Mbingu inashuhudia ukubwa wa Mungu. Na dunia inatangaza kazi ya mikono yake. Mbingu inatangaza utukufu wa Mungu. Inashuhudia utukufu wa Mungu. Mbingu inashuhudia utukufu wa Mungu na dunia kazi ya mikono yake. Dunia inashuhudia kazi ya mikono yake. Moyo wangu unakuhitaji. Moyo Mungu wangu, moyo wangu unakutumainia. ninakutumainia Mungu wangu. Ninakutumainia. Ninakutumainia. Mungu wangu ninakutumainia. Ninakutumainia. Mungu wangu ninakutumainia. Tumaini langu liko ndani mwako. Mungu wangu nina kutumainia. Moyo wangu unakuhitaji, moyo wangu unakuhitaji, ninakutumainia. Mungu wangu ninakutumainia. Mbingu inatangaza utukufu wa Mungu na dunia inatangaza kazi ya mikono yake. Mbingu inashuhudia utukufu wa Mungu na dunia kazi ya mikono yake, dunia inashuhudia kazi ya mikono yake. Oh, Muumbaji, wakati napowazia kuhusu nguvu zako, hekima yako, ya njia zako upendo ulio nao ninasujudu katika mabudu, ninashangaa kwa ajili ya ukubwa wako, Bwana wangu, Mungu wangu, Baba yangu. Jambo, wa ndugu wapendwa na wadada wapendwa, kwa furaha kubwa ninawasalimu nyote kwa makusanyiko haya kiungu ya siku ya kwanza ya juma asubuhi katika jina la damani la Bwana wetu Yesu Kristo. Nanyi pia ambao munaoambatanishwa na sisi, ninawasalimu nyote kwa furaha kubwa. Tunafurahi kwa maana leo tumekusanyika kwa namna ya ulimwengu mzima na wengi wako hapa katika kutembelea kwa ajili ya mkusanyiko na kuweza kuwa na ushirika pamoja na sisi katika neno la Mungu. Tuwe na ushirika pamoja na Bwana na Bwana aweze kuwa pamoja na sisi, ili ashurie neno lake ndani yetu tunayoliamini. Tuna wageni kutoka nchi tofauti, kutoka Ujerumani yote nzima, kutoka Chekoslovakia, Uturuki, Romania, Ubelgiji, Ufaransa, kutoka Uholanzi, na pia ndugu yetu Andrea wa Urusi nyeupe, na pia ndugu yetu Vladimir wa kutoka Urusi, ndugu yetu Justin wa kutoka Afrika Kusini, na pia ndugu mwengine Justin wa kutoka Kongo, ndugu Baogartner wa kutoka Uswisi, na pia wa ndugu wengine kutoka Uostrish mujisikia vizuri. Tunatumainia Bwana na Bwana atatubariki kwa wingi gestern, na pia jana alitubariki sana. Tunashukuru sana kwa maana tuna neema ya kuweza kuwa na sehemu kwa meza ya Bwana na kuoshana miguu ambayo tuliweza kuwa nayo jana jioni, na kwa hiyo tunasherekea tunasherekea yi kupitia meza ya Bwana tunatangaza kufa kwake na kurudi kwake mpaka atakaporudi na kwamba alishitoa kwa ajili yetu, alimwaga damu yake, na kwamba hapa sisi kama vile waliokombolewa, waliowekwa huru, waliofunguliwa, sisi kama vile wana wa Mungu tunaweza kuwa na uhusiano sisi kwa sisi na tukuwa na uhakika ya kwamba tutalindwa katika hii asira atakayokuja. Na kama vile navyoandikwa ya kwamba Bwana alikuja mara moja tu ili atoe mwili wake kama vile zabihu, na hivyo hivyo atakuja, atakuja tena bila zambi ili aonekane kwa wale wanaomungoja kwa ajili ya ukovu wao. Na sisi tuko wale ambao wanaomungoja, nasi tunashitaka tutayarishwe kwa ajili ya kurudi kwake. Na pia shahidi ambao tuliweza kusoma za damani, tuliweza kusikia jana jioni ya kwamba tunapashwa kushiasha kutayarishwe na tunataka tufanye hivyo asubuhi hii. Ninaomba haraka haraka, ndugu yetu Ari aweze kuja na kuimba nyimbo fulani pamoja na sisi, na kisha ndugu Bog atatuambia maneno fulani ya kuanzisha. Na kwanza nitaka kuweza maleta salamu za ndugu yetu Israel wa Niger na ndugu yetu Shadrach kutoka Malawi, wa ndugu wanatusalimia kwa furaha kubwa sana tunasimama tuweze kuweka makusanyiko hii katika Bwana. Mungu mwaminifu, Baba yetu le mbinguni, sote pamoja tunakuambia asante kwa ajili ya wakati huu ambayo tupatia neema yako, ulitujulisha njia ya zako, nasi tuliamini mahubiri, tuliitwa kutoka nasi tumetoka na tunatumainia ya kwamba tuko mbele ya uso wako, na tunakutafuta Bwana, kwa maana wewe una ujao kwa ajili yetu. Ulitayarisha ujao katika neno lako, na tunakuomba Bwana ili neno lako ndani mwetu liweze kutimiza yale ambayo uliweza kulituma. Tuko hapa sisi tuliokusanyika hapa, tukikusanyika na na pia wale walioambatarishwa nasi katika ulimwengu mzima, uweze kutayarisha uweze Bwana kuchukua kanisa katika hali ambayo iliyokuwa ndani kwa mwanzo, ili kwa namna ya kimaajabu uweze kutenda katikati ya kanisa lako na jina lako liweze kutukuzwa. Jisikie katika vizuri katikati yetu, na utubariki katika Yesu Kristo, amina. Tunataka tuimbe namba 17. Yesu ananikokota kwenye msalaba mahali chemuchemu chemu, inabubujika namba kumi na saba chini ya msalaba mtakatifu munabubujika chemuchemu chemu, ya damani na ukovu na ipata ndani ndani ya hiyo utawala wake Msalabani, msalabani. Kwa wewe na uzima. Ni ndani ya damu ya msalabani, ndimo ninajiweka Bwana, damu ya msalabani wako. Zambi zangu zinafutwa. Unaniambia hivyo nami na yamini. Msalabani msalabani. Kwa wewe nina uzima. Ni ndani ya damu ya msalabani. Ndimo ninajiweka, nina sujudu mbele ya msalaba juu ya mlima Kalvari. Na Yesu nimemfanya kuwa uchaguzi wangu, na ndani yake peke yake ndiye ninatumaini. Msalaba mtakatifu, msalaba mtakatifu, kwa wewe nina uzima. Ni ndani ya damu ya msalaba wako ndimo ninajiweka. Mpaka mwisho, msalaba mtakatifu ndiyo takuwa msaada wangu, kwa maana kupitia msaada msalaba huo ndimo minapata njia ya kuingia hata mbinguni. Msalaba mtakatifu, msalaba mtakatifu, kwa wewe nina uzima, ni katika damu ya msalaba ndimo ninajiweka. Kwa nyimbo ya pili, tuimbe namba 18. Namba 18, ninahitaji uwepo wako. Namba 18. Ninahitaji uwepo wako. Ee, mkubwa wa imani yangu. Ninaweza kufanya nini bila wewe? Kila siku na kila saha. Oh, ninakuhitaji kuja Yesu, na ukae karibu nami. Katika siku za Zoruba Giza inapokuwa nyingi inaregeza bidii yangu. Ninaweza kufanya nini bila wewe? Kila siku na kila saa ninayekuhitaji wewe. Kuja Yesu na ukae karibu nami. O, oh, Yesu, uwepo wako ni uzima na salama. Salama katika mateso na uzima usio kuwa na mwisho. Kila siku na kila saha ninakuhitaji. Kuja Yesu, na ukae ndani yangu. Kila siku na kila saha, oh, ninakuhitaji kuja Yesu, na ukae ndani yangu. Amen. Amina. bezeugen. Hayo tunaweza kuyashuhudia. Tunamhitaji. Tunamhitaji yeye, tunahitaji uwepo wake tena. Asubuhi hii tuko hapa na tunahitaji ili Bwana aweze kuwa pamoja na sisi, na sisi sote pamoja atubariki kupitia neno lake, atuzungumzie na atimize neno lake ndani mwetu, kama vile tumekwisha kuimba, ninangoja neno lako mpaka uweze kulitimiza kwa ulote, kwa ujao utukufu kwa mungu utukufu weliweze kuletwa kwa jina la bwana na tumekwisha kuimba nyimbo nzuri na tunataka kusoma neno moja la andiko mbele tuweze kuomba sote pamoja ninasoma toka petro wa kwanza, kwenye sura mbili, kwanza kwa mstari wa sita. petro wa kwanza Sura mbili kwanza kwa mstari wa sita. Petro wa kwanza sura mbili mstari wa sita: kwa kuwa imeandikwa katika maandiko, tazama, ninaweka katika Sayuni jiwe kubwa la pembeni, chaguliwa, lenye heshima naye ambaye anamwamini hata ona haya. Amina, utukufu kwa Mungu. Mstari wa saba basi dambani hii ni kwenu munaoamini, lakini kwao wasioamini, jiwe wajengaji walilokataa limekuwa jiwe kubwa la pembeni. Mstari wa nane, na jiwe la kukwalisha na mwamba wa kuangusha. Maana wanakwaa kwa neno lile wakiwa waasi, nao waliwekwa kusudi wapate maneno haya. Mstari wa tisa. Lakini ninyi ni taifa chaguliwa ukohani wa kifalme taifa takatifu watu walio mali ya Mungu mwenyewe ili mupate kutangaza uzuri wake ambaye aliwaita ninyi toka giza mwingie katika nuru yake ya ajabu. Utukufu kwa Mungu. Musara wa kumi ninyi msio kuwa taifa zamani, lakini sasa ni taifa la Mungu. Mliokuwa hamukupata rehema, lakini sasa mumepata rehema ya Mungu. Utukufu kwa Mungu, utukufu o kwa jina la Bwana. Mpaka hapa, hili neno la ajabu. Tunataka kusimama na sote pamoja tuweze kuomba Pate. Baba uliye mbinguni, sote pamoja tunakuja mbele ya uso wako, tunaamini ya kwamba uko hapa asubuhi hii katikati yetu, ili utusaidie, ili utubariki na ndani mwetu uweze kushuhudia neno lako, uwepo wako inayoonyesha. Bwana tunakushukuru, tunasifu jina lako la ajabu, kuja katikati yetu. Pokea yale inayokupendeza, inayokustahili katikati yetu, sisi sote tuliyokusanyika hapa Bwana. Tunatumainia neno lako na ni hivyo ndivyo tumeimba, mpaka uweze kulitimiza lote kwa ujao. Na ndiyo maana tuko hapa asubuhi hii, na tunakushukuru kwa ajili ya yote. Bariki taifa lako katika ulimwengu mzima, yote nzima, wale wote walioambatanishwa nasi na wanaosikia neno lako. Tunakushukuru, ungali yule yule jana leo, na yule yule milele na milele. Tunakushukuru kwa ajili ya uwepo wako, kwa ajili ya msaada wako, na kwa ajili ya baraka yako ambayo umetayarisha kwa ajili yetu, ambayo uliweza kutayarisha kwa ajili yetu. Tunakushukuru ndani ya jina takatifu la Yesu, amina, amina. Tunakaa Bwana asifiwe na shukuriwe pia kwa ajili ya nyimbo hizi za damani na za ajabu ambayo tumekwisha kuimba kwa ajili ya utukufu wa jina lake, na hapa tumeimba katika nyimbo ya mia tano makumi nane na tatu katika kipindi cha pili, cha pili cha nyimbo hiyo, katika saha ya jaribu, unapowazia kwamba Mungu asikie, tupumuzike kwenye mwamba wa neno Oh, amini tu na mambo yote itageuka kuwa nuru. Naamini wapendwa, ndugu na dada, ya kwamba mara nyingi unaonekana kwamba Mungu hasikie, ya kwamba haoni, ya kwamba hataki kuweza kujua kitu fulani juu yetu, lakini hapa tuna hii ujasiri ya iliyokubwa na kuwekwa nguvu kutoka nyimbo hii kama vile inavyotamka hapa kwa namna ya kimaajabu we... ndani ya kipindi cha nyimbo hiyo, ya kwamba tunapashwa kusimama juu ya mwamba wa neno, tumtumainie na kumwamini, na hapo itaonekana wakati sasa ambayo mambo yote itageuka kuwa nuru, na tunakubalishwa ya kwamba itakuwa hivyo. Ningetaka nisome neno moja la Mungu lilo katika nabii Isaya kwenye sura makumi ine na nane. Na kose nitaka kuanza kwa musaru wa kwanza ya sura makumi ine na nane. Isaya makumi ine na nane, musaru wa kwanza. Sikieni maneno haya, nenye nyumba ya Yakobo, munayoiti iti, munayo itiwa jina la Israeli, na mulio toka maji ya Yuda, na munao hapa kwa jina la Bwana na kutaja Mungu wa Israeli lakini si kwa kweli wala kwa haki. Mstari wa pili, maana wanajiita wenye mji mtakatifu na kujitengeneza juu ya Mungu wa Israeli. Bwana wa majeshi ni jina lake. Mstari wa tatu, mimi nimetangaza maneno ya kale tangu zamani yalitoka katika kinywa changu nami niliyaonyesha, niliyafanya ga, ghafla na, na yalitokea, kwa sababu nilijua ya kama wewe ni mgumu, na shingo yako ni shingo ya chuma na kipaji cha uso wako ni shaba. Mstari wa tano, kwa sababu hii nimekutang nimekutangaza zamani mbele ya to, ya kutokea kwake nilikuonyesha, usiweze kusema sanamu yangu imefanya maneno haya, sanamu yangu ya kuyeyushwa imefa, imeyaagiza msoro sita. Umesikia, tazama maneno haya yote, nanyi hamuta yatangaza nimekuonyesha maneno mapya tangu wakati huu na maneno yaliyofichwa ambayo huyajui bado. Mstari wa saba yameumbwa sasa, wala si zamani, na mbele ya siku hii ya leo hukusikia habari zao, usiweze kusema tazama, niliyajua. Mstari wa nane ndiyo hukusikia, ndiyo hukujua ndiyo, tangu ma zamani, masikio tangu zamani, masikio yako hayakufungulika. Haya, kwa maana nilijua ya kwamba wewe ni mwenye kufanya kwa uzalimu sana. We, nawe umeitwa mwenye kukosa tangu kuzaliwa kwako. Mstari wa 9 kwa ajili ya njia la jina langu nitazuwiza kasirani yangu na kwa sifa zangu nitajizuiza kwako nisikukatilie mbali. Mstari wa kumi tazama, nimekufa nimekusafisha lakini si kwa, kama fedha, nimekuchunga katika tan, tanuru ya mateso kwa, kwa ajili yangu mwenyewe kwa ajili yangu mwenyewe nitafanya maneno haya maana, ga, maana namna gani? jina langu lichafu, lichafushwe nami sita mpa mwingine utukufu wangu. msura wa kumi na mbili e hey, Yakobo na wewe Israeli ambaye nilikuita mimi, ndiye mimi, ni wa kwanza na mimi ni wa mwisho. musora wa kumi na tatu Ndiyo mkono wangu ume si, umeweka misingi wa dunia na mkono wangu wa kuume umetandika mbingu, wakati nilipo ziita zikasimama pamoja. Msao 14 nanyi ninyi wote mushikusanye na musikie, nami katikati yao nani katikati yao aliyetangaza maneno haya? Yeye Bwana anampenda anapen, anapen, atam atatimiza mapenzi yake juu ya Babeli, na mkono wake utakuwa juu ya Wakaldea. Wakaldea, mimi hata mimi nimesema, ndiyo nimemwita nimemleta, nika niku nikusitawisha niku sitawisha njia yake. jina 17 b Bwana mkombozi wako, mtakatifu wa Israeli anasema hivi, mimi ni Mungu Mungu, Bwana Mungu wako, ambaye ninakufundisha upate faida, ambaye ninakuongoza katika njia ambayo inakupasa kufuata. Mstari wa 18, laiti ungalisikiliza maagizo yangu, ndipo salama yako ingalikuwa kama mto na haki yako kama mawimbi ya bahari. mtoa 19, na wazao wako wangalikuwa kama mchanga, na wale waliotoka katika tumbo lako kama mchembe zake, jina lake lisingalikatilika wala kuharibika toka mbele ya uso wangu. Mpaka hapa, hili neno takatifu na ladamani la Mungu, tunaweza kushukuru Mungu na nawaza wapendwa, ndugu na dada, kwa maana tunajua ya kwamba Mungu ni Mungu mwaminifu, alizungumuza kwa taifa lake tangu mwanzo, na hakutaka ili mema ya taifa lake iweze kufichwa. Aliweza kuwajulisha mbele mambo, alikuwa akijua namna gani mambo yote yalikuwa yakifanyika lakini alijulisha kwao, na alitaka na alitaka ili waweze kusaidiwa katika mambo hayo. Ni wazia kuhusu hayo, aliwajulisha mambo mengi, ili wasiweze kusema ya kwamba kuna mtu mwingine ndiye aliyeweza kuwajulisha hayo. Aliyaumba kwa namna ya kimahajabu kutoka tumbo la mama yao, aliwapenda, aliwafunulia mambo makubwa na alifanya ili yale aliyokuwa amewaahidi iweze kutimilika. Nami sijui, lakini ndugu na dada wapendwa, kama tunaweza kuangalia kwamba aliweza kufanya maufunuo mupya kila wakati, na hivyo hivyo, kama vile alivyofanya, ili yale ambayo aliyofanya na kufunua kwa mwanzo aliyowaahidi, pia nayo itatimilika, na hivyo hivyo nayo aliyosema tena kwa wakati huu yatatimilika. Nas tunaona au haraka au hapana, iwe tuwaze kama hiyo atakayofanyika au hapana, tuwe wavumilivu au tushinda kuvumilia. Kitu moja ni kweli, yale ambayo mweza yote aliyosema itatimilika katika wakati uliopangwa, iwe wakati wote. Mungu ndiye anayejua ni wakati gani atakapoitimiza, anajua ni wakati gani hayo yatafanyika. Nasi sasa tunashukuru sana, kwa maana tunajua ya kwamba yeye alikuwa wa kwanza na pia yeye ni wa mwisho pia, na pia katika siku zetu hajabadilika, pia alibaki yule yule. Na inawezekana mara nyingi kama vile tumekwisha kuimba katika nyimbo hiyo mara nyingi tunawoza kwamba tumeachwa kama vile hatuoni, lakini tunaweza kutumainia neno, tunaweza kujilinganisha na neno lake na tunaweza kudumu katika neno lake, na katika wakati wake tunaweza kuona yale ambayo aliyoahidi. Na kwa hiyo tunafurahi sana, tunashukuru kwa maana Mungu ni yule yule, jana leo na hata milele na milele kumi na sita. Na Bwana Mungu amenituma mimi na Roho wake. Ndiyo, hiyo sio kitu fulani cha ajabu. Ndiyo, alikamata yule aliyetaka kukamata, na alituma watumishi wake asubuhi na jioni, nao wangelipashwa kusema yale ambayo aliyokuwa amewaagiza, hawangeliweza kusema kitu kingine kwao wenyewe. Nao pia hawakuweza kwenda kwa ajili yao wenyewe, lakini walikuwa chini ya kutumwa kwa Mungu wao, nao wa wakakwenda wakaleta kwa taifa la Mungu yale ambayo Mungu alikuwa amewaambia waseme. Ni lazima sana kuweza kuelewa ya kwamba alikuwa akijua mbele mipango yao yote, mawazo yao yote na tabia yao yote. Mungu anajua mambo yote. Anajua pia, pia mioyo yetu, anajua mawazo yetu pia, hakuna kitu kinachoficha kwake. Wapendwa ndugu na dada, tunafurahi sana, kwa maana tunaweza kumkaribia tena jioni hii bitten, uh, na kuweza kumwomba ili atupatie neema na nguvu ya kusonga mbele, tushimame imara katika hii hali ya imani, tutazame neno lake, tudumu na tungoje mpaka Mungu aweze kutimiza kitu fulani na akose. Kama kuna mambo fulani yatakayofanyika na ijapokuwa haijaonekana mbele ya macho yetu, lakini na kuamini ya kwamba mambo mengi yanatembelika, pia akose pia pamoja na malu, makabila na mataifa, lakini kuna saha na wakati kwa kila mambo, na ndiyo maana nasi tunataka tudumu tunataka tuvumilie, tunataka tuweze kumpatia utukufu, tumkaribie kumi na sita mkaribie, munikaribie. Sikieni maneno haya, tangu mwanzo sikusema kwa siri, hapana. Bwana Yesu alisema nilisema kwa siri? Hapana, hakusema kwa siri, wote walisikia yale aliyotaka kusema, lakini kwa yule ambaye Mungu hakuweza kuifungua kwa ajili yake, ikabaki kuwa fumbo, na ingali hivyo hivyo katika siku zetu. Kama neno haijafunguliwa au kufunuliwa kwa mtu na kama siri za Mungu ambazo Mungu alizotamka haza weze kufunuliwa kwake, mambo hayo yanabaki kifichwa ndani yake mwenyewe. Lakini tunaweza kushukuru Mungu kwa maana anatupatia neema, tunaweza kupokea yale aliyosema, na tuniweze na kuweza kuwa na neema kumweza kumtumainia kumuvumilia au kumtumainia kumtumainia, na tuweza kudumu mpaka tuweze kuona kutukufu wake. Tunashukuru tena kwa maana tunaweza kuwa tena hapa kwa ajili ya kuabudu na kusikia yale ambayo ya nitaka kutwambia kupitia neno lake takatifu na damani. Mbele ndugu Franki aendelee kutumika pamoja na neno tu. Tusimame kwa ajili ya kuomba pamoja Mungu mwaminifu, tunakushukuru kutoka vilindi vya mioyo yetu kwa ajili ya mchana huu wa neema ambayo tumekwisha kuishi tena, kwa maana tunaweza kuwa tena hapa ili tukuabudu, ili tuweze kuletea tena heshima na utukufu, ili tuweze kuwa tena hapa kusikia neno lako, kuweza kuabudu na kuimba nyimbo za damani. Oh Bwana, pokea sifa za mioyo yetu na za midomo yetu sote pamoja. O Mungu tuko taifa lako, kundi la mkono wako, ulitupenda. Sisi ni wasafiri kwenye dunia hii, ndio tunakwenda. Hatuna mji unaodumu hapa au mji. Lakini hapa karibu taweza kutoka katika dunia hii. Sisi tuko wageni wasafiri, Bwana, kwenye dunia hii. Bwana, tunangoja kitu fulani na tunataka tuweze kuwa pamoja na wewe. Karibu yako katika ufalme wako katika utukufu wako, lakini hatujue ni wakati gani tutakapoitwa, ni wakati gani utakapo tuita kwenda kwako, lakini tuweze tu kuwa tayari. Tunataka neno lako lituzungumuzie katika wakati huu. Bwana, tunataka tupokee neno lako katikati yetu ndani mwetu, tulishike kwa moyo na kuamini na kupatia heshima na sifa. Tunakutumainia Bwana kwa maana tunajua ya kwamba wewe peke yake ndiye utakayofanya mambo yote, utatosha, utamaliza makazi yako yote kwa utukufu, yale ambayo unaweza kutujulisha Bwana. Hautachelewa Bwana, yote mambo yote utafanyika katika hali njema, maabudu na utukufu kwa jina lako. Tunakuomba Bwana Hatu... bariki wote walio hapa, wale wote watoto wako wote walio mbali na karibu, wote wote walio mashariki, magharibi, kaskazini na kusini Bwana, wote wanaoteseka wanaoumia kwa ajili ya jina lako wote walio wagonjwa o oh, Bwana o oh, Mungu unajua kila moyo, unaona kila moyo nao amkana ku nungunika au kuulia kwa mbele yako Bwana. Bwana unajua mioyo yetu, unajua pia maisha yetu Bwana, unajua namna gani tulifanyika, tulitengenezwa. Tunakuabudu na tunakuomba uweze kutuhurumia, pia John hii Bwana, tusaidie kwa wingi wa neema yako. Hiyo ndiyo ombi langu katika jina la Yesu, amina amina. Acha Bwana uweze kusifiwa na kushukuriwa kwa ajili ya neema na heri ambayo tunayo ya kuweza kuwa tena hapa. Niliwazia ya kwamba hiyo ilikuwa ni muda mrefu tangu hatukuwa na muda ya, ya funzo la Kibiblia, na ilikuwa vyema kuweza kusikia ni swali gani zinazoamka au kuulizwa katikati ya taifa, ili tuweze kama Mungu anatusaidia na kama tunaweza kuwa na uwezo wa kuzijibu. Mara nyingi hiyo inasaidia, ni lazima sana siku zote kuweza kujibu maswali hujibu maswali na natambua kwamba wakati kunapokuwa maswali za dunia hii kwa namna fulani na namna fulani, na, na wakati mtu anapohusika nazo na kama hawezi kuzijibu, iko kama vile unaweza kutoa kilo fulani wakati anakosa jibu na unaweza kupata nuru na kuweza kutosheka na yote ambayo inayokwenda. Na ndugu yangu au mshemeki yangu aliweza kuniletea pia salamu za ndugu kupa, kupa wa kutoka Pologne. Nataka kuisoma. Anasalimu wote kwa furaha kubwa, anajisikia akifungwa pamoja na sisi. Tunashukuru Bwana kwa maana kuna tena watu ambao waliosimama. Hiyo inaweza kuonekana kama vile ya kuonekana mhali mbaya, lakini naamini mia kwa mia kwamba sisi tuko katika mambo ya kweli. Ninaamini kwa kukubalishwa, naamini kwa kukubalishwa. Na si, na si kwa sababu yetu kwa ajili ya mapenzi yetu au kwa maoni yetu, nasi kwa ufunuo zetu au kwa ujuzi zetu, lakini tu kwa sababu ya neno la Mungu, kwa sababu ya neno la Mungu. Na neno la Mungu litakuwa na kweli siku zote, litakuwa na haki siku zote, katika milele yote. Nasi kwa sababu tunaamini neno halisi, nasi tume kutengana ili tusiweze kutafsiri hata kitu chochote. Mwekisha kutambua katika miaka yote hatukuweza kutafsiri hata kitu chochote, lakini tulingoja ili mambo hayo yageuke kuwa wazi kwa ku ajili yetu kutoka, maneno, kutoka neno la Mungu, na ili tuweze kuweka kidole chetu juu yake na kuweza kuisoma kwenye rangi nyeusi na mweupe kwenye maandiko na tunajua ya kwamba hiyo ni kweli, na si kwa sababu tuliweza kuisema na si kwa sababu ndugu Branham aliyasema, lakini kwa sababu Mungu alikwisha kuyasema katika ne maneno yake. Na hivyo kila mashaka yote inatoshwa, inaenda mbali, na kila maswali yote inayohusu hali ya kiroho inapaswa kupata jibu lake katika maandiko matakatifu si lazima kama vile inavyoandikwa ya kwamba hiko hautavuka kwenda ngambo ya bahari. Kama haiko lazima kama vile inavyoandikwa hapana, au oh, kama kuweza kupata jibu kuweza kuvuka bahari, hapana. Lakini iko karibu yenyewe, iko karibu yako, ni neno iliyo katika kinywa chako, na kwamba unaweza kulitamka. Kumbukumbu la Torati makumi tatu na ine mutoa kumi na ine. Lakini sio mawazo yenyewe kuwa ndani ya hiyo karibu, lakini neno lake ndio liko katika ndio karibu yetu katika kinywa chetu. kwetu niko vigumu, naweza kuambia waziwazi -wazi, au kwa upole. ndugu Rusi na mimi na wote wanaokaribia hapa, tungelipenda tuweze kubaki kikaa kule. Sivyo, ndugu Rusi? ndio ni kweli <laughs> anasema ndio, amina nasi sote ambayo tunapashwa kwenda. Tunao tunaokuja mbele, naweza kusema kwa utashi au kwa uru..., na sio kwamba tunapashwa lakini hatuwezi lakini tunapashwa, tunapashwa vile tunashurutishwa, tunapashwa, tunapashwa kuwa na sehemu katika sehemu ya neno la Mungu, kuwa na sehemu katika yale ambayo Mungu anayofanya. Na kama kuna wakati ya jua kali, ilikuwa hivyo katika wakati wa Eliya, na ijapokuwa tunapashwa kuvumilia na kujua ya kwamba Mungu alitayarisha mbele kwa ajili ya kila kitu wakati na na saha na yote ambayo watu waliyotangaza na watakayotangaza tena, haiwezi kutimilika kwa maana Mungu alishaka panga yeye mwenyewe, na ni hapo ndipo kunakuwa imani yetu. Wakati uliposoma shairi za kwanza ambazo zinazokuwa za kuonya, nitaka kuisema kwa sauti kubwa, Bwana. Oh, mara ngapi, una haki, una haki katika yote unayosema katika yote ambayo Mungu anasema, anakuwa kana kweli au haki, na wakati anapo azibu, anafanya anafanya hali nzuri na kwazibu kwake inakuwa kama vile dawa inayokuwa hivyo hivyo. Kweli, wakati mwahutu anapo azibu mwingine mwanadamu man, anapotaka kumkosoa, hiyo haitembeaki vizuri hiyo haipokele wake, tunakuwa waasi kwa ndani. Kwa hiyo sivyo, lakini nani iyo nio iweza kunifikia jioni hii? Kwa mfano ni, niweza kusema ya kwamba Bwana una haki, hiyo ioisema, Bwana ni kweli, ni hiyo ni kweli, ni dawa, inafurahisha, inafanya, inafurahisha. Ndio unaweza kusema ndiyo kwa kilindi cha moyo, ndiyo kwa yote, ndiyo kwa yote ambayo Mungu aliyosema, kama tunaelewa ya kwamba Mungu anaadhibu ili aweze kukokota nia yetu kwa yale ambayo anayotaka aone na kupata, na hapo sasa tunatambua katika kuwazibu kwake tunapata ndani upendo neema yake na rehema zake. Kuwazibu kwake haiko fimbo ya kutupiga chini lakini kutuazibu kwake ni mkono wake ulionyoshwa ili utusaidie na kutusimamisha. Na kama tunaona mambo hivyo, tunaweza kufurahi ya kwamba iko hapa tena kwa kutuazibu akose. Watu wote haweza kutambua hivyo, lakini Bwana aliweza kutoa onyo, na nasema hapa kama anaweza kukumbuka tena, alitamka maonyo tangu mwanzo au kuazibu akwamba. Nasema Isaya 48 msara wa kwanza. Sikieni maneno haya ninyi nyumba ya Yakobo, munayoitwa munayoitwa kwa jina la Israeli, mliotoka maji ya Yuda, munayoapa kwa jina la Bwana na kutaja Mungu wa Israeli, lakini si kwa kweli, wala kwa haki. Mstari wa pili maana wanajiita wenyewe muji mtakatifu na kujitegemeza juu ya Mungu wa Israeli. Bwana wa majeshi ni jina lake. Tunajua ya kwamba Yakobo alipigana na Mungu akakuwa na mazoezi pamoja na Bwana, maisha yake ikabadilika. Jina lake ilikuwa mbele au mpaka wakati huu ilikuwa ni Yakobo na kisha baadaye akageuka kuwa Israeli. Na sasa hiyo ilikuwa na faida gani kwa wengine wote, kama wangeweza kuchukua nao jina la Israeli? Hawakutana na Mungu kama vile Yakobo, hawakuweza kupigana naye, hawakuweza kupata ushindi, walibeba tu jina la Israeli. Na hiyo tu kuweza kuchukua jina haibadilishi hata kitu fulani, inaomba ili waweze kuwa na mazoezi ambayo iliweza kuongoza kwenye badilika kwa jina hilo. Na hapo sasa, ingekuwa vema ili tuweze kuliweka juu yetu sisi wenyewe. Tunaposoma hiyo, tunasikia hiyo, na hiyo Mungu anaijua, si kuonya. Lakini hiyo haina faida kwetu kuweza kuchukua jina la Kikristo na kuweza kusema kwamba mtisi ni wa Mungu wa Israeli na wa Yakobo akose, kama tunaweza kuwa kweli kweli na uhusiano pamoja na maneno yake na mazoezi ambayo watu wa Mungu wana wa Mungu walioweza kuishi ili waweze kuitwa sasa Wakristo. Narudia tena, Yakobo alikuwa mudanganyifu, alikuwa mtumishi mbaya, lakini kisha akakutana na Bwana na Bwana aliweza kumumpika ili aweze kujua ya kwamba hapashu kufanya nguvu zaidi kuliko alivyofanya, lakini ni Bwana ndiye aliye na neno la mwisho, na si yeye ambaye anayechukua, lakini ndiye anayemchukua na kumushinda yeye. Ninasemeka hapa ninyi mnayo hapa kwa jina la Bwana na mnayosema kuhusu Mungu wa Israeli, mnao, munayo, munayoitengemeza jina la Mungu wa Israeli na si kwa haki na si kwa haki au kwa kweli. Wapenzi, tunajaribu hapa kwa namna tunayovyoweza, ili tuweze kuwa wa haki bila hata kufungua mu, kufungua mulango tukiingiza kutokuamini na waza ya kwamba kuna tofauti kubwa katikati ya watu ambao wanaoanguka katika kutokuamini, katika kutokuamini na wanaobaki katika udhaifu wao na wale ambao wanaotambua ya kwamba kuna mahali fulani kunapo mapungufu, na yale ambayo inapaswa kuwa pale hapa na ambayo haijakuwa bado, na kisha sasa wanakuja kwa Bwana katika maombi na hiyo katika imani. Hatukujaribu kwa anga au kitu chochote kuweza kutengeneza kitu fulani ambacho hakiwezi kutimilika kupitia neno na roho, lakini kwa imani tunaweza kujiweka kwa Bwana, na kama anaweza kutuambia John, hii munakuja vizuri mbele ya uso wangu, munaomba, lakini hamufanye katika kweli yote, katika uhakika wote au kama ifanye katika uhakika yote hamuifanye katika haki yote, na hapo sasa, yeye ana haki ya kutuzungumzia kwa namna hivi, kwa maana tunapashwa nasi kujioleta, tunapashwa kuonyesha kujileta, tuionyesha tu Mungu mbele ya Mungu katika ukweli yake ya ujao, katika utakatifu wake wa ujao, na katika kweli yake ya ujao, au haki yake ya ujao, na tuweze kuweke mbele yetu. Na kitu gani kinabaki sasa pia hata haki yetu ambayo tunaweza kuleta sisi wenyewe haiko kitu kingine, iko kama vile ni vazi lililochafuka mbele ya uso wake. Na iko namna gani sasa? Na hapo sasa tunashusha macho mpaka kwenye mavumbi ambayo tutoshwa tu, ndani, na tunasema Bwana, umeona nini ndani yetu M ili utusamehe, ili utukomboe na kutufanya kuwa wana wako. Tunaona hapa ya kwamba Bwana alionyesha upendo kama huo, neema kama hiyo, na rehema kama hizi katika kuazibu ya makali inayotamukwa hapa. Si ajabu wakati nyimbo inasema ya kwamba Mungu ni upendo, ni hiyo ni kweli, lakini kwa maana yeye ni upendo, hachake mambo yote ikipita, anataka ili pia upendo wetu kwa ajili, kwa ajili yake iweze kuongezeka naye, ndio nasi, ndiyo tugeuke kuwa wakamilifu katika upendo huo wa kiungu, na ili ukweli, uhakika, utakatifu, haki na yote na yote iliyo ya lazima mbele ya Mungu ni utakatifu, isiweze kupita tu kusikilikana tu, lakini tuweze kuwa tunabarikiwa kwa wingi kutoka kwa Bwana tukiwa na moyo kulingana na moyo wake, tuweze kupokea moyo unaolingana na moyo wake. Na hiyo ndio nahitaji kuwa na moyo ambayo inayompendeza nache. Nasema Isaya makumi nne na nane mstari wa pili. Maana wanajiita mwe, wanajiita wenye muji mtakatifu. Unaweza kujiita jina ililo la utawa sana, ililo zaidi sana kwenye dunia kwamba ni Mungu mweza yote. Hiyo ni yote ni zuri, lakini hiyo siyo mambo mepashwa kufanyika mazoezi ya kila mtu binafsi inapashwa kuwa na sehemu ya hiyo das. Na hapa kama tunasoma andiko zingine ya kwamba Mungu alichagua taifa na kisha akachagua kabila katikati ya mataifa katika taifa hilo, na tunasoma ya kwamba alichagua tena mtu mmoja katika kabila hilo, na hiyo libaki hivyo hivyo mpaka sasa, na hiyo inaendelea, inaweza kuwa kama vina nyoka, na kisha tunaona ya kwamba pia Yuda anatamka, anatamkwa na inasemeka ya kwamba kutoka Yuda kutatoka yeye atakayetawala Israeli. Mika tano msara wa kwanza, ahadi katika nabii Mika. Kwa hiyo, wewe si mdogo, si mji mdogo au uliye munyonge katika mji miji za Yuda. Ni ki ni ni ni namna gani Mungu alifanya habari ya ukovu? Tiweza kuchunguza tena maneno haya Ndiyo, Mungu alitoa alitoa maunabii ziliwekwa katika maandiko, zilitoka katika kinywa chake, na yote aliyosema yote yalitimilika. Lakini tazama neno hapa Isaya makumi nne na nane, makumi nne na nane mstari wa tatu, ulitamka maneno na kisha ukayatimiza na kisha pale pale yatimiza. pale pale yatimiza, watu walisikia ma maelfu na maelfu za miaka na makarni na makarni na nyakati ziliweza kupita lakini hapo hapo hapo hapo Mungu alitimiza neno lake hapa neno hapo hapo hapo hapa hapo, neno hapo, hapo inaandikwa hapa Isaya makumi ine na nane mstari wa tatu na hapo hapo niliyajulisha na nikayafanya nikayafanya ghafla yakatokea yaka na si kwa upole na kwa namna ya kupendeza mbele ya mtu lakini hapo hapo ghafla, hapo hapo nikayatimiza. Kuna watu ambao hawawezi kuona na kushika au kupanga mambo kama vile Mungu alivyofanya, wangelitaka ili kazi ya Mungu na kitu fulani kiweze kufanyika kwa namna nzuri na kwa upole mbele yao. Lakini kama, kama wewe unaweza kuifanya kwa upole au polepole pole, hiyo Mungu akuifanya, lakini unapaswa kuitambua ya kwamba mahubiri ya neno la Mungu inakuwa na lengo ya kututayarisha ili Mungu, ili kututayarisha kwa yale ambayo Mungu anataka kufanya yeye mbele, ili baadaye aweze kutimiza ahadi zake. Lakini kitendo inatoka kwa Mungu, kama vile pia neno lilitoka kwa Mungu. Inasemeka hapa katika Isaya 48 mstari wa sita. Umesikia, tazama maneno haya yote nanyi hamuta yatangaza. Ndiyo, tunataka tuyatangaze, tunatangaza kwa moyo wetu, kwa moyo wetu wote, lakini hatufanyake hivyo, hatuyafanyake, hatutangazake, hatu, tunayehubiri tunayahubiri, tunafundisha lakini hatuifanyake, hatuitimizake, tunashaka Mungu yeye mwenyewe aweze kuifanya, tunaacha Mungu yote aweze kuitimiza. Ni tofauti gani? Utukufu utu, utu, utu, utu gani ni kitu gani Mungu anaweza kufanya kupitia matendo yetu? Hapo napo tunabaki chini na hatuko hata kwenye kiwango mtaro wa sita tena. Ulisikia, umesikia natazama maneno haya yote nanyi hamuta yatangaza. Ndiyo, kwa moyo wote, kwa moyo wetu wote tunataka, nasi tuweze kushuhudia yale ambayo Mungu aliyoahidi kwa ajili ya wakati huu. Tunaweza kuamini kwa moyo wote ya kwamba hakuna ahadi ambayo itakayobaki bila kutimilika, lakini kila lakini yote yatapata utimilifu wake. Mnawaza ya kwamba tunaweza kuacha mashaka yaweze kuingia juu ndani yetu kupitia kuhusu Mungu na neno lake? Hapana, haiwezekani. Kama tunataka kushakia ni sisi wenyewe na kitu kingine, ndio tunapaswa kushakia lakini sijue, lakini sio Mungu na neno lake. Mstari wa sita tena, Isaya makumi nne na nane. Umesikia tazama maneno haya yote na hiyo ndio tunataka kufanye, na hiyo ndio tunafanya kila wakati tunakusanyika, ili tuweze kuchunguza, tuweze kusikia neno. Tunakusanyika ili tuweze kuangalia yale ambayo Bwana aliyofanya, na tuko tayari ili tuweze kuishuhudia tena. Tunakuja ili tuweze kuchunguza yale aliyofa aliyotujulisha mstari wa sita nimekuonyesha maneno mapya tangu wakati huu na maneno yaliyofichwa ya ambayo usiyo yajua. Ulionekana kwamba waliweza kunitang... wale... kuna kitu waliweza kunitangazia kitu fulani ambacho nilikuwa sijue bado, na hapo hapo itakuwa pale yale ambayo ilikuwa imelindwa, ikiwa siri iliyokuwa siri ikatangazwa na hapo sasa, ni hapo ndipo yanatimilika na si mbele. Kuna watu ambao wanaowaza kwamba wanajua yote, wakati unapowaletea kitu fulani kutoka neno la Mungu, wanakuwa kama washaijua wa, na mahali unapokwenda wamekwisha kufika kule, washaka toka kule. Lakini sifa kwa Bwana, kwa maana kuna watu walio wanyenyekevu, watu wa haki ambao wanaweza kusema ya kwamba nilikuwa sijui mambo haya yote mbele ya... ya... ya... Nami nitafanya hivyo. Mnaweza kujisikia vibaya, lakini mnakuwaza ya kwamba aliamua kuweza kufanya hivyo, lakini mawazo ziko uhuru, lakini Mungu siku moja atazihukumu na mashaka yote. Kuna matamshi ambayo ndio Bwana anasema ya kwamba nilikuwa sijue tangu mwanzo um, au nilikuwa sijue mbele Birvul..., na tunaweza kusema nini kuhusu maneno haya? Tunaweza kusema right. Oh, mtu wa Mungu wewe si nabii tangu kuzaliwa kwako, haukuweza kushuhudia. Kutoka tumbo ya mama yako haukuweza kushuhudia kwamba mazoezi ya kwanza, unakumbuka ilikuwa hii, ni wakati ulipokuwa ukivaa shati nyeupe na ilikuwa ikiteremuka mpaka kwenye udongo, na mjomba yako alikuwa akiingia katika chumba ili aweze kutoa hiyo teluji. Aliweza kuona na ni hapo ndipo aliweza kuona maono ya kwanza. Maono ya kwanza, nabii wa Mungu aliyezaliwa, nabii la... aliyetayarishwa ili aweze kuwa hivyo, ndani ya tumbo la mama yake, mbele ya kuingia katika tumbo la mama yake. Naye aliweza kusema kwa uhakika na kwa kweli ya kwamba tangu mpaka jana nilikuwa sijui mambo haya, wakati unapowazia kuhusu kufungua kwa mihuri saba, na kitu mambo fulani tena ambayo Mungu aliyofunua, na kisha kuna watu ambao wanaoweza kuwa walisema kwamba walishaka ijua tangu mbele. Acha muniambie hawajue mpaka leo, watu ambao wanaojua yote ambao wanaweza kuona mambo yote na ambao wanaoweza kujua yote, ambao Paulo, anasema, hawajui kama vile ninapostahili kuijua tena leo yale ambayo Paulo na Petro na watu wa Mungu waliweza kusema hawawaiwazia tu, lakini hawayajua. Na kama vile watu walivyoweza kujilinganisha na jina la Yakobo na jina la Mungu wa Yerusalemu na jina la Yakobo na jina la Yerusalemu na, na, na mambo yote na uhakika na haki na, na yote na hayo yote, hiyo yote haikuwa pale, hapana kuna watu wanajifunza hiyo, lakini kuna mambo ambayo hatukuweza kufanya vizuri, na katika hiyo ndio tumeweza kusimama mbele ya Mungu, tunapojijua, tunapojijua, tunapojitambua na tunakuwa wazi sana, tunakusema ya kwamba tulikuwa tujui, tulikuwa tuyajui tunayatambua, na sasa tunashukuru, kwa maana sasa ametupatia nuru, na mara ngapi tuliweza kusitaki au kun kuhukumu madhehebu zingine ya kwa kwamba waliweza ku, kuwa na mambo mengine, na japokuwa tungali na ugonjwa wa kuona kwa karibu, na tuweze kuona mambo yote kwa mbali, na tuko pale tunaweza kushikamata kama vile wanafanya na chachu inayokuwa ndani ya fungu. Unaweza kamata chachu katika mikono mbili, na kisha unaicheza kwa mikono miwili, na kisha unaiweka tena chini, lakini vema ni kuweza kuitoa kama vile Paulo anaandika kwa Wakorinto, mtoe chachu ya zamani fungu ya zamani, ili kuwa uweze kugeuka kuwa chachu iliyo njema ya haki na ya utakatifu. Inaweza kupangwa, lakini hiyo hatuhitaji sisi. Tunataka kitu fulani kinachoambatanishwa nacho, nacho. hatuha mambo yote na ingine yote tunapashwa kuiacha kama vile ilivyo, lakini hiyo hiyo haituhusu tunapasha kuacha mambo ambayo tunayo ambatanishwa nayo, na hiyo aiingie katika mpango wa Mungu. Pia neno la Mungu nayo inapasha ku, kama inapashwa kutujanganya Isaya kumi nane na mstari wa nane. Huku ndiyo hukuyasikia, ndiyo hukuyajua, ndiyo tangu zamani sikio lako halikuyasikia, hakuna sikio hata kitu fulani kiofunguliwa Mungu anafanya mambo yote kwa wakati inayopanga. Ijapokuwa ujumbe ambayo mtu wa Mungu angeliweza kuchukua katika kizazi cha kanisa hili, ingeliweza kuletwa kwa kanisa la la kiinge, hii ujumbe ingeliweza kuletwa kwa kwa kizazi cha Luteri, haingewezekana haingewezekana. Leo ujumbe hii inachukuliwa, ndio mnaona, mnaona hiyo muendeleo wa kiungu, mnaona hiyo mtumikia kiungu, kuona jinsi hatua kwa hatua nuru kwa nuru mwanga kwa mwanga mambo yote inaletwa katika njia ya kiungu pamoja na kanisa pale. Unaweza sasa kwa upole, kila mtu anaweza kusema hii hi, John, hii Amina, hiyo ni kweli kwa, kwa, kwa, kwa msara wa mnane wanane, ndio hukuyasikia, ndio hukujua, ndio ndio, tangu zamani sikio lako alikusikia maneno haya. Ona gisi uweza kusikia katika wingu mwezi tarehe ishiri na nane mwezi wa nane mwezi wa pili tarehe ishiri na nane mwezi wa pili mwaka elfu moja makenda makumi sita na tatu wakati ndugu ambayo niliambia kwamba apashwa kurudi jeffersonville kwa maana wakati wa kufungua kwa miri saba ilikuwa imefika tarehe kumi na tarehe ishiri na nane mwezi wa pili mwaka elfu moja makenda makumi sita na tatu alikuwa pale alikuwa akijua kwamba kuna kitu fulani kinapaswa kufanyika, lakini alikuwa hajui namna gani yatafanyika naye. Na hangeliweza kusema oh, nilikuwa nikijua mambo haya yote, nilikuwa ishai ya jua. Hapana, alisema kwamba kuna mambo nilikuwa nilikuwa nikihubiri kwa mambo haya, na kuna miaka mingi niweza kukamata maandiko fulani, lakini tangu sasa mambo yote yamekuwa kutofauti na yale ambayo nilikuwa nimehubiri tangu zamani, naye pia aliweza kutambua tu yale ambayo Mungu aliyokuwa amemfunulia na akaweza kuileta katika huduma yake katika miaka hiyo. Lakini tunaamini kwa moyo wote, na hakuna kitu kingine kinaweza kufata huduma yake, na kwa maana inaandikwa katika siku hii siri ya Mungu itafunuliwa kama vile alivyofunulia watumishi wake manabii, na si wahubiri na si wainjilisti, lakini watumishi wake manabii basi. Na kama kuna mtu anaweza kuja leo na ufunuo mpya, anapashwa kuleta alama ya kama yeye ni nabii, na hiyo itakuwa vigumu kwake. Wamoja wanaweza kufanya kama vile wanajizubaza lakini hiyo haitakamata na pia inasemeka hapa, Isaya makumi ina nane mstari wa nane, ndiyo mstari wa nne, makumi ina nane mstari wa nne. Kwa sababu najua ya kama wewe ni mgumu na shingo yako ni ngumu toka tumbo la mama yako, ndiyo. Tazama sasa tunafika, Mungu anatangaza yale ambayo pasha kufika na namna gani hayo mpasha kufika na kisha sasa baadaye kulingana na maoni yake anatuonyesha tena kio nambayo sasa tunapashwa kujitazama ndani na kutujiona ndani kwa ujao, na ni hivyo ndivyo tulivyo, kama vile alivyo yatamka hapa ya kwamba waasi waasi toka tumbo la baba yetu. Na hapo sasa kuna nikujia neno la mtume Paulo katika Wagalatia sura moja, Wagalatia moja musari wa kumi na tano lakini Mungu ambaye alinijua toka tumbo la mama yangu, akaniita kwa neema yake, alipofunua mwana wake kwangu. Mambo hayo mawili, huyo uwasi au adui katika tumbo la mama yake alikuwa pale, lakini alikuwa pale na uwasi wake na nini, alikuwa kwenye miguu ya Gamalieli, lakini hapo hapo unajua kwamba yote inaandikwa hapo. Tunajua ya kwamba tunajua kwa yote si sote Biblia vizuri inaandikwa, inaandikwa katika Wagalatia 1:15, Wagalatia 1:15, lakini, lakini Mungu ambaye alinijua na kutoka pembeni, toka tumbo la mama yangu akani akaniita kwa neema yake, alipo aona vema 1:16 kufunua mwana wake ndani yangu ili nihubiri habari zake katika mataifa, mara moja sikufanya shauri pamoja na watu wa mwili, watu wenye mwili na damu. 17 wala sikupanda kwenda Yerusalemu kwa, kwao waliokuwa mitume mbele yangu, lakini nilikwenda zangu katika Arabia, nikarudi tena Damasco. Ilikuwa ni nini? watu ambao sisi tulio toka tumbo la mama yetu, tuko waasi tuliotayarishwa kwa ajili ya kuhukumiwa au oh, kufa pale pale. Sasa katika njia yetu, neema ya Mungu inakuja ndani ya maisha yetu, na yale mbayo likuwa ya kwanza inatangazwa kwamba haina tena faida, na ya kiungu sasa inatangazwa kwamba injo inastahili. Wakati sasa tunapokuwa tumeingia katika ulimwengu mzima hii, katika ulimwengu hii Mungu amekuwa ametutarisha ili tuweze kuwa mali yake. Mtu asiye amini anaweza kusema ah, hii ni kupingana, lakini hapana, ni mungu ndiye alifanya hivyo. Mambo haya ndiyo yote ni mawili, ni kweli, lakini ya pili inamalizaka ya pili ina malizaka ya mwisho, na hapo sasa sio ya kwanza ambayo nayo inayokubalika, lakini ya pili na tena mbali. Inaandikwa Isaya 48 mstari wa 9 mstari wa 9 Isaya makumi nne na nane msara wa tisa. Kwa sababu ya jina langu ninatua nina, ninazuia kasirani yangu na kwa sifa zangu nina nitajizuiza kwaku, nisi kukatilie mbali ohh o na gisi ya tulikuwa hatuhitalii, na kama tunaweza kuona kama zakuwa hivyo. Wakati tunapoona hivyo, hakuna mtu anaweza kujiweka juu hizo te tutaweza kuifunga kivinywa na tutaweza kuwa kimya mbele ya uso wake nataweza kuita jina lake kwa heshima. Mstari wa tisa, Isaya arobaini na nane. Kwa sababu ya jina langu ni tatu nitazuia kasirani yangu na kwa sifa zangu nita nitajizuiza kwako nisikukatie mbali. Mstari wa kumi. Tazama, nimekusafisha lakini si kwa fedha, nisi kama fedha lakini si kama fedha nikakuchagua katika tanura ya mateso mwaka kumi na moja. Na kwa, ji, na kwa ajili yangu mwenyewe, na kwa ajili yangu mwenyewe. Ndiyo, hakuna mtu anaweza kusema kwamba mimi mwenyewe niweza kuvuka majaribu ya milio magumu. Oh, sasa niko kwa upande wa niko kwa upande wake, na sasa niweza kufanya hiki. Mungu haja wahi kutafuta watu kama hao. Hawezi kutumikisha watu kama hao. Alisema waziwazi ya kwamba aliwasafisha katika tanuro ya moto ya bao ya mateso na si kama vile fedha na dhahabu ambayo aliweza kuwapima katika na kuwaingiza katika tanuro ya mateso moja. Kwa ajili yangu mwenyewe, kwa ajili yangu mwenyewe nitafanya maneno haya, na si kwa sababu ulifunga na kushinda kuomba, na si kwa sababu uliweza kushinda majaribu, na si kwa sababu ulipita katika mateso, na si kwa sababu ulivumilia mambo haya na haya au kwa sababu mungu alifanya hivyo lakini anamfanya kitu fulani kwa ana mungu anafanya mambo fulani kwa ajili ya utukufu wa jina lake na kwa ajili ya upendo wa neno lake na ili mtu asiweze kushisifu anasema hapa kwa isaya makumi nne na nane mstari wa kumi na moja kwa ajili ya jina langu na jina langu lisichafushwe nami sitamupa utukufu wangu na wote ambao leo tunaweza kutambua kwamba wao si kitu, lakini yeye ni yote. Lakini kama yeye ni yote na hapo sasa tunaweza kumwambia katika uhakika katika kwa moyo wetu wote kama yeye ni yote. Sasa mimi ni nani? Au mimi ni nini? Kama yeye ni yote sasa sisi sisi ni nini? Kama yeye ni yote sisi ni nini? Sisi ni nini? Nini? Nikusema sisi si kitu. Sisi si kitu. Lakini si kitu ambacho Mungu anaweza kufanya kitu fulani kwa ajili ya sifa ya utukufu wake wa ajabu na ni kwa sababu ya hiyo ndio tunakusanyika, ndiyo tunakusanyika ili aweze kufanya hivyo ndani yetu kupitia neno lake na kwa roho wake. Yeye ni wa kwanza, na hiyo ndio ninasoma hapa, na yeye ni wa mwisho. Na nanasema Isaya 48: mstari wa 13, ndiyo mkono wangu umeweka misingi ya dunia na mkono wangu wa kuume umetandika mbingu. Wakati ninapozita zinasimama pamoja Musa 14 nanyi wote mujikusanye na musikie na musikie, ili si neno la hajabu. Musa 13 ndiyo, nina zita nazo zinasimama Musa 14 nyote ninyi wote mukusanyike na musikie musikie. Na musitafsiri, musitafsiri musieleze, museme namna gani mambo yanapaswa kuendelea hapana. Mugusa, mugusa, mujikusanye na musikie musikie yale ambayo roho wa mungu yale roho mtakatifu anambia kanisa Ambi, musikie yale ambayo mungu anaambia kanisa na kama tunaweza kufikia kwa hiyo tutasaidiwa kwa hiyo mstari wa 13 ninaziita nazo zinasimama mstari wa 14 nyinyi wote mukusanye mujikusanye na musikie ninataka kuwa mmoja wa wale wanaokusanyika mbele ya uso wake ninataka nisimame mbele yake kama vile nilivyo, na ni hivyo ndivyo ninakuja kwake. Lakini sivyo na sio hivyo ndivyo nilivyompasha kubaki au kudumu, siwezi kubaki hivyo. Hakuna mtu anayekuja mbele ya uso wa Mungu, anayekuja kweli kweli mbele ya uso wa Mungu aweze kurudi kama vile alivyokuja. Hapana, tunaona hivyo pamoja na Yakobo, na tunayaona pamoja na wengine wote. Mtu ambaye aliyekuja kweli kweli mbele ya uso wa Mungu na aliyeweza kukutana naye kweli kweli, aliyeweza kumuishi kweli kweli, alirudi tofauti tofauti tofauti, akibadilishwa, akiwa na na yale alivyokuja alivyokuja, tofauti na kama vile alivyokuja. Na wakati tunapokuja, tunaposikia neno la Mungu, tuweze kukutana na Bwana, tunapashwa kuacha neno na roho vitende kwa kweli. Mstari wa kumi na nne, ninyi wote mujikusanye na musikie, kumi na tatu, ninazi ninapoziita zinasimama pamoja. Zinasimama mbele ya nani? Kufanya nini? Zinasimama mbele ya Bwana nazo zinakusanyika mbele yake, na si kama vile nimekwisha kusema, ili aweze kusikia tafsiri, lakini asimama mbele ya Bwana ili aweze kutuzungumzia kupitia neno lake. Uu. Ona Ona gisi yote aliyosema ni ya utukufu. Ona na gisi maja, mawazo ya Mungu ni ya kilindi na ya damani, na nane nani nani katikati kati yao aliyetangaza maneno haya. Hakuna mutu, hakuna moja, hakuna mutu mpaka sasa, hakuna kitu hichofanyika toka kwa wale ambao waliweza kutabiri kitu fulani, na hiyo ndiyo alama ya kwamba hawakukusanyika mbele ya uso wa Mungu On. On. ili waweze kumsikiliza, ili waweze kupokea neno lake, lakini waliingia katika njia ili waanze kuzungumza, na hawajui pia ya kwamba yeye anazungumza, hawajui pia kwamba wanazungumza pembeni ya Mungu, pembeni ya Mungu, mstari wa 15. mimi hata mimi Nimesema ndiyo, nimemwita, nimemleta na kustawisha njia yake. 16. Munikaribie, munikaribie, sikieni maneno haya. Tangu mwanzo sikusema kwa siri, hapana. Toka wakati ilipokuwa mimi nipo kila wakati mambo yaliyoahidiwa na neno linapotimilika, kupitia neno la Mungu linapotimilika, Bwana anakuwa pale na taifa lake linaweza kuwa washuhuda, kwa maana yeye anatimiza siku zote ahadi zake zote. Ni hapo ndipo kunakuwa imani yetu, ni hapo ndipo kuna, tunakuwa tofauti na wengine wote. Siku ya kwanza ya juma asubuhi, mwanaume wa kusanyiko la kibatisi alikuwa pale, alikuwa amesoma mapatano huko, na aliambia mkijana wangu wakati wa mazungumzo, tofauti si yale ambayo nilikuwa nikingoja. Kwa upande moja, hayo yaliweza kunigusa kwa moyo, kwa maana kama makusanyiko ya kiungu haiko tofauti na yale ya madhehebu, na hapo ninacheka kidogo, lakini nikiwa na maumivu ya kilindi, ni kusema kuna kitu fulani ambacho hakiende vizuri. Kwa upande mwingine mwambia ya kwamba sio makusanyiko ya kiungu au aina ya makusanyiko ya kiungu, lakini yale ambayo Mungu aliyofanya ndani ya siku hizi ndio inaesabilika unaweza kuingia kuyu... katika makusanyiko ya kiungu ukiwa na mangoma na yote inayokuwa pamoja ndani, lakini sijui kama kuna mtu fulani anaweza kupokea hiyo roho moja kama vile hao watu wanaweza kufanya hiyo kitu moja, na hapo sasa inawekwaka muiamini au hapana, lakini hiyo iko mahali pote, watu wanapokea hiyo roho moja kama ya ule ambaye anayesimama mbele na anaye anayeigiza kitu fulani lakini yayo ina faida gani pamoja na Roho wa Mungu? Nawaza kwamba Ndubranamu alisimama mbele ya mikrofoni, hakukimbia katika hali yoyote, lakini maneno yalikuwa ya nguvu ya uwezo. Hakuwa na kuhubiri kama vile waandishi lakini alikuwa akihubiri akiwa na mamlaka ya kiungu lakini mamlaka ya kiungu haionekanake katika maalama za kimtu, haionekane katika hiyo mitendo ya, kutenda ya kurukaruka ya kufanyafanya ma, ma spektakli, lakini neno, u, uwezo wa kiungu inaonekana katika neno la Mungu wakati Mungu anapopakaa watumishi wake kwenye midomo yake na hapo sasa ndimo mnakuwa mamulaka ya kiungu na, na, na leo leo ingali hivyo hivyo katika mamulaka ya kiungu na si kusema ya kwamba bwana amenipaka, amenipaka na niletea hiki hapana. Lakini kitu sote kitatoka siku zote kwa Mungu, hayo yatatoka kwa Mungu siku zote na itaturisha tena kwa Mungu, na ijapokuwa tunahitaji kwa moyo wote, ili makusanyiko ya kiungu yaweze kuwa iliyo hai zaidi, ili si sote tuweze kuwa tumeguswa na tuweze kusema Bwana kweli kweli, hatutosheki. Tuweze kusema Bwana kweli, hatukuwa na shukurani. Na mimi pia ninaingizwa ndani na nyenyekea kwa mambo fulani iliyo ya juu na ya chini, lakini hayo haibadilishe kitu kwa kwa uhakika ambayo ninayokuwa nayo ndani ya moyo wangu mbele ya Mungu na maneno yake, mbele ya wokovu na ukombozi, u, u, u, u, u na neema. Namna gani yale ambayo mimi nasikia inaweza kubadilisha hata kitu fulani kwa yale ambayo Mungu aliyofanya katika dunia hii? Naamini ya kwamba yale ambayo Mungu aliyofanya ni ya uwezo sana kuliko yale ambayo inaweza kusikia kwa wakati fulani. Kwa wakati, kwa muda fulani. Hapana. Inabaki tu Mungu wetu aweze kutuingiza ndani ya mpango wake wa milele ambao anaongoza vizuri na anaongoza kwa mwisho katika siku zetu. Tunaamini kwa kukubalishwa kulingana na msingi wa neno la Mungu ya kwamba tunakusanyika mbele ya uso wake takatifu na hatujilinganishe na Yakobo au mnabii mwengine yoyote, lakini tunajilinganisha na Bwana wetu ambaye aliyezungumza kupitia manabii. Nasi tunamshukuru kwa ajili ya neno lake ambalo limegeuka kuwa kwetu ufunuo iliyo hai na ya damani. Ni kuseme nini kwa, tuseme nini kwa maneno haya? Kitu moja ni kwamba Bwana atupatie mioyo ya shukurani kwa neema, kama vile alivyo yatamka vizuri ndugu Rus, tuweze kudumu katika uvumilivu mpaka aweze kutimiza yale ambayo aliyoahidi wote ambao walioweza kuvumilia kwa imani. Ni ya lazima sana kuwa na uvumilivu na si katika mapingano lakini imani tukijua kwamba bwana atatimiza neno lake kwa kumalizia inasemeka tena Isaya kumi na nane mstari wa ishirini tokeni katika babeli mutangaze kwa kuimba mstari wa ishirini na moja na hawakuona kiu wakati alipowaongoza katika jangwa yeye alitoa maji katika mwamba kwa ajili yao, ndiyo alipasua mwamba, maji yakatoka kwa nguvu. Yangepasha kupembenya mpaka pembe za dunia ya kwamba habari sambazo katika pande zote za dunia. Bwana wetu alisema ya kwamba enendeni katika ulimwengu mzima, na anasema mimi nitakuwa pamoja nanyi mpaka mwisho mpaka mwisho ya dunia, mpaka paka mwisho wa wakati. Museme kwa sauti kubwa, Bwana amekomboa mtumishi wake Yakobo. mwimbe, mwimbe, nami nimeokolewa, nami naweza kusifu kwa ajili ya hiyo. Mutangaze mpaka mwisho ya dunia, mwitangaze, kwa maana Mungu amefanya hivyo. Tunaweza kuona haya, hiyo alifanya hivyo yeye, yeah, ndiye Mungu alifanya hivyo, nasi nashukuru Bwana. Alipasua mwamba na akamaliza kiu, na mwamba haikubaki mahali pamoja. Kama unaweza kusoma, kulikuwa meneo makumi ine ambayo taifa liliweza kufanya katika hiyo miaka makumi ine. Niweza kuandika hapa katika rangi nyekundu na Bwana alikuwa akiongoza katika nguzo ya moto, na ijapokuwa tena alikuwa nguzo ya m... alikuwa Bwana, alikuwa tena mwamba aliyokuwa ukiwafata na ndani mwake mlikuwa mkitokea maji, kwa maana ni yeye ni mwamba, na kama vile inavyoandikwa, Wakorintho wa kwanza sura 10 mstari wa 4, bwana alikuwa Bwana Kristo alikuwa mwamba, Kristo alikuwa mwamba ambaye alikuwa akiwasindikiza na ambaye alikuwa kunywa maji kutoka ndani yake. Na hapo sasa watu hawali wake uungu na mimi pia. Mimi pia nami sijui, lakini naamini, ninaamini Bwana wangu aliyejifunua katika uwezo wake wote katika vizazi vyote kwa kiwango ambayo vizazi vyote vitakwazwa na kupata haya na wenye wakili wote watapata haya. Ndio Mungu wetu, iko mahali pote, iko juu ya mawazo yetu yote. Yeye yuko katika nguzo ya moto kama vile niko mkubwa, kama vile Bwana katika moto, katika nguzo usiku na mchana, akizungumza na Musa na taifa la Israeli lote linaona nuru au wingu, naye alikuwa akiwasindikiza kama vile mwamba, katika mwamba ambayo maji kama hayo yapata, hiyo iliweza kutoka katika hiyo, miaka makumi nne ndani ya jangwa iliweza kutokea. Inaweza, inaweza kuwa vema kuweza kuona jangwa ni nini. Ni vema kuweza kuona jangwa mbele uweze kujua mambo haya yanamaanisha nini, na hapo sasa majani inageuka kuwa tena ya kukomaa. Wale walioona hiyo kwa macho yao walishangazwa na nitaka kusema ya kwamba wangapi katikati ya waamini na pia katika safari ya mwisho au katika kila katika safari na sio kuweza kuwazia ndani wako mwenyewe, o Bwana, hii ndiyo muji iliyo ya utukufu inayotoka ndani maziwa na asali. Ni kweli hiyo yote ni wenye haki, lakini amusemake hivyo, mimi niweza kuiwazia mara nyingi na sana sana wakati wa safari yangu hii ya nyuma. O Bwana, uliona nini katika nchi hii? Ni kitu gani kilikusukuma kongu Tuma, au, kupitisha kataifa lako katika njia hii. Unajua ya kwamba niweza kutembea katika inchi makumi nane na tatu, lakini hakuna inchi ilio na ku... ilio ya kukauka sana iliyo jangwa sana kama vile inchi ya Israeli. Hakuna udongo ilio ya kufanana na udongo hiyo au inchi inayofanana hiyo, na ijapokuwa Mungu ataifanya kuwa paradizo. Mungu ana pia katika wakati huu naniweza kupata andiko Waldo ya Biblia wakati wa safari ya huko Israeli, ningetaka Israel, niweze kujua kama ilikuwa hivyo kwa mwanzo au imegeuka kuwa yale ambayo imekuwa leo, na niweza kuipata, niweza kuipata. Lakini Mungu ananisaidia wakati yote kwa neno lake, kila wakati, kila wakati na sijawahi kutafuta neno kwa muda mrefu. Nilisoma katika moja ya manabii wa watatu wa, wa wazuri, na kwa machache ninataka kuyatamka kwa nyote si jioni hii. Tutaanza kuisema kwa sauti kubwa kwa nyote jioni hii, Bwana hataki tuweze kujilinganisha na Mungu wa Yakobo, anataka tuweze kufanya hayo mazoezi mamoja ambayo aliyofanya hiyo kukutanana nayo aliyofanya hajitoshe, tuweze kujitetea, kujitangazia kwamba sisi wa Kristo, lakini tuweze kufanya mazoezi pamoja na Kristo, na yote ambayo tunayosikia tuweze kuishika kwa moyo, na kisha sasa tuweze kushukuru Bwana wetu, kwa maana aliweza kutimiza, aliweza kuonyesha juu yetu uaminifu kubwa na neema kubwa na rehema kubwa, na kwamba aliweza kutujulisha na kutukubali na, kutuku, na kutuelewesha maneno haya na maneno ambayo hatukuwahi kujua na kusikia mbele. Hapa kuna neno hili ambalo nilitaka kuweza kuonyesha tena mstari wa saba. Tazama, haukuyajua na tangu wakati huu haukuyajua leo. Mungu anakuwaka na leo leo, mstari wa kumi na tano leo, kama munasikia sauti yake, musifanye moyo wenu kwa mgumu. Waibrania tatu mustari wa kumi na tano Waibrania tatu mstari wa kumi na tano Tangu mbele mulikuwa mjue kitu asa mungoje, muweze kuona kama Mungu hata hataweza kutafanyizia tena mshangao mingi. Na kama tunaweza na kama tunaweza kuleo, kama tunaweza kusema tuweza kusoma neno hilo moja na kusema Bwana, tulikuwa tukiwaza ya kwamba kuna kitu fulani kinaweza kufanyika, lakini tulikuwa tujui namna gani na wakati gani, lakini tulikuwa tukijua ya kwamba haya yanapaswa kufanyika au kufika. Na hapo sasa tutaweza kufurahi na tutaweza kusifu na kutukuza, tutatukuza jina la Bwana mungu wetu na tutaweza kumutukuza kwa moyo wetu wote yeye peke yake na yeye peke yake. Amina.