kwa sababu wakati umefika kwa ajili ya mwendeleo huo, yote yanafanyika sasa kama vile inavyofanyika. No, kwa wakati huo tunachunguza hayo na tuna tunakuwa na hitaji moja tu ni kuweza kubahatisha hii kugomboa hii muda mfupi tulio nao kwa ajili ya kuleta neno la dhamani la Mungu kwa hesabu nyingi ya watu wanaowezekana. Kwa upande mwingine, pia tunaona namna gani watu wanaongozwa katika makosa na kisha wanaingia katika matumaini ya uongo, bila hata kuweza kujua kwamba kuna njia moja tu, kuna kweli moja tu una uzima moja tu. Tu na hiyo yote inakuwa tu ndani ya Yesu Kristo Bwana wetu. Inayohusu utangazaji, yale ambayo Paulo aliyoandika inabaki ile ile. Tunahubiri Kristo aliyesulubishwa ambaye aliyeukumbavu kwa ajili ya wamoja lakini Gottes, inakuwa ni nguvu za Mungu kwa wale wanaoamini, kulingana na Wakorintho wa kwanza sura moja, mstari wa 23 na 24. Ndani ya utangazaji wote wa siri za kanisa za Mungu, ndani ya mpango wote wa wokovu wa Mungu, tunaingiaka in kila siku katika kitu cha lazima, ni kusema, tunazunguza kuhusu wokovu ambao tuliopewa ndani ya Yesu Kristo Bwana wetu. Akose tena mawazo mawili au matatu ma au mafupi kuhusu mambo ambayo ya yaliweza kunigusa katika wakati wangu wa mapumziko katika hizi juma ine zangu zilizopita. Niweza kukutanana na watu wa viwango tofauti na waeneo tofauti, na sana sana juma ya mwisho, karibu na Minichi, niweza kuwona mazungumuzo na, na mwanamke moja muke wa mchungaji aliyekomaa aliye na umri ya miaka makumi nane na tatu huko Minik kwenye bunge huko Boni alitaka ili aweze kujua mimi nikuwa nani au nikuwa nikizungumuza kuhusu nani, na hapo tuliweza kuzungumuza na hapo akazungumuza akashikutana pamoja na watu walio wa viwango tofauti na wa vyeo tofauti alikuwa na, na makusanyiko so aliyo ya, ya, ya kidini ndani. Si ya makusanyiko hayo, mchungaji mmoja wa injilisti alitaka ameitwa, aliitwa iliweza kufanya maombi ya mwisho katika kikao yao betete, na, alikuwa angali anaguswa na hiyo habari yote, akaniambia Mheshimiwa Frank unaweza kuwazia huyo mchungaji aliomba nini? Aliomba kwamba mama yetu uliye mbinguni kwamba jina lako litukuzwe. Nilijua kwa sababu nilikuwa nimesikia mambo mengi, so wakati wa mchana wa makusanyiko huko Dusseldorf, namna gani walitaka kufanya Mungu kuwa mwanamke kwa ajili ya hiyo kikundi chao cha wanawake ambayo ilikuwa um, imeingia ndani ya makanisa zao. So namna walitaka waweze kugeuza na kutosha maandiko za Biblia, ambazo siwezi kuingia ndani kwa mrefu, kwa maana hiyo ni upumbavu, hiyo ni kukufuru. Na hiyo yote wanataka kuweza kuonyesha Mungu si kama mwanaume mwa tu, lakini wamefanya kama vile pia mwanamke, na hiyo wanasema kupitia Kristo na Roho Mtakatifu wakageuza hiyo maneno yayosema kwamba Kristo ni mume, wanasema kwamba ni mwanamke, na mnaweza kuwazia kwamba hayo hiyo pia yaliweza kuniweka katika kasi kasirani kidogo. Kama watu hawataki kuamini au kama hawawezi kuamini, inahuzunisha na tunahuzunishwa sana kwa ajili ya hiyo sana lakini wakati watu wanapofikia kuweza kujisahau na wanagusa Mungu, na hapo sasa hivyo inaenda mbali sana. Lakini kama vile nilivyosema, hii yote ni mwendeleo ya wakati wa mwisho ambayo hatutaweza kuzuia. Tunapashwa tu kuweza kushukuru kwa ajili ya yale ambayo Mungu aliyotupatia. Tunapashwa kujua ni far, samani gani iliyo ya ufunuo wa Yesu Kristo, na akose hii matamshi au mazoezi haya pamoja na huyo mtu wa sayansi aliyekuwa ndani ya hiyo nyumba moja, moja ya kiri na aliyekaa kwenye meza yangu, wakati wa siku fulani aliweza kusoma kitabu changu akaguswa sana, wakati wa nyuma siku fulani, na hapo akasema, ndugu Frank, au mheshimiwa franki, mnapaswa kufanya mazungumuzo au mafundisho katika vyuo vikuu au manifasti, kwa sababu hakuna mtu anayejua yale yaliyoandikwa hapa. Kila siku alikuwa akifurahishwa sana alikuwa akiguswa sana, er no na niliweza kumwambia, nilitaka ili niweze kujua yale unayoweza kusema, si wakati uliposoma hii sura ya mwisho. Na munaweza kuwazia kwamba haikukuwa ya kupendeza. Ya alikuwa tu na neno moja si ya kusema, alisema kwamba hatutaweza kukubaliana hata siku moja. Alikuwa ametamka wazo ya ujumla, ndiyo, sio sisi na sio mimi. Lakini pembeni ya Mungu hakuna kitu kingine kiweza kukubaliwa, mbele ya Mungu hakuna kitu kiweza kusimama mbele ya Mungu. Upande mmoja hatukuweza kutengeneza katika mambo yote, lakini tuweza kuweka ya kiungu juu ya kinara cha taa na kama ya kiungu sasa inakubaliwa ni kusema ingine yote haiwezi kuwa hivyo lakini watu wanataka ili ingine yote iweze kuendelea kukubaliwa uiwazo ya ujumla hapo inaweza kumusumbua ili musumbua na niweza kuwazia pale pia hapo pia mungu wanapasha kufanya neema akose kamba bwana anaweza kujifunua kwa mtu na mtu yule sasa, kama mtu yule hapate kufikia Kristo kupitia mazoezi yake mwenyewe haiwezi kuyaishi hiyo, ni lazima sana. Naweza kusema mara nyingi katika mahubiri, utangazaji wa neno unakuwaka na lengo moja ni ya kuweka watu ambao wanaosikia waweze kuingia katika uhusiano pamoja na Mungu ili watu wale waweze kutambua kwamba upatanisho wa Mungu pamoja na wanadamu ulifanyika hapo Golgotha na kwamba sisi tuweze kufanya mazoezi ya Bwana kama vile aliyesulubishwa kwa ajili yetu, na tuweze kutambua kwamba nasi tuliweza kusulubishwa pamoja naye, tukazikwa pamoja naye, na tukafufuka pamoja naye kwa ajili ya uzima mpya, ili lazima ni kwamba tuweze kuwa tumefanya mazoezi ya neema ya Mungu. Ninataka niweze kuikumbusha kwa wale walio wapya hapa, haihusu tu kuweza kusikia mahubiri lakini, lakini ni kuweza kufanya mazoezi ya kutafuta Mungu wakati wa mahubiri na kisha kumpata, kumuishi na kuweza kuwa na uhusiano okay, na kukutanana na Mungu pamoja na wewe mwenyewe kuweza kufanya mazoezi yako binafsi pamoja naye. So akose naweza kuongeza kwenye hii kitu ya kwanza ambayo tunaizungumzia, ni ya kushangaza sana katika hii um wakati ambao tunayoishi ndani inasemeka kwamba Maria anawekwa so kwa nafasi ya kwanza ndani ya kanisa la Kikatolika la Roma, kama vile wale wote ambao wanaohusika na hayo his. Kwa kiwango pia Waprotestanti nao wanafuata hiyo kitendo, ili wasiweze kuleta kutenganishwa katikati yao na Wakatolika, na wanataka waweze kuwa na uhusiano pamoja nao wakubaliane, lakini Mungu ana taifa lake ana watu wake katikati ya makabila zote, malugha zote na mataifa yote. Na kama vile nilisema sasa hivi, hii maendeleo yanatugusa sana kwa maumivu sana, lakini tunatambua kwa hiyo pia kwamba ni wakati wa mwisho na pia watu ndio wanakuwa wa kukata matumaini, na pia kama vile nisema wateolojia, hakuna awana hata usiano pamoja na Mungu, na tuna yaona vizuri hii inaleta nini. Acha Bwana aweze tena aweze kutikisa mbingu na dunia tena, ingee mara moja, aweze kubariki kwa namna ya kuonekana sana ya kuguswa sana na namna ya kuonekana sana kwa kiwango, ili wale ambao wangali katika mashaka leo lakini wanaotafuta waweze kupata hiyo bila mashida bila kusumbuliwa, ili njia ya kwenda kwa Mungu iweze kuonyeshwa kwao na iwe ni Bwana ndiye anayeweza kuwaita, iweze kuwa ni yeye ndiye anayejifunua kwao ja, na waweze kumfuata, ili wasiweze ja kubaki katika giza, lakini waweze kuwa na nuru ya spricht uzima. Tusome andiko fulani za Biblia ndani ya tumaini kwamba Mungu The anaweza kutuzungumzia kupitia andiko, andiko hizi haiwezi kuwa tofauti mungu anatuzungumuziaka kupitia neno lake kama vile nasi pia tunazungumuzianaka sisi kwa sisi pamoja na maneno yetu Indian kupitia matamshi yetu na mungu naye anatuzungumuzia kupitia neno lake ningetaka niweze kuanza na isaya makumi ine isaya makumi ine mstari ishirini na saba mpaka makumi tatu na moja hapa nabii anakuwa na kwa nini na kisha anakuwa anakuwa, anakuwa, anakuwa na kwa nini ya pili. Naamini kwamba si sote tunashukutana kwa mara nyingi katika Korni hali kama hiyo ndani ya maisha ambayo tunayoongeza kwa nini juu ya kwa nini nyingine bila kuweza kuwa na jibu sisi wenyewe. Isaya makumi nne kwanza kwa mstari wa ishirini na saba kwa nini unasema kwa, ey Yakobo na kunena e Israeli der Herr, der njia yangu imefichwa er kwa Bwana, er wird nicht müde und wird nicht mat, na hukumu yangu imepita toka Mungu wangu. Er nane. Wewe hukujua hukusikia er ya kwamba Bwana Mungu wa milele Bwana mumba wa misho ya dunia hazimii, roho wala hachoki, akili zake hazitafutikani. Anawapa nguvu wenye kuzimia roho, naye anawaongezea uwezo yeye asiye na nguvu hata vijana watazimia roho na kuchoka wanaume vijana wataanguka makumi tatu na moja, lakini wao wanaongojea Bwana wanapata nguvu mpya, wanapanda juu na mabawa kama tai, wana- watapiga mbio na hawatachoka watatembea wala hawatazimia roho, siso? Tutuku hapa duniani tunaweza kupita katika majaribu, tunaweza kupita katika hali fulani ndani ya maisha yetu ambayo isiyotupendeza na hapo sasa, nasi tunaweza kujiuliza kwa sababu gani? Leo tunataka vida, tuweze kuweka matumaini yetu ndani ya Bwana si na tusiweze kuuliza kwa sababu gani unasema hii Yakobo na kwa sababu gani ando, unawaza hivi e hey, Israeli warum, hapa tuweze kuweka jina letu wakati tunaposema, hali yangu sema, hali yangu njia yangu inafichwa kwa Bwana, ninaikubali mimi mwenyewe, nami pia mara nyingi niliweza kushuhudia Bwana ni wakati gani utaweza kuzungumuza? Ni wakati gani utaweza kutenda? kwa sababu gani? kwa sababu gani? na akose mimi, si peke yangu, lakini akose wamoja katikati yetu, nao pia wako hivyo, na tunatafuta akose pia makosa Tunatafuta mahali kulipo mumashida na mahali kunapoweza kuwa vikwazo, lakini tuko wazi katika mambo haya. So, na tunaomba Mungu ili aweze kutuyafunulia kwa sababu gani hauzungumuze te tena kwa sababu gani tena hautendi kwa sababu gani mambo ambayo tunayongoja hayafanyiki tangu sasa hakuoi tunasema na kwamba njia yangu inafichwa kwa bwana na kwamba haki yangu ina haijulikani kwa mungu wangu hapana mungu atatupatia haki kama vile tunavyosoma ndani ya habari ya yule mwamuzi au muhukumu mbaya na Yesu akasema ya kwamba hapa karibu atapatia haki wachaguliwa wake, ataleta haki, atageuza hali, ataonyesha wokovu na baraka katikati ya wale ambao waliovumilia, ambao hawakuuharakisha, lakini wale ambao walioweka matumaini yao the ndani the ya Bwana Nis na ambao walioweza kujua kumngoja ili saa yake iweze kufika eite, na aweze kujifunua. Kwenye mstari wa 28 Isaya makumi nne, imeandikwa wewe hukujua hukusikia, ya kwamba Bwana ya kwamba we Mungu wa milele Bwana Muumba wa miisho ya e dunia, er hazimii roho wala hachoki akili zake hazitafusikani. Tunaweza kusoma mara nyingi andiko um, si hii inayosema haujue ninayofanya sasa. Na mara nyingi wakati tunapowaza kwamba Bwana hafanye kitu, lakini anatimiza lengo na sababu ndani ya maisha yetu ya imani. Kwa maana hiyo, nayo ni sehemu ya mpangilio wake, and wake and and hadhi, and ya imali, ili tuweze kupokea hadi na tuweze kuzikubali ndani ya imani, ili baadaye tuweze kuziona zikitimilika. Wakati saa ya Mungu inapokuwa imegonga, Mungu hachoki hazimie roho, akili yake haitafutikani, na kisha kuna kuja hii ahadi ya damani, na sio ahadi tu, kwa maana anaifanya kweli. Ishirini na tisa, Isaya makumi nne anawapa nguvu wote wenye kuzimia roho, naye anamwongezea uwezo yeye asiye na nguvu. Mstari makumi tatu hata vijana watazimia roho na kuchoka, na wanaume vijana watanguka. Makumi tatu na moja, lakini wao wanaongojea Bwana watapata nguvu mpya. Watapanda juu na mabawa kama tai, watapiga mbio na hawatachoka, watatembea wala hawatazimia roho. Ndani ya mahubiri ya inayoitwa juu ya tai tulisikia ikisemeka kuhusu tai, ndiyo tuliweza kusikia, tuliweza kuyaona pia ndani ya mahubiri ya video kwamba tai anawe anafanyaka nguvu zake mpya ili aweze kuruka tena, ili aweze kupanda tena katika anga ya juu sana. Nasi pia kama vile waamini the the tunaweza kutumainia Bwana, tunaweza kuweka Christus fanya nguvu zetu kuwa mpya. Tunaweza kujua kuwa nguvu katika Bwana, kwa maana Bwana ndiye nguvu yetu, yeye ndiye kimbilio letu it. yeye ndiye nguvu zetu, lakini hata kama tunaweza kuonekana kama vile tunaregea, lakini tunajua kwamba yule aliye ndani Danis mwetu ee, anayekaa ndani yetu ni mkubwa kuliko yeye aliye katika dunia. Yohana wa kwanza sura ine. Na hiyo tiyo tunaitumainia, tunakuwa na Kristo, yeye ndiye tumaini la utukufu wa Kolosai moja ishirini na saba. Kristo haiko mawazo, lakini Mungu wa mtu binafsi, yeye ndi Bwana wetu na Mwokozi wetu na wakati Euch, na wakati anapofanya makao yake yeye kama vile mokozi ndani ya waliokombolewa, hapo sasa anakuwa nguvu zetu begir. Yeye anakuwa nguvu zetu Den, anakuwa hekima yetu, anakuwa yote kwa ajili yetu kwa neema. Tufungue Yohana sura 16 Yohana 16 hapa tunapata matamshi mazuri sana kwenye msara wa saba. Yohana kumi na sita mstara wa saba, lakini so mimi ninawambia ninyi kweli, ni kwa faida yenu niondoke, kwa sababu kama nisiondoki, kwa sababu kama siondoki, msaidizi. Hapa kuna kwaka kwa kwa matafsiri yo tofauti, nasema msaidizi, mfariji, msaidizi msaada, mtetezi. Neno hili inakwaka na maana mingi. Andiko naendelea kwenye mstari wa saba: kwa sababu kama siondoki, msaidizi hata kuja kwenu, lakini kama nikiondoka ao kama nikikwenda, nitamtuma kwenu. Ni ajabu sana kuweza kujua tröster, tena zaidi na kuweza kuyafanya mazoezi mazoezi kwamba mfariji iko pia mutetezi, yeye ni msaada, naye anajua kweli katika hali, anajua katika majira yote ambayo tunaweza kupita ndani. Anajua kutushauri na kutusaidia, na sio tu kwa maneno lakini Akiwa kweli kweli pamoja nasi, mtetezi wetu, msaada wetu, mfariji wetu, akili yetu, anataka awe yote kwa ajili yetu. Na hapa tunaambiwa mstari wa saba Yohana kumi na sita lakini mimi ninawaambia ninyi kweli, ni kwa faida yenu niondoke, kwa sababu kama siondoki msaidizi hata kuja kwenu Doch getrost, lakini kama nikikwenda nitamtuma kwenu. Ninasoma ndani ya hiyo sura moja sa maneno haya nimewaambia ninyi mupate kuwa na salama ndani yangu. Katika katika dunia mutapata mateso, lakini furahini moyoni mwenu mimi nimeshinda dunia. Um, hapa pia kuomba kuua makini sana kwenye neno hili. Nasema kwamba niliwaambia maneno haya ist au maneno haya nimewambia ninyi mpate kuwa na salama um, ndani yangu, na sio kuwa na salama ndani um, ya dunia hii. Dunia hii inajaa mashida na masumbufu Naku, ma, na magawanyiko lakini tunapata pumuziko ndani ya Mungu. Yeye amekuwa salama yetu, nasi tunapumuzika ndani ya hayo. Hata kama karibu yetu inaonekana kwamba inakuwa tofauti sana, lakini ndani yake tunapata salama. Salama inayovuka in akili yote na inayolinda mioyo yetu <coughs> na mawazo yetu ndani ya Yesu Kristo, sawa sawasawa na Wafilipi sura ine mstari wa saba. Ni lazimu sana pia ili in salama, salama hiyo ya kiungu iweze kutusindikiza katika majaribu yote ambayo tunapaswa kupita ndani na iweze kuwa salama, hiyo ndio inayolinda mioyo yetu na mawazo yetu ndani ya Yesu Kristo, lakini Bwana aliweza kututabiria hiyo na kutuonya juu ya hayo. Um, katika dunia aus, mutapata mateso, lakini furahini mioyoni mwenu, mimi nimeshinda dunia. Yoana 16:13. Tunaweza kusema pia kwamba Bwana wetu yeye ndiye iko na neno la mwisho, yeye ni salama yetu, yeye ni mfariji, naye iko pamoja nasi na ndani yetu. Musaada tunayohitaji hapa, yeye ndiye ikonayo na yeye ndiye msaada wetu. Na kwa and hivyo sasa tuweza kuweka matumaini yetu ndani ya Bwana. Na tukijua kwamba atafanya yote kwa namna njema na ataongoza yote kwa namna ya utukufu. Ningetaka niweze kusoma mstari wa tatu na wa sita in Christ mstari wa tatu mpaka sita ya Waroma 15. Ta, Waroma 15 kwa mstari wa tatu mpaka mstari wa sita. Hapa inaandikwa Waroma 15 mstari wa 3 mpaka mstari wa 6, Waroma 15 mstari wa 3 mpaka 6. Kwa sababu Kristo hakujipendeza mwenyewe, lakini kama ilivyoandikwa malaumu yao ambao walikulaumu yaliniangukia mimi. Tunapashwa sasa kuweka hiyo juu yetu sisi wenyewe. Tunaishi mara nyingi mambo na, kwa sababu gani tunayaishi? Kwa sababu watu wanakuwa waasi mbele ya Mungu na kwa sababu wanajua kwamba tuko na uhusiano pamoja na Mungu, wanaweka yote juu yetu, yote ambayo waliyo pata wakipingana na Mungu. Mushaka kuelewa hii, na hivyo ndani ya maisha hii pamoja na watoto wa Mungu, watu hawa hawawezi kushambulia Bwana Mungu, hapo sasa wanashambulia wale ambao walio na ambao walio mali ya Bwana Mungu. Na ndiyo maana wakati Bwana wote wanaposema hapa kwamba malaumu ya wale ambao walio kulaumu yaliniangukia mimi, tunapaswa kufuata hiyo njia moja sisi kama vile wana wa Mungu kila aina yote ya kuzarauliwa, ya kutoeleweka, ya kutukanwa, yale yote ambayo pasha kuvumilia, watu wanatenda juu yetu, wakitupinga, ndiyo yote yanatuangukia, tunapashwa kusikia, tunapashwa kuvumilia yale yote ambayo wangilitaka uwezo kutamka, tunaonekana. Na hapo sasa tunapashwa kuyavumilia lakini tuyafanye kwa furaha tuyafanye kwa furaha tuushukuru bwana kwa sababu aliweza kutuhesabia kwamba tunastahili kuweza kuchukua haya ndiyo kuchukua haya yake tuweze kutoka nje ya kambi tuweze kuchukua haya ya kristo waebrania 13:13 na kwa ajili ya hiyo kama tunaweza kutukanwa Tata na tunashinda kueleweka na hapo sasa tunataka tuweze kushukuru Bwana kwa sababu ni alama njema haben, ya kuonyesha kwamba tuko kwa upande wa Mungu uns, na si kwamba hii matendo yote yanatushambulia kwa sababu tuko hapa duniani sisi kama vile mbegu ya kiungu, sisi kama vile wavulana na wasichana wa Mungu. Na soma tena ndani ya tumaini kwamba Roho wa Mungu ataweza kutufunulia hii na tutaweza kupokea jibu ya hapo, hapo. Waroma kumi na tano, mstari wa tatu. Kwa sababu Kristo hakushipendeza mwenyewe lakini kama ilivyoandikwa, malaumu yao ambao walikulaumu yaliniangukia mimi kwa kuwa yote yaliyoandikwa yameandikwa kwa mafundisho yetu, hata kwa saburi na faraja ya maandiko tuwe na tumaini. Basi Mungu mwenye saburi na faraja awape ninyi mufikiriane na nia moja ninyi kwa ninyi, kwa namna ya Kristo Yesu. Mstari sita. Hata kwa moyo mmoja na kwa kinywa kimoja mupate kutukuza Mungu baba so ya Bwana wetu Yesu Kristo. Sijui kama mliweza kutambua nyote kwamba hapa inahusu wa ndugu, au kuweza kuishi kwa ajili ya kupendeza, kama vile nilisoma kwenye mstari wa tatu, lakini pia haisemeki tena kuweza kuupendeza, lakini kuchukua haya. Nasoma tena kwa sababu Kristo hakushipendeza mwenyewe, kama wewe na mimi zu, kama hatuishi kwa ajili ya kujipendeza sisi wenyewe, lakini kama vile Paulo angeliweza kuyasema, siyo mimi ninayeishi lakini Christo, Christos, eishi, ni Kristo anayeishi maisha yake ndani yangu. Kama amegoga kuwa uzima wetu na kama tunaweza kuishi kwa ajili ya kumpendeza, ni kusema sasa malaumu ambayo yangepashwa kumpiga yatatupiga sasa, na tunapashwa kuyachukua, lakini malaumu hizo sasa hazitakuwa sa mzigo juu yetu, lakini tutaweza kuyaona kwamba inapasha kuwa hivyo na kwamba inapasha kuwa hivyo kwa sababu tungali hapa duniani sisi kama vile wana wa Mungu akosi tena. Inge mara moja hii tuweza kuyaelewa vizuri, wa Roma 15 mstari wa 3 kwa sababu Kristo hakujipendeza mwenyewe er na kisha hakukuje kitu kingine, haikuje kitu ya kujipendeza tena lakini, kama vile navyoandikwa, malaumu yao ambao walikulaumu yaliniangukia mimi. Ndugu wapendwa, wana wapendwa, kama hauishi tena kwa ajili ya kujipendeza wewe mwenyewe, lakini kama unataka, unaweza kuishi kwa ajili ya kupendeza Mungu. Ni kusema sasa utaweza kuchukua malaumu. So utaweza kupita katika hali hiyo pamoja na Bwana na utaweza kupata faraja ambayo maandiko matakatifu yanatoa kama vile yalivyoandikwa hapa kuhusu faraja inayotoka kwa Mungu na kama vile tulivyosoma kwenye mstari wa tano wa Roma 15 basi Mungu mwenye saburi, mwede saburi na faraja awape ninyi mfikiriane na nia moja ninyi ninyi kwa ninyi, kwa namna ya Kristo Yesu. Mara nyingi majaribu yana tusaidiaka ili tuweze kukaribia Bwana na tukaribiane sisi kwa sisi. Tunajisikia kwamba tunakuwa karibu sisi kwa sisi, tunaombeana sana kwa nia njema sisi kwa sisi na mahitaji za wengine zinakuwa mahitaji zetu na hivyo sasa inatimilika berson, hii kukomaa so ndani ya upendo wa Mungu ambayo inayotukaribisha tena zaidi sana, na kwa sababu nimekuisha kutumikisha neno inayoitwa kwamba, komaa moja wa watu wa, wa, wa siasa yetu waliweza kusema, moja wa siasa yetu walisema kwamba wale wanaounganishwa pamoja wanakomaa pamoja. Hiyo ndiyo iliweza kuwa matamu shirio ya lazima sana ndani ya maisha yangu yote ndani ya, ma, ndani ya mwaka wote samani kwamba wale waliokomaa hapa, wale waliofungwa walio pamoja wanakomaniaka pamoja. Kuna neno leo katika barua ya kanisa la Efeso, neno la damani sana inayosema kwamba mwili wa Kristo unasha kukomaa pamoja, mahali ambapo viungo vyote vinaishi kukomaa na vinaungwa pamoja kwenye kichwa. Mshaka kusoma hiyo nyote. Ni neno la ajabu sana. Paulo kwa roho ya Mungu aliweza kuandika mambo yote ambayo tunayosoma na ambayo tunayotangaza leo lewo juu ya msingi wa mitume na manabii naye Kristo Yesu mwenyewe ni jiwe kubwa la pembeni katika yeye ye jengo nzima linaunganishwa vizuri na kukua ha hata Vandus nipate nipate kuwa hekalu takatifu katika Bwana. Mstari wa 22, katika yeye ninyi vi vile, -vile, vile mumejengwa pamoja kuwa kao la Mungu vise, katika Roho. Wale ambao wanaounganishwa pamoja wanakomaa na wanaendelea pamoja, na tunaamini kwamba kwa neema ya Mungu kupitia Roho Mtakatifu nasi tuliweza kubatizwa, na kwamba tunapashwa tena kubatizwa ndani ya mwili mmoja, ni kusema mwili wa Yesu Kristo, ili tuweze kuwa ndani ya mwili ule na tuweze kupata sehemu katika kukomaa kwa kiungu. Ningetaka pia niweze kusoma kwa mafupi neno la Wakorintho wa kwanza sura 10 yakaandikwa kutuonyesha sisi tuliyofikiriwa mwisho wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa siku. So, basi yeye anayezania, anasimama aangalie, asianguke jaribu halikuwapata ninyi ila li, lililo, lililo kwa watu wote. Lakini Mungu ni mwaminifu ambaye awaachi chi ninyi kujaribiwa kuliko munavyoweza, lakini pamoja na lile jaribu atafanya njia ya kukimbia ili muweze kuvumilia. Amina. Hii ni neno takatifu la Mungu. Alikamata usimamizi juu yetu na majaribu ambayo yanayotufikia yale ambayo pasha kupita ndani, hata kama tunawaza kwamba er, hapa, hapa sasa imekuwa imeshindwa, tumeshindwa kwamba hataweza tena, na nani katikati yetu niliweza ni kufanya yote ambayo ingeliweza, na sasa, unaweza kuwazia ni kitu gani wanaosema Bwana ndani ya lakini, naweza kuisema na kuikiri waziwazi kwa ajili ya kujua kwamba kila wakati unaposema siwezi tena, niliweza kusema kwamba siwezi tena kwa sababu siwezi kweli, na siwezi tena kwa sababu siwezi Musijidanganye, pia hata watumishi wa Mungu wanapita ndani ya wa majaribu zilizo mbaya sana habe, kuliko zile so ambazo ninyi munaweza kupita ndani bin und, und, und. na kisha ya was man ndani ya wa wakati ule wa majaribu, tunasema Bwana, siwezi tena na sitaki tena kwa sababu siwezi tena lakini, nataka kusema hii so ili muweze kujua kwamba alikuwa mehr. siku zote nguvu alikuwa siku zote faraja, faraja na uaminifu kila wakati. Ich ich singeliweza tena nicht mehr, ich nicht mehr. Na hapo sasa, yeye angeliweza er kila wakati, singeliweza kujua kitu tena, yeye alikuwa akijua. Amina die viel, viel. Na ninawaza kwamba tunapashwa kuishi hiyo si sote, na, na hiyo itadumu hivyo mpaka mwisho hapo mahali tunapokuwa tumeshindwa na tunapokuwa tumefika mwisho wa nguvu zetu na uwezo wetu, hapo ndipo yeye anapoanza kweli. Na hiyo hi ndiyo hi tuliweza kusoma ndani ya nabii Isaya, Isaya makumi ine kama wa vijana wanaregea na kuchoka, wale wanaotumainia Bwana wanapata nguvu mpya. Anadumu kuwa kimbilio letu milele, msaada wetu ndani so, ya uzuni shauri yetu, nguvu zetu, ndio yote ambayo tunahitaji mpaka mwisho. Tena anshairi fulani ya Waibrania sura kumi ambayo anatuzungumzia pia kuhusu yale ambayo tunapasha kupita ndani sisi kama vile waamini kupitia hii hali zilizo tofauti. Lakini kumbukeni, siku za kwanza nyuma ya kutiwa nuru, mulivumilia mashindano makubwa ya mateso, makumi tatu na tatu kwa upande mmoja mulipofanywa mulipo kitazamio kwa njia ya, ya masimango na maumivu kwa upande wa pili, wakati mulipo shirikiana na wale waliotendwa hivyo. Maana mulihurumia wale waliokuwa katika kifungo na mulikubali kwa furaha kunyanganywa kwa mali zenu, mukijua ndani yenu ya kuwa muna mali mbinguni iliyo njema zaidi inayodumu. Makumi matatu na tano. Unaweza kusoma tena. Basi, musitupe matumaini yenu yenu kwa maana yana thawabu kubwa. Hapa waweza kusema kwamba aweza kuregea. Kwamba aliweza kushindwa kwa ajili yake na hangi aliweza tenau und bleiben in Besitz hat. Jetzt kommt, jetzt kommt der Höhepunkt. Basi, musitupe matumaini yenu, kwa maana yana zawabu kubwa. Makumi tatu na sita. Kwa sababu muna itaji saburi musik au vumilivu. Ili mukikwisha kufanya mapenzi ya Mungu. Ili mukikwisha kufanya mapenzi ya Mungu, kupate ile ahadi. Er hat das kwa kuwa bado kidogo sana, er, yeye anayekuja atakuja wala hata awia. Lakini mwenye haki ata kwa ataishi kwa imani, naye kama akirudi nyuma nyuma, roho yangu haina furaha naye des göttlichen Willens. Mutume anakamata neno na kusema makumi atatu na tisa. Lakini sisi si watu wa kurudi nyuma wa kupotea Dann wird der kommen Der kommen soll Und nicht Auf sich warten lassen Lakini sisi ni pamoja nao walio na imani ya kukoa roho zetu. Amina. Tumekikwakuwa wamini er ili tuweze kutukuza so Mungu kupitia imani ambayo iliyopewa kwa watakatifu mara moja tu. Ninakubali pia kwamba majaribu yanaweza kuwa ya haraka, yanaweza kuwa haraka na kuweza kuregeza imani yetu. Bwana anaweza kuionya kama vile alivyofanya katika wakati ule o, watu wa imani kidogo, Matayo 8:26 ilikuwa ni mazunguzo yake pia ndani ya wakati ule, na leo tena anaituambia, kwa sababu ndani ya kili cha mioyo yetu tunajua kwamba Bwana atatoka akiwa mshindi pamoja nasi na sisi pamoja naye, na ataongoza yote kwa namna ya utukufu, na kama vyetu viyosogisema hapa sasa hivi, atafanya ili mambo yaweze kumalizika kwa namna ambayo tunaweza kuyavumilia, kwa kiwango tunaweza kuvumilia, na tusimame, kwa sababu Mungu hataweza kuruhusu kitu fulani kinachovuka uwezo wetu mm. hatufurahi kwa ajili ya hii er, hata kama sisi kama vile wana wa Mungu tunaweza tuna kupita katika so hali tofauti ya maisha, tunapaswa kupita ndani ya majaribu. Alitoa hadi kwamba so nitakuwa pamoja nanyi siku zote mpaka mwisho wa dunia. Na pia kupitia nabii Isaya alisema kama ukitembea ndani ya moto hautaungua na, na kama unapitia ndani ya maji hautamezwa na maji, kwa maana mimi Bwana mimi ni pamoja nawe na alishika er neno hilo mpaka leo, atatimiza neno hilo mpaka mwisho. Pia anatuambia ninyi mulio na imani kidogo, muwe na nguvu, yani ndani ya imani na ndani ya uaminifu, yeye iko pamoja nasi hata kama hatu musikie siku zote, na hata kama hatu mone siku zote, lakini tunamusikia na kosa hatu musikie pia kosa hatu musikie kama vile tungeleza kuitaji. Lakini japokuwa hayo yote, anatimiza neno lake na ahadi yake inadumu kuwa ya oh, kweli. Mimi ni pamoja nanyi siku, siku zote alisema. Tena zaidi ya hayo, alisema kwamba nitakuwa ndani mwenu. Er, ali shika hizo hadi mbili alizitimiza, iko ndani yetu kama vile tumaini la uluguvu, na iko pamoja nasi kwa ajili ya kutulinda, kwa ajili ya kutuchunga, na aweze kuwa kwa upande wetu, atusaidie ili yo yote weze kutimilika kwa namna inayoweza kutukuzwa, kwa kwa au kwaki wangu kwa kwa anaweza kutukuzwa Mungu wetu aliyefanya yote kwa ajili er yetu, aliyetukomboa ndani ya Kristo, aliyetufanya tuwe aliye er wana wa Mungu um bewahren, aliyesamehe makosa yetu na dhambi zetu, aliyetufunulia waziwazi wazi, mpango wake um um wa wokovu, yeye so aliyefanya yote, aliyefanya mengi ndani mwetu hata Der alles für uns mpaka getan hat. Kazi yake ndani ya mwetu na pamoja nasi na kupitia sisi itakapo kuwa imefika ita so kwa kumalizika hmm. Kwake so na tutaweza kuvuka majaribu tukiwa nguvu katika imani bila kuogopa, kwa manta najua kwamba Bwana iko pamoja nasi yote itafanyika vizuri, hata kama mara nyingi tunakosa imani. Tunamwomba mara nyingi, kwa sababu gani? Kwa sababu gani tunaweza kushakia, na hiyo ingepashwa kwaya, lazima tungepaswa kushakia, tungepaswa kumutumainia kama vile anavyotwambia hapa makumi tatu na tano ya Waebrania sura kumi Kumi, makumi tatu na tano: basi musitupe matumaini yenu, kwa maana yana zawabu kubwa. Ndiyo yule anayehesabiwa haki na Mungu atakuwa na uzima kupitia imani Yesu Kristo. Ja alikuja yeye kama vile mchungaji mwema, na alitupatia uzima na ujao wa neema, kwa, kwa, kwa maana hivyo ndivyo alivyosema inatoa uzima wangu hati ya kuozagu ili ziwe ku, ja uzima kwa, kwa wingi na uzima kwa wingi. Leo tena, ndugu na dada wapendwa, marafiki wapendwa, leo, leo. Leo. Leo. Leo. Leo. Leo. tunaweza kuishi Mungu leo hapa hapa katika katia mahali hapa. Leo uaminifu mupya, ujasiri mupya ndani ya Mungu inaweza kuzaliwa upya ndani ya ja mioyo yetu chini ya kitendo cha roho Mtakatifu. Neno lake halitarudi bure, alitarudi bure, litatimiza yale ambayo lilitumwa. Muwekwe nguvu katika Städte jina la Bwana Yesu heute kwa faraja ambayo Mungu aliyotupatia In ua neno lake Muwe na ujasiri mupya ambayo uliyopewa kwa neema kupitia neno Mungu anastahili er, ili tuweze kumpatia utukufu kupitia imani, na tuweze kuweka matumaini yetu na uaminifu wetu ndani yake, atafanya inamupeleza na wakati vichwa vyetu vinavyovunjwa na macho inapofumbwa na mioyo inapofunguliwa, ningetaka niweze kuuliza kama wamoja katikati yenu wako hapo kwa mara yao ya kwanza, na ambao wanahitaji kweli kweli za kutakasia maisha yao kwa Mungu, kama munasikia kwamba neno lake limewaonya, kama mmesikia mwito Alitoa hii zawadi suku make au kataa yule anayekuja kwake. Kuja leo, kuja leo. Mwimbaji mmoja anaimba kuja leo, kuja leo, kuja leo kwa maana Mungu, anakufatia neema yake leo leo, kuja leo na er wakati, wakati wote wanapokuwa katika maombi, ningetaka niweze kuuliza ni nani ambaye sasa tunaweza kuombea, aweze kunyosha tu mkono, mnyoshe mkono kama ja kuna mtu fulani. Asante, asante, asante, asante, asante hoyt. Mungu awabariki, ninajua kwamba Bwana alizungumza kupitia neno lake. Inajua kwamba neno lake linatimiza yale ambayo liweza kutumwa aliwezi kurudi bure. Ni neno takatifu la Mungu. Tunatangaza habari njema ya ujao. Tuombe. Baba uliye mbinguni, Hat. Kwa moyo wote tunakuambia sante. Tunakushukuru kwa ajili ya leo. Nyuma ya miaka elfu mbili tena ungali yule yule. Unaokoa tena leo. Unasamehe zambi. Unatoa uzima wa milele na unaponya tena leo. Unafungua tena leo. Das noch heute wana wa watu leo unawafanya kuwa wana wa Mungu, na unajifunua tena leo bepist kwa walio wako na unawazungumzia. Tunakushukuru Bwana mpendwa, yote libaki mpaka mwisho, kama vile ilivyokuwa tangu mwanzo. Wewe ni Alfa na God Omega, wa kwanza na wa mwisho yeye aliyekuwa zamani na aliye sasa na anayekuja, yeye mweza yote, so mwenyezi. Oh, kama vile ndugu yetu mpendwa aliomba, kuja hapa upesi, Bwana Yesu, na uweke mwisho juu ya huzuni yote, weke mwisho juu ya mateso yote na vilio vyote. Hiyo itafika, hayo yatafika hapa karibu kwa mana utaruti tunaona pia iyi mwendeleo ya mambo yote kwa ujumula kwamba kuja kwako imekaribia, inakaribia sana, iko kwenye mlango. Bwana, tutumikishe kwa ajili ya kuchukua ujumbe wa utukufu, ujumbe wa kiungu kwa mataifa, kwa malugha na kwa makabila. Bwana, tupatie uwezo wa kuweza kufikia ma vipindi vyote vya maredio, ili watu wote waweze kufikiwa. Bwana mpendwa, ulifanya ili utangazaji uweze kufanyika. O Mungu, ushukuriwe milele na milele kwa ajili ya kuwekwa faraja, kwa ajili ya nguvu, kwa ajili ya mwaminifu ndiyo, kwa ajili ya nguvu, kwa ajili ya baraka zote ambazo tuliweza kufanya mazoezi leo kwa namna iliyo ya namna nyingi. Bwana mwaminifu, uliokoa, ulifungua, ulisamehe zambi, ulijifunua. Ja, ninakushukuru kwa ajili ya hiyo. Tunaweza sasa kukuletea wale wote ambao waliokuja kwako, uwapokee o Bwana, ili kuweze kuwa furaha ndani ya mbingu, ili wote waweze kuja kwako mpendwa Bwana weko katika neema yako, acha basi uweze kuingia ndani ya mioyo yao, pamoja na salama yako uwapatie uhakika kupitia Roho wako inayoshuhudia roho yao kwamba nao wamegeuka kuwa wana wa Mungu, kwa maana kwa kwa imeandikwa kwamba yeyote anayehikia jina la Bwana ataokolewa. Ni hivyo ndivyo navyoandikwa, wale wote ambao waliompokea, wale wote waliokupokea, uliwapatia uwezo wa kuwa wana wa Mungu, ikusema wale wanaoamini jina lako. Bwana mpendwa, tunakutumainia kwamba uliita uliokoa ulikubali na uliweza kufanya wana wa watu ukawafanya wana wa Mungu. Kwako Bwana Mungu mweza yote, tunakupatia tena shukurani iliyo ya haki kwa ajili ya neno lako kwa ajili ya Roho wako kwa ajili ya ya damu yako ya damani iliyomwangika hapo Golgota, pamoja na damu hiyo iliingia katika town, mahali patakatifu pa mbingu for damu ya gano jipya iliyomwangika kwa ajili ya taifa la gano jipya. Bwana mpendwa, tubariki si sote na uwe pamoja nasi sote, ndiyo tunayakuomba kwa moyo wote, onyesha uso wako uso wako, wako juu yetu